PDA

View Full Version : Có cần ăn no trước khi uống thuốc không ạ ?

chjc0apr0
29-06-2018, 09:56
Chào mọi người, cho em hỏi là có cần ăn no trước khi uống hay không ạ ? Hay là chỉ cần tới giờ thuôc là uống thôi ạ ? Với lại, ngoài chất kích thích ra (bia, rượu) thì em có thể uống các nước khác (coca,pepsi,trà sữa,trà đào...) mà không ảnh hưởng thuốc đúng không ạ ?

Nguyen Ha
29-06-2018, 11:06
Chào mọi người, cho em hỏi là có cần ăn no trước khi uống hay không ạ ? Hay là chỉ cần tới giờ thuôc là uống thôi ạ ? Với lại, ngoài chất kích thích ra (bia, rượu) thì em có thể uống các nước khác (coca,pepsi,trà sữa,trà đào...) mà không ảnh hưởng thuốc đúng không ạ ?
Ăn uống không làm ảnh hưởng tới côbg dụng của thuốc.

Charles
29-06-2018, 11:13

Ăn uống không ảnh hưởng công dụng của thuốc phơi nhiễm, thuốc quan trọng nhất là uống đúng giờ, nhưng cũng không nên để đói sẽ hại dạ dày.

Tuanmecsedec
29-06-2018, 13:46

Cứ tới giờ là uống thuốc,có điều thuốc tây bạn cũng không nên để bụng đói quá mà uống sẽ ảnh hưởng đau bao tử.

Nếu các bạn cần tư vấn hỗ trợ thêm thì điện thoại 098.2727.393 trực tiếp cho Tuanmecsedec tư vấn hoàn toàn miễn phí,vui lòng không nhắn tin.Chỉ tư vấn trực tiếp điện thoại.