PDA

View Full Version : xét nghiệm hiv âm tính 6 tuần và 9 tuần có dùng thuốc phơi nhiễm ?.

ku min
04-12-2013, 19:52
Em có QHTD không an toàn với một cô gái.Nhưng vì lo lắng nên em có xuống BV và được Bs cấp thuốc phơi nhiễm uống 1 tháng.em uống viên I vào 10h sáng tại BV và uống viên thứ II lúc 21h( sớm hơn 1h theo quy định ) trong những ngày sau cũng vậy và có uống trể vài lần khoảng "30 phút"!
Đến tuần thứ 6 em đi xét nghiệm AT,tuần thứ 9 cũng AT.Nhưng bây giờ tuần thứ 10 thì em lại bị viêm lưỡi + aphte lưỡi và sốt nhẹ.Em không biết như vậy em có bị nhiễm HIV không.em lo lắm...
Mong tư vấn giúp em.em cảm ơn!

HIV/AIDS.
04-12-2013, 19:56
Em có QHTD không an toàn với một cô gái.Nhưng vì lo lắng nên em có xuống BV và được Bs cấp thuốc phơi nhiễm uống 1 tháng.em uống viên I vào 10h sáng tại BV và uống viên thứ II lúc 21h( sớm hơn 1h theo quy định ) trong những ngày sau cũng vậy và có uống trể vài lần khoảng "30 phút"!
Đến tuần thứ 6 em đi xét nghiệm AT,tuần thứ 9 cũng AT.Nhưng bây giờ tuần thứ 10 thì em lại bị viêm lưỡi + aphte lưỡi và sốt nhẹ.Em không biết như vậy em có bị nhiễm HIV không.em lo lắm...
Việc bạn sữ dụng PEP như vậy là không đúng giờ nhưng với kết quả âm tính sau 9 tuần rất khả quan bạn cần làm lại các Xn 24 tuần sau nguy cơ
Thuốc phơi nhiễm HIV (PEP ) là gì? (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi)
Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

ku min
04-12-2013, 20:01
như vậy có thể nói là phác đồ uống thuốc của em như vậy là thất bại phải không ạ.hic.

HIV/AIDS.
04-12-2013, 20:03
như vậy có thể nói là phác đồ uống thuốc của em như vậy là thất bại phải không ạ.hic.
Không thất bại nhưng em uống vậy thì không phát huy hết dc tác dụng thuốc nhưng giờ với kq XN 9 tuần AT dud9u77oc5 rùi. Hình như em ko đọc những tài liệu mình đưa

Tuanmecsedec
04-12-2013, 20:57

Viêm lưỡi đôi lúc do bạn bị nhiệt trong người thôi.Bạn có các xét nghiệm này âm tính là cũng khả quan bạn an toàn cao rồi.

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 21:33
Bạn dùng PEP như vậy là hoàn toàn sai rùi, không hề đúng tí nào, hy vọng 12 tuần sau nguy cơ bạn XN AT, chỉ còn cầu Trời là cô gái đó không nhiễm HIV

HIV/AIDS
04-12-2013, 21:59
không sao bạn yên tâm chờ xn sau 3 và 6 tháng. chúc bạn may mắn