PDA

View Full Version : em quan hệ không an toàn với 1 cô gái không rõ xuất xứ

Nguyen Dinh Nam
04-12-2013, 20:20
chào cả nhà !
em năm nay 24 tuổi,vừa tốt nghiệp đại học,đang chờ việc làm,vừa qua em có đi liên hoan họp lớp có uống rượu say,em có quan hệ không an toàn với 1 cô gái là bạn của người bạn thân em,khoảng 1 tuần sau thì em có gặp lại cô gái ây,em hỏi quê ở đâu cô gái ấy ko chịu nói,xong em hỏi bạn em thì bạn em bảo cô ấy ở cùng xóm trọ bạn em,hôm đó say quá em vào phòng cô gái đó có 2 nguoi,không kiềm chế được em đã quan hệ không an toàn, sự việc diễn ra đươc 3 tuần rồi,về sau bạn em bảo tim hiểu kĩ bảo cô ấy làm nhân viên quán karaoke,em sợ quá,mất ăn mất ngủ,trong 3 tuần qua em có rất nhiều trieu chứng như sốt cao,viêm họng,tiêu chảy,sút cân,lên mạng thấy đó là các triệu chứng của hiv,
theo các anh chị liệu em có bji lay hiv ko,em đến bệnh viện xét nghiệm họ bảo đang thời kì cửa sổ,ko xét nghiệm được,hẹn em đủ 4 tuần quay lại xét nghiệm combooo,em sơ quá,em lên diễn đàn đọc các bài viết thì thấy 28 ngày là xét nghiệm được,anh chị cho em hỏi là em nên xét nghiệm ở đâu uy tín nhất,em có tham khảo ở bệnh viện hồng ngọc có phuong pháp combo giá 200k,còn ở trung liệt la 300k,và anh chị cho em hỏi luôn là 2 nơi áy bên nào xét nghiểm chuẩn hơn,và tại sao bệnh viện hông ngọc giá rẻ hơn,hay là do phuong pháp xét nghiệm của bv hồng ngọc kem chất lương hơn,em mong được các anh chị tư vấn,em đã dũng cảm lắm với viết lên được nhữnng dòng chữ thế này,em còn cả tương lai phía truong,còn bố mẹ em,em không thế chết dượcc

lolang123456
04-12-2013, 20:23
chào cả nhà !
em năm nay 24 tuổi,vừa tốt nghiệp đại học,đang chờ việc làm,vừa qua em có đi liên hoan họp lớp có uống rượu say,em có quan hệ không an toàn với 1 cô gái là bạn của người bạn thân em,khoảng 1 tuần sau thì em có gặp lại cô gái ây,em hỏi quê ở đâu cô gái ấy ko chịu nói,xong em hỏi bạn em thì bạn em bảo cô ấy ở cùng xóm trọ bạn em,hôm đó say quá em vào phòng cô gái đó có 2 nguoi,không kiềm chế được em đã quan hệ không an toàn, sự việc diễn ra đươc 3 tuần rồi,về sau bạn em bảo tim hiểu kĩ bảo cô ấy làm nhân viên quán karaoke,em sợ quá,mất ăn mất ngủ,trong 3 tuần qua em có rất nhiều trieu chứng như sốt cao,viêm họng,tiêu chảy,sút cân,lên mạng thấy đó là các triệu chứng của hiv,
theo các anh chị liệu em có bji lay hiv ko,em đến bệnh viện xét nghiệm họ bảo đang thời kì cửa sổ,ko xét nghiệm được,hẹn em đủ 4 tuần quay lại xét nghiệm combooo,em sơ quá,em lên diễn đàn đọc các bài viết thì thấy 28 ngày là xét nghiệm được,anh chị cho em hỏi là em nên xét nghiệm ở đâu uy tín nhất,em có tham khảo ở bệnh viện hồng ngọc có phuong pháp combo giá 200k,còn ở trung liệt la 300k,và anh chị cho em hỏi luôn là 2 nơi áy bên nào xét nghiểm chuẩn hơn,và tại sao bệnh viện hông ngọc giá rẻ hơn,hay là do phuong pháp xét nghiệm của bv hồng ngọc kem chất lương hơn,em mong được các anh chị tư vấn,em đã dũng cảm lắm với viết lên được nhữnng dòng chữ thế này,em còn cả tương lai phía truong,còn bố mẹ em,em không thế chết dượcc

Mình ko ở HN nên ko rõ các trung tâm xn, nhưng mà đã là bvien thì mình nghĩ nơi nào cũng chinh xác cả, giá cả có thể là do từng bệnh viện nhưng pp là khoa học nên nơi nào cũng đáng tin. Chúc bạn AT.

Nguyen Dinh Nam
04-12-2013, 20:25
em đến bệnh viện hồng ngọc,bác sĩ ở đó bảo đang cửa sổ,ko xét nghiệm được ,em phải làm sao,em sợ xét nghiệm lắm,sợ hiv lắm,em vừa mới tố nghiệp đại học hồi tháng 8,cả tương lai đang chờ em phía trước

Nguyen Dinh Nam
04-12-2013, 20:30
em sợ đi xét nghiệm lại dương tính lắm,có anh chị nào ở hà nội,có thể giúp em được không,hiccccccccccccccccccccccccc

lolang123456
04-12-2013, 20:31
em đến bệnh viện hồng ngọc,bác sĩ ở đó bảo đang cửa sổ,ko xét nghiệm được ,em phải làm sao,em sợ xét nghiệm lắm,sợ hiv lắm,em vừa mới tố nghiệp đại học hồi tháng 8,cả tương lai đang chờ em phía trước

Bạn ráng đợi đủ 4 tuần đi, rồi làm cái XN Combo giải tỏa tâm lí ngày. Uh ai cũng sợ đi XN cả, nhưng fải mạnh mẽ lên bạn à

Nguyen Dinh Nam
04-12-2013, 20:34
em sợ lắm,nhưng xét ngiệm côm bô ở đâu uy tín hơn,sao bệnh viện hồng ngọc lài có 200k,còn ở trung liệt lại 300k,chắn bên hông ngọc kém chất lưuọng hơn phải ko,em sợ đi 1 mình xét nghiệm lắm,hicccccccccccccc

lolang123456
04-12-2013, 20:37
em sợ lắm,nhưng xét ngiệm côm bô ở đâu uy tín hơn,sao bệnh viện hồng ngọc lài có 200k,còn ở trung liệt lại 300k,chắn bên hông ngọc kém chất lưuọng hơn phải ko,em sợ đi 1 mình xét nghiệm lắm,hicccccccccccccc

Làm gì có chuyện kém chất lượng hơn, nếu cần bạn đi 300k đi cho nó chắc

trungan1987
04-12-2013, 20:38
4 tuần bạn xn ở đâu cũng đc... miễn nơi đó có xn combo...
Trong thời gian này ai ai cũng sợ... nhưng phải đối mặt thôi bạn ah... còn hơn là bạn sống trong lo âu suốt...

Nguyen Dinh Nam
04-12-2013, 20:41
4 tuần bạn xn ở đâu cũng đc... miễn nơi đó có xn combo...
Trong thời gian này ai ai cũng sợ... nhưng phải đối mặt thôi bạn ah... còn hơn là bạn sống trong lo âu suốt...
em sợ quá,kể như có ai đó hiểu em đi cùng em thì tốt,em dịnh qua bẹnh viện hồng ngọc xét nghiệm combo,liệu ở đó có tin cầy ko a,vì giá có 200k,còn ở trung liệt là 300k,em ko dám xn ở trung liệt,vì ở đó em có nguoi quen,em phải làm sao đây

lolang123456
04-12-2013, 20:44
em sợ quá,kể như có ai đó hiểu em đi cùng em thì tốt,em dịnh qua bẹnh viện hồng ngọc xét nghiệm combo,liệu ở đó có tin cầy ko a,vì giá có 200k,còn ở trung liệt là 300k,em ko dám xn ở trung liệt,vì ở đó em có nguoi quen,em phải làm sao đây

Đã bảo ko lquan tới tiền mà
Nếu bạn ngãi tới 21 trung liệt, bạn có thể Xn tại phòng khám keangnam (BV Hồng ngọc) sau 4 tuần

trungan1987
04-12-2013, 20:45
Bạn có thể qua bệnh viện Hồng Ngọc xn combo...

lolang123456

Nếu hoang mang quá bạn gọi cho a Tuấn đi

Tuanmecsedec
chào cả nhà !

Bạn có thể đến 21 Trung Liệt làm phương pháp HIV Combo sau 4 tuần.

Nguyen Dinh Nam
04-12-2013, 20:50
Bạn có thể đến 21 Trung Liệt làm phương pháp HIV Combo sau 4 tuần.
ở 21 trung liệt em có người quen là y tá ở đây,em sợ gặp họ lắm,em có thể xét nghiệm ở bv hồng ngọc được ko a,ở đó có tin tưởng ko a

Tuanmecsedec
04-12-2013, 20:51
ở 21 trung liệt em có người quen là y tá ở đây,em sợ gặp họ lắm,em có thể xét nghiệm ở bv hồng ngọc được ko a,ở đó có tin tưởng ko a

Hình như bên đây cũng có làm phương pháp này.

HIV/AIDS.
04-12-2013, 20:55
Đã bảo ko lquan tới tiền mà
Nếu bạn ngãi tới 21 trung liệt, bạn có thể Xn tại phòng khám keangnam (BV Hồng ngọc) sau 4 tuần
Nếu bạn ngại tới 21 trung liệt thì bạn cừ tới phòng khàm keangnam (BV hồng Ngọc)
Bạn nhớ chỉ XN duy nhất 1 Xn là anti HIV ag/ab combo sau 4 tuần

Nguyen Dinh Nam
04-12-2013, 21:00
Nếu bạn ngại tới 21 trung liệt thì bạn cừ tới phòng khàm keangnam (BV hồng Ngọc)
Bạn nhớ chỉ XN duy nhất 1 Xn là anti HIV ag/ab combo sau 4 tuần
nhưng giờ chưa xét nghiệm được,em sơ quá,em mất ăn mất ngủ mấy đêm rồi,tầm bao nhiêu ngày là có kết quả chính xác hả a

Tuanmecsedec
04-12-2013, 21:03
nhưng giờ chưa xét nghiệm được,em sơ quá,em mất ăn mất ngủ mấy đêm rồi,tầm bao nhiêu ngày là có kết quả chính xác hả a

Sau 4 tuần xét nghiệm HIV Combo hoặc sau 12 tuần bạn xét nghiệm HIV Ab tìm kháng thể.

Nguyen Dinh Nam
04-12-2013, 21:06
Sau 4 tuần xét nghiệm HIV Combo hoặc sau 12 tuần bạn xét nghiệm HIV Ab tìm kháng thể.

vậy ngày 28 em đi dược ko anh,em sẽ quyết định đi lên bệnh viện hồng ngọc xét nghiệm 1 mình,phải cố thôi,chẳng còn cách nào khác,sang năm còn lấy vợ nữa

2013
04-12-2013, 21:13
Bạn quan hệ không an toàn là có nguy cơ. Bạn chờ đủ 4 tuần đi làm xét nghiệm HIV combi đi ở hồng ngọc hay ở 21 trung liệt đều có cả. 4 tuần là đúng 28 ngày không tính ngày xảy ra quan hệ.

P/s: Cô gái đó made in VIệt Nam

HIV/AIDS.
04-12-2013, 21:13
vậy ngày 28 em đi dược ko anh,em sẽ quyết định đi lên bệnh viện hồng ngọc xét nghiệm 1 mình,phải cố thôi,chẳng còn cách nào khác,sang năm còn lấy vợ nữa
hãy đối diện với nó, sẽ qua thôi. Chúc em vui vẻ và tự tin

Tuanmecsedec
04-12-2013, 21:16

28 ngày là 4 tuần đó bạn hiền.

Nguyen Dinh Nam
04-12-2013, 21:16
Bạn quan hệ không an toàn là có nguy cơ. Bạn chờ đủ 4 tuần đi làm xét nghiệm HIV combi đi ở hồng ngọc hay ở 21 trung liệt đều có cả. 4 tuần là đúng 28 ngày không tính ngày xảy ra quan hệ.

P/s: Cô gái đó made in VIệt Nam
em cảm ơn anh,em sẽ cố,nhưng còn 1 tuần nữa em với xét nghiệm được,hĩc

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 21:28
chào cả nhà !
Trước tiên bạn cho songchung cười cái he, Hahahaha. Rùi giờ vào đề luôn. Bạn biết tại sao songchung cười không? Vì đọc cái tiêu đề của bạn songchung bật ngửa rùi. Trời cái gì mà cô gái không rõ xuất xứ. Bạn ví người ta là món hàng áh, con người ai không có cội nguồn quê hương nguyên quán.
Cái thứ hai, bạn QHTD không an toàn có nghĩa là có nguy cơ vì k rõ bệnh tình của cô gái, bạn xn sau nguy cơ 4 tuần và xn kết luận lần cuối ở 12 tuần. Chúc bạn AT

Nguyen Dinh Nam
04-12-2013, 21:31
Trước tiên bạn cho songchung cười cái he, Hahahaha. Rùi giờ vào đề luôn. Bạn biết tại sao songchung cười không? Vì đọc cái tiêu đề của bạn songchung bật ngửa rùi. Trời cái gì mà cô gái không rõ xuất xứ. Bạn ví người ta là món hàng áh, con người ai không có cội nguồn quê hương nguyên quán.
Cái thứ hai, bạn QHTD không an toàn có nghĩa là có nguy cơ vì k rõ bệnh tình của cô gái, bạn xn sau nguy cơ 4 tuần và xn kết luận lần cuối ở 12 tuần. Chúc bạn AT
thế mới khổ,cả 2 cùng say rượu,lúc đó em máu quá lao vào cô ây luôn,khổ quá,giờ đành phó mặc vậy

lolang123456
04-12-2013, 21:34
thế mới khổ,cả 2 cùng say rượu,lúc đó em máu quá lao vào cô ây luôn,khổ quá,giờ đành phó mặc vậy

Sướng rồi thì giờ fai đi XN thôi :)

Nguyen Dinh Nam
04-12-2013, 21:55
em đang phân vân,vì sao giá tièn xét nghiệm combo tại bệnh viện hồng ngọc lại có 200k,cón ở 21 trung liệt lại 300k,mà 21 trung liệt em có nguoi quen ko đi đến đó được với khô

Tuanmecsedec
04-12-2013, 21:59
em đang phân vân,vì sao giá tièn xét nghiệm combo tại bệnh viện hồng ngọc lại có 200k,cón ở 21 trung liệt lại 300k,mà 21 trung liệt em có nguoi quen ko đi đến đó được với khô

Bạn hỏi cái này thì biết hỏi ai.Việc giá cả mỗi nơi mỗi khác bạn.Một tô hủ tiếu ven đường sẽ rẻ hơn một tô hủ tiếu tiệm lớn.Quan trọng bạn cần là đúng phương pháp.

Nguyen Dinh Nam
04-12-2013, 22:01
em có vào trang wed bệnh viên hồn ngọc,có phải là tên xét nghiệm là:" Hiv Ag/Ab Elisa " đúng không ạ

HIV/AIDS
04-12-2013, 22:02
bạn có thể xn ở Hồng ngọc, tuy là BV tư nhưng máy móc của họ cũng rất hiện đại

Nguyen Dinh Nam
04-12-2013, 22:11
bạn có thể xn ở Hồng ngọc, tuy là BV tư nhưng máy móc của họ cũng rất hiện đại

có phải là tên xét nghiệm là:" Hiv Ag/Ab Elisa " đúng không ạ

Tuanmecsedec
04-12-2013, 22:13

Đúng rồi là phương pháp tìm kháng nguyên và kháng thể.

HIV/AIDS.
04-12-2013, 22:13
Đúng, và chuẩn

Nguyen Dinh Nam
04-12-2013, 22:15
Đúng, và chuẩn
em vừa gọi tổng đài,họ bảo chỉ cần xét nghiêm sau 28 ngày kể khi có nguy cơ bằng phương pháp :" Hiv Ag/Ab Elisa " ,nếu âm tính là chác chắn ko sao,liệu có chuẩn xác không ạ,em sợ quá

Tuanmecsedec
04-12-2013, 22:16
em vừa gọi tổng đài,họ bảo chỉ cần xét nghiêm sau 28 ngày kể khi có nguy cơ bằng phương pháp :" Hiv Ag/Ab Elisa " ,nếu âm tính là chác chắn ko sao,liệu có chuẩn xác không ạ,em sợ quá

Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

HIV/AIDS
04-12-2013, 22:16
đúng rồi bạn a

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 22:17
Bạn sợ không chổ nào chuẩn thì qua Mỹ XN đi

Nguyen Dinh Nam
04-12-2013, 22:19
em lo quá,lúc nãy lên diễn đàn thấy có 1 anh 28 ngày xét nghiệm combo dương tính chỉ vì chạm vào tay chảY máu của nguoi hiv

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 22:23
em lo quá,lúc nãy lên diễn đàn thấy có 1 anh 28 ngày xét nghiệm combo dương tính chỉ vì chạm vào tay chảY máu của nguoi hiv
Ai dương tính 28 ngày?

Nguyen Dinh Nam
04-12-2013, 22:25
Ai dương tính 28 ngày?

xét nghiệm combo 28 ngày có chính xác không (http://www.diendanhiv.vn/threads/6083-xet-nghiem-combo-28-ngay-co-chinh-xac-khong)Bắt đầu bởi sungoku88 (http://www.diendanhiv.vn/members/5340-sungoku88)‎, Hôm nay 22:11

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 22:37
xét nghiệm combo 28 ngày có chính xác không (http://www.diendanhiv.vn/threads/6083-xet-nghiem-combo-28-ngay-co-chinh-xac-khong)

Bắt đầu bởi sungoku88 (http://www.diendanhiv.vn/members/5340-sungoku88)‎, Hôm nay 22:11

Tiêu đề bạn đó ghi sai, tôi đã sửa lại rùi