PDA

View Full Version : Em có cần uống pep kg. nhân viên mát xa kích dục bằng miệng ?.

Trovequakhu
04-12-2013, 21:17
Em quá rối bời. Cách đây 2 ngày e có đi massa. Cô gái đó sau này nghe bạn e nói là bị H.
Cô ấy liếm khắp người e sau đó dùng miệng mút mạnh dv. Răng va quẹt vào đầu khấc gây tấy đỏ và rỉ máu bằng 1/2 hạt gạo. E có liếm sơ bên ngoài âm đạo ( hối hận quá).
Thêm 1 chi tiết là trên chân em có vết thương cho bóng đá 2x2cm, còn ướt và hơi rỉ máu, quá trình massa thì vết thưong này cạ vào bên ngoài âm đạo của cô gái chỗ lông mu và 2 mép ad.
Sau đó e xuất tinh trong miệng cô gái. Chứ kg qhtd. Việc mút dv kéo dài khoản 10p. E sợ trong miệng cô gái có vết thương vì nghe cô ấy bị chảy máu chân răng sẽ truyền hiv qua vết thương của em. Bs cho e lời khuyên có cần uống pep và xn kg.
E đang đau khổ tột cùng, em định đi xét nghiệm pcr ở páteur sau 1 tuần, tỉ lệ tin cậy của xét nghiệm sau 1 tuần có cao kg
Mong tin từng giây phút

HIV/AIDS.
04-12-2013, 21:22
Em quá rối bời. Cách đây 2 ngày e có đi massa. Cô gái đó sau này nghe bạn e nói là bị H.
Cô ấy liếm khắp người e sau đó dùng miệng mút mạnh dv. Răng va quẹt vào đầu khấc gây tấy đỏ và rỉ máu bằng 1/2 hạt gạo. E có liếm sơ bên ngoài âm đạo ( hối hận quá).
Thêm 1 chi tiết là trên chân em có vết thương cho bóng đá 2x2cm, còn ướt và hơi rỉ máu, quá trình massa thì vết thưong này cạ vào bên ngoài âm đạo của cô gái chỗ lông mu và 2 mép ad.
Sau đó e xuất tinh trong miệng cô gái. Chứ kg qhtd. Việc mút dv kéo dài khoản 10p. E sợ trong miệng cô gái có vết thương vì nghe cô ấy bị chảy máu chân răng sẽ truyền hiv qua vết thương của em. Bs cho e lời khuyên có cần uống pep và xn kg.
E đang đau khổ tột cùng, em định đi xét nghiệm pcr ở páteur sau 1 tuần, tỉ lệ tin cậy của xét nghiệm sau 1 tuần có cao kg
Mong tin từng giây phút
Trường hợp em không có nguy cơ lây nhiễm vì khi máu vào nước bọt thì virut sẽ bị bất hoạt. Trường hợp này không cần dùng PEP. Nhưng em có thể bị các bệnh liên quan về đường tình dục
Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)
Các bệnh lây qua đường tình dục. (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)
Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 21:23
Mong tin từng giây phút
Bạn có thể tham khảo tài liệu sau:
Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)Hành vi hôn sâu, Fingering những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/198-Hanh-vi-hon-sau-Fingering-nhung-dieu-ban-can-biet)Các bệnh lây qua đường tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)Triệu chứng bệnh nấm ở vùng kính nam giới (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)

Trovequakhu
04-12-2013, 21:26
Vậy 1 tuần em làm cái pcr cho yên tâm được không các anh. Em ngu quá. May mà gặp được các anh

Tuanmecsedec
04-12-2013, 21:26
Mong tin từng giây phút

Bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.Bạn có thể tìm hiểu thêm chính box này có rất nhiều câu hỏi tương tự được trả lời.

Trovequakhu
04-12-2013, 21:27
À. Còn cái vụ quẹt vết thương nữa. Mong các anh cho vài lời để lòng dạ em thanh thản

lucky123
04-12-2013, 21:28
Mong tin từng giây phút

pep là dùng trong trường hợp thật sự có nguy cơ. vì pep không phải muốn uống là uống dâu bạn và anh chị dả tham vấn là bạn không có nguy cơ . thì bạn an tâm nhé

Tuanmecsedec
04-12-2013, 21:28
À. Còn cái vụ quẹt vết thương nữa. Mong các anh cho vài lời để lòng dạ em thanh thản

Cũng không sao bạn.

lolang123456
04-12-2013, 21:29

Không sao đâu bạn :)

Trovequakhu
04-12-2013, 21:30
Trời ơi. Mong e qua cơn này. E hứa sẽ kg sa chân vào mấy chỗ đó nữa. E muốn xn sớm cho giải toả tâm lý quá. Mấy anh chị thương em thương cho trót. Giúp tư vấn cho e với

HIV/AIDS.
04-12-2013, 21:32
Trường hợp này cũng không sao. Không khuyến khích các bạn đi Xn PCR vì khẳng định dc ji? bạn ko có nguy cơ nên nếu có đi Xn thì chỉ là giải tỏa tâm lý. Bạn có thể làm Xn anti HIV ag/ab combo sau 4 tuần

trungan1987
04-12-2013, 21:33
Trời ơi. Mong e qua cơn này. E hứa sẽ kg sa chân vào mấy chỗ đó nữa. E muốn xn sớm cho giải toả tâm lý quá. Mấy anh chị thương em thương cho trót. Giúp tư vấn cho e với
Bạn yên tâm về trường hợp của bạn... bạn ko có nguy cơ với H...
Nhưng bạn có thể bị lây các bệnh: Viêm gan B, giang mai, lậu, mồng gà....

Tuanmecsedec
04-12-2013, 21:33

Bạn bình tĩnh không vấn đề gì đâu mà phải vậy.

songchungvoi_HIV
04-12-2013, 21:41
Bạn không hề có nguy cơ với HIV, cái bạn cần quan tâm là cái đường link tôi gởi cho bạn, đọc đi rùi bạn biết liển

Bạn có thể tham khảo tài liệu sau:
Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

Hành vi hôn sâu, Fingering những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/198-Hanh-vi-hon-sau-Fingering-nhung-dieu-ban-can-biet)

Các bệnh lây qua đường tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua)

Triệu chứng bệnh nấm ở vùng kính nam giới (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)

Trovequakhu
04-12-2013, 22:06
Mong anh tuấn và các anh chị đừng trách em chậm hiểu, chỉ vì e lo quá. E chỉ muốn hỏi là với hành vi trên thì khả năng bị H của e = 0 đúng kh các anh chị. E có thể quan hệ với vợ bình thường không. (Trước giờ em kh có nguy cơ nào khác)

Tuanmecsedec
04-12-2013, 22:08
Mong anh tuấn và các anh chị đừng trách em chậm hiểu, chỉ vì e lo quá. E chỉ muốn hỏi là với hành vi trên thì khả năng bị H của e = 0 đúng kh các anh chị. E có thể quan hệ với vợ bình thường không. (Trước giờ em kh có nguy cơ nào khác)

Tuanmecsedec hiểu tâm trạng của các bạn lúc này, Bạn yên tâm những gì được tư vấn.

HIV/AIDS.
04-12-2013, 22:10
Hình như em không chịu hiểu vấn đề. Trường hợp bạn ko có nguy cơ

Trovequakhu
04-12-2013, 22:11
Dạ. Vì vc e tuần này có e bé. Bx đi canh trứng rồi. Bây giờ mà đeo bcs là nó cạch mặt e luôn. (E đang ở nhà vợ nên áp lực lắm a Tuấn ơi). Vậy tuần này e tiến hành nghen a. Hic. Lo gần chết. May mà gặp các anh

HIV/AIDS
04-12-2013, 22:14
bạn yên tâm với những gì mọi người chia sẻ

Trovequakhu
04-12-2013, 22:21
E xin lỗi anh. Do e lo quá nên làm phiền các anh

Nguyen Ha
04-12-2013, 23:02
E xin lỗi anh. Do e lo quá nên làm phiền các anh
Bạn yên tâm, trường hợp của bạn không có nguy cơ với HIV.

Trovequakhu
05-12-2013, 16:58
Sau ngày nguy cơ 10 ngày, nếu xét nghiệm PCR ở pasteur cho kết quả AT( dưới ngưỡng) thì có yên tâm thật sự chưa. Tất nhiên vẫn phải làm sau 3 tháng khuyến cáo
em có đọc những bài của anh tuấn về pcr nhưng quả thật do nhận thức hạn chế nên vẫn mong anh tuấn bớt chút tg trả lời cho e
Pcr hay cho kq dương giả nhưng có khi nào cho âm giả sau 10 ngày kg (kg dùng pep hoặc kháng sinh)?
Nếu nguy cơ thấp (như trường hợp của bản thân em) thì pcr sau 10 ngày âm tính có thể an tâm và xem đây là kq cuối đươcj kg? Vì theo e biết pcr ở pasteur cho kết quả chính xác rất cao sau 10 ngày phải kg a.

Trovequakhu
05-12-2013, 17:06
Mỗi người có mỗi khả năng chịu áp lực. Xin các anh đừng la e. Thật sự e lo lắng lắm vì sắp chuẩn bị có em bé với vợ nên muốn thật sự chắc chắn

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 17:29
Sau ngày nguy cơ 10 ngày, nếu xét nghiệm PCR ở pasteur cho kết quả AT( dưới ngưỡng) thì có yên tâm thật sự chưa. Tất nhiên vẫn phải làm sau 3 tháng khuyến cáo
em có đọc những bài của anh tuấn về pcr nhưng quả thật do nhận thức hạn chế nên vẫn mong anh tuấn bớt chút tg trả lời cho e
Pcr hay cho kq dương giả nhưng có khi nào cho âm giả sau 10 ngày kg (kg dùng pep hoặc kháng sinh)?
Nếu nguy cơ thấp (như trường hợp của bản thân em) thì pcr sau 10 ngày âm tính có thể an tâm và xem đây là kq cuối đươcj kg? Vì theo e biết pcr ở pasteur cho kết quả chính xác rất cao sau 10 ngày phải kg a.
XN PCR chỉ dành cho NCH (người có HIV đang điều trị ARV) xét nghiệm định lượng HIV để chuẩn đoán kháng thuốc và XN cho trẻ dưới 18 tháng tuổi, PP này không dùng trong XN khẳng định HIV cho người có nguy cơ phơi nhiễm HIV. Bạn không có nguy cơ HIV cho hành vi kích dục bằng miệng, bạn XN PP này làm gì cho tốn tiền và chẳng thu lại gì cho bạn, bạn có lo lắng và muốn xả stress thì XN Combo được rùi

Trovequakhu
05-12-2013, 17:37
Dạ. Nhưng hình như pcr rất chính xác nhưng do giá thành đắt và ít cơ sở y tế đủ điều kiện chuyên môn tiến hành nên kg khuyến cáo phải kg anh. Thôi thì e ngu e chịu, tốn kém mấy em cũng cố gắng chi trả. Ý e muốn hỏi có trường hợp nào pcr 10 ngày âm tính mà sau này lại dương tính kg (nếu kg dùng thuốc ưc chế virus). E biết hỏi câu này gây khó chịu cho các anh, các chị nhưng e kh biết phải làm sao nữa.

Trovequakhu
05-12-2013, 17:37
Dạ. Combo thì sớm nhất bao lâu làm được hả anh

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 17:43
Dạ. Nhưng hình như pcr rất chính xác nhưng do giá thành đắt và ít cơ sở y tế đủ điều kiện chuyên môn tiến hành nên kg khuyến cáo phải kg anh. Thôi thì e ngu e chịu, tốn kém mấy em cũng cố gắng chi trả. Ý e muốn hỏi có trường hợp nào pcr 10 ngày âm tính mà sau này lại dương tính kg (nếu kg dùng thuốc ưc chế virus). E biết hỏi câu này gây khó chịu cho các anh, các chị nhưng e kh biết phải làm sao nữa.
songchung nhắc lại một lần nữa PP PCR chỉ dùng để XN định lượng virut cho người có HIV đang điều trị ARV và xn ch trẻ dưới 18 tháng tuổi, PP PCR k phải là PP khẳng định HIV cho các trường hợp phơi nhiễm nguy cơ HIV, bạn có XN thì chẳng nói lên cái gì hết, XN khẳng định HIV chỉ có 3 PP Eliza hay còn gọi là chiến lược 3. bạn lo lắng thì xn Combo được rùi, XN sau 4 tuần và 6 tuần, Mà OS không có nguy cơ xn làm cái gì? Vừa tốn tiền vừa phí máu

Trovequakhu
05-12-2013, 17:47
Dạ nhưng do trường hợp của e dv chảy máu (rỉ máu) + vết thương trên chân + thông tin cô kia bị HiV nên nỗi lo của e mới cực đỉnh như thế này. Các anh các chị la mắng thì e nghe. Nếu thoát lần này lần sau e xin chừa

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 17:53
Dạ nhưng do trường hợp của e dv chảy máu (rỉ máu) + vết thương trên chân + thông tin cô kia bị HiV nên nỗi lo của e mới cực đỉnh như thế này. Các anh các chị la mắng thì e nghe. Nếu thoát lần này lần sau e xin chừa
Bạn có lo thì chờ 8 tuần XN Antive HIV

Trovequakhu
05-12-2013, 18:04
Đêm hôm qua đi làm về nhìn vợ nằm chơ em rồi ngủ quên trên ghế. E rớt nước mắt luôn anh ạ. Trong đầu e kg ngừng lo lắng. Kg biết đã có ai rơi vào trường hợp như e mà dương tính chưa. Và độ tin cậy của combo sau 4 tuần nếu âm tính là bao nhiêu %. Mong các anh thương tình chỉ dạy. E mệt mỏi quá.

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 18:11
Đêm hôm qua đi làm về nhìn vợ nằm chơ em rồi ngủ quên trên ghế. E rớt nước mắt luôn anh ạ. Trong đầu e kg ngừng lo lắng. Kg biết đã có ai rơi vào trường hợp như e mà dương tính chưa. Và độ tin cậy của combo sau 4 tuần nếu âm tính là bao nhiêu %. Mong các anh thương tình chỉ dạy. E mệt mỏi quá.
Muốn biết thì XN

Trovequakhu
05-12-2013, 18:13
Muốn biết thì XN

Đó là cách tư vấn hả anh. E cảm ơn a

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 18:15
Chứ em muốn gì? Khi mọi người chia sẻ em k có nguy cơ? Giờ em muốn sao? Nói, Hay là muốn songchung khóa topic?

trungan1987
05-12-2013, 18:17
Bạn xem lại những j mà các anh chị đã chia sẽ cho bạn...
Bạn cứ như vậy hoài thì làm cách nào bây h... trong khi các anh chị đã chia sẽ hết cho bạn rồi...
Bạn cứ xoay đi xoay lại về nỗi lo lắng của lắng của bạn... thì chỉ còn cách là đi xn để bạn có thể giải tỏa đc thôi...

Trovequakhu
05-12-2013, 18:28
E xin lỗi. Có lẽ do e hoảng loạn quá. Mong các anh chị hiểu cho

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 18:33
Một là bạn bình tĩnh và XN cho hết xoắn. Vì Diễn Đàn k bắt buộc hoặc cấm các việc các bạn làm. Hai là songchung khóa topic. Bạn chọn đi

trungan1987
05-12-2013, 18:51
Mình biết trong thời gian này bạn ntn... vì vậy mình khuyên bạn nên bình tĩnh lại... giãm bớt Stress của bạn... và tin tưởng những j các anh chị đã chia sẽ cho bạn...

Trovequakhu
05-12-2013, 19:03
1. Kỹ thuật PCR (Polymerase Chain Reaction)
Trong số các phương pháp hiện có để chẩn đoán HIV ở trẻ sơ sinh, kỹ thuật xet nghiem PCR tìm DNA tiền virut trong máu trong các tế bào nhiễm hiện đang được sử dụng phổ biến và được coi là một phương pháp chuẩn. Những nghiên cứu gần đây đã chứng minh rằng xet nghiem RT-PCR phát hiện RNA của virut trong huyết tương cũng là một phương pháp xet nghiem hiv thay thế phù hợp và đáng tin cậy.
Phản ứng PCR là một kỹ thuật cho phép khuyếch đại một lượng rất nhỏ phân tử ADN ban đầu với các mồi đặc hiệu nhờ hoạt động của men ADN polymerase.

Trovequakhu
05-12-2013, 19:04
E mới xem. Kg biết độ tin cậy của thông tin này nữa

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 19:11
1. Kỹ thuật PCR (Polymerase Chain Reaction)
Trong số các phương pháp hiện có để chẩn đoán HIV ở trẻ sơ sinh, kỹ thuật xet nghiem PCR tìm DNA tiền virut trong máu trong các tế bào nhiễm hiện đang được sử dụng phổ biến và được coi là một phương pháp chuẩn. Những nghiên cứu gần đây đã chứng minh rằng xet nghiem RT-PCR phát hiện RNA của virut trong huyết tương cũng là một phương pháp xet nghiem hiv thay thế phù hợp và đáng tin cậy.
Phản ứng PCR là một kỹ thuật cho phép khuyếch đại một lượng rất nhỏ phân tử ADN ban đầu với các mồi đặc hiệu nhờ hoạt động của men ADN polymerase.
chẩn đoán HIV ở trẻ sơ sin== có thấy gì không?

Trovequakhu
06-12-2013, 16:43
Các anh ơi. Cuối tháng này e tính đi test combo nhưng lại có lịch công tác 3 thang tây nguyên. E sợ quá. Trường hợp của e có nhất thiết phải huỷ công tác để ở nhà xn cho yên tâm không các anh

Tuanmecsedec
06-12-2013, 16:46
Các anh ơi. Cuối tháng này e tính đi test combo nhưng lại có lịch công tác 3 thang tây nguyên. E sợ quá. Trường hợp của e có nhất thiết phải huỷ công tác để ở nhà xn cho yên tâm không các anh

Bạn yên tâm đi công tác đi.Vấn đề của bạn mọi người trả lời không sao rồi.

Trovequakhu
06-12-2013, 16:56
Dạ. Vì e cứ băn khoăn là mình hoàn toàn kg có nguy cơ hay là nguy cơ rất thấp. E sợ nếu kh xét nghiệm sẽ kg yên tâm và lây nhiễm cho người khác. Vậy e hoàn toàn kg có nguy cơ hả anh Tuấn mẹc

Tuanmecsedec
06-12-2013, 16:59
Dạ. Vì e cứ băn khoăn là mình hoàn toàn kg có nguy cơ hay là nguy cơ rất thấp. E sợ nếu kh xét nghiệm sẽ kg yên tâm và lây nhiễm cho người khác. Vậy e hoàn toàn kg có nguy cơ hả anh Tuấn mẹc

Yên tâm đi bạn.

Nguyen Ha
06-12-2013, 17:05

Hành vi của bạn hoàn toàn không có nguy cơ với HIV.

Trovequakhu
06-12-2013, 20:37
Dạ. Mỗi khi stress e đều mở lại topic này để đọc và lấy thêm dũng khí. E cảm ơn các anh chị.

songchungvoi_HIV
07-12-2013, 09:38
Dạ. Mỗi khi stress e đều mở lại topic này để đọc và lấy thêm dũng khí. E cảm ơn các anh chị.
XN cho một hành vi kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV làm chi cho tốn tiền tốn máu. Bạn có xn lên tới 10000000000000000000 lần vẫn một kết quả AT mà thui.

Trovequakhu
07-12-2013, 16:28
Mặc dù được các anh tư vấn nhưng sao lòng e vẫn cứ lăn tăn. Như triệu chứng thần kinh lúc nào cũng nghĩ đến hiv. Các anh cứu em với

Tuanmecsedec
07-12-2013, 16:32
Mặc dù được các anh tư vấn nhưng sao lòng e vẫn cứ lăn tăn. Như triệu chứng thần kinh lúc nào cũng nghĩ đến hiv. Các anh cứu em với

Bạn hãy tin tưởng những gì mọi người tham vấn.

songchungvoi_HIV
07-12-2013, 16:33

Rối loạn tâm thần vì 'bóng ma' HIV

Trovequakhu
07-12-2013, 16:38
Ăn, ngủ, làm việc. Kg lúc nào chữ hiv kg ám ảnh. Muốn làm PCR nhưng các anh khuyên kg nên nên e cũng thôi. Mong đến 4 tuần làm combo. Nhưng nếu ra dương tính giả chắc e die luôn. A tuấn và các anh cho e lời khuyên với

Trovequakhu
07-12-2013, 16:39
Sáng nay đi hiến máu theo phong trào của công ty. E cũng bị ám ảnh. Sợ mình bị lây bằng đường hiến máu. Hic

songchungvoi_HIV
07-12-2013, 16:43
Ăn, ngủ, làm việc. Kg lúc nào chữ hiv kg ám ảnh. Muốn làm PCR nhưng các anh khuyên kg nên nên e cũng thôi. Mong đến 4 tuần làm combo. Nhưng nếu ra dương tính giả chắc e die luôn. A tuấn và các anh cho e lời khuyên với

Sáng nay đi hiến máu theo phong trào của công ty. E cũng bị ám ảnh. Sợ mình bị lây bằng đường hiến máu. Hic
Bài chia sẻ của bạn lên tới 3 trang cho một hành vi OS không có nguy cơ, để bạn bình tĩnh và có thời gian đọc lại tất cả những dì mọi người chia sẻ Songchung khóa topic này lại, Bạn có thể vào box này chia sẻ với mấy bạn bị hoang tưởng. Mời bạn: Hãy giải toả strees - Tôi cũng đã từng như bạn (http://diendanhiv.vn/threads/3163-Hay-giai-toa-strees-Toi-cung-da-tung-nhu-ban)

Tuanmecsedec
07-12-2013, 16:44

Khuyên gì nữa.Mọi người tư vấn không sao rồi.Với lĩnh vực HIV này.Tuanmecsedec biết bạn không phải mới biết đây trên 6 năm rồi,dù sao đã có rất nhiều kiến thức HIV căn bản.Tuanmecsedec nói đúng không ?.