PDA

View Full Version : Xét nghiệm Combo Hiv 5 tuần

Nhatanhdo
10-07-2018, 11:35
Em chào tất cả anh chị trong diễn đàn, em đang rối quá không biết làm thế nào em có 1 vài câu hỏi mong anh chị giải đáp giúp em. Em đi khám nhưng bác sĩ nói không rõ ràng nên em chưa hiểu
Em có nguy cơ là QHTD với GMD có dùng bao và Os, em được biết là Os ko có nguy cơ với HIV nhưng do lo lắng nên em vẫn đi xét nghiệm cho yên tâm. Với HIV combo thì với 3 lần 3,4,5 tuần em đi xét nghiệm đều âm tính. Viêm Gan B pp HBsAg ở tuần thứ 5 cũng âm tính còn Giang mai pp RPP thì ngày mai em mới có kết quả. Em xin anh chị tư vấn giúp em
1. Với kết quả combo HIV và Viêm gan B xét nghiệm bằng pp HBsAg âm tính thì em đã yên tâm được chưa? Nếu Giang mai cũng âm tính thì em cũng đã yên tâm được chưa
2. Sau 5 tuần em chưa có hiểu hiện của sùi mào gà thì em có được QHTD ko?
3. Ngoài Viên gan B, Sùi mào gà và Giang mai em còn nguy cơ bị bệnh nào khác ko?
Em xin cám ơn anh chị do em chưa rõ bác sĩ tư vấn mập mờ nên lo lắng quá. Mong anh chị giải đáp giúp em ạ

Nhatanhdo
10-07-2018, 12:33
Anh chị trả lời giúp em với ạ. Em nóng ruột quá

Charles
10-07-2018, 14:18
Em chào tất cả anh chị trong diễn đàn, em đang rối quá không biết làm thế nào em có 1 vài câu hỏi mong anh chị giải đáp giúp em. Em đi khám nhưng bác sĩ nói không rõ ràng nên em chưa hiểu
Em có nguy cơ là QHTD với GMD có dùng bao và Os, em được biết là Os ko có nguy cơ với HIV nhưng do lo lắng nên em vẫn đi xét nghiệm cho yên tâm. Với HIV combo thì với 3 lần 3,4,5 tuần em đi xét nghiệm đều âm tính. Viêm Gan B pp HBsAg ở tuần thứ 5 cũng âm tính còn Giang mai pp RPP thì ngày mai em mới có kết quả. Em xin anh chị tư vấn giúp em
1. Với kết quả combo HIV và Viêm gan B xét nghiệm bằng pp HBsAg âm tính thì em đã yên tâm được chưa? Nếu Giang mai cũng âm tính thì em cũng đã yên tâm được chưa
3. Ngoài Viên gan B, Sùi mào gà và Giang mai em còn nguy cơ bị bệnh nào khác ko?
Em xin cám ơn anh chị do em chưa rõ bác sĩ tư vấn mập mờ nên lo lắng quá. Mong anh chị giải đáp giúp em ạ

Với kết quả này bạn yên tâm về HIV, và gan B. Còn SMG thường có biểu hiện sau nguy cơ 10 - 90 ngày, bạn sau 5 tuần chưa có biểu hiện thì nhiều khả năng không bị. Bạn theo dõi thêm, nếu sau 90 ngày không có biểu hiện thì yên tâm không bị.

Tuanmecsedec
10-07-2018, 14:22

Bạn đã trực tiếp gọi điện thoại cho Tuanmecsedec hỏi rồi và đã được tư vấn 100% bạn yên tâm.

Nhatanhdo
10-07-2018, 15:37
Em cám ơn 2 anh đã tư vấn cho em, em vừa có kết quả âm tính với giang mai rồi. Vậy là còn mỗi sùi mào gà nữa thôi. Em có cần đi xét nghiệm lại lần nữa cho chắc ko 2 anh. Em sợ có sai xót gì thì cả nhà em gánh hậu quả của anh. Vợ em đang mang bầu nữa, mà mấy nay e ko giám quan hệ

Tuanmecsedec
10-07-2018, 15:44
Em cám ơn 2 anh đã tư vấn cho em, em vừa có kết quả âm tính với giang mai rồi. Vậy là còn mỗi sùi mào gà nữa thôi. Em có cần đi xét nghiệm lại lần nữa cho chắc ko 2 anh. Em sợ có sai xót gì thì cả nhà em gánh hậu quả của anh. Vợ em đang mang bầu nữa, mà mấy nay e ko giám quan hệ

Bạn hoàn toàn yên tâm đi không cần lo lắng nữa và yên tâm sùi mào gà luôn.

Nhatanhdo
10-07-2018, 17:34
Vậy em chốt nguy cơ HIV sau 3 tháng là được rồi hả anh. Sùi mào gà nếu biểu hiện thì như thế nào ạ???

Charles
10-07-2018, 18:06
Vậy em chốt nguy cơ HIV sau 3 tháng là được rồi hả anh. Sùi mào gà nếu biểu hiện thì như thế nào ạ???

Bạn không có nguy cơ HIV nên không cần XN nữa.

Nhatanhdo
10-07-2018, 18:25
Sao em vẫn thấy lo quá anh, ở dưới hàm em có 2 cái hạch, càng ngày càng to hơn a ạ.

Nguyen Ha
10-07-2018, 20:39
Sao em vẫn thấy lo quá anh, ở dưới hàm em có 2 cái hạch, càng ngày càng to hơn a ạ.
Càng sờ, càng nắn, càng bóp thì càng thấy sưng to. Hạch dưới cằm ai chả có, kệ nó đi bạn.

Tuanmecsedec
11-07-2018, 07:12

Mỗi hai bên hàm ai cũng có cục hạch này,bạn đừng có tái mái tay chân mà cứ sờ,nắn,bóp hoài thì ắt nó sẽ sưng lên.

Nhatanhdo
13-07-2018, 19:03
Anh chị ơi liêụ em đã thoát nạn thật chưa. Những trường hợp như thế nào thì bị lật kèo vậy ạ????

Charles
14-07-2018, 06:24
Anh chị ơi liêụ em đã thoát nạn thật chưa. Những trường hợp như thế nào thì bị lật kèo vậy ạ????

Bạn có nguy cơ đâu mà không thoát nạn.

Tuanmecsedec
14-07-2018, 06:39

Bạn yên tâm 100% đi.

Nhatanhdo
14-07-2018, 16:03
Dạ em chỉ sợ có tình tiết nào gây nguy cơ nữa em ko nhớ thôi. Anh chị ơi cứ cho là em có nguy cơ thì những trường hợp như thế nài thì bị lật kèo ạ

Tuanmecsedec
14-07-2018, 16:07
Dạ em chỉ sợ có tình tiết nào gây nguy cơ nữa em ko nhớ thôi. Anh chị ơi cứ cho là em có nguy cơ thì những trường hợp như thế nài thì bị lật kèo ạ

Ở đây,ban quản trị không có tư vấn bừa mà cứ cho là có nguy cơ bạn.Còn vấn đề bạn muốn xét nghiệm nữa thì tùy bạn.

Nhatanhdo
18-07-2018, 19:21
Dạ. Em đã bình tĩnh được đôi chút.anh chị cho em hỏi Thời gian và phương pháp em xét nghiệm như thế có đúng ko. Em có nên xét nghiệm lại lần nữa cho chắc ko ạ.

Charles
18-07-2018, 19:27
Dạ. Em đã bình tĩnh được đôi chút.anh chị cho em hỏi Thời gian và phương pháp em xét nghiệm như thế có đúng ko. Em có nên xét nghiệm lại lần nữa cho chắc ko ạ.

Có cần xét nghiệm nữa hay không phải hỏi chính bạn, vì BQT đã tư vấn bạn không có nguy cơ rồi.

Nhatanhdo
18-07-2018, 20:34
Em viết thiếu ạ. anh chị cho em hỏi :viêm gan b và giang mai em xét nghiệm với thời gian và phương pháp như vậy có đúng ko ạ. Em có cần xét nghiệm lại thêm lần nữa cho chắc ko

Charles
18-07-2018, 22:09
Em viết thiếu ạ. anh chị cho em hỏi :viêm gan b và giang mai em xét nghiệm với thời gian và phương pháp như vậy có đúng ko ạ. Em có cần xét nghiệm lại thêm lần nữa cho chắc ko

Bạn yên tâm không nhiễm 2 bệnh này rồi.

Tuanmecsedec
19-07-2018, 07:44

Bạn yên tâm không bị nhiễm cả hai bệnh rồi.

Nhatanhdo
19-07-2018, 08:29
Em cám ơn anh chị. Có phải chỉ những trường hợp như ung thu, xạ trị thì mới sinh kháng thể muộn ko ạ. Còn người bình thường thì chỉ 4 tuần là có rồi đúng ko ạ

Charles
19-07-2018, 08:36
Em cám ơn anh chị. Có phải chỉ những trường hợp như ung thu, xạ trị thì mới sinh kháng thể muộn ko ạ. Còn người bình thường thì chỉ 4 tuần là có rồi đúng ko ạ

Bạn có nguy cơ HIV đâu mà kháng thể sớm với chả muộn. Yên tâm với kết quả đó đi.

Nhatanhdo
19-07-2018, 10:21
Dạ. Em có thể sinh hoạt bình thường chứ ạ. Tại em đọc bên ******** bảo là viêm gan b phải 6 tuần xét nghiệm mới chính xác

Charles
19-07-2018, 10:22
Dạ. Em có thể sinh hoạt bình thường chứ ạ. Tại em đọc bên ******** bảo là viêm gan b phải 6 tuần xét nghiệm mới chính xác

Bạn đọc ở đâu thì đến đó mà thắc mắc nhé.

Tuanmecsedec
19-07-2018, 13:51

Bạn 100% không cần xét nghiệm nữa.

Nhatanhdo
20-07-2018, 16:51
Ban quản trị xóa bài hỏi không đúng mục đích chủ đề.

Nhatanhdo
22-07-2018, 17:36
Anh chị ơi. Em được biết Combo là phương pháp tìm cả kháng nguyên và kháng thể sao trong giấy báo xét nghiệm của em lại chỉ ghi 1 chỉ số thôi vây

trungan1987
22-07-2018, 17:57
Anh chị ơi. Em được biết Combo là phương pháp tìm cả kháng nguyên và kháng thể sao trong giấy báo xét nghiệm của em lại chỉ ghi 1 chỉ số thôi vây
Bạn ghi rõ những j trong giấy xét nghiệm của bạn ra đây xem... còn ko thì bạn chụp giấy xn của bạn post lên đây...

Nhatanhdo
22-07-2018, 18:39
Tên xét nghiệm: HIV Ag/Ab Combo(Architect), ĐVT : S/CO, Kết quả : 0.12. Em thấy phiếu xét nghiệm của 1 số bạn có ghi rõ là Ag bao nhiêu, Ab bao nhiêu, của em thì chỉ có 1 số thôi ạ. Mọi người giải thích giúp em với ạ

Tuanmecsedec
23-07-2018, 06:59

Tên xét nghiệm: HIV Ag/Ab Combo(Architect), ĐVT : S/CO, Kết quả : 0.12. Em thấy phiếu xét nghiệm của 1 số bạn có ghi rõ là Ag bao nhiêu, Ab bao nhiêu, của em thì chỉ có 1 số thôi ạ. Mọi người giải thích giúp em với ạ

Xét nghiệm: HIV Ag/Ab Combo(Architect) đây là phương pháp tìm kháng thể và kháng nguyên,thường chỉ có chỉ số S/CO và kết quả cho là 0.12 rồi bạn còn muốn gì nữa bạn.Mà cái này không quan trọng,quan trọng khi trả kết quả âm tính là được rồi bạn.

Nhatanhdo
23-07-2018, 07:23
Em cám ơn a. Anh cho em hỏi nếu tay em dính dịch âm đạo sau đó em đưa lên mặt cạy cái mụn nhọt tùi có bị sao ko ạ

Charles
23-07-2018, 07:25
Em cám ơn a. Anh cho em hỏi nếu tay em dính dịch âm đạo sau đó em đưa lên mặt cạy cái mụn nhọt tùi có bị sao ko ạ

Không sao bạn.

Tuanmecsedec
23-07-2018, 07:30

100% không sao bạn.

Nhatanhdo
23-07-2018, 07:52
Em cám ơn 2 anh, hôm nay là e lm được 7 tuần, liệu xét nghuệm combo đã an toàn 100% chưa ạ

Tuanmecsedec
23-07-2018, 08:01
Em cám ơn 2 anh, hôm nay là e lm được 7 tuần, liệu xét nghuệm combo đã an toàn 100% chưa ạ

Bạn tìm hiểu thêm các chủ đề này :

Chủ đề: Xét nghiệm combo 4 tuần âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/5685-Xet-nghiem-combo-4-tuan-am-tinh)
Chủ đề: 28 ngày âm tính phương pháp hiv combo ? (http://diendanhiv.vn/threads/6761-28-ngay-am-tinh-phuong-phap-hiv-combo)
Chủ đề: em xét nghiệm Combo đúng 28 ngày (http://diendanhiv.com.vn/threads/7870-em-xet-nghiem-Combo-dung-28-ngay)
Chủ đề: Quan hệ không bcs xét nghiệm 28 ngày combo âm tính (http://diendanhiv.vn/threads/11302-Quan-he-khong-bcs-xet-nghiem-28-ngay-combo-am-tinh)

Chủ đề: Tại sao Việt Nam chưa khẳng định 4 tuần xét nghiệm hiv combo AT là đã an toàn? (http://diendanhiv.com.vn/threads/8255-Tai-sao-Viet-Nam-chua-khang-dinh-4-tuan-xet-nghiem-hiv-combo-AT-la-da-an-toan)
Chủ đề: xét nghiệm HIV Combo bên nuoc ngoài 4 tuần âm tính,bác sĩ bảo ko cần xét nghiem nua (http://diendanhiv.vn/threads/15973-xet-nghiem-HIV-Combo-ben-nuoc-ngoai-4-tuan-am-tinh-bac-si-bao-ko-can-xet-nghiem-nua)

Charles
23-07-2018, 08:24

Bạn không cuộc sống nguy cơ HIV nên yên tâm với kết quả đó đi.

Nhatanhdo
25-07-2018, 11:40
Hôm nay là 7 tuần 2 ngày em đi làm xét nghiệm combo Âm tính đã an toàn tuyệt đối chưa ạ. Em cám ơn ạ

Tuanmecsedec
25-07-2018, 14:02
Hôm nay là 7 tuần 2 ngày em đi làm xét nghiệm combo Âm tính đã an toàn tuyệt đối chưa ạ. Em cám ơn ạ

Ngay từ đầu ban quản trị đã khẳng định 100% với HIV bạn không sao rồi,không cần đến cái xét nghiệm 7 tuần 2 ngày này nữa đâu.

Nhatanhdo
31-07-2018, 17:03
Ban quản trị xóa bài viết hỏi không đúng mục đích của BOX.

Nhatanhdo
02-08-2018, 18:22
Xin anh chị cứu em với
Em chào anh chị. Em biêts là em thắc mắc nhiều, nhưng thật sự em đang bị stress nặng đêm nằm chân tay cứ giật giật lên như bị điên. Khó ăn, khó ngủ, em xin nghỉ 1 tuần rồi ko muốn đi làm nữa. Em có qh với GMD có dùng BCS và os em đã được tư vấn là ko có nguy cơ rồi nhưng em ko thể nào thoát ra khỏi cái suy nghĩ này được. Em chỉ sợ có chi tiết nào em ko nhớ. Mặt em thì rất nhiều mụn nhọt có khi em cạy ra cả máu, em cũng nhớ là hôm đó en có cho tay vào âm đạo sau đó có cho tay lên cạy mụn, em có thói quen đó rất hay cạy mụn. Em đã đi xeta nghiệm 3,4,5,7 tuần combo âm tính hết. Nay được 59 ngày em đi test nhanh ở TTYT và TT phòng chống HIV cũng âm tính. Anh chị cho em lời khuyên đi ạ, em phải làm thế nào để thoát ra khỏi cáu suy nghĩ này đây. Em xin anh chị giúp em với em suy sụy đi quá nhiều rồi. Vợ em sắp sinh,cứ nghĩ đến việc lây cho vợ con mà tim em đập loạn lên. Xin anh chị giúp em

Charles
02-08-2018, 18:24
Xin anh chị cứu em với
Em chào anh chị. Em biêts là em thắc mắc nhiều, nhưng thật sự em đang bị stress nặng đêm nằm chân tay cứ giật giật lên như bị điên. Khó ăn, khó ngủ, em xin nghỉ 1 tuần rồi ko muốn đi làm nữa. Em có qh với GMD có dùng BCS và os em đã được tư vấn là ko có nguy cơ rồi nhưng em ko thể nào thoát ra khỏi cái suy nghĩ này được. Em chỉ sợ có chi tiết nào em ko nhớ. Mặt em thì rất nhiều mụn nhọt có khi em cạy ra cả máu, em cũng nhớ là hôm đó en có cho tay vào âm đạo sau đó có cho tay lên cạy mụn, em có thói quen đó rất hay cạy mụn. Em đã đi xeta nghiệm 3,4,5,7 tuần combo âm tính hết. Nay được 59 ngày em đi test nhanh ở TTYT và TT phòng chống HIV cũng âm tính. Anh chị cho em lời khuyên đi ạ, em phải làm thế nào để thoát ra khỏi cáu suy nghĩ này đây. Em xin anh chị giúp em với em suy sụy đi quá nhiều rồi. Vợ em sắp sinh,cứ nghĩ đến việc lây cho vợ con mà tim em đập loạn lên. Xin anh chị giúp em

Tư vấn nhiều rồi còn khuyên nhủ gì nữa? Nếu bạn vẫn chưa yên tâm với những kết quả đó thì cứ đi XN tiếp, XN tới khi nào bạn cảm thấy yên tâm thì thôi.

Nhatanhdo
02-08-2018, 19:14
Anh cho em hỏi kết quả test nhanh 8 tuần âm tính đã an toàn rồi phải ko ạ. Xét nghiệm 12 tuần chỉ là thủ tục thôi phải ko ạ

Charles
02-08-2018, 22:16
Anh cho em hỏi kết quả test nhanh 8 tuần âm tính đã an toàn rồi phải ko ạ. Xét nghiệm 12 tuần chỉ là thủ tục thôi phải ko ạ

Bạn hỏi câu này chứng tỏ bạn không chịu đọc những gì đã được tư vấn ở trên.

Tuanmecsedec
03-08-2018, 07:23

Bạn bây giờ có xét nghiệm nữa,dù thời gian nào thì vẫn âm tính.

Nhatanhdo
03-08-2018, 07:29
Cám ơn anh Tuấn, có câu nói này của anh em an tâm rồi. Có điều em thắc mắc cũng là dịch AD nhưng sao dính vài đầu đương vật lại bị còn dính vào mụn trên mặ lại ko bị. Mặt em nhiều mụn nhọt chảy máu

Tuanmecsedec
03-08-2018, 07:40
Cám ơn anh Tuấn, có câu nói này của anh em an tâm rồi. Có điều em thắc mắc cũng là dịch AD nhưng sao dính vài đầu đương vật lại bị còn dính vào mụn trên mặ lại ko bị. Mặt em nhiều mụn nhọt chảy máu

Khi ban quản trị tư vấn không có nguy cơ thì bạn yên tâm,chứ bạn đừng hỏi tại sao.Vì ban quản trị chuyên môn lĩnh vực này.

Và bạn lưu ý,đây là box tư vấn về xét nghiệm,vì vậy bài sau bạn hỏi sai mục đích của box thì sẽ bị xóa bài.

Nhatanhdo
03-08-2018, 18:23
Sao em xoắn quá. Liệu em có bị lấtk kèo ko ạ. 8 tuần xét nghiệm combo có chính xác hơn test nhanh ko ạ

Charles
03-08-2018, 22:35
Sao em xoắn quá. Liệu em có bị lấtk kèo ko ạ. 8 tuần xét nghiệm combo có chính xác hơn test nhanh ko ạ

Được tư vấn nhiều rồi mà không yên tâm thì lại xét nghiệm tiếp, mỗi ngày đi xét nghiệm một lần xem có lòi ra rét không.

Tuanmecsedec
04-08-2018, 06:49

HIV Combo là phương pháp kết hợp(Kháng nguyên + Kháng thể) xét nghiệm chính xác từ 4 tuần(28 ngày) trở đi.Vì vậy dù 5 hay 6 hoặc 9 tuần v.v.v.v vẫn có giá trị.Nhưng có điều nếu đã 6 tuần trở đi thì xét nghiệm phương pháp tìm kháng thể đơn lẻ (Anti HIV ) là được rồi.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm xét nghiệm chính xác nhất là tuần 12.Thời điểm để xét nghiệm HIV Anti (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất là tuần 12.

Nhatanhdo
10-08-2018, 12:29
Anh chị ơi. Hôm nay được 67 ngày (9tuần 4 ngày) em xét nhiêm combo âm tính rồi. Em đã an toàn chưa anh chị??

Charles
10-08-2018, 13:51
Anh chị ơi. Hôm nay được 67 ngày (9tuần 4 ngày) em xét nhiêm combo âm tính rồi. Em đã an toàn chưa anh chị??

Bạn đừng hỏi kết quả đã an toàn hay chưa vì BQT đã tư vấn bạn không có nguy cơ rồi, mà tự hỏi chính bản thân mình XN như vậy đã yên tâm chưa??

Tuanmecsedec
10-08-2018, 13:55

Bạn đã trực tiếp gọi điện thoại cho Tuanmecsedec rồi và đã được tư vấn 100% yên tâm.

Nhatanhdo
10-08-2018, 14:45
Dạ. Anh thông cảm giúp em, tại những gì em kể cho anh là những thứ em nhớ rõ nhất. Đa phần khi đi đến những nơi có dịch vụ thì toàn trong tình trạng say xỉn, ko khiểm soát được bản thân. Có những thứ khi say đến khi tỉnh mình ko nhớ rõ được. Em sợ là vì như vậy các anh ạ.

Tuanmecsedec
10-08-2018, 14:47
Dạ. Anh thông cảm giúp em, tại những gì em kể cho anh là những thứ em nhớ rõ nhất. Đa phần khi đi đến những nơi có dịch vụ thì toàn trong tình trạng say xỉn, ko khiểm soát được bản thân. Có những thứ khi say đến khi tỉnh mình ko nhớ rõ được. Em sợ là vì như vậy các anh ạ.

Bạn yên tâm đi.

Nhatanhdo
10-08-2018, 16:46
Các anh chị cho em hỏi thêm 1 tí. Em tìm hiểu thì suy luận ra rằng có phải dịch âm đạo chỉ gây truyền nhiễm HIV khi nó vẫn ở trong cơ thể, khi ra ngoài dù chỉ 1 giây nó cũng bất hoạt ngay đúng ko ạ? Vì thế cho nên HIV ko lây truyền gián tiếp được qua dịch âm đạo mà chỉ gián tiếp qua máu đúng ko ạ? Em cám ơn. Anh chị trả lời giúp em coi như đây là câu hỏi để em bổ sung kiến thức

Tuanmecsedec
10-08-2018, 16:48
Các anh chị cho em hỏi thêm 1 tí. Em tìm hiểu thì suy luận ra rằng có phải dịch âm đạo chỉ gây truyền nhiễm HIV khi nó vẫn ở trong cơ thể, khi ra ngoài dù chỉ 1 giây nó cũng bất hoạt ngay đúng ko ạ? Vì thế cho nên HIV ko lây truyền gián tiếp được qua dịch âm đạo mà chỉ gián tiếp qua máu đúng ko ạ? Em cám ơn. Anh chị trả lời giúp em coi như đây là câu hỏi để em bổ sung kiến thức

Đúng rồi bồ Tèo.

Nhatanhdo
20-08-2018, 09:31
Hihi. Nay được 11 tuần em đi test nhanh âm tính anh chị ạ.

Nguyen Ha
20-08-2018, 09:40
Âm tính có gì lạ đâu, BQT biết trước rồi mà.

Tuanmecsedec
20-08-2018, 14:08

Yên tâm 100% rồi bồ Tèo.

Nhatanhdo
31-08-2018, 16:57
Em chỉ sợ trong khi say có nguy cơ nào mà em ko nhớ được anh chị ạ. Vì em đã có gia đình nên phải cẩn thận nếu ko cả nhà em sẽ phải gánh hậu quả của em. Em đã đi xét nghiệm rất nhiều lần đều âm tính. Nay đủ 12 tuần (84 ngày) em đi test nhanh cũng âm tính nhưng bác sĩ nói là em phải đợi đủ 6 tháng mới khẳng định được. Cứ thế này chắc em stress mà chết mất thôi. Anh chị cho em hỏi thời gian chắc chắc 100% cho một nguy cơ là bao nhiêu lâu. Có nơi nói 12 tuần chỗ thì đủ 3 tháng bác sĩ ở bv Hồng ngọc và tt y tế dự phòng tỉnh đều nói là 6 tháng. Em phải làm sao bây giờ anh chị..

Charles
31-08-2018, 22:08
Em chỉ sợ trong khi say có nguy cơ nào mà em ko nhớ được anh chị ạ. Vì em đã có gia đình nên phải cẩn thận nếu ko cả nhà em sẽ phải gánh hậu quả của em. Em đã đi xét nghiệm rất nhiều lần đều âm tính. Nay đủ 12 tuần (84 ngày) em đi test nhanh cũng âm tính nhưng bác sĩ nói là em phải đợi đủ 6 tháng mới khẳng định được. Cứ thế này chắc em stress mà chết mất thôi. Anh chị cho em hỏi thời gian chắc chắc 100% cho một nguy cơ là bao nhiêu lâu. Có nơi nói 12 tuần chỗ thì đủ 3 tháng bác sĩ ở bv Hồng ngọc và tt y tế dự phòng tỉnh đều nói là 6 tháng. Em phải làm sao bây giờ anh chị..

Mấy giờ rồi còn dùng thông tin 6 tháng? Chỉ cần 12 tuần xét nghiệm là trắng đen rõ ràng rồi.

Tuanmecsedec
01-09-2018, 06:58

Thông tin 6 tháng là cũ rít rồi bạn.Chỉ cần sau 12 tuần xét nghiệm âm tính là an toàn 100%.