PDA

View Full Version : xét nghiệm sau 2 tháng nguy cơ có dùng pep

Noisohaivohinh
27-06-2013, 10:06
em chào anh Tuấn và các anh trong diễn đàn. 17/4 em có quan hệ với 2 GMD (cách nhau 10 phút ). Cả 2 lần đều dùng Bao cao su. Tuy nhiên do e say nên không thể biết BCS có rách hay thủng gì không. E uống pep sau 20h. Trong 1 tháng dùng pep em tuân thủ đúng không sai giờ ngày nào cả. e bị stress rất nặng mặc dù đã được các anh mongconghien, haha2008, soquaxx tư vấn là không Sao . Em cũng không làm thế nào đề xoá nỗi ám ảnh cả. Sau 2 tháng ngay cơ ( 1 tháng sau khi hết pep) e di xn combo ở Trung Liệt được kết quả âm tinh
Ban đầu e cũng hơi mừng thầm nhưng sau đó e nghĩ lại thời điểm này thì có thể kháng nguyen đã bị mất dần, pep lại ức chế nên không xuất hiên được kháng thể.
Em muốn hỏi là :
1. Có phải ở thời điểm của em kháng nguyen đã không còn hoặc ít nên không đủ phát hiện, kháng thể bị ức chế nên không có .
2. Đồi với bệnh Giang Mai thì ở thời điểm 2 tháng em xn đã chính xác chưa hay phải chờ 3 tháng.

Em xin cảm ơn ạ !

cuocsongdep
27-06-2013, 14:23
chào bạn bạn không có nguy cơ. nếu bạn dùng pep xong rồi thì thôi. kq xét nghiệm đã chứng minh cho bạn. bạn đừng quá lo lắng.

Noisohaivohinh
27-06-2013, 15:58
Mình sẽ cố chờ thêm 2 tháng nữa để xn lần tiếp. Còn vấn đề Giang Mai các Anh trả lời giúp e với ạ

freedom
27-06-2013, 23:37
Chào bạn!
1.Bạn QH có dùng BCS là an toàn,bạn không có nguy cơ nhưng bạn đã uống PEP thì nên yên tâm

2.Giang mai giai đoạn 1 thì bạn xét nghiệm T.P.H.A nhé,thời gian 2 tháng có thể xn được rồi

hivongmotanhsang
28-06-2013, 14:46
Mình sẽ cố chờ thêm 2 tháng nữa để xn lần tiếp. Còn vấn đề Giang Mai các Anh trả lời giúp e với ạ

Bạn không phải xét nghiệm thêm gì nữa.

Noisohaivohinh
29-06-2013, 09:09
Bạn không phải xét nghiệm thêm gì nữa.

bạn có thể nói rõ hơn tại sao không. Mình có dùng pep

hivongmotanhsang
29-06-2013, 14:32
bạn có thể nói rõ hơn tại sao không. Mình có dùng pep

Bạn quan hệ tình dục an toàn khi bạn có sử dụng bao cao su bạn nhé.Chào bạn

Noisohaivohinh
25-07-2013, 11:28
Em định chờ đến 17/8 này là tròn 4 tháng sau nguy cơ và 3 tháng sau pep để xn tiếp. Đuọc các anh tư vấn em cũng đỡ lo hơn. Nhưng khoảng 1 tuần nay luỡi em cứ ngủ dậy là bị trắng. E cạo thì nó hết nhưng Hôm sau lại bị. E nghe nói nấm lưỡi thường là do suy giảm miễn dịch , liên quan HIV. Em cũng bắt đầu lo, liệu e có nên uống thuốc nấm j không ạ ?

E thấy lưỡi bị trắng không biết có phải nấm ko ?

cuocsongdep
25-07-2013, 11:35
bạn xét nghiệm mãi cũng âm tính thui. nếu bạn nghi lưỡi trắng là biểu hiện của H thì trong cơ thể của bạn đã có virut xâm nhập đúng không.sao xn không phát hiện ra. cho nên những biểu hiện đấy vô nghĩa

timecanbeback
25-07-2013, 11:46
Chào bạn!

Mình thấy bạn là ng rất cẩn thận. Mình nghĩ nếu trong khi quan hệ mà bị rách bao thì lúc rút bao ra GMD sẽ báo cho bạn ngay vì họ cũng sợ bệnh mà. Bình thường ng có nguy cơ cao mà dùng pep theo đúng chỉ định thì đã là an toàn rồi! ở đây nguy cơ của bạn không hiện hữu thêm nữa bạn đã uống Pep thì mình nghĩ bạn nên yên tâm hoàn toàn! Không cần phải lo lắng nữa!

Noisohaivohinh
17-08-2013, 09:48
Hôm nay sau 4 tháng kể từ ngày có nguy cơ (tức là 3 tháng sau khi kết thúc pep) e đi xn ở 50C Hàng Bài. Họ có hỏi em đã xn ở đâu chưa, e nói đã xn combo ở trung liệt hồi 2 tháng. Chỉ tầm 10 phút họ trả kết quả ngay, không biết có chính xác không. Em nhận kết quả âm tính. Em biết là phải chờ 3 tháng nữa để xn lần cuối.

Liệu có trường hợp nào âm tính sau 3 tháng mà 6 tháng lại dương tính không ạ ? Anh Tuấn ơi anh vào trả lời giúp em vỡi ạ . a nói 1 câu cho e yên tâm với ạ

Tuanmecsedec
17-08-2013, 10:09
Hôm nay sau 4 tháng kể từ ngày có nguy cơ (tức là 3 tháng sau khi kết thúc pep) e đi xn ở 50C Hàng Bài. Họ có hỏi em đã xn ở đâu chưa, e nói đã xn combo ở trung liệt hồi 2 tháng. Chỉ tầm 10 phút họ trả kết quả ngay, không biết có chính xác không. Em nhận kết quả âm tính. Em biết là phải chờ 3 tháng nữa để xn lần cuối.

Liệu có trường hợp nào âm tính sau 3 tháng mà 6 tháng lại dương tính không ạ ? Anh Tuấn ơi anh vào trả lời giúp em vỡi ạ . a nói 1 câu cho e yên tâm với ạ

Ngay lúc đầu bạn chỉ vì mơ hồ không biết bao cao su có sự cố hay không,nên dùng thuốc thôi.
Bạn có xét nghiệm sau ngưng thuốc phơi nhiễm 3 tháng ,4 tháng sau nguy cơ âm tính thì bạn yên tâm,theo hiểu biết của mình và kinh nghiệm khó thay đổi tháng thứ 6, phải nói là tính tới thời điểm này chưa có ca nào.

1331989
17-08-2013, 10:36
Ko nguy cơ an tâm đi,xn chỉ giải toả stress thoii,cả đời âm tính nếu sau này ko tìm gmd nữa nhaz

Noisohaivohinh
17-08-2013, 13:12
Em cảm ơn a Tuấn. Có lẽ em sẽ không thể tha thứ cho bản thân nữa. Trưa nay sau khi xn về em lại gây ra thêm một nguy cơ nữa. Hôm nay xn âm tính em đã có chút mừng nên khi bạn bè rủ đi uống bia em đã nhận lời. Mấy tháng nay em không uống nên uống xong một chút đã ngà ngà say. Bạn em lại rủ đi massage. Em nghĩ chỉ massage bình thường chắc không vấn đề gì. Ban đầu thì nhân viên họ cũng làm bt. Nhưng sau đó cô ta đột ngột sờ vào...của em. do có hơi men thế là e lại không kiềm chế được. Em cho tay vào ngực và âm đạo của cô ta nhưng chỉ rờ bên ngoài chứ không vào sâu. Cô ta ngò ý muốn thủ dâm cho em nhưng e không đồng ý , em dùng tay vừa rờ cô ấy để tự thủ dâm cho mình. Khi xuất tinh cô ấy lau cho em bằng khăn lạnh mới bóc. Em nghe nói nêu tay có vết xước mà sờ vào bị dính dịch âm đạo thì có nguy cơ đúng không ạ.

Em muốn hỏi là chỉ cần vết xước nhỏ là bị hay phải chảy máu thì mới bị ạ. em hoang mang quá không biết có nên uống pep nữa không ạ. Đáng ra hôm nay là một ngày vui vây mà e đã tự tay phá hỏng tất cả .

Nguyen Ha
17-08-2013, 14:06
Em cảm ơn a Tuấn. Có lẽ em sẽ không thể tha thứ cho bản thân nữa. Trưa nay sau khi xn về em lại gây ra thêm một nguy cơ nữa. Hôm nay xn âm tính em đã có chút mừng nên khi bạn bè rủ đi uống bia em đã nhận lời. Mấy tháng nay em không uống nên uống xong một chút đã ngà ngà say. Bạn em lại rủ đi massage. Em nghĩ chỉ massage bình thường chắc không vấn đề gì. Ban đầu thì nhân viên họ cũng làm bt. Nhưng sau đó cô ta đột ngột sờ vào...của em. do có hơi men thế là e lại không kiềm chế được. Em cho tay vào ngực và âm đạo của cô ta nhưng chỉ rờ bên ngoài chứ không vào sâu. Cô ta ngò ý muốn thủ dâm cho em nhưng e không đồng ý , em dùng tay vừa rờ cô ấy để tự thủ dâm cho mình. Khi xuất tinh cô ấy lau cho em bằng khăn lạnh mới bóc. Em nghe nói nêu tay có vết xước mà sờ vào bị dính dịch âm đạo thì có nguy cơ đúng không ạ.

Em muốn hỏi là chỉ cần vết xước nhỏ là bị hay phải chảy máu thì mới bị ạ. em hoang mang quá không biết có nên uống pep nữa không ạ. Đáng ra hôm nay là một ngày vui vây mà e đã tự tay phá hỏng tất cả .

Theo như lời bạn kể thì bạn không có nguy cơ, ko phải dùng pep.
Tay có vết thương đang chảy máu cho trực tiếp vào AĐ thì mới có nguy cơ.

Tuanmecsedec
17-08-2013, 15:22

Bạn nên tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn để trang bị cho mình,bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này.Và bạn nên tránh các dịch vụ trá hình như thế này là chính bạn không còn lo lắng.

Noisohaivohinh
17-08-2013, 18:33
Em cảm ơn anh Tuấn và chị Hà. E chỉ sợ tay có vết xước nhỏ mà không biết. Chưa kể cái tay e rờ cô ta em lại dùng chính tay đó để thủ dâm. Cô ta còn lau cho em khi e xuất tinh. E rất hối hận anh chị ạ. Có lẽ phải tránh cái bia rượu. Sắp hết một ngày rồi. Chắc e sẽ không dùng pep nữa. E sẽ chờ 3 tháng nữa xn cho cả 2 nguy cơ .

Nguyen Ha
17-08-2013, 18:42
Em cảm ơn anh Tuấn và chị Hà. E chỉ sợ tay có vết xước nhỏ mà không biết. Chưa kể cái tay e rờ cô ta em lại dùng chính tay đó để thủ dâm. Cô ta còn lau cho em khi e xuất tinh. E rất hối hận anh chị ạ. Có lẽ phải tránh cái bia rượu. Sắp hết một ngày rồi. Chắc e sẽ không dùng pep nữa. E sẽ chờ 3 tháng nữa xn cho cả 2 nguy cơ .

Bạn yên tâm đi, trong trường hợp này bạn ko có nguy cơ, ko phải dùng pep.

Noisohaivohinh
18-08-2013, 08:03
Em cảm ơn chị , lại phải chờ 3 tháng nữa để xn cho cả 2 nguy cơ. Lần này không uống pep nên em lo nhiều hơn. Từ nay em phải tránh xa mọi lời rủ rê vừa tốn tiền vừa lo lắng chị ạ

Nguyen Ha
18-08-2013, 12:05
Em cảm ơn chị , lại phải chờ 3 tháng nữa để xn cho cả 2 nguy cơ. Lần này không uống pep nên em lo nhiều hơn. Từ nay em phải tránh xa mọi lời rủ rê vừa tốn tiền vừa lo lắng chị ạ

Các cụ ta có câu "đi đêm lắm có ngày gặp ma". Hãy sống lành mạnh đi.

mongbinhan
18-08-2013, 13:37
Các cụ ta có câu "đi đêm lắm có ngày gặp ma". Hãy sống lành mạnh đi.
câu này tâm đắc quá, xl ban noisohaivohinh nhé, mình cũng dùng pep, minh luôn ao ước sau 3 tháng sẽ nhận đk kết quả âm tính như bạn, bỏ qua những nơi đó đi bạn, chúng ta một lần sai lầm là quá đủ rồi, tôi đang ngậm trái đắng bóc từng tờ lịch đfowij ngày toà tuyên án đây này...

Noisohaivohinh
18-08-2013, 15:09
Chị hà : dạ vâng e Hứa sẽ không bao giờ tái phạm nữa. Mong là e còn cơ hội sửa sai.
Mongbinhan : bạn được bao nhiêu thời gian rồi. Nguy cơ của bạn là gì vậy ?

Noisohaivohinh
18-08-2013, 19:44
Chị hà ơi sắp hết 48h rồi. Quyết định cuối cùng là vẫn không dùng pep. E thấy lo chị ạ

Nguyen Ha
18-08-2013, 20:27
Chị hà ơi sắp hết 48h rồi. Quyết định cuối cùng là vẫn không dùng pep. E thấy lo chị ạ

Yên tâm đi trường hợp này bạn không phải dùng pep.

Noisohaivohinh
18-08-2013, 20:55
Em cảm ơn chị. Chị ơi chị cho phép em thỉnh thoảng lên đây kêu vài câu cho nó nhẹ nhàng tâm lý nhé. Môi lần nghe chị hay là Anh Tuấn nói là không sao đâu là e lại thấy nhẹ nhõm hơn nhưng mà cứ vài tiêng không vào là e lại suy nghĩ vớ vẩn. Tất cả do e tự chuốc lấy. Phạm lỗi đến 2 lần

Noisohaivohinh
19-08-2013, 06:45
Em nhớ ra thêm một chi tiết là cô gái đó có mút ngực cho em mấy phút. Và trong trường hợp cái Tay của e có dụi nhẹ vào mắt và mũi thì có thêm nguy cơ không ạ ? E xin cảm ơn

Tuanmecsedec
19-08-2013, 07:16
Em nhớ ra thêm một chi tiết là cô gái đó có mút ngực cho em mấy phút. Và trong trường hợp cái Tay của e có dụi nhẹ vào mắt và mũi thì có thêm nguy cơ không ạ ? E xin cảm ơn

Bạn nên tìm hiểu kiến thức trên diễn đàn có sẵn với câu hỏi này.Bạn cũng cần lưu ý đây là box Xét nghiệm HIV

Noisohaivohinh
19-08-2013, 12:31
Dạ vâng. Nghĩa là dù tay em có dính dịch âm đạo mà không may quệt nhẹ vào mắt, mũi thì cũng không có nguy cơ đúng không ạ ?. Em sẽ lưu ý post bài đúng box hơn ạ

Tuanmecsedec
19-08-2013, 14:32
Dạ vâng. Nghĩa là dù tay em có dính dịch âm đạo mà không may quệt nhẹ vào mắt, mũi thì cũng không có nguy cơ đúng không ạ ?. Em sẽ lưu ý post bài đúng box hơn ạ

Đúng rồi bạn.

Noisohaivohinh
16-11-2013, 19:17
Em có 2 nguy cơ . 1 nguy cơ cách đây đã 7 tháng (quan hệ với gái mại dâm có BCS, có dùng pep). Em đã xét nghiệm âm tính ở thời điểm cách nguy cơ 4 tháng .
nguy cơ thứ 2 mát xa hj, có cho ty xước vào âm đạo cách đây đã 3 tháng.
Bây giờ e bị nổi mụn đỏ ở tay, chân. Em vẫn sợ chưa dám đi xn lần chót . Em sợ bị lật kèo

HIV/AIDS.
16-11-2013, 19:23
VỚi nguy cơ thứ nhất thì em đã Xn âm tính nên ko lo ji cả
với nguy cơ thì 2 thì em chẳng có bất cứ nguy cơ ji về các bệnh nên không cần phải xoắn lên như vậy

Noisohaivohinh
16-11-2013, 19:26
VỚi nguy cơ thứ nhất thì em đã Xn âm tính nên ko lo ji cả
với nguy cơ thì 2 thì em chẳng có bất cứ nguy cơ ji về các bệnh nên không cần phải xoắn lên như vậy
Nguy cơ thứ nhất em có dùng pep mà anh. Theo như diễn đàn thì e phải xn ở thời điểm 6 tháng

Tuanmecsedec
16-11-2013, 19:26
Em có 2 nguy cơ . 1 nguy cơ cách đây đã 7 tháng (quan hệ với gái mại dâm có BCS, có dùng pep). Em đã xét nghiệm âm tính ở thời điểm cách nguy cơ 4 tháng .
nguy cơ thứ 2 mát xa hj, có cho ty xước vào âm đạo cách đây đã 3 tháng.
Bây giờ e bị nổi mụn đỏ ở tay, chân. Em vẫn sợ chưa dám đi xn lần chót . Em sợ bị lật kèo

Vấn đề của bạn không cần lo lắng nữa.

Luongtam
16-11-2013, 19:54
Bạn đã được mọi các anh chị và các bạn tư vấn là ko có nguy cơ rồi. Nhưng bạn cứ lo sợ hoài, vậy bạn hãy tự tin đi XN theo khuyến cáo đi để loại bỏ nỗi sợ hãy ra khỏi đầu. Nếu không đi XN bạn sẽ suốt đời sống với nỗi sợ hãy đó và sẽ sinh bệnh! XN xong rồi sau này hãy sống tốt nha bạn!

Noisohaivohinh
10-12-2013, 18:43
Hom nay em đã đi test nhanh được kết quả âm tính. Như vậy em đã âm tính sau 7 tháng 3 tuần với nguy cơ thứ nhất (có uống pep) và 3 tháng 3 tuần với nguy cơ thứ 2 . Như vậy em đã yên tâm 100% chưa ạ,
vì em thấy lúc đó là gần trưa nhân viên xn làm việc cũng uẻ oải chắc vì đói. Chỉ 5 phút đã thấy có kết quà đưa cho em và bảo là phải 1 năm mới chắc chắn

songchungvoi_HIV
10-12-2013, 18:55
Hom nay em đã đi test nhanh được kết quả âm tính. Như vậy em đã âm tính sau 7 tháng 3 tuần với nguy cơ thứ nhất (có uống pep) và 3 tháng 3 tuần với nguy cơ thứ 2 . Như vậy em đã yên tâm 100% chưa ạ,
vì em thấy lúc đó là gần trưa nhân viên xn làm việc cũng uẻ oải chắc vì đói. Chỉ 5 phút đã thấy có kết quà đưa cho em và bảo là phải 1 năm mới chắc chắn
XN HIV chỉ tính nguy cơ cuối cùng, Bạn dùng PEP cho một nguy cơ không an toàn và XN AT sau nguy cơ 15 tuần là hoàn toàn yên tâm, bạn chốt cái ở 24 tuần theo khuyến cáo nhé

Charles
10-12-2013, 19:00

Với kết quả xn này bạn đã 10000000000% ko có hiv. Suốt một thời gian dài thấy bạn quá lo lắng dẫn đến hoang tưởng đủ chuyện nên giờ bạn có thể đổi tên nick đc rồi đấy.

HIV/AIDS..
10-12-2013, 19:04
Mình đảm bảo với hai trường hợp này của bạn dù không dùng pep thì xét nghiệm 1000 lần vẫn âm tính vì không có nguy cơ với hiv bạn nhé. nhớ sau này đừng tạo nguy cơ nữa vì không ai biết được chữ ngờ đâu nhe bạn.

Noisohaivohinh
10-12-2013, 19:10
XN HIV chỉ tính nguy cơ cuối cùng, Bạn dùng PEP cho một nguy cơ không an toàn và XN AT sau nguy cơ 15 tuần là hoàn toàn yên tâm, bạn chốt cái ở 24 tuần theo khuyến cáo nhé

Em chỉ dùng pep với nguy cơ 1 thôi ạ. Nguy cơ 2 em nghe các anh chị trên diễn đàn khuyên nên e ko dùng pep

songchungvoi_HIV
10-12-2013, 19:14
Em chỉ dùng pep với nguy cơ 1 thôi ạ. Nguy cơ 2 em nghe các anh chị trên diễn đàn khuyên nên e ko dùng pep
Nói chung bạn dùng PEP nguy cơ 1 hay 2 gì cũng thế, XN chỉ tính nguy cơ cuối cung mà thui. Nếu nguy cơ cuối k PEP thì xem như bạn an toàn 1000000000000000000000000000000%, bạn k cần XN lại

Charles
10-12-2013, 19:16
Em chỉ dùng pep với nguy cơ 1 thôi ạ. Nguy cơ 2 em nghe các anh chị trên diễn đàn khuyên nên e ko dùng pep6 tháng để khẳng định cho 1 nguy cơ có dùng pep, bạn đã xn sau hơn 7 tháng thì quá yên tâm rồi.

Tuanmecsedec
10-12-2013, 20:37

Bạn hoàn toàn yên tâm.