PDA

View Full Version : Máu trong nước biển.

Leson123
16-07-2018, 17:19
Em chào anh chị
Hôm trước em có đi tắm biển với bạn. Trong lúc tắm thì bạn em đạp trúng vỏ sò bị chảy máu chân rất nhiều , em thì tắm bên cạnh. Anh chị cho em hỏi khi máu đó hòa vào nước biển rồi dính lên vết thương hở của em thì em có nguy cơ không ạ. Em cảm ơn anh chị.

Charles
16-07-2018, 17:37
Em chào anh chị
Hôm trước em có đi tắm biển với bạn. Trong lúc tắm thì bạn em đạp trúng vỏ sò bị chảy máu chân rất nhiều , em thì tắm bên cạnh. Anh chị cho em hỏi khi máu đó hòa vào nước biển rồi dính lên vết thương hở của em thì em có nguy cơ không ạ. Em cảm ơn anh chị.

100% không có nguy cơ.

Leson123
16-07-2018, 18:22
Vì sao lại không có nguy cơ vậy anh. Máu mới ra khỏi môi trường thì virut vẫn còn sống mà. Anh có thể giải thích rõ giúp em được không ạ

trungan1987
16-07-2018, 21:54
Vì sao lại không có nguy cơ vậy anh. Máu mới ra khỏi môi trường thì virut vẫn còn sống mà. Anh có thể giải thích rõ giúp em được không ạ
Bạn nghĩ xem, hòa vào nước biển thứ 1 nó sẽ rất lõang... thứ 2 dễ j còn sống đc mà lây... khi nào 2 vết thương đều chảy máu... diện tích vết thương sâu và rộng chạm vào nhau thì mới có nguy cơ...

Charles
17-07-2018, 06:19

Hiv không sống được trong nước biển.

Tuanmecsedec
17-07-2018, 06:51
Em chào anh chị

HIV 100% không thể tồn tại trong nước biển để lây nhiễm.

Leson123
18-07-2018, 09:50
Khi máu ra khỏi cơ thể tiếp xúc với vết thương hở của mình thì vẫn có nguy cơ chứ anh, dù ở dưới nước mà

Charles
18-07-2018, 10:09
Khi máu ra khỏi cơ thể tiếp xúc với vết thương hở của mình thì vẫn có nguy cơ chứ anh, dù ở dưới nước mà

Virus không thể tồn tại trong nước biển thì lấy gì lây cho bạn??

Leson123
18-07-2018, 10:22
Mà khi máu đó vừa ra khỏi cơ thể thì virut vẫn còn sống mà anh

Charles
18-07-2018, 10:26
Mà khi máu đó vừa ra khỏi cơ thể thì virut vẫn còn sống mà anh

Bạn thông hiểu thế thì tự giải đáp thắc mắc của mình được rồi, khỏi cần post bài nhờ tư vấn.

Chủ đề này tôi thấy không cần thiết tư vấn nữa nên khóa lại.

Tuanmecsedec
18-07-2018, 13:27

Tuanmecsedec phản cảm nhất những thành viên vừa hỏi,lại vừa ra vẻ am hiểu.Nếu am hiểu thì tự mình giải quyết của mình đi,lên trên diễn đàn hỏi làm gì.

Khi ban quản trị tư vấn không sao rồi,cảm thấy không tin hay ra vẻ mình là am hiểu thì đi xét nghiệm nhé.