PDA

View Full Version : Đánh nhau xước tay với đối tượng nghi ngò nhiễm hiv

hanoimuathu
17-07-2018, 08:39
Em chào các anh chị diễn đàn . trước hết e cảm ơn các a chị đã nhiệt tình tư vấn cho e cách đây mấy tháng ạ . hì hì e mới đi xét nghiệm đầu tháng sau nguy cơ lần trước ý ạ . kết quả âm tính ạ . em xin phép đc trình bày nguy cơ mới ạ . chả là hôm qua e có xảy ra va chạm với 2 thanh niên . cả 2 thằng nhìn có vẻ nghiện ngập xăm trổ . em có đánh 1 thằng chảy máu 1 vết dài ở lưng . khi về em kiểm tra thấy chân có nhiều vết xước và tay có 1 vết sẹo nhỏ khoảng 0.5 cm . cho em hỏi nếu trường hợp 1 trong 2 thanh niên kia có H thì nguy cơ của e có cao ko ạ . e có cần uống pep dự phòng không ạ . em rất lo lăng mong sớm phản hồi của anh chị . e cảm ơn ạ.

Tuanmecsedec
17-07-2018, 08:42
Em chào các anh chị diễn đàn . trước hết e cảm ơn các a chị đã nhiệt tình tư vấn cho e cách đây mấy tháng ạ . hì hì e mới đi xét nghiệm đầu tháng sau nguy cơ lần trước ý ạ . kết quả âm tính ạ . em xin phép đc trình bày nguy cơ mới ạ . chả là hôm qua e có xảy ra va chạm với 2 thanh niên . cả 2 thằng nhìn có vẻ nghiện ngập xăm trổ . em có đánh 1 thằng chảy máu 1 vết dài ở lưng . khi về em kiểm tra thấy chân có nhiều vết xước và tay có 1 vết sẹo nhỏ khoảng 0.5 cm . cho em hỏi nếu trường hợp 1 trong 2 thanh niên kia có H thì nguy cơ của e có cao ko ạ . e có cần uống pep dự phòng không ạ . em rất lo lăng mong sớm phản hồi của anh chị . e cảm ơn ạ.

Những gì bạn kể không có nguy cơ,vì vậy bạn không cần dùng thuốc phơi nhiễm.

hanoimuathu
17-07-2018, 08:48
Anh tuấn ơi . nhưng chân em kiểm tra có vết xước mà lưng người ta chảy rất nhiều máu . như vậy nguy cơ máu họ dính vào liệu có sao ko a

hanoimuathu
17-07-2018, 08:50
Em nhớ e có đá rất nhiều lần vào lưng hắn a ạ

Tuanmecsedec
17-07-2018, 09:03
Anh tuấn ơi . nhưng chân em kiểm tra có vết xước mà lưng người ta chảy rất nhiều máu . như vậy nguy cơ máu họ dính vào liệu có sao ko a

Em nhớ e có đá rất nhiều lần vào lưng hắn a ạ

Không có sao đâu bạn.

hanoimuathu
17-07-2018, 09:33
Vâng e cảm ơn a ạ .vậy là e ko phải dùng pep hicc may quá ạ e cảm ơn a nha

hanoimuathu
17-07-2018, 14:09
Anh ơi người em bất ngờ bị sốt cảm cúm 38.5 độ . người đau nhức mỏi toàn thân . a ơi vậy là sao ạ

hanoimuathu
17-07-2018, 14:09
Sau khi ngủ dậy . thấy lạnh nên em cặp nhiệt độ 38.5 độ a ơi

Tuanmecsedec
17-07-2018, 14:20
Anh ơi người em bất ngờ bị sốt cảm cúm 38.5 độ . người đau nhức mỏi toàn thân . a ơi vậy là sao ạ

Cảm sốt là do bệnh thời tiết thôi.

hanoimuathu
17-07-2018, 19:46
Em sợ lắm a ơi . bây giờ e hết sốt rồi nhưng người đau ê ẩm . e vẫn đang trong 72 h uống pep . đối tượng kia nhìn xăm trổ gầy gộc rất giống người nghiện . e liệu có phải uống pep luôn ko a .e sợ vk con e sẽ bị lây lắm

hanoimuathu
17-07-2018, 19:48
Buổi sáng vẫn bình thường . đi đường về nhà ngủ 1 giấc thì bỗng nhiên lạnh run người. Người ngây sốt .ko thể nào trùng hợp vừa bị cúm sau khi va chạm vs đối tượng như thế kia dc a ơi

hanoimuathu
17-07-2018, 19:52
Đầu của e bị sưng 1 cục . do nó đạp ngã xe máy . và bị đánh đau ê ẩm toàn thứ có thể bỏ qua đc .nhưng sao lại cảm cúm trùng hợp như vậy . cả năm nay e chưa bị sốt bh đùng 1 cái như vậy

Charles
17-07-2018, 19:57

Trường hợp bạn kể không có nguy cơ, không cần uống pep.

hanoimuathu
17-07-2018, 20:02
Anh ơi nhưng sao lại trùng hợp như vậy vừa phơi nhiễm hôm qua hôm nay đã bị cảm cúm . liệu có phải cơ thể phản ứng vs hiv ko anh

Charles
17-07-2018, 20:10
Anh ơi nhưng sao lại trùng hợp như vậy vừa phơi nhiễm hôm qua hôm nay đã bị cảm cúm . liệu có phải cơ thể phản ứng vs hiv ko anh

Cảm cúm chỉ là bệnh thời tiết thôi bạn. Dù bạn có nguy cơ luôn thì HIV cũng đâu có biểu hiện nhanh như điện vậy.

Tuanmecsedec
18-07-2018, 08:00
Em sợ lắm a ơi . bây giờ e hết sốt rồi nhưng người đau ê ẩm . e vẫn đang trong 72 h uống pep . đối tượng kia nhìn xăm trổ gầy gộc rất giống người nghiện . e liệu có phải uống pep luôn ko a .e sợ vk con e sẽ bị lây lắm

Cảm cúm là do bệnh thời tiết.Cho dù bạn thật sự có nguy cơ luôn thì không có chuyện ngày trước,ngày sau mà bị cảm cúm,làm gì có chuyện lẹ như tên lửa vậy bạn.