PDA

View Full Version : Cắn người tự vệ

Muadem
20-07-2018, 21:27
A tuấn và mọi. Người làm ơn tư vấn dùm em ạ..
e có cắn 1 người bị chảy máu.. mà không biết người đó có bị hiv hay không... liệu có khả năng lây nhiễm qua e không ạ...
cảm ơn mọi người nhiều ạ...!!!

trungan1987
20-07-2018, 22:56
e có cắn 1 người bị chảy máu.. mà không biết người đó có bị hiv hay không... liệu có khả năng lây nhiễm qua e không ạ...
Trường hợp bạn ko có nguy cơ...

Muadem
21-07-2018, 07:35
Trường hợp bạn ko có nguy cơ...
e cắn người đó chảy máu luôn a ạ... nếu người đó bị hiv cũng k có nguy cơ hả a...hxhx

Charles
21-07-2018, 08:33

e cắn người đó chảy máu luôn a ạ... nếu người đó bị hiv cũng k có nguy cơ hả a...hxhx

Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

Muadem
21-07-2018, 10:49
A có thể giải thích là tại sao k ạ... e cảm ơn.. vì có máu mà a..hxhx

Charles
21-07-2018, 11:01

Miệng bạn đang bình thường sẽ không có vết thương hở, và tuyến nước bọt trong miệng là môi trường kiềm nên virus HIV bị bất hoạt. Với lại khi bạn cắn người ta thường cũng không có chảy máu ngay mà cắn xong mới thấy chảy máu. Tóm lại bạn yên tâm không có nguy cơ HIV đâu.

Muadem
23-07-2018, 11:04
Lở miệng có xem là vết thương hở k a... đó giờ có ai cắn người chảy máu mà bị hiv chưa a... e vẫn lo lắng quá không ngủ đuọc lun... lúc đó e đang bị lở miệng nữa.. người bị e cắn hút chích ăn chơi nữa nên e rất lo... cảm ơn a tư vấn ạ...!!

Charles
23-07-2018, 11:17
Lở miệng có xem là vết thương hở k a... đó giờ có ai cắn người chảy máu mà bị hiv chưa a... e vẫn lo lắng quá không ngủ đuọc lun... lúc đó e đang bị lở miệng nữa.. người bị e cắn hút chích ăn chơi nữa nên e rất lo... cảm ơn a tư vấn ạ...!!

Nếu không yên tâm thì bạn đi XN vậy nhé.

Muadem
23-07-2018, 11:41
E đi xét nghiệm rồi a ạ... âm tính nhưng bác sĩ nói 3 tháng mới biết được chắc chắn ạ... lúc đó e bị lở miệng nên rất lo ạ... hxhx

Charles
23-07-2018, 14:21
E đi xét nghiệm rồi a ạ... âm tính nhưng bác sĩ nói 3 tháng mới biết được chắc chắn ạ... lúc đó e bị lở miệng nên rất lo ạ... hxhx

Đã XN rồi mà vẫn chưa yên tâm thì cứ chờ XN tiếp.

Tuanmecsedec
24-07-2018, 08:13

Thường khi cắn 1 người,khi miệng rời khỏi da thịt người ta thì máu mới tuôn ra.Với lại cho dù máu tuôn ra thì miệng bạn phải có vết thương mới bị xâm nhập được.

Muadem
27-07-2018, 18:30
Vết thương hở đang chảy máu mới xâm nhập đc phải k a... e sợ lúc cắn chảy máu... máu dính vào răng và xâm nhập vào miệng nên e rất sợ... đến hiện tại vẫn còn sợ...hxhx

Charles
27-07-2018, 18:32
Vết thương hở đang chảy máu mới xâm nhập đc phải k a... e sợ lúc cắn chảy máu... máu dính vào răng và xâm nhập vào miệng nên e rất sợ... đến hiện tại vẫn còn sợ...hxhx

Bạn yên tâm đi không có nguy cơ đâu.

Tuanmecsedec
28-07-2018, 16:04

Không có nguy cơ đâu bạn.