PDA

View Full Version : Muỗi

Agi
22-07-2018, 10:41
Em có đọc thông tin là hiv có thể sống trong cơ thể muỗi từ 1 đến 2 ngày rồi mới bị hệ tiêu hoá muỗi tiêu diệt. Vậy cho e hỏi nếu muỗi mới chích người nhiễm HIV rồi liền ngay sau đó mình dùng tay đập nó mà trùng hợp tay mình đang có vết thương hở, máu đó dính vào vết thương hỡ với số lượng chắc khoảng 3-4 giọt máu thì mình có bị lây nhiễm k ạ? Kiến thức em còn hạn hẹp mong anh chị tư vấn giúp em ạ. Thanks nhìu ạ!

trungan1987
22-07-2018, 13:19
Em có đọc thông tin là hiv có thể sống trong cơ thể muỗi từ 1 đến 2 ngày rồi mới bị hệ tiêu hoá muỗi tiêu diệt. Vậy cho e hỏi nếu muỗi mới chích người nhiễm HIV rồi liền ngay sau đó mình dùng tay đập nó mà trùng hợp tay mình đang có vết thương hở, máu đó dính vào vết thương hỡ với số lượng chắc khoảng 3-4 giọt máu thì mình có bị lây nhiễm k ạ? Kiến thức em còn hạn hẹp mong anh chị tư vấn giúp em ạ. Thanks nhìu ạ!
Thứ nhất trong bụng con muỗi có đến 3 - 4 giọt máu chắc muỗi này muỗi boss rồi :))
Thứ 2... ko có nguy cơ...

Tuanmecsedec
22-07-2018, 14:18

Nếu HIV lây nhiễm từ con Muỗi được thì trên thế giới này không còn ai mà không nhiễm HIV.

Agi
22-07-2018, 14:19
Thứ nhất trong bụng con muỗi có đến 3 - 4 giọt máu chắc muỗi này muỗi boss rồi :))
Thứ 2... ko có nguy cơ...
Đọc trả lời của anh em cười như một đứa điên:khi875437::khi875437:. Thấy mình cũng điên thiệt, con muỗi có xíu mà tưởng tượng nó có tơia 3 4 giọt máu, trong khi nguyên thân hình nó chắc cỡ 1 2 giọt là cùng. Cám ơn anh nhìu ạ