PDA

View Full Version : Trong vòng 3 tuần, đi xét nghiệm 5 lần, có dẫn đến thiếu máu không?

StressQua
05-12-2013, 14:21
Mọi người cho e hỏi: 30 ngày nên làm xét nghiệm ở Hòa Hảo hay Pastuer

Chí Phoèo
05-12-2013, 14:50
Cả 2 đều dc nhưng nên làm pp Combo sẽ tin cậy cao sau 4 tuần

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 15:14
Pastuer không có Combo. Bạn đến Hòa Hảo XN Combo nhé

trungan1987
05-12-2013, 15:26
Bạn có thể xn ở Hòa Hảo... vì Hòa Hảo trã kết quả sau khoảng 2 giờ...
Còn bên Pasteur thì trã kết quả cho bạn sau 2 hoặc 3 ngày...

StressQua
05-12-2013, 19:13
Mọi người, từ ngày 8/11 cho tới ngày 30/11 e đi xét nghiệm hết 5 lần, do lo lắng quá. Không biết xét nghiệm như thế có dẫn đến thiếu máu không?

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 19:20
Mọi người, từ ngày 8/11 cho tới ngày 30/11 e đi xét nghiệm hết 5 lần, do lo lắng quá. Không biết xét nghiệm như thế có dẫn đến thiếu máu không?
Trời lấy máu XN lần có mấy CC thui làm như lấy 300ml máu áh

StressQua
05-12-2013, 19:21
à, thanks anh, vậy không sao. Vậy e hay chóng mặt ch8ác là do cái khác :(

StressQua
05-12-2013, 21:37
Nhờ mọi nguời xem giúp

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 21:41
Nhờ mọi nguời xem giúp

Bạn vào đây đọc và tìm hiểu: Công thức máu (http://diendanhiv.vn/threads/4928-Cong-thuc-mau)

HIV/AIDS..
05-12-2013, 21:42
Công thức máu này tốt chán. hoàn toàn bình thường.

StressQua
05-12-2013, 21:46
Trong bài anh đăng Lym% trong giới hạn là từ 20 - 25%, mà sao trong giấy kết quả họ để cao dữ 19-48%

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 21:49
Trong bài anh đăng Lym% trong giới hạn là từ 20 - 25%, mà sao trong giấy kết quả họ để cao dữ 19-48%
Của em nằm trong chỉ số bình thường cao đâu cao

StressQua
05-12-2013, 21:53
Của em nằm trong chỉ số bình thường cao đâu cao
mà chắc không sao, nếu có vấn đề bác sĩ đã nói rồi. Em nói em bị nhức nguời, mệt mỏi. Bác sĩ nói do bị nhức cơ, cho thuốc uống, hẹn tháng sau tái khám :(

HIV/AIDS..
05-12-2013, 21:53
Các chỉ số này chỉ tương đối bằng nhau ở các phòng xn thôi em, còn tùy loại máy móc nào làm cho em nữa, mà dù loại nào thì em cũng phải so với chỉ số bình thường trong dấu ngoặc phía sau người ta ghi đó. anh nói em quá tôt, ko phải lo và thắc mắc gì cả

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 21:54
mà chắc không sao, nếu có vấn đề bác sĩ đã nói rồi. Em nói em bị nhức nguời, mệt mỏi. Bác sĩ nói do bị nhức cơ, cho thuốc uống, hẹn tháng sau tái khám :(
Nhứt cơ em chỉ cần dùng Vitamine 3B là đủ

StressQua
05-12-2013, 21:57
Các chỉ số này chỉ tương đối bằng nhau ở các phòng xn thôi em, còn tùy loại máy móc nào làm cho em nữa, mà dù loại nào thì em cũng phải so với chỉ số bình thường trong dấu ngoặc phía sau người ta ghi đó. anh nói em quá tôt, ko phải lo và thắc mắc gì cả

Thứ 2 tuần này, e xét nghiệm Combo, xong tuần 6 em tái khám, cầu mong các chỉ số quay về giá trị như truớc lúc e đi masage. Truớc lúc đi masage chỉ số máu của e tốt hơn rất nhiều. WBC tới 5.7 lận. còn Lym% khá cao, tới hơn 32.5%

StressQua
05-12-2013, 21:59
Không biết cái quái quỷ gì đã nhiễm vào máu, mà làm cho em cảm thấy chóng mặt, mệt mỏi.

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 22:00
Thứ 2 tuần này, e xét nghiệm Combo, xong tuần 6 em tái khám, cầu mong các chỉ số quay về giá trị như truớc lúc e đi masage. Truớc lúc đi masage chỉ số máu của e tốt hơn rất nhiều. WBC tới 5.7 lận. còn Lym% khá cao, tới hơn 32.5%
XN CTM chỉ khi nào em đang điều trị một bệnh nào đó, tự nhiên k bệnh XN CTM chi vậy trùi

Tuanmecsedec
05-12-2013, 22:01
Không biết cái quái quỷ gì đã nhiễm vào máu, mà làm cho em cảm thấy chóng mặt, mệt mỏi.

Suy nghĩ quá thành ra có nick STRESS QUÁ không đau đầu,nhứt óc ,mệt mỏi mới là chuyện lạ.

HIV/AIDS..
05-12-2013, 22:01
Trời ạ, em thích WBC cao lên hả? cái đó là công tức bạch cầu, cao quá là bạn đang tình trạng nhiễm trùng, nhiễm siêu vi. tuy nhiên bs sẽ đánh giá túy theo lâm sàng và xn của bạn, ko phải cái nào cao cũng tốt bạn nhé.

StressQua
05-12-2013, 22:02
Nhứt cơ em chỉ cần dùng Vitamine 3B là đủ

Em đang dùng Vitamin B1, B6, B12 trong 1 viên nén. Em đã giảm nhức cơ. Nhưng còn chóng mặt thì còn. Em chụp xuơng cổ, cột sống, siêu âm màu, tất cả bình thuờng, đo điện tim đồ bình thuờng, nảo đồ bình thuờng. Phải nói là ngay cái ngày hôm đó về, em chóng mặt ngay ngày hôm sau. Tới h vẫn còn. Đã vậy còn bị bao tử nữa. sụt 2 kg, bây h chưa cân lại.

StressQua
05-12-2013, 22:03
Trời ạ, em thích WBC cao lên hả? cái đó là công tức bạch cầu, cao quá là bạn đang tình trạng nhiễm trùng, nhiễm siêu vi. tuy nhiên bs sẽ đánh giá túy theo lâm sàng và xn của bạn, ko phải cái nào cao cũng tốt bạn nhé.
:D em chỉ mong nó quay về giá trị như lúc cơ thể em bình thuờng, hồi tháng 10 sức khỏe e đạt lọai 2, em ko mong nó lên cao hơn, vì lên cao thì có thể em bị nhiễm trùng hoặc HIV.

StressQua
05-12-2013, 22:05
XN CTM chỉ khi nào em đang điều trị một bệnh nào đó, tự nhiên k bệnh XN CTM chi vậy trùi
À... cái này là hồ sơ khám tổng quát, e hay đi khám tổng quát định kỳ, 6 tháng 1 lần :) em lưu hết hồ sơ lại đó anh.

HIV/AIDS..
trời ơi, lại hiểu nhầm nữa rồi, nó cao lên là bị HIV hả? thôi em đừng làm combo nữa tốn tiền, làm công thức máu biết HIV rồi. anh bó tay em luôn. hiểu sai rồi em ạ? hiv chỉ có xn hiv mới biết thôi nhe.

StressQua
Suy nghĩ quá thành ra có nick STRESS QUÁ không đau đầu,nhứt óc ,mệt mỏi mới là chuyện lạ.

Dạ, em cũng nghi là do stress quá, e khóc lóc, không ngủ vài đêm

StressQua
05-12-2013, 22:07
trời ơi, lại hiểu nhầm nữa rồi, nó cao lên là bị HIV hả? thôi em đừng làm combo nữa tốn tiền, làm công thức máu biết HIV rồi. anh bó tay em luôn. hiểu sai rồi em ạ? hiv chỉ có xn hiv mới biết thôi nhe.
:D em sợ sợ thế thôi, sợ quá nên đâm ra hoan tưởng.

Tuanmecsedec
05-12-2013, 22:12
Dạ, em cũng nghi là do stress quá, e khóc lóc, không ngủ vài đêm

Bạn không ngủ vài đêm,hỏi sao mà không bị chóng mặt.Tắt máy tính ngủ liền 3 ngày 3 đêm dùm đi sẽ hết chóng mặt :monkeys10:

StressQua
05-12-2013, 22:13
Mà em nghĩ nó xúông thấp là do thuốc chống viêm lóet dạ dày gây ra, em nghĩ vậy, nó làm giảm bạch cầu.

StressQua
05-12-2013, 22:15
Bạn không ngủ vài đêm,hỏi sao mà không bị chóng mặt.Tắt máy tính ngủ liền 3 ngày 3 đêm dùm đi sẽ hết chóng mặt :monkeys10:

Nhắm mắt nghỉ tới Hờ I Vờ, không ngủ đuợc anh, chỉ có buổi đêm mới ngủ đuợc, còn ban ngày em không ngủ đuợc.

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 22:17
Em đang dùng Vitamin B1, B6, B12 trong 1 viên nén. Em đã giảm nhức cơ. Nhưng còn chóng mặt thì còn. Em chụp xuơng cổ, cột sống, siêu âm màu, tất cả bình thuờng, đo điện tim đồ bình thuờng, nảo đồ bình thuờng. Phải nói là ngay cái ngày hôm đó về, em chóng mặt ngay ngày hôm sau. Tới h vẫn còn. Đã vậy còn bị bao tử nữa. sụt 2 kg, bây h chưa cân lại.
Bạn chóng mặt cò thể mua 1 ly nước mía nguyên chất về đung sôi tắt ngay bếp rùi để hơi âm ấm và uống sẽ giúp cho bạn rất nhiều

HIV/AIDS..
05-12-2013, 22:17
ây za. đừng xoắn nữa, làm y như anh Tuấn nói kìa, tất cả sẽ ổn thôi.

StressQua
05-12-2013, 22:18
Bạn chóng mặt cò thể mua 1 ly nước mía nguyên chất về đung sôi tắt ngay bếp rùi để hơi âm ấm và uống sẽ giúp cho bạn rất nhiều

Hèn gì, hồi nãy bạn gái e mua cho e 1 ly nuớc mía, uống vào thấy đở đở chóng mặt

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 22:20
Hèn gì, hồi nãy bạn gái e mua cho e 1 ly nuớc mía, uống vào thấy đở đở chóng mặt
Uống thường xuyên nhưng đun sôi và tắt ngay bếp để âm ấm uống sẽ tốt hơn nhiều

HIV/AIDS..
05-12-2013, 22:22
:monkeys25: Nhưng em cũng ráng ăn uống nhiều chất dinh dưỡng nữa nhe.

StressQua
05-12-2013, 22:58
:monkeys25: Nhưng em cũng ráng ăn uống nhiều chất dinh dưỡng nữa nhe.

Em mới quất tô phở gà về, thấy cũng khỏe khỏe ra 1 chút

StressQua
06-12-2013, 10:24
SÁng nay em chạy lên bệnh viện Tai Mủi Họng khám tổng quát. Bác sĩ xem xong nói e bị viêm xoang nhẹ, họng có amidan ( 2 cái này e bị từ truớc tới giờ rồi). Còn tai thì bình thường. Em hỏi lưỡi có bị làm sao không? Bác sĩ nói bình thường. Em hỏi e có nghe nói cái bệnh "bạch sản ở luỡi", lưỡi e có bị cái đó không? Bác sĩ nói: không, không phải, cái này là do đánh luỡi nhiều quá, đừng đánh lưỡi nữa. Mà đúng là e có đánh lưỡi nhiều thật, em còn dùng mật ong trộn nghệ bột đánh nữa, vì em sợ bị tưa lưỡi. Đây là cái luỡi của em.

songchungvoi_HIV
06-12-2013, 10:27
SÁng nay em chạy lên bệnh viện Tai Mủi Họng khám tổng quát. Bác sĩ xem xong nói e bị viêm xoang nhẹ, họng có amidan ( 2 cái này e bị từ truớc tới giờ rồi). Còn tai thì bình thường. Em hỏi lưỡi có bị làm sao không? Bác sĩ nói bình thường. Em hỏi e có nghe nói cái bệnh "bạch sản ở luỡi", lưỡi e có bị cái đó không? Bác sĩ nói: không, không phải, cái này là do đánh luỡi nhiều quá, đừng đánh lưỡi nữa. Mà đúng là e có đánh lưỡi nhiều thật, em còn dùng mật ong trộn nghệ bột đánh nữa, vì em sợ bị tưa lưỡi. Đây là cái luỡi của em.

Nhìn cái lưỡi là muốn cắt rùi đem khìa với nước dừa và ngủ vị hương rùi, lưỡi bác bình thường có gì đâu. Đúng như cái nick. Stress đúng phát điên

Tuanmecsedec
06-12-2013, 10:28

Vậy là Bác Sỹ đã trả ổn rồi lo gì nữa.

Chí Phoèo
06-12-2013, 10:29
Hết hồn..tính le lưỡi nhát ma hã đạ ca..lưỡi bình thường mà có gì đâu:monkeys14:

StressQua
06-12-2013, 10:30
Tại em thấy mấy cái hột luỡi nó dài dài như lông :(

StressQua
06-12-2013, 10:34
Vậy là Bác Sỹ đã trả ổn rồi lo gì nữa.

Hồi sáng hoang mang thế nào, lúc khám ra không để ý đèn đỏ, quẹo trái Lý Chính Thắng thế là bị anh công an phạt, mất 500K vì không mang bằng lái. Mà bằng lái cũng bị mất rồi, hồi tháng 7, trộm nó vào nhà lấy hết trơn, cái bóp nó cũng lấy, giấy tờ nó cũng không thèm gọi cho em, để em chuộc lại. :((

songchungvoi_HIV
06-12-2013, 10:37
Tại em thấy mấy cái hột luỡi nó dài dài như lông :(
Tại sao cứ thích tự chuẩn đoán bệnh cho mình. Bạn muốn biết bạch sản dạng long thì vào đây xem: Những điều cần biết về bạch sản dạng lông (http://diendanhiv.vn/threads/3005-Nhung-dieu-can-biet-ve-bach-san-dang-long)

StressQua
06-12-2013, 10:39
Tại sao cứ thích tự chuẩn đoán bệnh cho mình. Bạn muốn biết bạch sản dạng long thì vào đây xem: Những điều cần biết về bạch sản dạng lông (http://diendanhiv.vn/threads/3005-Nhung-dieu-can-biet-ve-bach-san-dang-long)

Tối qua em xem bài này của anh rồi, coi xong thấy luỡi ngứa ngứa, nên sáng nay đi khám :((

StressQua
06-12-2013, 10:53
Tối qua đang ngủ ngon, bổng dưng nằm mơ thấy có thằng kia nó cầm cái bảng ghi chữ HIV, xong nó dập cái bản 1 cái bụp như lúc người ta chuẩn bị đóng phim, dập 1 cái la "action" vậy đó. Thế là e bật dậy, khóc 1 hơi tới sáng. Hôm qua cũng thế, đang ngủ ngon, tự dưng có tiếng nói thì thầm, "mày bị HIV" thế là bật dậy la ó om sòm :((

songchungvoi_HIV
06-12-2013, 11:00
Tối qua đang ngủ ngon, bổng dưng nằm mơ thấy có thằng kia nó cầm cái bảng ghi chữ HIV, xong nó dập cái bản 1 cái bụp như lúc người ta chuẩn bị đóng phim, dập 1 cái la "action" vậy đó. Thế là e bật dậy, khóc 1 hơi tới sáng. Hôm qua cũng thế, đang ngủ ngon, tự dưng có tiếng nói thì thầm, "mày bị HIV" thế là bật dậy la ó om sòm :((

Rối loạn tâm thần vì 'bóng ma' HIV

Tuanmecsedec
06-12-2013, 11:00

Chính vì sự lo lắng suy nghĩ QUÁ NHIỀU VỀ HIV,đã tác động đến dây thần kinh,tối ngủ thần kinh quay lại cuốn phim tiền ẩn trong đầu khi suy nghĩ quá nhiều trước đó.

Nguyen Ha
06-12-2013, 12:45

Trời ơi! Khổ thân quá! Tâm lý nặng nề quá rồi. Bạn dành thời gian đọc lại toàn bộ những gì mọi người đã chia sẻ cho bạn và xả stress đi không là phải nhập viện điều trị thần kinh đấy.

HIV/AIDS..
06-12-2013, 13:05

Cái lưỡi này mà luộc, thái mỏng cuốn bánh tráng chấm mắm nêm thì còn gì bằng. kakaka. Ghẹo em thôi em trai à, lưỡi em bình thường nhé. có điều cái đầu em bây giờ ko được bình thường, em bị ám ảnh bởi HIV kể cả trong giấc ngủ. em có thể đến khám ở bs tâm lý để được hướng dẫn cách ổn định tâm lý nhé.

StressQua
06-12-2013, 20:31
Tại sao ngay cả khi người ta bị HIV, người ta vẫn sống vui vẻ khỏe mạnh, còn mình không có nguy cơ thì lại u sầu than thở, thật là mất mặt quá :(