PDA

View Full Version : dũng cảm đi xét nghiệm,kết quả âm tính với hiv ag/ab combo

Nguyen Dinh Nam
05-12-2013, 20:03
làn đầu tiên xin cảm ơn các anh chị trên diễn đàn đã động viên em đi xét nghiẹm,chiều hom nay em lấy quyết tâm đi xét nghiệm sau 3 tuần 2 ngày quan hệ tình dục khong an toàn tại bệnh viên hồng ngọc,theo anh chị với kết quả combo âm tính ở ngày thu 23,đầu tuần thứ 4 này em có thể yên tâm ngủ ngon được chua,em có phải đi xét nghiệm nữa ko,em sợ xét nghiệm lắm rồi,em có hỏi cô y tá,họ bảo kết quả này yên tâm rồi,gân như 100% an toàn.hjhjh:zk2044:, anh chị cho em hỏi là kết quả xét nghiệm của em đã thật sư yên tâm chưa,liệu em phải đi xét nghiêm nữa ko,nếu em đi xét nghjem tiếp liệu có bị dương tính nữa ko,

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 20:07
làn đầu tiên xin cảm ơn các anh chị trên diễn đàn đã động viên em đi xét nghiẹm,chiều hom nay em lấy quyết tâm đi xét nghiệm sau 3 tuần 2 ngày quan hệ tình dục khong an toàn tại bệnh viên hồng ngọc,theo anh chị với kết quả combo âm tính ở ngày thu 23,đầu tuần thứ 4 này em có thể yên tâm ngủ ngon được chua,em có phải đi xét nghiệm nữa ko,em sợ xét nghiệm lắm rồi,em có hỏi cô y tá,họ bảo kết quả này yên tâm rồi,gân như 100% an toàn.hjhjh:zk2044:, anh chị cho em hỏi là kết quả xét nghiệm của em đã thật sư yên tâm chưa,liệu em phải đi xét nghiêm nữa ko,nếu em đi xét nghjem tiếp liệu có bị dương tính nữa ko,
Bạn XN combo sau nguy cơ 23 ngày tạm khả quan bạn vẫn phải XN và kết luận ở tuần 12 theo khuyến cáo đó là quy định

Nguyen Dinh Nam
05-12-2013, 20:13
Bạn XN combo sau nguy cơ 23 ngày tạm khả quan bạn vẫn phải XN và kết luận ở tuần 12 theo khuyến cáo đó là quy định

lại phải xet ngjem tiếp hả a,em sợ lắm rồi,em tưởng xét nghiêm combo là an toàn 10%,vì chủa có ai 4 tuần âm tính mà sau lại dương mà a,vậy theo anh em có an toàn cao ko,em sợ lắm

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 20:18
lại phải xet ngjem tiếp hả a,em sợ lắm rồi,em tưởng xét nghiêm combo là an toàn 10%,vì chủa có ai 4 tuần âm tính mà sau lại dương mà a,vậy theo anh em có an toàn cao ko,em sợ lắm
Nếu 4 tuần AT mà bạn muốn sau 12 tuần DT dễ lắm, tiếp tục tìm nguy cơ mới

HIV/AIDS..
05-12-2013, 20:19
Kết quả của em là an tâm rồi, xn nữa là thủ tục theo khuyến cáo thôi. còn em hỏi "nếu em đi xét nghjem tiếp liệu có bị dương tính nữa ko". anh trả lời với em rằng: sẽ âm tính nếu em đừng tạo nguy cơ mới. còn muốn dương tính thì tạo nguy cơ mới như anh songchung chia sẽ.

Charles
05-12-2013, 20:22
Nếu 4 tuần AT mà bạn muốn sau 12 tuần DT dễ lắm, tiếp tục tìm nguy cơ mới

Chuẩn đấy anh Hiếu.
Nếu bạn không chịu tìm nguy cơ mới thì cứ yên tâm chờ sau 12 tuần theo khuyến cáo đê.

Nguyen Dinh Nam
05-12-2013, 20:22
Kết quả của em là an tâm rồi, xn nữa là thủ tục theo khuyến cáo thôi. còn em hỏi "nếu em đi xét nghjem tiếp liệu có bị dương tính nữa ko". anh trả lời với em rằng: sẽ âm tính nếu em đừng tạo nguy cơ mới. còn muốn dương tính thì tạo nguy cơ mới như anh songchung chia sẽ.
em cảm ơn anh,em sợ lắm rồi,mà nếu tuần 12 em đi xét nghiệm lại mà dương tính thì chết em.liệu phương pháp combo này em có thể ăn ngon ngủ yên duoc chua a

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 20:24
em cảm ơn anh,em sợ lắm rồi,mà nếu tuần 12 em đi xét nghiệm lại mà dương tính thì chết em.liệu phương pháp combo này em có thể ăn ngon ngủ yên duoc chua a
Sao bạn cứ thích hỏi mà không chịu đọc vậy ta. Bạn có biết đọc không, nêu k biết nói xong chung dạy cho bạn đọc.

Tuanmecsedec
05-12-2013, 20:26

Bạn tìm hiểu ở đây ; Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

Nguyen Dinh Nam
05-12-2013, 20:27
Sao bạn cứ thích hỏi mà không chịu đọc vậy ta. Bạn có biết đọc không, nêu k biết nói xong chung dạy cho bạn đọc.
em sơ rồi,có cho vàng cũng không quan hệ bừa bãi đâu,liệu tuần thứ 12 sẽ là âm tính phải ko a

HIV/AIDS..
05-12-2013, 20:27
Tôi nghĩ là những chia sẽ trên đây là rõ ràng rồi, em chịu khó đọc và tự trả lời cho mình được rồi.

Nguyen Dinh Nam
05-12-2013, 20:32
hic,em chẳng dám đi xn nữa,sợ quá

songchungvoi_HIV
05-12-2013, 20:43
hic,em chẳng dám đi xn nữa,sợ quá
Bạn phải XN ở 12 tuần là kết luận. Bạn cứ nghĩ thế này: Quy trình SX nước đóng chai, bạn nhìn trên băng chuyền thấy chai nước thành phần gồm có nước, nấp đậy, nhưng nếu k đc kiểm duyệt và đúng thùng thì k thể ra thị trường bán cho người tiêu dùng. Bạn cũng thế, KQ 4 tuần AT bạn thấy rõ mười mươi nhưng vẫn phải đến khâu cuối 12 tuần kết luận, đó là nguyên tắt

Nguyen Dinh Nam
06-12-2013, 19:49
chào các anh chị,cả đêm qua em mất ngủ vì lo sợ,kết quả xét nghiệm combo hiv- ag/ab liệu có chính xác ko,em sợ đến tuần 12 xét nghiệm lại dương tính lắm,cả tháng này em sụt cân nhièu quá,sốt cao 40 dô liền,em sợ lam,liệu em có an toàn ko anh chị:monkeys50:

Tuanmecsedec
06-12-2013, 19:54
chào các anh chị,cả đêm qua em mất ngủ vì lo sợ,kết quả xét nghiệm combo hiv- ag/ab liệu có chính xác ko,em sợ đến tuần 12 xét nghiệm lại dương tính lắm,cả tháng này em sụt cân nhièu quá,sốt cao 40 dô liền,em sợ lam,liệu em có an toàn ko anh chị:monkeys50:

Bạn vui lòng đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

Nguyen Dinh Nam
06-12-2013, 19:56
Bạn vui lòng đọc lại những gì mọi người đã tư vấn.

em đọc r,sao em vẫn cứ sợ,liêu có bi dương tính tuần 12 k á

Nguyen Dinh Nam
06-12-2013, 20:22
so quá các anh ơi

Nguyen Ha
06-12-2013, 20:28
so quá các anh ơi
Bạn cứ yên tân chờ 12 tuần xét nghiệm theo khuyến cáo.

Nguyen Dinh Nam
06-12-2013, 20:33
Bạn cứ yên tân chờ 12 tuần xét nghiệm theo khuyến cáo.
hic,chị ơi,sao gio thoi gian như dịa ngục ấy,mãi ko hết 1 ngày,liệu ket quả 4 tuần an tâm ko ạ