PDA

View Full Version : Giúp em về nhổ răng

Factory
02-08-2018, 00:26
Em định nhổ răng khôn nhưng ra bệnh viện người ta nói phải xét nghiệm máu trong đó có hiv nữa. Cô cách nào được nhổ mà ko phải xét nghiệm ko anh chị.

Charles
02-08-2018, 06:46
Em định nhổ răng khôn nhưng ra bệnh viện người ta nói phải xét nghiệm máu trong đó có hiv nữa. Cô cách nào được nhổ mà ko phải xét nghiệm ko anh chị.

Răng khôn liên quan đến rất nhiều giây thần kinh nên khi nhổ răng khôn phải kiểm tra rất kỹ lưỡng, bạn nên đến Bệnh viện và tuân thủ theo quy tắc, không nên vì sợ XN HIV mà có ý định tìm nơi nhổ bừa, đã có nhiều người vì nhổ bừa mà sau đó đã bị bệnh về thần kinh không kiểm soát nổi bản thân nữa.

Tuanmecsedec
03-08-2018, 07:32

Trong nguyên tắc nhổ răng,nhất là răng khôn sẽ được kiểm tra máu,ví dụ có bị máu loãng hay không hoặc nhóm máu và trong đó có xét nghiệm HIV.

Nhưng Tuanmecsdec nói ở đây là bệnh viên lớn mới làm như vậy,còn những phòng phám nhổ răng tư nhận sợ người ta bỏ qua khâu này.