PDA

View Full Version : Quan hệ có dùng bao cao su và kích dục bằng miệng

batcanmotlan
03-08-2018, 09:24
BQT cho mình hỏi hôm qua 01/08 mình có quan hệ với GMD, cô ấy có dùng miệng kích thích dương vật của mình , nhưng mình ko dùng miệng kích thích âm hộ, mình có quan hệ nhưng dùng bao cao su, có thời điểm mình dùng tay để kích thích âm hộ nhưng tay ko bị trầy sước gì (trước khi quan hệ mình có hôn ạ và tình trạng của cô gái kia thì ko biết có bị HIV không), thời gian xâm nhập âm đạo là khoảng hơn 1 phút. Trường hợp của mình có nguy cơ không ạ . Và có nên dùng thuốc chống phơi nhiễm ko a. mong BQT trả lời sớm do mới chưa đầy 48h ạ vẫn còn thời gian uống PEP.

Charles
03-08-2018, 11:57
BQT cho mình hỏi hôm qua 01/08 mình có quan hệ với GMD, cô ấy có dùng miệng kích thích dương vật của mình , nhưng mình ko dùng miệng kích thích âm hộ, mình có quan hệ nhưng dùng bao cao su, có thời điểm mình dùng tay để kích thích âm hộ nhưng tay ko bị trầy sước gì (trước khi quan hệ mình có hôn ạ và tình trạng của cô gái kia thì ko biết có bị HIV không), thời gian xâm nhập âm đạo là khoảng hơn 1 phút. Trường hợp của mình có nguy cơ không ạ . Và có nên dùng thuốc chống phơi nhiễm ko a. mong BQT trả lời sớm do mới chưa đầy 48h ạ vẫn còn thời gian uống PEP.

Trường hợp bạn kể không có nguy cơ HIV, không cần uống thuốc phơi nhiễm.

Tuanmecsedec
03-08-2018, 13:39

Bạn quan hệ trực tiếp có dùng bao cao su thì không có sao,còn vấn đề kích dục bằng miệng thì :

Kích dục bằng miệng với HIV thì bạn yên tâm.Vì chính môi trường kiềm (enzyme ) trong tuyến nước bọt làm bất hoạt HIV và trong tuyến nước bọt không có HIV.bạn chỉ cần kiểm tra các bệnh tình dục khác thôi.

Thường viêm gan B xét nghiệm sau nguy cơ từ 1>3 tháng.Tuanmecsedec từng có trao đổi Bác Sỹ chuyên khoa gan trả lời viêm gan B có thể xét nghiệm :

HbsAg viết tắt từ tiếng Anh là “Hepatitis B surface antigen”, là một chất có ở bề mặt virus, do đó có HbsAg trong máu (gọi là HbsAg dương tính) nghĩa là có sự hiện diện của HBV trong máu, đồng nghĩa với cơ thể bị nhiễm HBV. HbsAg xuất hiện trong máu từ 1- 8 tuần sau khi cơ thể tiếp xúc với HBV.

Thường Lậu có biểu hiện từ 3>7 ngày,nếu quá 7 ngày bạn không có biểu hiện như đi tiểu đau rát ,chảy mủ thì yên tâm mình không bị.Còn sùi mào gà thường biểu hiện từ 10>90 ngày.

Giang mai hay viêm gan B thì xét nghiệm mới biết bạn,bạn xét nghiệm sau 1>3 tháng.

Tuanmecsedec từng trao đổi với Bác Sỹ Cao Hữu Nghĩa viện Pasteur với giang mai có thể xét nghiệm phương pháp TPHA giai đoạn 1 sau 1 tháng.

batcanmotlan
04-08-2018, 08:01
+ thế nếu lúc mình kết thúc quan hệ, mình dùng tay sờ vào bao cao su để tháo bị dính dịch âm đạo rồi sờ vào DV thì có bị nhiễm HIV không BQT?
+ nếu đeo bao cao su cho dương vật nhưng phần hai bộ cà bên ngoài bị dính dịch của âm hộ tràn ra ngoài có việc gì ko ?
+ Dùng tay kích thích âm đạo xong rồi cho ra ngoài, rồi chạm phải dương vật hoặc dính vào mồm thì có việc gì ko ạ?

Charles
04-08-2018, 08:02
+ thế nếu lúc mình kết thúc quan hệ, mình dùng tay sờ vào bao cao su để tháo bị dính dịch âm đạo rồi sờ vào DV thì có bị nhiễm HIV không BQT?
+ nếu đeo bao cao su cho dương vật nhưng phần hai bộ cà bên ngoài bị dính dịch của âm hộ tràn ra ngoài có việc gì ko ?
+ Dùng tay kích thích âm đạo xong rồi cho ra ngoài, rồi chạm phải dương vật hoặc dính vào mồm thì có việc gì ko ạ?

Không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
04-08-2018, 13:55

Cả 3 điều bạn lo lắng không có nguy cơ.

batcanmotlan
08-08-2018, 10:00
Như ở trên đã trình bày mùng 01/08 mình có hôn GMD, đến hôm nay 08/08 mình thấy ở trong mồm có một vết lở nhỏ nhưng không đau như bị nhiệt miệng, các biểu hiện khác ở trong miệng ko có như họng miệng sưng đỏ, đau rát, ko có mủ trắng và sưng hạch. Liệu mình có bị lậu hay bị nhiệt miệng ạ. Mong BQT tư vấn giúp !

Charles
08-08-2018, 10:27
Như ở trên đã trình bày mùng 01/08 mình có hôn GMD, đến hôm nay 08/08 mình thấy ở trong mồm có một vết lở nhỏ nhưng không đau như bị nhiệt miệng, các biểu hiện khác ở trong miệng ko có như họng miệng sưng đỏ, đau rát, ko có mủ trắng và sưng hạch. Liệu mình có bị lậu hay bị nhiệt miệng ạ. Mong BQT tư vấn giúp !

Như thế là bình thường thôi bạn.

batcanmotlan
08-08-2018, 10:37
vậy là có bị lậu ko BQT ?

Charles
08-08-2018, 11:05
vậy là có bị lậu ko BQT ?

Đó không phải bị lậu bạn.

Tuanmecsedec
08-08-2018, 14:00

Không phải bị lậu bạn.