PDA

View Full Version : Mổ rò hậu môn

A Little Wings
06-08-2018, 19:48
Dạ em chào các anh chị, em là thành viên mới, 2 tuần trước em bị rò hậu môn, đi bệnh viện quận được chỉ định sẽ phẫu thuật, nhưng bác sĩ test Elisa phát hiện em (+) nên đã từ chối mổ ngay lập tức.
Trong lúc đau đớn tuyệt vọng thì em may mắn biết được bác sĩ Phấn, bác đã đồng ý mổ cho em. Vì còn rất đau ở vết mổ nên em chưa đi đăng kí điều trị ARV được.
Có anh chị nào từng ở trường hợp như em có thể chia sẻ cho em được không ạ. Em có thể lành vết thương bình thường được không khi mỗi lần thay băng hay mổ lại thì rất là đau đớn.
Em cảm ơn anh chị ạ.

Tuanmecsedec
07-08-2018, 08:19
Dạ em chào các anh chị, em là thành viên mới, 2 tuần trước em bị rò hậu môn, đi bệnh viện quận được chỉ định sẽ phẫu thuật, nhưng bác sĩ test Elisa phát hiện em (+) nên đã từ chối mổ ngay lập tức.
Trong lúc đau đớn tuyệt vọng thì em may mắn biết được bác sĩ Phấn, bác đã đồng ý mổ cho em. Vì còn rất đau ở vết mổ nên em chưa đi đăng kí điều trị ARV được.
Có anh chị nào từng ở trường hợp như em có thể chia sẻ cho em được không ạ. Em có thể lành vết thương bình thường được không khi mỗi lần thay băng hay mổ lại thì rất là đau đớn.
Em cảm ơn anh chị ạ.

Bạn cứ để vết thương lành hẳn thì mới đăng ký điều trị.

Phuongkhang
26-12-2018, 10:00
Em cảm ơn anh chị ạ.
Bạn ơi giờ bạn sao rồi? Mình cũng bị rò hậu môn và chuẩn bị qua bác Phấn mổ đây, mổ có đau lắm không bạn? Bao lâu mới lành? Mình sọ lắm

degiocuondi2018
26-12-2018, 10:40
Chi phí như nào vậy bạn

Benny3240
13-01-2019, 11:19
Bạn ơi giờ bạn sao rồi? Mình cũng bị rò hậu môn và chuẩn bị qua bác Phấn mổ đây, mổ có đau lắm không bạn? Bao lâu mới lành? Mình sọ lắm
Bạn mổ chưa bạn, cho mình ít thông tin với

Nguoimangtamsu89
13-01-2019, 12:05
Em cảm ơn anh chị ạ.
Bạn ơi ! Cho mình xin địa chỉ hay số đt bác sĩ Phấn đc ko? Mình cũng giống như bạn... cản ơn bạn

Nguoimangtamsu89
13-01-2019, 12:15
Bạn làm ơn cho mình xin địa chỉ hay đt bác sĩ Phấn giúp nha bạn, cảm ơn bạn

Phuongkhang
13-01-2019, 15:43
Bạn làm ơn cho mình xin địa chỉ hay đt bác sĩ Phấn giúp nha bạn, cảm ơn bạn
Địa chỉ phòng khám đa khoa xóm mới : số 332 đường phạm văn chiêu p9 gò vấp, Sđt ‭028 38948846‬

Phuongkhang
13-01-2019, 15:44
Bạn mổ chưa bạn, cho mình ít thông tin với
mình mổ được hơn 3 tuần rồi bạn! Bs Phấn rất ân cần với người có H

Nguoimangtamsu89
13-01-2019, 16:36
Cảm ơn bạn nhiều ! Bạn có thể cho mình xin số đt đc ko? Để mình xin bạn tư vấn vài điều giúp mình

Tuanmecsedec
13-01-2019, 16:38
Cảm ơn bạn nhiều ! Bạn có thể cho mình xin số đt đc ko? Để mình xin bạn tư vấn vài điều giúp mình

Bạn điện thoại Bác Sĩ Phấn làm tại BV Bình Dân Tp HCM: 0909 614 762.

Kkale
15-02-2019, 08:02
Mấy bạn mổ r cho mình hỏi có hết hẳn k vậy
mình bị cũng lâu r tính di mổ mà k biet ở đâu mỏ tốt và cho ng bị H

Hoihancungdaquamuon
15-02-2019, 09:10
Các bạn cho mình hỏi vì sao bác sĩ biết mình có H lại từ chối phẫu thuật ngay lập tức là sao vậy

degiocuondi2018
15-02-2019, 09:49
Vì bác sỹ sợ bị lây nhiễm k an toàn cho bản thân. Thứ 2 bệnh nhân H sức đề kháng kém cd4 thấp nên khi mổ dễ bị nhiễm trùng nhiễm khuẩn dễ bị biến chứng sau phẫu thuật

Hoihancungdaquamuon
15-02-2019, 13:37
Vì bác sỹ sợ bị lây nhiễm k an toàn cho bản thân. Thứ 2 bệnh nhân H sức đề kháng kém cd4 thấp nên khi mổ dễ bị nhiễm trùng nhiễm khuẩn dễ bị biến chứng sau phẫu thuật

Thế là nếu có bệnh thì chỉ có thể uống thuốc mà k đc làm phẫu thuật bất cứ gì ạ. Vậy thì khác nào là đang giết con ngta đâu bạn

Mrb20
13-03-2019, 18:53
Thế là nếu có bệnh thì chỉ có thể uống thuốc mà k đc làm phẫu thuật bất cứ gì ạ. Vậy thì khác nào là đang giết con ngta đâu bạn

Thực tế người bị nhiễm vết thương khó lành và dễ bị nhiễm trùng. M cũng đi khám và mổ bác sĩ cũng tư vấn nên dùng thuốc (vì m không bị đau).xong m vẫn mún mổ họ vẫn làm xn và phẩu thuật chăm sóc m chu đáu. Sau mổ m uống nhìu kháng sinh để vet thương lành. Ve phía bv thì 1 số từ chối. M chọn bv quốc tế nên đc tiếp đón tốt.

Happyme
28-04-2023, 00:14
bạn ơi bạn đã mổ và hiện tại sk bạn thế nào rồi?! Do mình sợ tái phát và vết thương khó lành nên chưa dám…
bạn ơi cho mình thông tin liên lạc với…

Happyme
28-04-2023, 00:16
Thực tế người bị nhiễm vết thương khó lành và dễ bị nhiễm trùng. M cũng đi khám và mổ bác sĩ cũng tư vấn nên dùng thuốc (vì m không bị đau).xong m vẫn mún mổ họ vẫn làm xn và phẩu thuật chăm sóc m chu đáu. Sau mổ m uống nhìu kháng sinh để vet thương lành. Ve phía bv thì 1 số từ chối. M chọn bv quốc tế nên đc tiếp đón tốt. bạn ơi hiện sk thế nào ạ…
bạn cho mình thông tin liên lạc với mình rất hoang mang ạ