PDA

View Full Version : xét nghiệm hiv Elisa Ag/Ab sau nguy cơ 2năm âm tính (0.08)

hôihan
08-08-2018, 15:07
Xin chào anh chi trong diễn đàn.Cho em hỏi: em có nguy cơ cách đây 2năm,em mới xét nghiệm hiv Elisa Ag/Ab âm tính không phát hiện kháng thể kháng hiv(0.08).Em không biết pp Elisa Ag/Ab la pp xét nghiệm gi.độ chín xác co cao không.với kết quả xét nghiệm Elisa Ag/Ab của em thì em đã an toàn chưa.cám ơn anh chi nhiều.

Tuanmecsedec
08-08-2018, 15:18
Xin chào anh chi trong diễn đàn.Cho em hỏi: em có nguy cơ cách đây 2năm,em mới xét nghiệm hiv Elisa Ag/Ab âm tính không phát hiện kháng thể kháng hiv(0.08).Em không biết pp Elisa Ag/Ab la pp xét nghiệm gi.độ chín xác co cao không.với kết quả xét nghiệm Elisa Ag/Ab của em thì em đã an toàn chưa.cám ơn anh chi nhiều.

Sau 2 năm bạn xét nghiệm dù là phương pháp nào thì cũng an toàn 100% rồi bạn.

Charles
08-08-2018, 16:00

Trong giấy có ghi Ag/Ab thì đó là phương pháp XN kết hợp tìm kháng nguyên và kháng thể. Bạn đã XN sau nguy cơ 2 năm âm tính thì dù phương pháp nào cũng chính xác 100% rồi.

hôihan
08-08-2018, 21:10
Sau 2 năm bạn xét nghiệm dù là phương pháp nào thì cũng an toàn 100% rồi bạn.
Da em cám ơn anh tuấn nhiều.Tại cơ thể em còn nhiều triệu chứng giống H quá nên cũng hơi lo.

hôihan
08-08-2018, 21:14
Trong giấy có ghi Ag/Ab thì đó là phương pháp XN kết hợp tìm kháng nguyên và kháng thể. Bạn đã XN sau nguy cơ 2 năm âm tính thì dù phương pháp nào cũng chính xác 100% rồi.
Em thây giấy xét nghiệm ghi hiv Elisa Ag/Ab và kết quả tra sau 1tiếng.Em xét nghiệm ở bv ung bướu tphcm.tới giờ triệu chứng H vẫn còn nhiều.hic

Charles
08-08-2018, 22:01
Em thây giấy xét nghiệm ghi hiv Elisa Ag/Ab và kết quả tra sau 1tiếng.Em xét nghiệm ở bv ung bướu tphcm.tới giờ triệu chứng H vẫn còn nhiều.hic

Triệu chứng không bằng kết quả xét nghiệm. Đến kết quả xét nghiệm mà bạn không yên tâm thì botay.com

Tuanmecsedec
09-08-2018, 07:08
Da em cám ơn anh tuấn nhiều.Tại cơ thể em còn nhiều triệu chứng giống H quá nên cũng hơi lo.

Triệu chứng là do suy nghĩ vậy thôi,nếu có thì không có liên quan HIV bạn.

hôihan
10-08-2018, 23:28
Triệu chứng là do suy nghĩ vậy thôi,nếu có thì không có liên quan HIV bạn.
Nguy cơ cuối cùng la cách đây 2năm.còn những nguy cơ trước đó khoảng 3 4năm cũng an toàn phải không anh tuấn.Tại em tính nguy cơ cuối cùng la cách đây 2năm

Charles
11-08-2018, 06:36
Nguy cơ cuối cùng la cách đây 2năm.còn những nguy cơ trước đó khoảng 3 4năm cũng an toàn phải không anh tuấn.Tại em tính nguy cơ cuối cùng la cách đây 2năm

Dù trước đó bạn có bao nhiêu nguy cơ mà XN nguy cơ cuối an toàn nghĩa là bạn không có HIV.

Tuanmecsedec
11-08-2018, 06:44

Uhm !!! Bạn đã an toàn luôn những nguy cơ trước đó.

hôihan
14-08-2018, 16:07
Uhm !!! Bạn đã an toàn luôn những nguy cơ trước đó.

Anh tuấn tư vấn giúp em với.Em lụt lại kết quả xét nghiệm.trong phiếu thu tiền ghi là xét nghiệm Anti HIV (Elisa) còn phiếu trả kết quả lại ghi là HIV Elisa Ag/Ab.Em thấy mọi người nói Anti HIV la như tes nhanh.còn HIV Elisa Ag/Ab là tìm kháng nguyên và kháng thể.Sao tơ giây thu tiền với tơ giấy kết quả xét nghiệm lại khác pp xét nghiệm.Em hoang mang quá.

Tuanmecsedec
14-08-2018, 16:13
Anh tuấn tư vấn giúp em với.Em lụt lại kết quả xét nghiệm.trong phiếu thu tiền ghi là xét nghiệm Anti HIV (Elisa) còn phiếu trả kết quả lại ghi là HIV Elisa Ag/Ab.Em thấy mọi người nói Anti HIV la như tes nhanh.còn HIV Elisa Ag/Ab là tìm kháng nguyên và kháng thể.Sao tơ giây thu tiền với tơ giấy kết quả xét nghiệm lại khác pp xét nghiệm.Em hoang mang quá.

Quan trọng là tờ kết quả trả thôi bạn.

hôihan
14-08-2018, 18:21
Quan trọng là tờ kết quả trả thôi bạn.

Nếu như vậy thì pp xét nghiệm của em la Anti hiv hay hiv Elisa ag/ab.

Nguyen Ha
14-08-2018, 18:37
Anh tuấn tư vấn giúp em với.Em lụt lại kết quả xét nghiệm.trong phiếu thu tiền ghi là xét nghiệm Anti HIV (Elisa) cònphiếu trả kết quả lại ghi là HIV Elisa Ag/Ab .Em thấy mọi người nói Anti HIV la như tes nhanh.còn HIV Elisa Ag/Ab là tìm kháng nguyên và kháng thể.Sao tơ giây thu tiền với tơ giấy kết quả xét nghiệm lại khác pp xét nghiệm.Em hoang mang quá.
Quan trọng là tờ kết quả.

hôihan
14-08-2018, 19:04
Vậy em đa an toàn tuyệt đối sau nguy cơ 2năm chưa.tự nhiên thấy phiếu thu tiền thi pp này.giấy kết quả lại pp khác.làm em lo lắng không biết có trả nhầm kết quả không.hic

Charles
14-08-2018, 19:06
Vậy em đa an toàn tuyệt đối sau nguy cơ 2năm chưa.tự nhiên thấy phiếu thu tiền thi pp này.giấy kết quả lại pp khác.làm em lo lắng không biết có trả nhầm kết quả không.hic

Bạn yên tâm với kết quả đó đi.

Tuanmecsedec
15-08-2018, 07:05
Nếu như vậy thì pp xét nghiệm của em la Anti hiv hay hiv Elisa ag/ab.

HIV Elisa Ag/Ab.