PDA

View Full Version : lấy kim nun qua lửa , kim còn khả nẵng lây nhiễm bệnh

nvtoan251299
11-08-2018, 21:41
dạ em bị mụn bọc , mụn cũng chín rồi , trong nhà có cái kim cũ nên em cũng dùng nó để nặn mụn , trước khi nặn thì em có nun kim qua lửa , thì như vậy liệu kim còn khả năng lây nhiễm bệnh không ạ

Charles
11-08-2018, 22:03
dạ em bị mụn bọc , mụn cũng chín rồi , trong nhà có cái kim cũ nên em cũng dùng nó để nặn mụn , trước khi nặn thì em có nun kim qua lửa , thì như vậy liệu kim còn khả năng lây nhiễm bệnh không ạ

Như vậy bạn yên tâm 100% không có nguy cơ.

nvtoan251299
11-08-2018, 22:23
dạ em thắt mắc là liệu nun kim qua lửa thì liệu viruss hiv hay các bệnh như uốn ván còn khả năng lây nhiễm không

Charles
12-08-2018, 07:13
dạ em thắt mắc là liệu nun kim qua lửa thì liệu viruss hiv hay các bệnh như uốn ván còn khả năng lây nhiễm không

Như thế các bệnh hết khả năng lây nhiễm rồi bạn.

Tuanmecsedec
12-08-2018, 14:54

Bạn yên tâm,những gì bạn kể không có nguy cơ.

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo.