PDA

View Full Version : Anh Tuấn vào tl giúp em câu hỏi khó này đê :D

aimabeit
06-12-2013, 19:11
trên tay có dính máu người bị H (1 giot) sau đó lấy tay khác của mình chùi qua chùi lại khi tới ko còn thấy máu nữa (ko nhìn thấy máu = mắt thường) . Hỏi: nếu chùi như thế thì vi rút có còn trên tay hay ko và có thể lây nhiễm khi gặp vết thương hở ko.( VD: như vết thương ở chân )
Mau tl giúp em nhé

niemtin123
06-12-2013, 19:15
trên tay có dính máu người bị H (1 giot) sau đó lấy tay khác của mình chùi qua chùi lại khi tới ko còn thấy máu nữa (ko nhìn thấy máu = mắt thường) . Hỏi: nếu chùi như thế thì vi rút có còn trên tay hay ko và có thể lây nhiễm khi gặp vết thương hở ko.
Mau tl giúp em nhé

không có nghuy cơ gì đâu bạn , nếu HIV lây như bạn nghĩ thì thế giới này không còn ai kho^ng bị H cả ...

Chí Phoèo
06-12-2013, 19:22
nếu chùi mà tay bị chảy máu thì mới có nguy cơ..mà có phải chùi bằng giấy nhám đâu mà đến nổi rách da^^

aimabeit
06-12-2013, 19:24
nếu chùi mà tay bị chảy máu thì mới có nguy cơ..mà có phải chùi bằng giấy nhám đâu mà đến nổi rách da^^
VD như gặp vết thưởng hở ở chân hay chổ khác ngoài tay thì sao a

Tuanmecsedec
06-12-2013, 19:34
trên tay có dính máu người bị H (1 giot) sau đó lấy tay khác của mình chùi qua chùi lại khi tới ko còn thấy máu nữa (ko nhìn thấy máu = mắt thường) . Hỏi: nếu chùi như thế thì vi rút có còn trên tay hay ko và có thể lây nhiễm khi gặp vết thương hở ko.( VD: như vết thương ở chân )
Mau tl giúp em nhé

Câu hỏi khó thật ta :zk2038::zk2038: Chắc phải nhờ các bé lớp mầm trả lời giúp.

HIV có trong máu.Máu đã được lau sạch,vậy vi rút còn không ta ?.

aimabeit
06-12-2013, 19:36
Dùng tay chùi như thế cũng hết vi rút nữa hã a. A cứ nói thẳng cho em bik chứ đừng an ủi em...

Tuanmecsedec
06-12-2013, 19:39
Dùng tay chùi như thế cũng hết vi rút nữa hã a. A cứ nói thẳng cho em bik chứ đừng an ủi em...

Vấn đề các box chuyên mục HỎI ĐÁP LIÊN QUAN ĐẾN HIV là tư vấn rõ ràng,chứ không phải an ủi.Dù bạn dùng gì để lau,nếu không còn thấy máu tức là không còn sự lây nhiễm.

aimabeit
06-12-2013, 19:42
úi giời cám ơn a nha. nữa tháng nay lo như bò cắn răng . nghe a nói thế nhẹ lòng gì đâu á vs lại tự nhiên mấy bửa nay nổi mụn nước ngứa + ngứa ko lý do làm em bàng hoàng hết sức

Nguyen Ha
06-12-2013, 19:46

Trường hợp của bạn được trả lời rất rõ là không có nguy cơ chứ làm gì có câu nào gọi là an ủi đâu

aimabeit
06-12-2013, 19:49
Trường hợp của bạn được trả lời rất rõ là không có nguy cơ chứ làm gì có câu nào gọi là an ủi đâu
tại vì mình nghĩ là khi chùi hết máu nhưng vi rút chắc sẽ vẫn còn động lại tên tay khi gặp vết thưởng hở có máu nó sẽ đi vào vết thương đó

aimabeit
06-12-2013, 20:08
Vấn đề các box chuyên mục HỎI ĐÁP LIÊN QUAN ĐẾN HIV là tư vấn rõ ràng,chứ không phải an ủi.Dù bạn dùng gì để lau,nếu không còn thấy máu tức là không còn sự lây nhiễm.
tại vì em nghĩ là khi chùi hết máu nhưng vi rút chắc sẽ vẫn còn động lại tên tay khi gặp vết thưởng hở có máu nó sẽ đi vào vết thương đó

Tuanmecsedec
06-12-2013, 20:10
tại vì em nghĩ là khi chùi hết máu nhưng vi rút chắc sẽ vẫn còn động lại tên tay khi gặp vết thưởng hở có máu nó sẽ đi vào vết thương đó

Làm gì có chuyện này bạn.

aimabeit
06-12-2013, 20:13
Làm gì có chuyện này bạn.
ok thanks a lại thêm 1 niềm vui nữa :D