PDA

View Full Version : Cần giải thích hộ kết quả xn hiv và viêm gan B

Thacmac12345
18-08-2018, 21:14
Cách đây khoảng 8 tháng tôi có qh vs gmd ko dùng bcs. Có mua uống ARV trước 72h. Sau đó do công việc nên ko đi xn. Đến 26/1 năm nay tôi đi xn thì kp như trên hình.
Tôi thắc mắc là bác sỉ khoanh cái viêm gan B bảo về tiêm?
Vậy là tiêm phòng hay bị viêm gan B vậy admin... Hiv cũng loại rồi đúng ko?

Charles
18-08-2018, 21:55
Cách đây khoảng 8 tháng tôi có qh vs gmd ko dùng bcs. Có mua uống ARV trước 72h. Sau đó do công việc nên ko đi xn. Đến 26/1 năm nay tôi đi xn thì kp như trên hình.

Kết quả xét nghiệm bạn không bị Hiv và gan B, chỗ mà Bác sĩ khoanh tròn và bảo bạn về tiêm là bảo bạn tiêm phòng gan B, vì chỉ đó khoanh tròn đó là chỉ số kháng biện gan b, do chỉ số này của bạn thấp không đủ bảo vệ nên Bác sĩ mới bảo bạn đi tiên phòng.

Nguyen Ha
18-08-2018, 23:29
Kết quả xét nghiệm của bạn cho thấy bạn không bị HIV và viêm gan b. Còn HBsAb định lượng là < 2 như vậy, với kết quả này bạn chưa có kháng thể bề mặt chống lại virus viêm gan B. Do bs khuyên bạn nên đi tiêm phòng viêm gan B, giúp tạo kháng thể để phòng bệnh một cách tốt nhất.

Tuanmecsedec
19-08-2018, 06:58

Bác Sĩ bảo bạn về tiêm,tức là kêu bạn về tiêm vắc xin phòng ngừa viêm gan B.Vì hiện tại kết qủa của bạn không có nhiễm viêm gan B.Nhưng cơ thể bạn chưa có kháng thể phòng ngừa,vì vậy cần phải tiêm vắc xin.

Còn về HIV bạn xét nghiệm như vậy âm tính thì cũng yên tâm 100% mình an toàn.