PDA

View Full Version : Hớt tóc cạo bị xướt

Minh hieu
21-08-2018, 19:55
Dạ cho em hỏi vấn đề này nửa ạ , chiều nay e có đi hớt tóc , và thợ hớt tóc dùng dao cạo chung người trước e để cạo sơ sơ da sau gáy e thôi ạ , e không biết có chảy máu không nhưng e tắm thì cảm nhận được rát rát ở gáy , từ lúc va chạm dao cạo của người trước rồi đến lượt e tầm 7 phút , nhờ các anh chị tư vấn giúp e ạ , e cám ơn

Nguyen Ha
21-08-2018, 21:17
Dạ cho em hỏi vấn đề này nửa ạ , chiều nay e có đi hớt tóc , và thợ hớt tóc dùng dao cạo chung người trước e để cạo sơ sơ da sau gáy e thôi ạ , e không biết có chảy máu không nhưng e tắm thì cảm nhận được rát rát ở gáy , từ lúc va chạm dao cạo của người trước rồi đến lượt e tầm 7 phút , nhờ các anh chị tư vấn giúp e ạ , e cám ơn

Bạn yên tâm không có nguy cơ trong trường hợp này.

Tuanmecsedec
22-08-2018, 07:53

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

Để tồn tại, virut này bắt buộc phải ký sinh trên một số tế bào sống. Khi ra ngoại cảnh, dưới tác động của môi trường và thiếu nuôi dưỡng, các tế bào sẽ bị huỷ hoại rất nhanh và virut cũng bị hủy hoại theo.