PDA

View Full Version : quan hệ với bạn trai bị tràn tinh dịch

trang92
23-08-2018, 11:18
Gửi Anh chị tư vấn
Em là nữ, xin phép cho em hỏi vấn đề về nguy cơ một chút.

1 tháng trước em có quan hệ với bạn trai em, bọn em có dùng bcs, tuy nhiên khi xuất tinh bạn ấy không rút ra luôn mà tiếp tục quan hệ, khiến tinh dịch bị tràn ra ngoài,
chúng em quan hệ tầm 1~2p nữa. Lúc rút ra thấy dịch ra nhiều, mà em ko biết là của em hay của bạn trai, làm em hết sức hoang mang.
Em sợ tinh dịch của bạn ấy tràn ra, quan hệ tiếp rồi tiếp xúc với bên trong cửa mình em.
Tháng vừa rồi kinh nguyệt em đều, nên em loại trừ khả năng có thai. Nhưng em sợ vì nguy cơ HIV...
Anh chị tư vấn giúp em về trường hợp của em.

Em cám ơn

Charles
23-08-2018, 11:26
Gửi Anh chị tư vấn

1 tháng trước em có quan hệ với bạn trai em, bọn em có dùng bcs, tuy nhiên khi xuất tinh bạn ấy không rút ra luôn mà tiếp tục quan hệ, khiến tinh dịch bị tràn ra ngoài,
chúng em quan hệ tầm 1~2p nữa. Lúc rút ra thấy dịch ra nhiều, mà em ko biết là của em hay của bạn trai, làm em hết sức hoang mang.
Em sợ tinh dịch của bạn ấy tràn ra, quan hệ tiếp rồi tiếp xúc với bên trong cửa mình em.
Tháng vừa rồi kinh nguyệt em đều, nên em loại trừ khả năng có thai. Nhưng em sợ vì nguy cơ HIV...

Em cám ơn

Nếu bạn xác định có tinh dịch tràn ra ngoài trong trường hợp này là có nguy cơ, thời gian đã 1 tháng bạn có thể xét nghiệm Hiv Combo.

trang92
23-08-2018, 11:52
Hic, chết em rồi

trang92
23-08-2018, 12:08
tuần rồi em có đi xét nghiệm máu, nhưng em thấy không có mục xét nghiệm HIV, chỉ xét nghiệm tìm kháng thế Rumbela.
Nhận kết quả bác sĩ nói em có kháng thể IgM rồi, không cần có phải tiêm phòng Rumbela nữa.

Hic anh ơi, có khi nào đó là kháng thể IgM của HIV không anh ? Có khi nào xét nghiệm kháng thể Rumbela mà nhầm thành kháng thể HIV không ạ ?
Vì em thấy nó đều là IgM

Hic chết em rồi,,

Charles
23-08-2018, 12:42
tuần rồi em có đi xét nghiệm máu, nhưng em thấy không có mục xét nghiệm HIV, chỉ xét nghiệm tìm kháng thế Rumbela.
Nhận kết quả bác sĩ nói em có kháng thể IgM rồi, không cần có phải tiêm phòng Rumbela nữa.

Hic anh ơi, có khi nào đó là kháng thể IgM của HIV không anh ? Có khi nào xét nghiệm kháng thể Rumbela mà nhầm thành kháng thể HIV không ạ ?
Vì em thấy nó đều là IgM

Hic chết em rồi,,

Đó không phải là xét nghiệm Hiv. Xét nghiệm Hiv là tự nguyện, vì vậy bạn phải đăng kí Bác sĩ mới xét nghiệm cho bạn.

trang92
23-08-2018, 13:22
Ý em hỏi là, kháng thể Rubela và kháng thể của HIV có giống nhau không ? Vì cùng ghi là kháng thể IgM.
Còn xét nghiệm thì chắc chắn em sẽ đi

Tuanmecsedec
23-08-2018, 14:29
Gửi Anh chị tư vấn

Em cám ơn

Vì em thấy nó đều là IgM

Hic chết em rồi,,

Ý em hỏi là, kháng thể Rubela và kháng thể của HIV có giống nhau không ? Vì cùng ghi là kháng thể IgM.
Còn xét nghiệm thì chắc chắn em sẽ đi

Trường hợp của bạn (Nữ) là người nhận mà bị tràn dịch vào âm đào là có nguy cơ.Còn vấn đề bạn xét nghiệm Rumbela không phải là xét nghiệm HIV,Xét nghiệm HIV phải đăng ký xét nghiệm riêng biệt.Vì vậy bạn cần đi xét nghiệm HIV lại.

trang92
23-08-2018, 14:46
Chết em rồi, có sát xuất nào kháng thể HIV làm phản ứng rumbela dương tính không anh?
Em ở vĩnh phúc thì xét nghiệm combo ở đâu ạ?

Tuanmecsedec
23-08-2018, 15:01
Chết em rồi, có sát xuất nào kháng thể HIV làm phản ứng rumbela dương tính không anh?
Em ở vĩnh phúc thì xét nghiệm combo ở đâu ạ?

Mỗi bệnh là 1 kháng thể khác nhau nhau bạn,ngay cả bạn có xét nghiệm rumbela âm tính thì không có nghĩa là bạn cũng âm tính HIV và ngược lại.Vì vậy bây giờ bạn phải đến bệnh viện đăng ký xét nghiệm HIV thì mới biết.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm có thể xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

trang92
23-08-2018, 15:40
Em cám ơn anh tuấn nhiều.

trang92
04-09-2018, 10:25
Anh chị ơi, hôm rồi em đi xét nghiệm 2 lần. Lúc 6 tuần và gần đây là 8 tuần. Tất cả đều âm tính bằng combo. Bác sĩ nói 1 tháng nữa làm lại, khiên em hơi lo.
1 tháng nữa em định lên ánh dương làm mà không rõ thủ tục ở đó thế nào.2 lần trước ở hoà hảo thì 2 tiêng có kết quả. Còn ở ánh dương là xét nghiệm bằng gì, bao lâu có ạ ? Em cám ơn

yugioh0206
04-09-2018, 10:35
Anh chị ơi, hôm rồi em đi xét nghiệm 2 lần. Lúc 6 tuần và gần đây là 8 tuần. Tất cả đều âm tính bằng combo. Bác sĩ nói 1 tháng nữa làm lại, khiên em hơi lo.
1 tháng nữa em định lên ánh dương làm mà không rõ thủ tục ở đó thế nào.2 lần trước ở hoà hảo thì 2 tiêng có kết quả. Còn ở ánh dương là xét nghiệm bằng gì, bao lâu có ạ ? Em cám ơn
Sau 4 tuần bạn làm xn combo mà âm tính thì kết quả rất khả quan rồi , chốt ở tuần 12 chỉ là thủ tục thôi , chúc bạn sức khỏe

Charles
04-09-2018, 10:50

Thường là Test nhanh tìm kháng thể, kết quả có sau vài chục phút thôi bạn.

trang92
04-09-2018, 11:02
Em cám ơn anh.

trang92
04-09-2018, 11:03
À mà em hỏi, bác sĩ mà hẹn lại trả kết quả sau là xác định đúng không anh?

Charles
04-09-2018, 14:08
À mà em hỏi, bác sĩ mà hẹn lại trả kết quả sau là xác định đúng không anh?

Thời gian trả kết quả là do quy định từng nơi, không thể dựa vào thời gian trả kết quả mà suy ra phương pháp XN được bạn.

Tuanmecsedec
04-09-2018, 14:26

Trung tâm Ánh Dương sau 15>20 phút bạn có kết quả,bạn chỉ cần đến rồi vào phòng tham vấn,sau đó họ sẽ lấy máu xét nghiệm cho bạn.

trang92
10-09-2018, 09:13
Anh chị ơi, em vừa test nhanh HIV 1/2 tại ánh dương được sau 88 ngày, kết quả âm tính anh chị ạ. Mà cô bác sĩ nói phải đủ 90 ngày mới đúng. Nói em cuối tuần làm lại. Làm em lo quá.
Trước đó em đã làm 2 cái combo tuần 6 và 8 AT rồi. Giờ em phải làm lại nữa ko ạ

Nguyen Ha
10-09-2018, 09:20
Anh chị ơi, em vừa test nhanh HIV 1/2 tại ánh dương được sau 88 ngày, kết quả âm tính anh chị ạ. Mà cô bác sĩ nói phải đủ 90 ngày mới đúng. Nói em cuối tuần làm lại. Làm em lo quá.

88 ngày sau nguy cơ xét nghiệm âm tính an toàn 100% dù nguy cơ cao tận 9 tầng mây.

trang92
10-09-2018, 09:28
Huhu vấn đề là loại XN và người tư vấn chị ơi. Cô ấy nói em là xét nghiệm nhanh này ko chính xác nếu chưa đủ 90 ngày. Nêu cô ấy ko khẳng định cho em đc. Muốn khẳng định thì cuối tuần quay lại
Em chẳng biết cái test nhanh đó thế nào mà cứ khư khư đội em đủ 90 ngày.mấy ngày nay em như phát điên rồi, giờ nói em làm lại nữa

trang92
10-09-2018, 10:52
Có anh chị nào tư vấn giúp em với, em lên hoà hảo làm lại combo đây

Tuanmecsedec
10-09-2018, 14:36

Huhu vấn đề là loại XN và người tư vấn chị ơi. Cô ấy nói em là xét nghiệm nhanh này ko chính xác nếu chưa đủ 90 ngày. Nêu cô ấy ko khẳng định cho em đc. Muốn khẳng định thì cuối tuần quay lại
Em chẳng biết cái test nhanh đó thế nào mà cứ khư khư đội em đủ 90 ngày.mấy ngày nay em như phát điên rồi, giờ nói em làm lại nữa

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn đã an toàn.

trang92
10-09-2018, 15:58
Vậy mà sao chị ấy khẳng đinh chắc nịch thế vậy anh Tuấn ? Em nghe nói Ánh Dương có đủ thẩm quyền đề kết luận 1 trường hợp Dương Tính với H. Pasteur nhiều khi còn phải nhờ Ánh Dương xét nghiệm hộ.
Em mong mỏi chờ đợi mãi mới được 12 tuần, tới khi lên thì bị tư vấn chưa đủ ngày, mà em không biết chị ấy có phải bác sĩ không nữa. Trẻ và không mặc áo blue..
Em không biết nữa, xét nghiệm xong mà lòng em vẫn cứ hoang mang...

Tuanmecsedec
10-09-2018, 16:08
Vậy mà sao chị ấy khẳng đinh chắc nịch thế vậy anh Tuấn ? Em nghe nói Ánh Dương có đủ thẩm quyền đề kết luận 1 trường hợp Dương Tính với H. Pasteur nhiều khi còn phải nhờ Ánh Dương xét nghiệm hộ.
Em mong mỏi chờ đợi mãi mới được 12 tuần, tới khi lên thì bị tư vấn chưa đủ ngày, mà em không biết chị ấy có phải bác sĩ không nữa. Trẻ và không mặc áo blue..
Em không biết nữa, xét nghiệm xong mà lòng em vẫn cứ hoang mang...

Bạn đúng là tào lao.Bạn hỏi thì ban quản trị tư vấn,bạn có vẻ không tin thì đừng lên post bài hỏi mà qua bên Ánh Dương mà hỏi nhé.Đúng là vớ vẩn.

trang92
10-09-2018, 16:29
Dạ, em xin lỗi, đâu phải em không tin đâu, mà em chỉ thấy mâu thuẫn giữa 2 đơn vị tư vấn. Nên em thắc mắc thôi.
Anh chị nói sau 12 tuần (84 ngày) chốt lại bằng pp nào cũng được, em tin đó chứ.
Nên em tới cơ sở uy tín là Ánh Dương để làm, cuối cùng bị nói không được chỉ vì thiếu 2 ngày...

trang92
10-09-2018, 16:33
Em chỉ bức xúc về chị ở bên Ánh Dương thôi, một nơi uy tín có thẩm quyền như thế mà không giải thích được rõ cho người xét nghiệm biết.

Charles
10-09-2018, 21:20
Dạ, em xin lỗi, đâu phải em không tin đâu, mà em chỉ thấy mâu thuẫn giữa 2 đơn vị tư vấn. Nên em thắc mắc thôi.
Anh chị nói sau 12 tuần (84 ngày) chốt lại bằng pp nào cũng được, em tin đó chứ.
Nên em tới cơ sở uy tín là Ánh Dương để làm, cuối cùng bị nói không được chỉ vì thiếu 2 ngày...

Thời gian chệnh lệch vài ngày giá trị như nhau, ai nói chênh lệch 2 ngày kết quả không chuẩn là tào lao vớ vẩn.

Tuanmecsedec
11-09-2018, 06:44

Em chỉ bức xúc về chị ở bên Ánh Dương thôi, một nơi uy tín có thẩm quyền như thế mà không giải thích được rõ cho người xét nghiệm biết.

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm có thể xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

trang92
11-09-2018, 06:47
Vậy là em an toàn 100% dù có nguy cơ hả anh? Chiều hôm đó em cũng làm combo tại hoà hảo luôn. Âm tính combo tại ngày thứ 88 anh ạ. Em ko phải XN lại nữa hả anh.

Tuanmecsedec
11-09-2018, 06:49
Vậy là em an toàn 100% dù có nguy cơ hả anh? Chiều hôm đó em cũng làm combo tại hoà hảo luôn. Âm tính combo tại ngày thứ 88 anh ạ. Em ko phải XN lại nữa hả anh.

Tuanmecsedec khẳng định một lần nữa là bạn 100% an toàn.

trang92
11-09-2018, 09:54
Em cám ơn anh nhiều