PDA

View Full Version : Bị quả sầu riêng ở chợ quẹt ạ

chuheocon
23-08-2018, 17:54
Em đi chợ bị trái sầu riêng ngoài chợ quẹt trúng. Cho em hỏi có sao không ạ. 1 vết chảy kha khá máu ạ. Nãy em mua thuốc day xe còn gặp anh nghiện mua kim tiêm. Hên ảnh k có máu me gì. Em còn lại xem quả sầu riêng thì không thấy máu tươi. Mà quả sầu riêng bỏ giữa chợ em sợ khá nhiều ng bị quẹt.

yugioh0206
23-08-2018, 18:10
Em đi chợ bị trái sầu riêng ngoài chợ quẹt trúng. Cho em hỏi có sao không ạ. 1 vết chảy kha khá máu ạ. Nãy em mua thuốc day xe còn gặp anh nghiện mua kim tiêm. Hên ảnh k có máu me gì. Em còn lại xem quả sầu riêng thì không thấy máu tươi. Mà quả sầu riêng bỏ giữa chợ em sợ khá nhiều ng bị quẹt.
Bạn không có nguy cơ gì đâu , H không lây gián tiếp như vậy vì máu ra môi trường tí tắc sẽ khô ngay

chuheocon
23-08-2018, 18:14
Dạ em cũng nghe nói máu khô không lây dc. Nó chỉ bị khi tiêm máu vô trong người. Chờ các bosss vô chốt ạ. Em xem mấy quả sầu riêng thì k có máu ai rơi giọt giọt

chuheocon
23-08-2018, 18:19
Em lo là quả sầu riêng đó hàng trăm ng qua lại thôi ạ

Nguyen Ha
23-08-2018, 20:35

Quả sầu riêng không thể làm lây nhiễm HIV.

Nguyen Ha
23-08-2018, 20:35

Quả sầu riêng không thể làm lây nhiễm HIV.

chuheocon
23-08-2018, 23:38
Dạ em lo trăm người đi qua đi lại đi tới đi lui quanh đó đó a. Em nhớ là em bị quẹt cũng 3 4s giây sau mới chảy máu ra. Máu khá nhiều. Em có quay lại quả sầu riêng thì k có máu tươi.

Nguyen Ha
24-08-2018, 00:19
Dạ em lo trăm người đi qua đi lại đi tới đi lui quanh đó đó a. Em nhớ là em bị quẹt cũng 3 4s giây sau mới chảy máu ra. Máu khá nhiều. Em có quay lại quả sầu riêng thì k có máu tươi.
HIV không sống được ngoài môi trường. Bạn yên tâm không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
24-08-2018, 06:29

Những gì bạn kể 100% không có nguy cơ.

chuheocon
24-08-2018, 07:19
Dạ tại người qua người lại quanh chợ nên em lo. Em quay lại quả sầu riêng thì k có máu tươi. Em bị cứa cũng 2s sau máu mới chảy ra ạ

Tuanmecsedec
24-08-2018, 07:20
Dạ tại người qua người lại quanh chợ nên em lo. Em quay lại quả sầu riêng thì k có máu tươi. Em bị cứa cũng 2s sau máu mới chảy ra ạ

Tuanmecsedec khẳng định 100% bạn không có nguy cơ cho dù trái Sầu Riêng đó có đâm nát người bạn luôn.