PDA

View Full Version : Kim may áo đâm

Meoi
23-08-2018, 19:08
Cho em hỏi ..tháng trước em bị cây kim giống như cây kim may áo dị đó đâm vào tay chảy máu ...không biết có nguy cơ với HIV không ạ.tại vì em làm việc trong nhà hàng ..mà mấy cây kim như thế dùng để kết mấy miếng vải lại với nhau. Không may em cầm vào mấy miếng vải nên bị đâm ..

yugioh0206
23-08-2018, 19:12
Cho em hỏi ..tháng trước em bị cây kim giống như cây kim may áo dị đó đâm vào tay chảy máu ...không biết có nguy cơ với HIV không ạ.tại vì em làm việc trong nhà hàng ..mà mấy cây kim như thế dùng để kết mấy miếng vải lại với nhau. Không may em cầm vào mấy miếng vải nên bị đâm ..
Kim đó là kim không nòng rỗng nên không có nguy cơ gì đâu bạn :zk2039:

Meoi
23-08-2018, 19:56
Mà sợ ng khác đâm cái dính máy rồi ...cái mình bị đâm vô

Nguyen Ha
23-08-2018, 20:26
Kim khâu không làm lây nhiễm HIV.

Tuanmecsedec
24-08-2018, 06:28

Mà sợ ng khác đâm cái dính máy rồi ...cái mình bị đâm vô

Kim may không như kim tiêm có nòng rỗng để chứa máu,kim may là kim loại rất trơn chu vì vậy cũng không thể bám máu và đặc biệt nữa là HIV không thể tồn tại ở môi trường ngoài.Cho nên bạn có bị gì luôn đi nữa cũng không có nguy cơ.