PDA

View Full Version : Trường hợp của em thì xét nghiệm được chưa ạ!

Scorpion
07-12-2013, 22:35
Cách đây 37 ngày em có quan hệ với GMD, em có dùng BCS, quan hệ xong BCS không rách nhưng em vẫn có gì đó hơi lo lắng, đúng là được vài phút mà đau hết cả đầu, em thề từ giờ không bao giờ đụng đến món này nữa.
Sáng nay tức là đúng 5 tuần em có ra Medlatec Nghĩa Dũng xét nghiệm, vào hỏi bác sĩ tư vấn em có hỏi có xét nghiệm Combo không thì họ bảo chỗ họ chưa làm được Combo, vậy cho em hỏi với thời gian là 5 tuần thì em có thể xét nghiệm HIV bình thường thì kết quả có đáng tin cậy chưa ạ và nếu ở HN thì có địa chỉ nào làm Combo được ạ. Và nếu em chờ đến tuần sau là đúng 6 tuần thì em có thể xét nghiệm bình thường được chưa hay vẫn phải làm Combo ạ.

Em cám ơn ạ!

songchungvoi_HIV
07-12-2013, 22:41
Cách đây 37 ngày em có quan hệ với GMD, em có dùng BCS, quan hệ xong BCS không rách nhưng em vẫn có gì đó hơi lo lắng, đúng là được vài phút mà đau hết cả đầu, em thề từ giờ không bao giờ đụng đến món này nữa.
Sáng nay tức là đúng 5 tuần em có ra Medlatec Nghĩa Dũng xét nghiệm, vào hỏi bác sĩ tư vấn em có hỏi có xét nghiệm Combo không thì họ bảo chỗ họ chưa làm được Combo, vậy cho em hỏi với thời gian là 5 tuần thì em có thể xét nghiệm HIV bình thường thì kết quả có đáng tin cậy chưa ạ và nếu ở HN thì có địa chỉ nào làm Combo được ạ. Và nếu em chờ đến tuần sau là đúng 6 tuần thì em có thể xét nghiệm bình thường được chưa hay vẫn phải làm Combo ạ.

Em cám ơn ạ!
Tại sao ở HN k ra 21 Trung Liệt, 50C Hàng Bài, B Đống Đa, Bv Nhiệt Đới TW, Bv Bạch Mai XN.

HIV/AIDS..
07-12-2013, 22:46
Không có nguy cơ xn làm chi em. Yên tâm đi

trungan1987
07-12-2013, 23:11

Em cám ơn ạ!
Bạn yên tâm... với những j bạn kể... bạn qh có dùng bcs... bcs ko rách ... => bạn ko có nguy cơ...
Bạn ko có nguy cơ nên ko cần phải xn...

joolee91
07-12-2013, 23:38

Em cám ơn ạ!

5-6 Tuần thì có thể làm CB đc rầu bạn ạ . HN thì có 21 Trung Liệt ấy . nếu trên 6 tuần thì làm anti nhanh cũng đc , nhưng cái đích vẫn là 12 tuần :) Những gì bạn nói trên thuộc diện an toàn rầu bạn NO RISK . Test chỉ là hình thức xã xì trét thâu . Nhưng nếu để cho vui nhà vui cửa thì bạn nên test để Del nó ra khỏi đầu . Nhớ và hãy tránh xa GMD ra nhé :monkeys33:

Scorpion
08-12-2013, 00:00
Dạ, cho em hỏi 21 Trung Liệt Chủ Nhật họ có làm việc không ạ. Vẫn biết là hành vi của em là an toàn nhưng em vẫn muốn như bác Joole91 nói là "vui cửa vui nhà" ý ạ!
E cám ơn ạ!

songchungvoi_HIV
08-12-2013, 00:04
Dạ, cho em hỏi 21 Trung Liệt Chủ Nhật họ có làm việc không ạ. Vẫn biết là hành vi của em là an toàn nhưng em vẫn muốn như bác Joole91 nói là "vui cửa vui nhà" ý ạ!
E cám ơn ạ!
Tốt nhất bạn đi các ngày trong tuần từ thứ 2 ->7

Nguyen Ha
08-12-2013, 00:12
E cám ơn ạ!

21 trung liệt xét nghiệm thứ 3 và thứ 5 thì có kết quả ngay.

Tuanmecsedec
08-12-2013, 06:27
E cám ơn ạ!

Bạn không cần lo lắng xoắn lên như vậy,vì bạn không có nguy cơ.Nếu bạn bị tâm lý thì không nhất thiết 5 tuần xét nghiệm HIV Ag/Ab để mất tiền nhiều.Bạn có thể để 6 tuần làm xét nghiệm HIV Ab tìm kháng thể được rồi.

Scorpion
08-12-2013, 12:01
Bạn không cần lo lắng xoắn lên như vậy,vì bạn không có nguy cơ.Nếu bạn bị tâm lý thì không nhất thiết 5 tuần xét nghiệm HIV Ag/Ab để mất tiền nhiều.Bạn có thể để 6 tuần làm xét nghiệm HIV Ab tìm kháng thể được rồi.

Dạ vâng, thế tức là nếu em chờ đến tuần sau thì có thể xét nghiệm cái loại bình thường mà 100k ý ạ!

Tuanmecsedec
08-12-2013, 12:37
Dạ vâng, thế tức là nếu em chờ đến tuần sau thì có thể xét nghiệm cái loại bình thường mà 100k ý ạ!

Đúng rồi,6 tuần xét nghiệm tìm kháng thể.

Scorpion
08-12-2013, 22:36
Đúng rồi,6 tuần xét nghiệm tìm kháng thể.

Dạ vâng, em đợi tuần sau rồi đi xét nghiệm cả thể, em cám ơn đã tư vấn giúp em, em sẽ báo lại khi có kết quả ạ!

Scorpion
09-12-2013, 19:49
Để giải tỏa, hôm nay tức 40 ngày em có đi xét nghiệm loại bình thường 100k ở Medlatec, em có thấy đóng mở ngoặc là test nhanh, và kết quả là âm tính. NHư kinh nghiệm của các anh chị thì như thế em đã có thể yên tâm được chưa ạ!