PDA

View Full Version : tư vấn xét nghiệm 24 ngày combo AT và 7 tuần âm tính tại Pasteur

sky_seriff
22-07-2013, 02:02
chào moi người!
Mình có QHTD không an toàn, mình đã xét nghiệm HIV Combo tại Hòa Hảo sau 24 ngày từ ngày QH, và xét nghiệm anti HIV lại sau 7 tuần tại Pasteur , cả hai lần xét nghiệm đều âm tính.
Anh Tuấn và mọi người tư vấn giúp mình kết quả như vậy đã an tâm chưa? mình cũng đang đợi đến 12 tuần để đi xét nghiệm lại lần nữa.
Cám ơn anh và mọi người đã quan tâm

Tuanmecsedec
22-07-2013, 02:12
Originally Posted by: sky_seriff
chào moi người!
Mình có QHTD không an toàn, mình đã xét nghiệm HIV Combo tại Hòa Hảo sau 24 ngày từ ngày QH, và xét nghiệm anti HIV lại sau 7 tuần tại Pasteur , cả hai lần xét nghiệm đều âm tính.
Anh Tuấn và mọi người tư vấn giúp mình kết quả như vậy đã an tâm chưa? mình cũng đang đợi đến 12 tuần để đi xét nghiệm lại lần nữa.
Cám ơn anh và mọi người đã quan tâm

Bạn đã có xét nghiệm âm tính Combo sau 24 ngày và 7 tuần âm tính tại Pastuer.Theo mình được biết hai lần kết quả này của bạn yên tâm an toàn rất cao.Vì hiện tại Pasteur dùng phương cách 3 để xét nghiệm HIV,Đây cũng là phương cách dùng khẳng định cho mẩu máu dương tính HIV.Bạn có thể tìm hiểu thêm topic dưới.

Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://www.diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

giupemvoi7
22-07-2013, 10:36
bạn cứ đi xn lại anti hiv ở tuần thứ 12 theo khuyến cáo, còn 7 tuần tại pasteur là rất yên tâm rồi.