PDA

View Full Version : Xin bác sĩ giúp e về bệnh sùi mào gà

Mrtobiat
09-09-2018, 23:28
Dạ con chào bác sĩ

con ko quan hệ hậu môn 3 năm rồi. Lần cuối là ngày 10/6 con có cho liếm hậu môn. Khoảng tuần trước thì con sờ vào hậu môn , con thấy có 1 cục thịt cộm cộm . Con đi bv da liễu , bs chuẩn đoán con bị mụn cơm ( hoa liễu ) là bệnh sùi mào gà . Bs cho con đi đốt lazser co2
vậy cho con hỏi có phải con bị sùi mào gà ko. Và bệnh có bị tái phát nữa k ạ. Con sợ và buồn quá . Mong bác sĩ giúp con với ạ

Nguyen Ha
09-09-2018, 23:38
Dạ con chào bác sĩ

con ko quan hệ hậu môn 3 năm rồi. Lần cuối là ngày 10/6 con có cho liếm hậu môn. Khoảng tuần trước thì con sờ vào hậu môn , con thấy có 1 cục thịt cộm cộm . Con đi bv da liễu , bs chuẩn đoán con bị mụn cơm ( hoa liễu ) là bệnh sùi mào gà . Bs cho con đi đốt lazser co2
vậy cho con hỏi có phải con bị sùi mào gà ko. Và bệnh có bị tái phát nữa k ạ. Con sợ và buồn quá . Mong bác sĩ giúp con với ạ

Bạn đã được bs thăm khám trực tiếp rồi thì yên tâm điều trị theo chỉ định của bs đi.

Tuanmecsedec
10-09-2018, 07:05
Dạ con chào bác sĩ

Nếu điều trị hết thì không tái phát bạn.

Mrtobiat
09-10-2018, 21:34
Dạ e xin chào ạ
cho e xin hỏi với là . E đã điều trị smg sau 2 tháng mà ko bị tái phát lại là e đã hết hoàn toàn chưa ạ .
Trong thời gian này e k quan hệ 1 lần nào hết.
Sau 1 tháng e tái khám ở da liều thì bs chuẩn đoán e hết bệnh rồi . Mà e k biết là sau 2 tháng coa bị tái phát lại ko .
Xin bác sĩ trả lời giúp e với ạ .

Nguyen Ha
09-10-2018, 21:38
Dạ e xin chào ạ
cho e xin hỏi với là . E đã điều trị smg sau 2 tháng mà ko bị tái phát lại là e đã hết hoàn toàn chưa ạ .
Sau 1 tháng e tái khám ở da liều thì bs chuẩn đoán e hết bệnh rồi . Mà e k biết là sau 2 tháng coa bị tái phát lại ko .

Bạn đã đi khám bs rồi thì yên tâm. Sau 2 tháng không thấy tái lại thì bệnh khỏi rồi, tuy nhiên nếu có quan hệ thì cần dùng biện pháp an toàn để bảo vệ chính bạn.

Tuanmecsedec
09-10-2018, 22:17
Dạ e xin chào ạ

Điều trị hết không còn tái phát bạn.