PDA

View Full Version : Quan hệ giữa 2 người nhiễm hiv

Khang Bảo
22-09-2018, 16:55
Em quan hệ đồng tính với bạn. Em bị nhiễm HIV và đang điều trị arv được 1 năm và đang được cho điều trị tốt. Em có tìm hiểu nếu 1 người bệnh 1 người không bệnh thì quan hệ sẽ nhiễm là rất thấp. Nhưng em và bạn tình điều nhiễm hiv và đang điều trị tốt. Nhưng hôm nay quan hệ lỡ rách bao như vậy có kháng thuốc không ạ. Em là người"bị đâm"! Xin giải đáp dùm em ạ. Em cảm ơn!

Charles
22-09-2018, 22:13
Em quan hệ đồng tính với bạn. Em bị nhiễm HIV và đang điều trị arv được 1 năm và đang được cho điều trị tốt. Em có tìm hiểu nếu 1 người bệnh 1 người không bệnh thì quan hệ sẽ nhiễm là rất thấp. Nhưng em và bạn tình điều nhiễm hiv và đang điều trị tốt. Nhưng hôm nay quan hệ lỡ rách bao như vậy có kháng thuốc không ạ. Em là người"bị đâm"! Xin giải đáp dùm em ạ. Em cảm ơn!

Nếu 2 người cùng có Hiv mà quan hệ tình dục không an toàn với nhau thì dễ dẫn đến bội nhiễm, từ đó điều trị sẽ khó khăn hơn.

Tuanmecsedec
23-09-2018, 07:10

Thường khuyên dù đã nhiễm HIV cũng nên quan hệ an toàn,thứ nhất tránh lây truyền cho người khác và tránh bị bội nhiễm,sau này việc điều trị sẽ gặp khó khăn.