PDA

View Full Version : QHTD rách bao, uống PEP 5 viên/ ngày, bị trễ 3 giờ

chacchetqua
29-09-2018, 16:56
Chào anhchị.
Em có qhtd, bị rách bao. Hiện nay uống PEP được 2 tuần ( uống 3 viên tối, 2 viên sáng). Sáng này em làm việc nên quên, đáng lý ra 10h uống nhưng 1h em mới nhớ ra và đã uống bù.
Anh chị cho em hỏi như vậy có sao không hay là xong đời em rồi. Hic, em lo lắng quá các anh chị ạ.

Tuanmecsedec
29-09-2018, 16:59
Chào anhchị.
Em có qhtd, bị rách bao. Hiện nay uống PEP được 2 tuần ( uống 3 viên tối, 2 viên sáng). Sáng này em làm việc nên quên, đáng lý ra 10h uống nhưng 1h em mới nhớ ra và đã uống bù.
Anh chị cho em hỏi như vậy có sao không hay là xong đời em rồi. Hic, em lo lắng quá các anh chị ạ.

Uống trễ 1 lần không có sao bạn.

chacchetqua
29-09-2018, 17:04
Em cám ơn anh Tuấn, anh Tuấn cho em hỏi là chỉ được phép trễ mấy lần vậy anh ? Em chỉ hỏi để phòng ngừa thôi, em sẽ chú ý hơn nữa ạ.

Nguyen Ha
29-09-2018, 20:19
Em cám ơn anh Tuấn, anh Tuấn cho em hỏi là chỉ được phép trễ mấy lần vậy anh ? Em chỉ hỏi để phòng ngừa thôi, em sẽ chú ý hơn nữa ạ.

Có 28 ngày uống PEP thôi cố mà uống cho đúng giờ. Tuyệt đối không được sai giờ như vậy lần nào nữa.

Tuanmecsedec
30-09-2018, 06:51

Bạn không được trễ quá 3 lần.

chacchetqua
09-10-2018, 13:01
Chào anh Chị, em tính ra uống PEP được 20 ngày rồi. Em lại vừa đi khám nam khoa hôm qua, bác sĩ bảo là viêm quy đầu, cho xét nghiệm giang mai, herpes, lậu, chlamydia, âm tính hết. Bác sĩ nói viêm quy đầu đó tự khỏi, để khô ráo thoáng mát và chỉ cho em toàn thuốc bổ vitamin là chính.
Nhưng mà mấy hôm nay cứ hay đau đầu, chóng mặt, đi tiêu lỏng. Có khi nào virút đang nhân lên trong cơ thể của em và bắt đầu có triệu chứng nhiễm không ạ. Có khi nào em thất bại với PEP không ạ, em uống PEP sau đúng 3 tiếng kể từ khi có nguy cơ.

Charles
09-10-2018, 13:18
Chào anh Chị, em tính ra uống PEP được 20 ngày rồi. Em lại vừa đi khám nam khoa hôm qua, bác sĩ bảo là viêm quy đầu, cho xét nghiệm giang mai, herpes, lậu, chlamydia, âm tính hết. Bác sĩ nói viêm quy đầu đó tự khỏi, để khô ráo thoáng mát và chỉ cho em toàn thuốc bổ vitamin là chính.
Nhưng mà mấy hôm nay cứ hay đau đầu, chóng mặt, đi tiêu lỏng. Có khi nào virút đang nhân lên trong cơ thể của em và bắt đầu có triệu chứng nhiễm không ạ. Có khi nào em thất bại với PEP không ạ, em uống PEP sau đúng 3 tiếng kể từ khi có nguy cơ.

Đau đầu chóng mặt chỉ là bệnh thông thường thôi không có gì phải xoắn bạn.

chacchetqua
09-10-2018, 13:30
Dạ anh ơi, do em bị viêm quy đầu, bác sĩ nghi ngờ giang mai nên cho kiểm tra. Tại đi khám đông quá, em không dám hỏi ông bác sĩ vì lúc ổng nói chuyện thấy ổng hơi quạu, ông chỉ nói âm tính, không bị, hết. Theo anh thì 20 ngày kết quả xét nghiệm giang mai có phần nào mang tính tin cậy không ạ ?
Em cám ơn anh.

Charles
09-10-2018, 13:32
Dạ anh ơi, do em bị viêm quy đầu, bác sĩ nghi ngờ giang mai nên cho kiểm tra. Tại đi khám đông quá, em không dám hỏi ông bác sĩ vì lúc ổng nói chuyện thấy ổng hơi quạu, ông chỉ nói âm tính, không bị, hết. Theo anh thì 20 ngày kết quả xét nghiệm giang mai có phần nào mang tính tin cậy không ạ ?
Em cám ơn anh.

20 ngày xét nghiệm giang mai thì chưa chính xác.

chacchetqua
09-10-2018, 14:06
20 ngày xét nghiệm giang mai thì chưa chính xác.

Em cám ơn anh Truong Xuan. Nếu uống PEP tuân thủ đúng thời gian và phác đồ thì đảm bảo thành công 100% không anh ? Em chỉ bị trễ lần duy nhất khoảng 3 tiếng thôi, vì lý do đó mà có thể PEP thất bại hả anh ?

Charles
09-10-2018, 14:15
Em cám ơn anh Truong Xuan. Nếu uống PEP tuân thủ đúng thời gian và phác đồ thì đảm bảo thành công 100% không anh ? Em chỉ bị trễ lần duy nhất khoảng 3 tiếng thôi, vì lý do đó mà có thể PEP thất bại hả anh ?

Bạn chỉ uống trễ 1 lần thì không sao. Nếu tuân thủ điều trị thì chưa trường hợp nào thất bại.

chacchetqua
09-10-2018, 14:47
Da em cũng thú thật với anh là hôm thứ 7 vừa rồi em có đi mát xa Thái, nhưng mà chỉ trườn người lành mạnh thôi, không có OS hay quan hệ dương vật hậu môn gì cả. Chỉ có dùng tay, sờ mó thôi, không hôn miệng mồm gì luôn. KTV cũng chỉ có chạm lưỡi vào hai bên bẹn và handjob cho ra thôi.

Hành vi này có tính là nguy cơ không vậy anh, có làm ảnh hưởng đến PEP không ạ?

Tuanmecsedec
09-10-2018, 15:07

Em cám ơn anh.

Bạn yên tâm uống thuốc phơi nhiễm đúng và đủ thì 100% chưa có ca nào thât bại.

chacchetqua
09-10-2018, 15:09
Bạn yên tâm uống thuốc phơi nhiễm đúng và đủ thì 100% chưa có ca nào thât bại.

Anh Tuấn ơi, vậy bữa thứ 7 em có đi mát xa như đã trình bày ở trên, như vậy thì có ảnh hưởng đến PEP và có nguy cơ không anh ?

Tuanmecsedec
09-10-2018, 15:23
Anh Tuấn ơi, vậy bữa thứ 7 em có đi mát xa như đã trình bày ở trên, như vậy thì có ảnh hưởng đến PEP và có nguy cơ không anh ?

Không ảnh hưởng đến thuốc bạn.

chacchetqua
09-10-2018, 15:31
Không ảnh hưởng đến thuốc bạn.

Em phiền anh chút xíu nữa thôi ạ, như vậy thì cái vụ đi mát xa hôm thứ 7 có tính là nguy cơ không anh ?
Cám ơn anh.

Tuanmecsedec
09-10-2018, 15:34
Em phiền anh chút xíu nữa thôi ạ, như vậy thì cái vụ đi mát xa hôm thứ 7 có tính là nguy cơ không anh ?
Cám ơn anh.

Không có tính là nguy cơ bạn.

chacchetqua
09-10-2018, 16:17
Cám ơn anh, vậy em cứ tuân thủ PEP thêm 10 ngày nữa, đủ 30 ngày là an toàn 100% phải không ạ?

Tuanmecsedec
09-10-2018, 16:20
Cám ơn anh, vậy em cứ tuân thủ PEP thêm 10 ngày nữa, đủ 30 ngày là an toàn 100% phải không ạ?

Chưa có ca nào thất bại đâu.

chacchetqua
10-10-2018, 13:29
Chào anh chị
Em lại phát hiện em giảm mất 4 kg trong khoảng thời gian 21 ngày uống PEP. Việc giảm cân này có nghiêm trọng không ạ, hay là do triệu chứng của ........:k5931592:
Em cám ơn anh chị.

Tuanmecsedec
10-10-2018, 13:58
Chào anh chị
Em lại phát hiện em giảm mất 4 kg trong khoảng thời gian 21 ngày uống PEP. Việc giảm cân này có nghiêm trọng không ạ, hay là do triệu chứng của ........:k5931592:
Em cám ơn anh chị.

Giảm cân có thể là do bạn đang lo lắng quá gây ra.

chacchetqua
13-10-2018, 19:33
Anh chị ơi cho em hỏi, nếu bị dính chưởng với H thì có chỗ nào điều trị miễn phí không ạ. Chứ làm đi làm công ăn lương tháng nhưng không có bảo hiểm y tế ạ.

Tuanmecsedec
13-10-2018, 20:33
Anh chị ơi cho em hỏi, nếu bị dính chưởng với H thì có chỗ nào điều trị miễn phí không ạ. Chứ làm đi làm công ăn lương tháng nhưng không có bảo hiểm y tế ạ.

Bạn đang lo bò trắng răng nhé,khi nào có kết quả thì mới hỏi câu này.

chacchetqua
13-10-2018, 21:53
Bạn đang lo bò trắng răng nhé,khi nào có kết quả thì mới hỏi câu này.

Em đang sợ là em thất bại với PEP anh Tuấn ơi, nên em chuẩn bị tâm lý trước

Tuanmecsedec
13-10-2018, 21:55
Em đang sợ là em thất bại với PEP anh Tuấn ơi, nên em chuẩn bị tâm lý trước

Nếu mục đích chính chủ đề này bạn không còn thắc mắc nữa thì ban quản trị khóa chủ đề lại.

chacchetqua
16-10-2018, 19:15
Anh Tuấn cho em hỏi là hộp thuốc em mua là 30 ngày, phác đồ thì dùng 28 ngày. Vậy em uống hết luôn 30 ngày hay đến ngày 28 là dừng lại ạ.
Cám ơn anh.

Tuanmecsedec
16-10-2018, 19:23
Anh Tuấn cho em hỏi là hộp thuốc em mua là 30 ngày, phác đồ thì dùng 28 ngày. Vậy em uống hết luôn 30 ngày hay đến ngày 28 là dừng lại ạ.
Cám ơn anh.

Chỉ cần uống 28 ngày thôi bạn.

chacchetqua
16-10-2018, 19:29
Chỉ cần uống 28 ngày thôi bạn.

Dạ nếu uống thêm nữa thì có sao không ạ. Cám ơn anh

Tuanmecsedec
16-10-2018, 19:30
Dạ nếu uống thêm nữa thì có sao không ạ. Cám ơn anh

Uống dư không sao.

chacchetqua
25-10-2018, 14:27
Chào anh Tuấn
Ngày 20/10 vừa rồi em đã uống xong "PEP-si". Nhưng trước đó ngày 19/10 em có đi mát xa Thái tại spa ( không quan hệ OS hay thâm nhập) và tối qua thì có hẹn với bạn tình quen trên Blued chat và đi khách sạn cũng sờ soạng, hun hít, quay tay ( không OS hay thâm nhập).
Em hơi lo một chút. Em đang nghĩ là dịch có chứa vi rút của bạn tình thâm nhập qua vết trầy, vết mụn trên người và tạo ra nguy cơ lây nhiễm hiv và stds ạ ? Bây giờ uống PEP tiếp nữa có được không anh Tuấn ?
Xin anh Tuấn tư vấn cho em ạ.

Tuanmecsedec
25-10-2018, 14:31
Chào anh Tuấn
Ngày 20/10 vừa rồi em đã uống xong "PEP-si". Nhưng trước đó ngày 19/10 em có đi mát xa Thái tại spa ( không quan hệ OS hay thâm nhập) và tối qua thì có hẹn với bạn tình quen trên Blued chat và đi khách sạn cũng sờ soạng, hun hít, quay tay ( không OS hay thâm nhập).
Em hơi lo một chút. Em đang nghĩ là dịch có chứa vi rút của bạn tình thâm nhập qua vết trầy, vết mụn trên người và tạo ra nguy cơ lây nhiễm hiv và stds ạ ? Bây giờ uống PEP tiếp nữa có được không anh Tuấn ?
Xin anh Tuấn tư vấn cho em ạ.

100% không sao bạn.

chacchetqua
25-10-2018, 15:37
100% không sao bạn.
Cám ơn anh, em biết cứ hỏi nhiều là không hay. Nhưng đúng là tâm lý nó mâu thuẩn, vừa ham hố lại vừa ám ảnh. Bây giờ mắc chứng hoang tưởng rồi, tự dưng lại nghĩ tối hôm qua mình có OS với quan hệ thâm nhập không nhỉ. Hay là có làm mà mình không nhớ ? Chỉ sợ mình quên.

Anh Tuấn ơi, nếu mà có OS và thâm nhập là mình có ấn tượng liền đúng không anh ?

Tuanmecsedec
25-10-2018, 15:55
Cám ơn anh, em biết cứ hỏi nhiều là không hay. Nhưng đúng là tâm lý nó mâu thuẩn, vừa ham hố lại vừa ám ảnh. Bây giờ mắc chứng hoang tưởng rồi, tự dưng lại nghĩ tối hôm qua mình có OS với quan hệ thâm nhập không nhỉ. Hay là có làm mà mình không nhớ ? Chỉ sợ mình quên.

Anh Tuấn ơi, nếu mà có OS và thâm nhập là mình có ấn tượng liền đúng không anh ?

Bạn yên tâm đi.

chacchetqua
25-10-2018, 21:31
Bạn yên tâm đi.

Em cám ơn anh Tuấn. Vậy 2 tháng sau em xét nghiệm thì kết quả sẽ an toàn đúng không anh. Đương nhiên là sẽ em sẽ không có tạo ra nguy cơ nữa, em sẽ cẩn thận hơn nữa.

Tuanmecsedec
25-10-2018, 21:49
Em cám ơn anh Tuấn. Vậy 2 tháng sau em xét nghiệm thì kết quả sẽ an toàn đúng không anh. Đương nhiên là sẽ em sẽ không có tạo ra nguy cơ nữa, em sẽ cẩn thận hơn nữa.

Đúng rồi bạn.

chacchetqua
26-10-2018, 08:11
Đúng rồi bạn.
Cám ơn anh, vậy coi như từ rày về sau em phải cố gắng cấm dục rồi. Bây giờ em bị ám ảnh, hễ chạm hay hun hit hay để ai sơ soạng là có nguy cơ lây nhiễm hiv.
Hic hic hic hic.

Charles
26-10-2018, 12:12
Cám ơn anh, vậy coi như từ rày về sau em phải cố gắng cấm dục rồi. Bây giờ em bị ám ảnh, hễ chạm hay hun hit hay để ai sơ soạng là có nguy cơ lây nhiễm hiv.
Hic hic hic hic.

Hiv không có lấy qua các tiếp xúc thông thường mà bạn phải căng thẳng vậy.

chacchetqua
26-10-2018, 16:07
Hiv không có lấy qua các tiếp xúc thông thường mà bạn phải căng thẳng vậy.

Cám ơn anh, vậy từ nay là cấm dục :zk20145:. Không quan hệ, không mát xa mát xiếc nữa là an toàn đúng không anh ?

chacchetqua
27-10-2018, 14:32
Em lo quá anh ơi. Tối hôm qua em đến nhà bạn, thằng bạn nó gọi mát xa tới tận nhà ( ktv là nam). Mát xa xong nó fun với ktv luôn, em ngồi ngoài xem tivi. Một lát nữa ktv đó lại ra ngoài, em cũng trêu và cho nó hôn hít, kích thích và nằm lên người em. Ktv định os mà em cản lại. Như vậy có tính là nguy cơ với stds và hiv không ạ?

Tuanmecsedec
27-10-2018, 14:37
Em lo quá anh ơi. Tối hôm qua em đến nhà bạn, thằng bạn nó gọi mát xa tới tận nhà ( ktv là nam). Mát xa xong nó fun với ktv luôn, em ngồi ngoài xem tivi. Một lát nữa ktv đó lại ra ngoài, em cũng trêu và cho nó hôn hít, kích thích và nằm lên người em. Ktv định os mà em cản lại. Như vậy có tính là nguy cơ với stds và hiv không ạ?

Không có sao.

chacchetqua
02-11-2018, 13:27
Không có sao.

Anh Tuấn cho em hỏi. Em lo quá nên đi xét nghiệm, kết quả là âm tính. Như vậy đã an toàn với 3 nguy cơ trên chưa 5.
Cám ơn anh

Tuanmecsedec
02-11-2018, 15:03
Anh Tuấn cho em hỏi. Em lo quá nên đi xét nghiệm, kết quả là âm tính. Như vậy đã an toàn với 3 nguy cơ trên chưa 5.
Cám ơn anh

Có nguy cơ đâu mà an toàn hay chưa an toàn.

chacchetqua
03-11-2018, 17:05
Dạ nguy cơ rách bao cao su- > uống pep 30 ngày, nguy cơ mát xa ngày 19/10 và 24/10 đó anh Tuấn.

Tuanmecsedec
03-11-2018, 17:25
Dạ nguy cơ rách bao cao su- > uống pep 30 ngày, nguy cơ mát xa ngày 19/10 và 24/10 đó anh Tuấn.

Bạn yên tâm đi.

chacchetqua
05-11-2018, 17:13
Dạ anh Tuấn ơi.
Em đi khám bị huyết áp cao, đau cơ, nhức mỏi, đau đầu, ngứa ngáy, buổi sáng cảm thấy buồn nôn. Người em lúc nào cũng mệt mỏi.
Đó là những triệu chứng ban đầu của hiv đúng không anh ? Em lo là một thất bại pep, hai là do 2 nguy cơ trên mà ra. Tại em bây giờ hơi rối tung đầu, em :k5931592:chỉ sợ nguy cơ sau cùng có OS và quan hệ thâm nhập, mà do cao hứng quá nên có thể em không nhớ để uống tiếp pep dự phòng.
Hu hu hu, giúp em với anh chị ơi.

Nguyen Ha
05-11-2018, 17:29
Dạ anh Tuấn ơi.
Em đi khám bị huyết áp cao, đau cơ, nhức mỏi, đau đầu, ngứa ngáy, buổi sáng cảm thấy buồn nôn. Người em lúc nào cũng mệt mỏi.
Đó là những triệu chứng ban đầu của hiv đúng không anh ? Em lo là một thất bại pep, hai là do 2 nguy cơ trên mà ra. Tại em bây giờ hơi rối tung đầu, em :k5931592:chỉ sợ nguy cơ sau cùng có OS và quan hệ thâm nhập, mà do cao hứng quá nên có thể em không nhớ để uống tiếp pep dự phòng.
HIV ko có triệu chứng ban đầu, cái này chả liên quan tới HIV,

Tuanmecsedec
05-11-2018, 19:58
Dạ anh Tuấn ơi.

Bạn lo lắng quá thì cũng gây ra những hiện tượng này.

chacchetqua
06-11-2018, 21:54
Vậy là những bệnh em đang bị không có liên quan gì đến hiv đúng không anh Tuấn ?

Nguyen Ha
06-11-2018, 21:54
Vậy là những bệnh em đang bị không có liên quan gì đến hiv đúng không anh Tuấn ?
Không liên quan đâu bạn.

Tuanmecsedec
06-11-2018, 22:40

Đúng rồi bạn.

chacchetqua
06-11-2018, 22:52
Đúng rồi bạn.

Anh Tuấn cho em hỏi tý, nếu mà khám sức khỏe xin việc bình thường, tổng quát thì người ta lấy mẫu máu nhưng có làm xét nghiệm hiv không vậy anh? Hay phải có chỉ định riêng mới xét nghiệm hiv hả anh?
Cám ơn anh.

Tuanmecsedec
07-11-2018, 06:17
Anh Tuấn cho em hỏi tý, nếu mà khám sức khỏe xin việc bình thường, tổng quát thì người ta lấy mẫu máu nhưng có làm xét nghiệm hiv không vậy anh? Hay phải có chỉ định riêng mới xét nghiệm hiv hả anh?
Cám ơn anh.

Có những ngành nghề không bắt buộc xét nghiệm HIV khi đi khám sức khỏe.Nếu công ty bạn không thuộc dạng bắt buộc xét nghiệm HIV thì bạn khám sức khỏe bình thường không có xét nghiệm HIV.

chacchetqua
03-12-2018, 15:51
Dạ hiện nay đã gần 70 ngày rồi, mấy bữa trước em bị viêm quy đầu, mới chữa khỏi.
Em xét nghiệm Giang mai tại Pasteur 2 phương pháp khoảng 25 ngày sau khi rách bao.
Anh chị cho em hỏi em đã an toàn với sùi mào gà và giang mai chưa ạ ?
Cám ơn anh chị.

Tuanmecsedec
03-12-2018, 15:58
Dạ hiện nay đã gần 70 ngày rồi, mấy bữa trước em bị viêm quy đầu, mới chữa khỏi.
Em xét nghiệm Giang mai tại Pasteur 2 phương pháp khoảng 25 ngày sau khi rách bao.
Anh chị cho em hỏi em đã an toàn với sùi mào gà và giang mai chưa ạ ?
Cám ơn anh chị.

Nếu vậy khả quan cao bạn không bị sùi mào gà và giang mai rồi.

chacchetqua
03-12-2018, 17:05
Nếu vậy khả quan cao bạn không bị sùi mào gà và giang mai rồi.

Dạ em bị viêm quy đầu 2 lần, nên cũng lo có thể bị nổi lên sùi mào gà.
Anh cho em hỏi có cần test lại giang mai không ạ. Tại 6 tuần sau nguy cơ em có đi test Syphyliss thôi ạ.

Charles
03-12-2018, 17:28
Dạ em bị viêm quy đầu 2 lần, nên cũng lo có thể bị nổi lên sùi mào gà.
Anh cho em hỏi có cần test lại giang mai không ạ. Tại 6 tuần sau nguy cơ em có đi test Syphyliss thôi ạ.

Không phải cứ bị viêm quy đầu là sẽ bị SMG. Nguy cơ bạn đã 70 ngày mà chưa có biểu hiện của SMG thì yên tâm đi. Về giang mai bạn đã XN sau nguy cơ 6 tuần âm tính là có thể yên tâm không nhiễm rồi.