PDA

View Full Version : Lo lắng sau một lần quan hệ không an toàn XN sau nguy cơ 8 tuần AT

Motphutsailam
09-12-2013, 17:34
Em xin chào tất cả các thành viên trong diễn đàn!... Em có vấn đề đang rất lo lắng về hiv, em mong các anh có thể tư vấn giúp em!... Em xin chân thành cảm ơn ạ!... Cách đây 2 tháng em có quan hệ không an toàn với 1 cô gái, em mới phát hiện ra em bị bệnh lậu và đang chữa trị, biết mình có nguy cơ nhiễm hiv rất cao nên em đã đi xét nghiệm 9 xác là hơn 8 tuần sau khi quan hệ, kết quả là không tìm thấy kháng thể chống hiv!... Em xin hỏi các anh là : có phải do em đang uống và tiêm thuốc trị lậu nên ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm hiv không? Và có khi nào sau 8 tuần xét nghiệm không sao nhưng sau 12 tuần em xét nghiệm lại thì bị nhiễm không?.. Em đang rất rất hoang mang và lo lắng mong các anh tư vấn dùm em!...

trungan1987
09-12-2013, 17:39
Em xin chào tất cả các thành viên trong diễn đàn!... Em có vấn đề đang rất lo lắng về hiv, em mong các anh có thể tư vấn giúp em!... Em xin chân thành cảm ơn ạ!... Cách đây 2 tháng em có quan hệ không an toàn với 1 cô gái, em mới phát hiện ra em bị bệnh lậu và đang chữa trị, biết mình có nguy cơ nhiễm hiv rất cao nên em đã đi xét nghiệm 9 xác là hơn 8 tuần sau khi quan hệ, kết quả là không tìm thấy kháng thể chống hiv!... Em xin hỏi các anh là : có phải do em đang uống và tiêm thuốc trị lậu nên ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm hiv không? Và có khi nào sau 8 tuần xét nghiệm không sao nhưng sau 12 tuần em xét nghiệm lại thì bị nhiễm không?.. Em đang rất rất hoang mang và lo lắng mong các anh tư vấn dùm em!...
Chào bạn... trường hợp bạn là có nguy cơ...
Và bạn cũng đã đi xn có kết quả âm tính hơn 8 tuần... thì đây là 1 kết quả bạn có thể tin tưởng đc... ( Trc h chưa có trường hợp nào bị lật kèo sau 12 tuần...)
Nhưng bạn vẫn phải xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo...

songchungvoi_HIV
09-12-2013, 19:03
Lậu là lậu, HIV là HIV, XN HIV chả ăn nhập gì tới việc bạn đang điều trị lậu cả, bạn có một KQ khả quan cho một hành vi QHTD không an toàn sau 8 tuần AT, chúc mừng bạn, bạn chốt cái nữa ở 12 tuần nhé, KQ sẽ không thay đổi

Nguyen Ha
09-12-2013, 19:48

8 tuần xét nghiệm âm tính cho 1 hành vi có nguy cơ là rất khả quan, bạn yên tâm chờ 12 tuần xét nghiệm theo khuyến cáo

Tuanmecsedec
09-12-2013, 21:08
em có quan hệ không an toàn với 1 bạn gái!...8 tuần sau em đi khám bác sĩ và phát hiện ra em đã bị bệnh lậu, trong thời gian tiêm và uống thuốc được 2 ngày, em thấy nguy cơ nhiễm hiv của mình rất cao nên em đã đi xét nghiệm hiv, kết quả là không tìm thấy kháng thể chống hiv!.. các anh cho em hỏi là trong thời gian điều trị bệnh lậu có làm ảnh hưởng đến kết quả xét nghiệm hiv không?...và việc không tìm thấy kháng thể trong 8 tuần thì sau 12 tuần em đi xét nghiệm lại thì kết quả đó có khả năng bị thay đổi không ạ!... em đang rất lo lắng!...mong các anh tư vấn dùm em.... em xin cảm ơn thật nhiều!..

Không ảnh hưởng bạn.

HIV/AIDS..
09-12-2013, 21:11
Chúc mừng bạn! thuốc điều trị lậu là kháng sinh và giảm đau là chính . do đó không ảnh hưởng gì kq xn hiv cả . bạn 8 tuần âm tính thì khả năng 12 tuần cũng sẽ âm tính .

Motphutsailam
09-12-2013, 21:20
các anh cho em hỏi thêm là người bị bệnh lậu có nhiễm hiv cùng lúc luôn không ạ!..vì em nghe nói người bị lậu thì dễ bị nhiễm hiv hơn!...em sợ lắm, giờ em đang mong là kết quả 8 tuần của em sẽ không thay đổi ở kết quả 3 tháng!... NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT !!!...

Tuanmecsedec
09-12-2013, 21:21
các anh cho em hỏi thêm là người bị bệnh lậu có nhiễm hiv cùng lúc luôn không ạ!..vì em nghe nói người bị lậu thì dễ bị nhiễm hiv hơn!...em sợ lắm, giờ em đang mong là kết quả 8 tuần của em sẽ không thay đổi ở kết quả 3 tháng!... NAM MÔ A DI ĐÀ PHẬT !!!...

Vi rút Lậu là Lậu,HIV là HIV.

Khi người bị Lậu niêm mạc đã bị tổn thương,chính điểm này là cửa ngõ mời chào vi rút khác xâm nhập.

Motphutsailam
10-12-2013, 11:04
Em trị lậu đã 2 tháng rồi, ban đầu do không biết nên em mua thuốc uống đỡ, thấy mủ xuất hiện nên em mới đi khám BHYT, b.sĩ cho tiêm thuốc 3 ngày và uống thuốc 1tuần rồi mà nó vẫn còn ngứa khi tiểu và lúc nào cũng ra mủ tuy không còn nhiều như lúc chưa tiêm thuốc nữa, nhưng nó lúc nào cũng ươn ướt làm em thấy lo lắm... Các anh cho em hỏi là có phải em đã bị lậu mãn tính rồi không?... Giờ em phải làm sao cho tốt nhất?...

songchungvoi_HIV
10-12-2013, 11:09
Em trị lậu đã 2 tháng rồi, ban đầu do không biết nên em mua thuốc uống đỡ, thấy mủ xuất hiện nên em mới đi khám BHYT, b.sĩ cho tiêm thuốc 3 ngày và uống thuốc 1tuần rồi mà nó vẫn còn ngứa khi tiểu và lúc nào cũng ra mủ tuy không còn nhiều như lúc chưa tiêm thuốc nữa, nhưng nó lúc nào cũng ươn ướt làm em thấy lo lắm... Các anh cho em hỏi là có phải em đã bị lậu mãn tính rồi không?... Giờ em phải làm sao cho tốt nhất?...
Làm gì có chuyện lậu mãn tính bạn, nếu bạn chữa k khỏi là do bạn đi không đúng chuyên khoa, bạn nên đến chuy6en khoa Da Liễu tuyến tĩnh hoặc TP khám nhé, chứ cứ đi TTYT thì làm sao hết dứt điểm. Bạn xem tài liệu này: Các bệnh lây qua đường tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc)

Motphutsailam
11-12-2013, 22:37
trên thân dương vật của em xuất hiện các nốt màu trắng, không đau cũng không ngứa, có một mục to bằng 2 đầu tâm nhang như mụn nước nhưng sờ vào thì thấy hơi cứng còn lại là những nốt nhỏ nhỏ thôi nếu không để ý thì sẽ không thấy nó nổi từ hồi nào em cũng không biết nữa, với lại em đang trị lậu tới nay cũng đỡ nhiều rồi, giờ thì nó lúc nào cũng ươn ướt hết và quy đầu của em thì lúc nào cũng tróc 1 lớp da mỏng hết, màu trắng... các anh có ai biết rõ đó là em bị gì không... giúp em với! cảm ơn các anh rất nhiều!..

songchungvoi_HIV
11-12-2013, 22:41
trên thân dương vật của em xuất hiện các nốt màu trắng, không đau cũng không ngứa, có một mục to bằng 2 đầu tâm nhang như mụn nước nhưng sờ vào thì thấy hơi cứng còn lại là những nốt nhỏ nhỏ thôi nếu không để ý thì sẽ không thấy nó nổi từ hồi nào em cũng không biết nữa, với lại em đang trị lậu tới nay cũng đỡ nhiều rồi, giờ thì nó lúc nào cũng ươn ướt hết và quy đầu của em thì lúc nào cũng tróc 1 lớp da mỏng hết, màu trắng... các anh có ai biết rõ đó là em bị gì không... giúp em với! cảm ơn các anh rất nhiều!..
Tốt nhất bạn quá bộ lên TpHCM đến BV Da Liễu khám. Thân chào

Motphutsailam
24-03-2014, 16:22
em đã xét nghiệm sau hơn 8 tuần kq âm tính, nhưng tới giờ đã gần 6 tháng rùi em vẫn không dám đi xn lại vì sợ kq đó thay đổi, mong các anh chị tư vấn giúp em ạ!...

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 16:28
em đã xét nghiệm sau hơn 8 tuần kq âm tính, nhưng tới giờ đã gần 6 tháng rùi em vẫn không dám đi xn lại vì sợ kq đó thay đổi, mong các anh chị tư vấn giúp em ạ!...
Bạn k dám XN lại thì làm sao giờ, không lẻ BQT đích thân dẫn bạn đi XN chăn??? :khi875437:

Donghpcc90
24-03-2014, 17:07

làm cái xét nghiệm test nhanh cho thoải mái tư tưởng bạn à, việc cũng đã vậy rồi

Motphutsailam
24-03-2014, 17:46
ý e là kq 8 tuần của e như vậy thì độ an toàn như thế nào ạ?, nó có khả năng thay đổi k ạ! để e tự tin đi xn ạ!

leduyanh
24-03-2014, 17:50
8 tuần xét nghiệm âm tính thì 12 tuần cũng vậy nhé. Tự tin lên bạn à.

songchungvoi_HIV
24-03-2014, 17:59
ý e là kq 8 tuần của e như vậy thì độ an toàn như thế nào ạ?, nó có khả năng thay đổi k ạ! để e tự tin đi xn ạ!
Bạn xem biểu đồ nhé:

https://lh4.googleusercontent.com/-IIakcVg0euA/UPVxn4935xI/AAAAAAAAAgA/VS18NyeN8M4/s644/PCR3.jpg

Kháng nguyên xuất hiện sau 2 tuần có nguy cơ đến 5 tuần, Kháng thể xuất hiện sau 3 tuần có nguy cơ và tồn tại viễn vĩnh trong cơ thể. (Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV), 8 tuần AT với test nhanh là một tính hiệu rất cao => Chứng tỏ gần như 2 Đường màu cam kháng thể IgG HIV và đường màu hồng kháng thể IgM HIV k hề có trong người bạn. Chốt ở 12 tầun k hề thay đổi
Chủ đề: Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

Chủ đề: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)