PDA

View Full Version : Mệt rồi, muốn nghỉ được không????

Xinchobinhyenquayve
10-10-2018, 21:21
Con mệt, thực sự mệt mỏi với cuộc sống này quá rồi, và con muốn nghỉ, muốn ngủ để ko phải tỉnh dậy , để ko phải sống và mệt mỏi nữa!!!

Nguyen Ha
10-10-2018, 22:54
Con mệt, thực sự mệt mỏi với cuộc sống này quá rồi, và con muốn nghỉ, muốn ngủ để ko phải tỉnh dậy , để ko phải sống và mệt mỏi nữa!!!
Cuộc sống luôn có những biến đổi, mọi thứ đều có thể xảy ra, con người có lúc này và cũng có lúc khác, cuộc sống vô thường mà. Ngủ 1 giấc thật ngon và khi tỉnh dậy vẫn mỉm cười mình đang sống thid thật khó, còn nếu ngủ mà không tỉnh lại nữa thì quá đơn giản, đơn giản như ăn kẹo vậy, nhưng việc gì phải bi quan vậy, tôi đã từng đọc ở đâu đó có 1 câu đại loại là "con chim không sợ đậu phải cành cong vì nó có niềm tin ở đôi cánh", vậy con người mình có niềm tin ở đâu, niềm tin ở chính bản thân chúng ta, chỉ cần chúng ta có nghị lực, có cố gắng là sẽ vượt qua được. Đúng, không gì là không xảy ra, nhưng chúng ta không sống vì bản thân chúng ta mà còn vì người sinh ra chúng ta nữa, trên đời này có những cái muốn cũng không được, không muốn cũng chẳng xong, chi bằng đối mặt và bước qua thôi bạn ạ.

Xinchobinhyenquayve
07-11-2018, 23:09
Quá nhiều tâm sự chất chứa trong lòng mà ko thể nói ra và nói cùng ai?buồn đến nào lòng

vohinhhp
14-11-2018, 23:16
Rất chi là buồn

Xinchobinhyenquayve
14-11-2018, 23:37
Ko biết nói sao nữa? Hôm nay run rủi thế nào nà e lại sang nhà anh chơi và để rồi e biết a đã mất, căn bệnh ung thư đã mang anh đi khi ở tuổi 38, em đau xót lắm anh biết ko?giờ đây khi chỉ có 1 mình e lại khóc, khóc vì thương anh, vì ân hận và vì tiếc nuối, nếu biết sẽ ko bao giờ dc nhìn thấy anh nữa thì có lẽ hôm mùng 4 tết em đã chạy ra mà gặp anh, a ở cách e có 1 đoạn dg ngắn ngủi mà e cũng ko gặp anh mặc dù e rất muốn nhìn thấy anh, xem bao nhiêu năm trông anh thế nào, cs của a ra sao, nhưng e lại ko dám chỉ vì e biết nếu để a biết tình trạng cuả em hiện tại thì a sẽ đau lòng và buồn phiền, e biết trong lòng anh vẫn còn yêu em nhưng khi mỗi ng có 1 gd, 1 cuọic sống mà nơi đó hai ta Vĩnh viễn ko thuộc về nhau thì e lại ko muốn vì e mà cs của anh bị xáo trộn, em mong anh dc bình yên và họ, mong a có dc hp với cuộc sống hiện tại của anh, em đâu ngờ a lại bỏ e mà đi thế này, anh đang khoẻ mạnh là thế còn e đang mang trong mình căn bệnh này 10 năm nay mà e ko chết, tại sao oing trời lại cướp đi anh T, giờ lại cướp đi anh nữa??? Ba anh em mà giờ chỉ còn lại mình e,e nhớ ngày xưa, nhớ 2 anh lắm , em chưa bao giờ làm dc gì để báo đáp chân tình của a,e khiến a khổ sở vì yêu e đơn phương bao năm trời, lúc ấy e đã quá kiêu hãnh để rồi e tuột mất anh, em chưa cho a dc ngay cả 1 cái ôm hay 1 nụ hôn đúng nghĩa, để đến khi e biết mình sai thì a đã chọn ng khác, e biết e đã thua, thua chính mình, em biết e ko đủ xứng đáng để dc anh yêu, bao nhiêu năm qua, e đã trải qua biết bao cay đắng. Nên e ko dám gặp anh hay liên lạc với anh, anh đi roiif, anh và a T đã gặp nhau chưa?Hai anh có nhớ đứa e gái bướng bỉnh này ko?Yên nghỉ anh nhé, e ko còn dc nhìn thays anh nữa rồi, giá như e biết sớm hơn thì nhất định e sẽ ko sợ vk anh ghen tuông mà nói hết những tâm tư của e cho a hiểu và em vẫn muốn nghe câu trả lời mà anh vẫn nợ em hơn 10 năm qua.

Xinchobinhyenquayve
23-11-2018, 01:00
Rất chi là buồn uh cuộc đời mình buồn lắn bạn ah

Xinchobinhyenquayve
23-11-2018, 01:01
Cuộc sống luôn có những biến đổi, mọi thứ đều có thể xảy ra, con người có lúc này và cũng có lúc khác, cuộc sống vô thường mà. Ngủ 1 giấc thật ngon và khi tỉnh dậy vẫn mỉm cười mình đang sống thid thật khó, còn nếu ngủ mà không tỉnh lại nữa thì quá đơn giản, đơn giản như ăn kẹo vậy, nhưng việc gì phải bi quan vậy, tôi đã từng đọc ở đâu đó có 1 câu đại loại là "con chim không sợ đậu phải cành cong vì nó có niềm tin ở đôi cánh", vậy con người mình có niềm tin ở đâu, niềm tin ở chính bản thân chúng ta, chỉ cần chúng ta có nghị lực, có cố gắng là sẽ vượt qua được. Đúng, không gì là không xảy ra, nhưng chúng ta không sống vì bản thân chúng ta mà còn vì người sinh ra chúng ta nữa, trên đời này có những cái muốn cũng không được, không muốn cũng chẳng xong, chi bằng đối mặt và bước qua thôi bạn ạ.
Cảm ơn bạn đã động viên mình

vohinhhp
30-11-2018, 13:20
uh cuộc đời mình buồn lắn bạn ah
Cuộc sống mà bạn.Mình làm quen nha.

Xinchobinhyenquayve
05-12-2018, 01:12
Ok bạn, rất vui khi biết bạn, cho kình xin Zalo dc ko?

Xinchobinhyenquayve
05-12-2018, 01:17
Mình đã thực sự muốn buông xuôi và để mặc mọi chuyện rồi mà tại sao cuộc sống vẫn cứ xô mình đi như vậy?cuộc đời mình còn gì nữa đâu chứ? Nát bét rồi, cũng hết hi vọng rồi, chẳng có tương lai gì nữa, chỉ còn lại là sống vì phải tồn tại thôi cớ sao vẫn khó quá vậy?

Nhanqua
05-12-2018, 01:33
Cuộc đời mình đang bủa vây những điều u tối. Mình đang cố đẩy nó đi. Hy vọng bạn cũng vậy. Cùng nhau tạo những điều tích cực. Khi đọc thấy bài của nhau có thêm năng lượng sống! Cùng nhau lạc quan cố gắng! Lời nhắn cho bạn, tự nói với chính mình!

Xinchobinhyenquayve
06-12-2018, 05:45
Mình đã cố gắng nà sao càng cố đẩy thì mọi thứ lại càng bám lấy mình không buông?nhiều khi chỉ muốn mặc kệ tất cả thôi bạn ạ

Xinchobinhyenquayve
26-01-2019, 09:01
Còn mấy ngày nữa là hết năm mà sao vận đen vẫn đeo bám thế này?mệt mỏi quá rồi ai ơi???

Xinchobinhyenquayve
10-02-2019, 19:01
Cảm giác trống rỗng, buồn tủi và cô đơn lắm

Xinchobinhyenquayve
23-02-2019, 09:56
Căng thẳng , áp lực, đủ thứ chuyện trên đời

Nhanqua
23-02-2019, 21:48
Căng thẳng , áp lực, đủ thứ chuyện trên đời
Cố gắng! Mọi việc rồi sẽ ổn cả!

Xinchobinhyenquayve
11-03-2019, 13:13
Bao giờ tôi mới dc bình yên???

Simon
18-03-2019, 10:44
Rồi bạn sẽ được bình yên , hay nói đúng hơn là tất cả chúng ta rồi sẽ được bình yên . Đừng suy nghĩ về cuộc sống quá nặng nề và phức tạp . Chúng ta đến với thế giới này vốn là không có gì , sau này ra đi cũng thế . Mỗi cuộc đời , mỗi trải nghiệm , mọi đau khổ , mọi hạnh phúc , mọi mối quan hệ liên kết đều là những mối nhân duyên mà ta gặp phải hoặc may mắn có được . Suy cho cùng , cuộc sống cũng là một loại tu hành , xin người hãy giữ cho tâm cảnh lúc nào cũng vững vàng , xin hãy nhìn ngắm thế gian vạn vật bằng một tâm hồn điềm tĩnh , ngoài kia còn biết bao người còn đang u mê , lao đao lạc lối . Chúng ta may mắn tỉnh lại giữa cơn bão của cuộc đời , dù cho tâm hồn ta không lúc nào được an ổn , nhưng xin hãy vững tâm mà bước tiếp . Vẫn còn đó những cánh chim không biết mệt mỏi quanh ta . Hãy bình tâm mà tiếp tục chiến đấu . Đừng bao giờ buông xuôi , đừng bao giờ bỏ cuộc ...

Xinchobinhyenquayve
26-03-2019, 12:43
Cảm ơn bạn đã an ủi mình nhưng đôi khi thấy bế tắc quá bạn ạ, mặc dù vậy nhưng vẫn đang phải cố gắng từng ngày, từng giờ để mưu sinh và tồn tại, đôi lúc chỉ ước dc nhắm mắt xuôi tay cho xong kiếp phù du bạn ạ!

Simon
26-03-2019, 17:52
Chết có gì khó khăn ? Sống mới khó khăn , có người vì còn sống thêm một ngày mà không tiếc hi sinh hết thảy , có người vì sống tiếp mà chiến đấu không biết mệt mỏi ... Hãy biết quý trọng những ngày mình đang sống , sống sao cho thật xứng đáng , để một ngày nào đó rời bỏ khỏi thế gian này chúng ta không còn hối tiếc...

Xinchobinhyenquayve
03-04-2019, 17:04
Chết có gì khó khăn ? Sống mới khó khăn , có người vì còn sống thêm một ngày mà không tiếc hi sinh hết thảy , có người vì sống tiếp mà chiến đấu không biết mệt mỏi ... Hãy biết quý trọng những ngày mình đang sống , sống sao cho thật xứng đáng , để một ngày nào đó rời bỏ khỏi thế gian này chúng ta không còn hối tiếc...
Biết là phải cố gắng sống tốt mà thấy sao khó quá bạn ạ!

Xinchobinhyenquayve
03-04-2019, 17:13
Anh! Có lẽ trong từ điển của em ko thể có sự tồn tại của a?Đôi lúc e thầm ước sao cho a xuất hiện trước mặt e để e có thể dc mềm yếu và gục ngã?E- cũng là phụ nữ , e cũng muốn mình được yêu thương và chiều chuộng, ngoài kia cs hối hả e cũng thầm mong khi đêm về có một bờ vai ôm lấy em để e có thể khóc thỏa thích khi e bị uất ức và mệt mỏi, e cũng muốn dc nũng nịu và yếu đuối trước mặt a, để a lau nước mắt cho e và nói ko sao đâu có a ở đây rồi! Ngày qua ngày e vẫn phẢi mạnh mẽ, phải kiên cường để tồn tại nhưng chẳng có ai hiểu dc e mệt mỏi đến thế nào và có thể ngã quỵ bất cứ lúc nào? Nếu a cũng như e thì sao chúng ta vẫn chưa thể gặp nhau nhỉ? Có lẽ chúng ta còn chưa đủ nhân duyên anh ạ, thôi lại tự khóc, tự lau , tự đau , tự chịu vậy, mong sớm ngày có thể gặp anh!!!

Xinchobinhyenquayve
13-04-2019, 22:46
Nhớ da diết mà ko biết phải làm sao? Vì người ta ko dành cho mình, đành chấp nhận sầu và tủi mà thôi, sao lại phải khóc làm gì chứ hãy tự chấp nhận số phận của mình đi nào, cố lên nhé rồi sẽ qua cả thôi

Simon
13-04-2019, 23:37
Cố lên nào. Vẫn còn những người xung quanh yêu bạn mà

Xinchobinhyenquayve
15-04-2019, 20:40
Cố lên nào. Vẫn còn những người xung quanh yêu bạn mà
Mình dần tuyệt vọng vù 2 chữ tình yêu bạn ah

Simon
16-04-2019, 12:59
Sao phải tuyệt vọng chứ. Cho dù mọi chuyện có ra sao , có như thế nào thì cũng phải mạnh mẽ lên mà sống tiếp... Thôi nào, ít nhất thì trên đời cũng có một Simon đang cố gắng an ủi bạn đây , cố lên nào

Xinchobinhyenquayve
23-05-2019, 14:49
Sao phải tuyệt vọng chứ. Cho dù mọi chuyện có ra sao , có như thế nào thì cũng phải mạnh mẽ lên mà sống tiếp... Thôi nào, ít nhất thì trên đời cũng có một Simon đang cố gắng an ủi bạn đây , cố lên nào
Cám ơn bạn nhiều nhé

Xinchobinhyenquayve
23-05-2019, 14:54
Lúc này chẳng ai có thể khiến mình tin tưởng và hi vọng nữa, thôi dựa vào bản thân mình, cố gắng lên nào cô gái, nhất định phải vượt qua và làm được nhé, chỉ có thể dựa vào mình thôi, đàn ông suy cho cùng chỉ cần mình lúc muốn lên giường??? Ko ai có thể vì mình để mà hi sinh và lo lắng cho mình đâu???cô đơn quen rồi, có sao đâu nhỉ? Mạnh mẽ lên nhé!!!

Simon
26-05-2019, 22:29
Lúc này chẳng ai có thể khiến mình tin tưởng và hi vọng nữa, thôi dựa vào bản thân mình, cố gắng lên nào cô gái, nhất định phải vượt qua và làm được nhé, chỉ có thể dựa vào mình thôi, đàn ông suy cho cùng chỉ cần mình lúc muốn lên giường??? Ko ai có thể vì mình để mà hi sinh và lo lắng cho mình đâu???cô đơn quen rồi, có sao đâu nhỉ? Mạnh mẽ lên nhé!!!

Ok , cố gắng lên cô gái.
Mình vẫn lo lắng cho cô gái đây

Xinchobinhyenquayve
26-05-2019, 22:52
Ok , cố gắng lên cô gái.
Mình vẫn lo lắng cho cô gái đây
Mình thấy biết ơn vì điều đó, cám ơn bạn thật nhiều!

Simon
27-05-2019, 11:21
Mình thấy biết ơn vì điều đó, cám ơn bạn thật nhiều!

Miễn bạn vui lên là được, mình luôn luôn ở đây

Xinchobinhyenquayve
29-05-2019, 22:59
Miễn bạn vui lên là được, mình luôn luôn ở đâycho mình xin Zalo của bạn dc ko vậy?

Simon
30-05-2019, 23:23
Hic, mình có lý do riêng nên không muốn tiết lộ sđt đc. Bạn có thể cho mình sdt để ad nick zalo không?

Simon
30-05-2019, 23:25
Hoặc bạn có thể tìm mình ở đây. Mỗi lần onl mình đều vào đây trước tiên.

Xinchobinhyenquayve
04-06-2019, 20:26
Hoặc bạn có thể tìm mình ở đây. Mỗi lần onl mình đều vào đây trước tiên.
Mình ko vào đọc tin nhắn dc bạn ah

Simon
04-06-2019, 20:28
Mình ko vào đọc tin nhắn dc bạn ah

Vậy bạn có thể cho mình sđt để ad nick zalo không?

Xinchobinhyenquayve
05-06-2019, 06:16
Vậy bạn có thể cho mình sđt để ad nick zalo không?
0912577228 nhé

Simon
05-06-2019, 14:56
0912577228 nhé

Ok, cuộc sống chỉ có vậy

Xinchobinhyenquayve
05-06-2019, 20:35
Ok, cuộc sống chỉ có vậy bạn đã gửi kb với mình chưa?

Xinchobinhyenquayve
08-06-2019, 22:46
Tất cả chỉ là mộng tưởng mà thôi, giữa mơ và thực tế còn xa nhau lắm,hãy thôi mơ mộng và hãy dũng cảm đối mặt với thực tại, tất cả rồi cũng sẽ qua thôi, hãy nhớ chỉ có thể khóc 1 mình chứ đừng cầu xin lòng thương hại của ng khác.

Xinchobinhyenquayve
02-07-2019, 21:31
Thực sự sau một ngày dài lao động mệt nhoài khi trở về căn phòng trọ có 1 mình thì lại ko làm sao để ko chảy nước mắt? Mệt mỏi và tủi thân, căn phòng trống ko chỉ có mình mình, chẳng có ai để hỏi han lấy 1 câu rằng mình có thấy mệt lắm ko? Sao mình cứ đi mơ tưởng những thứ mà chẳng vao giờ mình có được thế chứ? Một gd, nơi ấy có 1 ng ck, có những đứa con??? Người ta ai cũng có gd riêng để chăm lo, còn có ai rảnh để quan tâm đến mình đâu chứ?cô đơn lắm, tủi thân lắm nhưng biết làm sao bây giờ???

Mùa Thu Năm Đó
08-07-2019, 15:28
Thực sự sau một ngày dài lao động mệt nhoài khi trở về căn phòng trọ có 1 mình thì lại ko làm sao để ko chảy nước mắt? Mệt mỏi và tủi thân, căn phòng trống ko chỉ có mình mình, chẳng có ai để hỏi han lấy 1 câu rằng mình có thấy mệt lắm ko? Sao mình cứ đi mơ tưởng những thứ mà chẳng vao giờ mình có được thế chứ? Một gd, nơi ấy có 1 ng ck, có những đứa con??? Người ta ai cũng có gd riêng để chăm lo, còn có ai rảnh để quan tâm đến mình đâu chứ?cô đơn lắm, tủi thân lắm nhưng biết làm sao bây giờ???

Bạn có công việc , bạn hiểu rõ bản thân đang rất buồn và bạn biết mình mong ước gi . Theo mình nghĩ bạn đã có khá đầy đủ , cái thiếu của bạn nằm ở tương lai lai mà .
Nỗi buồn , tự ti nó giống như cơn cảm cúm . Làm cho bản thân cảm thấy sốt cao , lo sợ ... nhưng rồi cũng sẽ qua và cũng sẽ có những cơn cảm cúm khác lại đến mà . Sao bạn không nghe một bài hát hay , một giọng đọc chuyện radio tuyền cảm , ăn một chút chưa , cay ....có lẽ sẽ có tí cảm giác khác phải ko ?
Con gái mà khóc thì nhòe hết phấn mắt xấu lắm ^^

Xinchobinhyenquayve
09-07-2019, 22:18
Đôi khi cũng muốn đổi vị mà chưa làm dc bạn ạ

Xinchobinhyenquayve
18-07-2019, 11:57
Có những lúc chông chênh đến nao lòng, chẳng muốn gì vì thấy càng cố gắng thì càng thất bại, nản, buồn, muốn vượt qua dc tất cả mà sao khó thế? Cái cảm giác mệt mỏi cứ luôn xâm chiếm lấy cơ thể và tâm trí mình, đôi lúc kiếm tìm lấy một động lực mà chẳng có??? Thèm một cái xiết chặt tay để cho mình cảm nhận dc có người khích lệ, thèm một câu hỏi han để thấy mình cũng quan trọng trong mắt ai đó? Có lẽ mình sẽ phải sống kiếp cô đơn hết cuối đời thôi, chấp nhận!

Trongan
26-09-2019, 16:59
Cố găng lên, cuộc sống mà, nếu mình nghĩ tốt thì sẽ tốt thôi, ông trời không lấy đi mọi thứ của mình đâu.