PDA

View Full Version : Combo 25 ngày, anti 46 ngày ÂM TÍNH ! ( Mừng quá )

amor123
19-11-2013, 13:28
Chào các anh chị,
Đầu tiên em cảm ơn các anh chị đã tư vấn và giúp em vượt qua được giai đoạn vừa qua.
Sáng nay e đã đi xét nghiệm HIV bằng pp Combination Ag/Ab ở 21 Trung Liệt và kết quả là ÂM TÍNH (sau 25 ngày) như mọng đợi ạ.
Đây là nguy cơ của em : http://diendanhiv.vn/threads/4140-Lo-dai-quan-he-voi-GMD-nhung-co-su-dung-BCS
Anh chị tư vấn giúp em là với kết quả và nguy cơ trên thì em đã coi như là an toàn chưa ạ ? Em có nên đi xét nghiệm sau 3 tháng nữa ko ạ ?
Cảm ơn anh chị nhiều !
Chúc anh chị sức khỏe.

HIV/AIDS.
19-11-2013, 13:30
em không có nguy cơ nên xét nghiệm âm tính là lẽ dĩ nhiên. :k5824633:

amor123
19-11-2013, 13:54
Em cảm ơn anh nhiều ạ.

Charles
19-11-2013, 13:56
Trường hợp của bạn ko có nguy cơ thì xn ât là fải rồi

Tuanmecsedec
19-11-2013, 14:32
Chào các anh chị,
Đầu tiên em cảm ơn các anh chị đã tư vấn và giúp em vượt qua được giai đoạn vừa qua.
Sáng nay e đã đi xét nghiệm HIV bằng pp Combination Ag/Ab ở 21 Trung Liệt và kết quả là ÂM TÍNH (sau 25 ngày) như mọng đợi ạ.
Đây là nguy cơ của em : http://diendanhiv.vn/threads/4140-Lo-dai-quan-he-voi-GMD-nhung-co-su-dung-BCS
Anh chị tư vấn giúp em là với kết quả và nguy cơ trên thì em đã coi như là an toàn chưa ạ ? Em có nên đi xét nghiệm sau 3 tháng nữa ko ạ ?
Cảm ơn anh chị nhiều !
Chúc anh chị sức khỏe.

Bạn không cần lo lắng MẤT TIỀN xét nghiệm nữa.Vì trường hợp của bạn được trả lời không có nguy cơ.Bạn tìm hiểu thêm phương pháp xét nghiệm HIV Ag/Ab ở đây :

Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

trungan1987
19-11-2013, 15:28
Bạn ko có nguy cơ... xn lúc nào cũng âm tính... :cat61:

amor123
21-11-2013, 00:24
Cảm ơn anh chị, em sẽ sống lành mạnh và có trách nhiệm hơn !

amor123
24-11-2013, 21:49
Hjx, tự nhiên mấy hôm nay em lại bị nhiệt miệng rất nhiều.
Lo quá, không biết có sao ko nữa :(

Tuanmecsedec
24-11-2013, 21:55

Thì bị nhiệt miệng có sao gì nữa.

songchungvoi_HIV
24-11-2013, 22:16
Bạn có thể tham khảo tài liễu sao: Nhiet-mieng-va-cach-chua-nhiet-mieng-dut-diem (http://diendanhiv.vn/threads/5465-Nhiet-mieng-va-cach-chua-nhiet-mieng-dut-diem)

amor123
25-11-2013, 00:54
Nhưng anh ơi, em bị nhiệt miệng lại còn bị nổi hạch góc hàm nữa :(
Lo lắng và hoang mang lắm ạ :(

Tuanmecsedec
25-11-2013, 06:17
Nhưng anh ơi, em bị nhiệt miệng lại còn bị nổi hạch góc hàm nữa :(
Lo lắng và hoang mang lắm ạ :(

Bị nhiệt miệng thì bình thường bạn, bạn hạn chế uống nước đá,hút thuốc lá và nên uống nước mát nhiều.

amor123
27-11-2013, 20:16
Em mấy hôm nay bị nhiệt miệng, nhưng nhiệt miệng đã gần khỏi mà hạch ở dưới hàm, góc bên phải vẩn còn hơi đau là sao hả mấy anh chị, em lo quá !
Mong anh chị tư vấn giúp xem em có nên đi xét nghiệm vào tuần thứ 5 nữa ko ạ ?
Em biết thế này là làm phiền anh chị, nhưng em lo lắng và stress lắm ạ :( Mong anh chị tư vấn giúp. hix hix

Tuanmecsedec
27-11-2013, 20:18
Em mấy hôm nay bị nhiệt miệng, nhưng nhiệt miệng đã gần khỏi mà hạch ở dưới hàm, góc bên phải vẩn còn hơi đau là sao hả mấy anh chị, em lo quá !
Em biết thế này là làm phiền anh chị, nhưng em lo lắng và stress lắm ạ :( Mong anh chị tư vấn giúp. hix hix

Bạn không đọc được chữ Việt của những bài trên mọi người tư vấn sao.Cứ lập đi,lập lại những câu hỏi này.Như vậy là câu bài Spam.

amor123
27-11-2013, 20:21
Vâng ạ, em xin lỗi anh Tuấn :( Chắc tại em stress quá

trungan1987
27-11-2013, 20:36
Bạn yên tâm về trường hợp của bạn...
Nếu hạch dưới hàm sưng là sẽ rất rất đau và rất rất khó chịu...

amor123
10-12-2013, 15:29
Đầu tiên em cảm ơn mọi người đã cùng chia sẽ và tư vấn giúp em, nhất là Anh Tuấn, Chị Hà, Anh Sốngchung, Anh TrungAn... Em chúc mọi người luôn luôn mạnh khỏe và đồng hành cùng diễn đàn để có thể giúp được nhiều người hơn nữa.
Em có nguy cơ không cao ( mà theo như các anh chị tư vấn thì là ko có nguy cơ ) nhưng những ngày đã qua em sống rất stress, mệt mõi, suy nghĩ linh tinh...
Em đã làm 2 xét nghiệm Combo (25 ngày ) và anti (46 ngày) tất cả đều cho kết quả ÂM TÍNH.
Em muốn hỏi là kết quả như vậy đã thì đã chăc được bao nhiêu % rồi ạ ?

Tuanmecsedec
10-12-2013, 15:34
Đầu tiên em cảm ơn mọi người đã cùng chia sẽ và tư vấn giúp em, nhất là Anh Tuấn, Chị Hà, Anh Sốngchung, Anh TrungAn... Em chúc mọi người luôn luôn mạnh khỏe và đồng hành cùng diễn đàn để có thể giúp được nhiều người hơn nữa.
Em có nguy cơ không cao ( mà theo như các anh chị tư vấn thì là ko có nguy cơ ) nhưng những ngày đã qua em sống rất stress, mệt mõi, suy nghĩ linh tinh...
Em đã làm 2 xét nghiệm Combo (25 ngày ) và anti (46 ngày) tất cả đều cho kết quả ÂM TÍNH.

Trường hợp của bạn theo Tuanmecsedec không cần xét nghiệm nữa.vì không phải nguy cơ không cao mà là KHÔNG CÓ NGUY CƠ.Bạn xét nghiệm chỉ giải tỏa tâm lý và phí tiền thôi.

amor123
10-12-2013, 15:39
Vâng ạ, em cảm ơn anh Tuấn nhiều, Em sẽ đồng hành cùng diễn đàn và giúp đỡ mọi người xung quanh em ! Là hãy sống có trách nhiệm với bản thân và gia đình !!!

songchungvoi_HIV
10-12-2013, 16:13
Bạn xn AT cho một hành vi không nguy là đúng rủi, XN này chỉ là giải tỏa thui

amor123
30-12-2013, 10:49
Haizz, chả là sáng nay có việc phải đi qua Hàng Bài, tự nhiên trong người thấy chột dạ. Vậy là vào làm cái test nhanh ( determine 1/2 ) sau 9 tuần 3 ngày kết quả thu đc không ngoài dự đoán là ÂM TÍNH. Mừng quá !!!

songchungvoi_HIV
30-12-2013, 10:54
Haizz, chả là sáng nay có việc phải đi qua Hàng Bài, tự nhiên trong người thấy chột dạ. Vậy là vào làm cái test nhanh ( determine 1/2 ) sau 9 tuần 3 ngày kết quả thu đc không ngoài dự đoán là ÂM TÍNH. Mừng quá !!!
Đúng rùi AT vì k có nguy cơ. Rãnh xem lại bài đi:
Lỡ dại quan hệ với GMD nhưng có sử dụng BCS (http://diendanhiv.vn/threads/4140-Lo-dai-quan-he-voi-GMD-nhung-co-su-dung-BCS?p=34374#post34374)
chào các anh chị,
Hôm qua do có ít bia rượu + mấy người bạn khích tướng em đã lỡ dại qua hệ với GMD nhưng vẩn sử dụng BSC.
Sau khi quan hệ theo như em thấy thì bao ko hề rách nhưng em vẫn lo quá....
Bài bạn xem như giả quyết xong. Songchung khóa topic này lại tránh đi lạc chủ đề.