PDA

View Full Version : Quan hệ với GMD có dùng BCS nhưng không biết có bị rách bao không.

toioicolen
10-12-2013, 17:55
Thưa các anh, chị trên diễn đàn. Em có lo lắng mong các anh chị tư vấn dùm em. Trương hợp của em là quan hệ với GMD có sử dụng BCS nhưng do em quan hệ trong lúc đã uống rượu lên khong biết BCS có bị thủng hay rách không. Em rất lo lắng lên đã đi xét nghiệm ở tuần thứ 5 và tuần thứ 6( 42 ngày).Cả hai lần đó đều có kết qủa âm tính. Nhưng em vẫn rất lo lắng không biết với nguy cơ như vậy và kết quả đó emoschuts chút hi vọng naò chua các anh chị.

trungan1987
10-12-2013, 18:02
Thưa các anh, chị trên diễn đàn. Em có lo lắng mong các anh chị tư vấn dùm em. Trương hợp của em là quan hệ với GMD có sử dụng BCS nhưng do em quan hệ trong lúc đã uống rượu lên khong biết BCS có bị thủng hay rách không. Em rất lo lắng lên đã đi xét nghiệm ở tuần thứ 5 và tuần thứ 6( 42 ngày).Cả hai lần đó đều có kết qủa âm tính. Nhưng em vẫn rất lo lắng không biết với nguy cơ như vậy và kết quả đó emoschuts chút hi vọng naò chua các anh chị.
Chào bạn... bạn qh có dùng bcs... và với những j bạn kể bạn ko biết là qh xong bcs có rách hay ko thì mình ko thể nói là có hay ko có nguy cơ đc...nên mình chia sẽ với bạn:
Bcs rách là có thể nhận biết ngay bằng mắt thường...
Bạn cũng đã xn tại tuần thứ 5 và tuần thừ 6 với kết quả âm tính... thì đây là 1 kết quả rất khả quan...
Và bạn cần xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo...

toioicolen
10-12-2013, 18:08
Theo mình nhớ thì lúc đó mình có để ý là đầu dương vật của mình ko bị lòi ra khỏi bao. Nhưng nếu bị thủng nhỏ thì mình ko dám chắc vì mình ko kiểm tra kỹ. mình chắc chắn là bao ko bị rách toạc ra.

trungan1987
10-12-2013, 18:23
Theo mình nhớ thì lúc đó mình có để ý là đầu dương vật của mình ko bị lòi ra khỏi bao. Nhưng nếu bị thủng nhỏ thì mình ko dám chắc vì mình ko kiểm tra kỹ. mình chắc chắn là bao ko bị rách toạc ra.
Bạn nói vậy nghĩa là bcs ko rách... bcs ko rách thì bạn ko có nguy cơ...
Còn nếu bcs bị thũng nhỏ thì nguy cơ đối với cô gái ấy còn bạn thì ko...

songchungvoi_HIV
10-12-2013, 19:04
Thưa các anh, chị trên diễn đàn. Em có lo lắng mong các anh chị tư vấn dùm em. Trương hợp của em là quan hệ với GMD có sử dụng BCS nhưng do em quan hệ trong lúc đã uống rượu lên khong biết BCS có bị thủng hay rách không. Em rất lo lắng lên đã đi xét nghiệm ở tuần thứ 5 và tuần thứ 6( 42 ngày).Cả hai lần đó đều có kết qủa âm tính. Nhưng em vẫn rất lo lắng không biết với nguy cơ như vậy và kết quả đó emoschuts chút hi vọng naò chua các anh chị.Bạn QHTD có BCS là an toàn, do bạn lo lắng thui, Nếu BCS có rách thì GMD sẽ báo cho bãn biết. Bạn XN ở 6 tuần AT chứng tỏ BCS k rách, không thủng. Nếu thật sự bạn QHTD k an toàn thì KQ này là khả quan và an toàn vì kháng nguyên và kháng thể sinh ra ở tuần 2 đến tuần 12, Nếu bạn thật sự nhiễm HIV thì tại thời điểm 6 tuần bạn test là lòi HIV ra rùi. Bạn có thể tham khảo tài liệu sau, bạn bấm vào đây để xem:
Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)Tài liệu chuẩn của Việt Nam về thời gian xét nghiệm HIV (http://diendanhiv.vn/threads/837-Tai-lieu-chuan-cua-Viet-Nam-ve-thoi-gian-xet-nghiem-HIV)

HIV/AIDS..
10-12-2013, 19:08
Không phải là một chút hy vọng mà là hy vọng tràn trề lai láng với kết quả âm tính 6 tuần này. vả lại khi đó đầu dv của bạn không bị lòi ra khỏi bao cao su thì con h kia làm sao nhảy vô người bạn được. nếu còn lăn tăn 12 tuần xn chốt lại để xả stres thôi chứ thật sự ko có nguy cơ nên chẳng cần xn nữa.

Charles
10-12-2013, 19:08

QHTD có sd BCS (ko tuột, ko rách) như vậy ko có nguy với hiv, vì vậy xn âm tính là fải thôi.

toioicolen
10-12-2013, 19:09
em còn một câu hỏi là em xét nghiệm bằng phương pháp determine thi kết quả âm tính ở 6 tuần có giá trị như các phương pháp khác không ah.

songchungvoi_HIV
10-12-2013, 19:11
em còn một câu hỏi là em xét nghiệm bằng phương pháp determine thi kết quả âm tính ở 6 tuần có giá trị như các phương pháp khác không ah.
Determin HIV1/2 là pp tìm kháng thể xn tại thời điểm 6 tuần đến 12 tuần. XN = PP nào cũng được miễn KQ AT

toioicolen
10-12-2013, 19:16
Anh Hiếu a. Với nguy cơ như của em dã nói trên và kết quả âm tinh sau 6 tuần như vậy thì em đã yên tâm được chưa anh

songchungvoi_HIV
10-12-2013, 19:19
Anh Hiếu a. Với nguy cơ như của em dã nói trên và kết quả âm tinh sau 6 tuần như vậy thì em đã yên tâm được chưa anh
Bạn yên tâm, vì AT sau 6 tuần đã chứng minh BCS k rách k thủng, bạn k cần xn lại

Charles
10-12-2013, 19:20

Bạn làm gì có nguy cơ, do bạn lo lắng nên xn thôi, xn nữa vẫn chỉ có 1 kq là âm tính thôi. Yên tâm đi bạn.

toioicolen
10-12-2013, 19:29
Hic, em còn một điều nữa muốn hỏi các anh là. Ngày hôm sau khi có nguy cơ em đã mua Pep để uống nhưng uống được 2 ngày bị tác dụng phụ ghê ghớm quá lên em đã không dám dùng tiếp. Vậy em muốn hỏi là như vậy có ảnh hưởng đến kết quả detemine ở tuần thứ 6 không

trungan1987
10-12-2013, 19:34
Hic, em còn một điều nữa muốn hỏi các anh là. Ngày hôm sau khi có nguy cơ em đã mua Pep để uống nhưng uống được 2 ngày bị tác dụng phụ ghê ghớm quá lên em đã không dám dùng tiếp. Vậy em muốn hỏi là như vậy có ảnh hưởng đến kết quả detemine ở tuần thứ 6 không
Bạn yên tâm... với những j bạn kể... thì bạn ko có nguy cơ...
Ko có nguy cơ nên ko cần phải xn... dù có xn thì kết quả lúc nào cũng âm tính...

songchungvoi_HIV
10-12-2013, 19:41
Bạn uống có 2 ngày và ngưng, PEP bán thảy ngay sau khi ngưng 24 giờ, không ảnh hưởng tới KQ. Bạn k có nguy cơ, bạn có xn tại mọi thời điểm vẫn AT

toioicolen
10-12-2013, 19:45
Hic! Nhưng ý em muốn hỏi là việc dùng 5 viên Pep trong 2 ngày thì có ảnh hưởng tới kết quả của xét nghiệm ở tuần thứ 6 không ah.

songchungvoi_HIV
10-12-2013, 19:49
Hic! Nhưng ý em muốn hỏi là việc dùng 5 viên Pep trong 2 ngày thì có ảnh hưởng tới kết quả của xét nghiệm ở tuần thứ 6 không ah.
Tại sao chia sẻ rùi bạn k đọc nhể, bạn cứ thích hỏi hơn là thích đọc những gì mọi người chia sẻ cho bạn, hay là bạn chỉ biết viết mà không biết đọc

toioicolen
10-12-2013, 19:50
Em hiểu rồi. Có nghĩa là sau 2 ngày đó pép sẽ hết tác dụng và virut hiv nếu có vẫn sẽ phát triển bình thường sau khi ngưng pep phải không các anh. Như vậy đến thời điểm 6 tuần có thể xét nghiệm bình thương phải không anh.

toioicolen
10-12-2013, 19:51
Hic, anh thong cảm em oline bằng điện thoại lên chậm hơn các anh chia sẻ

songchungvoi_HIV
10-12-2013, 19:51
Em hiểu rồi. Có nghĩa là sau 2 ngày đó pép sẽ hết tác dụng và virut hiv nếu có vẫn sẽ phát triển bình thường sau khi ngưng pep phải không các anh. Như vậy đến thời điểm 6 tuần có thể xét nghiệm bình thương phải không anh.
Bạn có nguy cơ đâu mà có HIV

toioicolen
10-12-2013, 20:01
Anh ah, em phiền anh câu hỏi cuối thôi ah. đó là đã có trường hợp nào âm tính ở tuần 6 mà dương ở tuần 12 chưa( trong trường hợp nguy cơ rõ ràng).

songchungvoi_HIV
10-12-2013, 20:05
Anh ah, em phiền anh câu hỏi cuối thôi ah. đó là đã có trường hợp nào âm tính ở tuần 6 mà dương ở tuần 12 chưa( trong trường hợp nguy cơ rõ ràng).
Có. Nếu bạn có nguy cơ mới.

toioicolen
10-12-2013, 20:14
em hiểu rồi. Cảm ơn các anh rất nhiều. Được các anh chia sẻ em đã bót đi lo lắng rất nhiều. Nếu qua được lần này em sẽ sống tốt quãng đời còn lại và ko bao giờ tìm đến những dịch vụ GMD nữa.

Tuanmecsedec
10-12-2013, 20:26

Bạn không cần lo lắng và theo Tuanmecsedec không cần thiết xét nghiệm nữa.Vì ngay từ đầu bạn không có nguy cơ.

nicebaby111
11-12-2013, 07:02
Bạn không có nguy cơ nên không cần lo lắng - đừng nghĩ nhiều quá anh hưởng sức khỏe

toioicolen
11-12-2013, 09:49
Hic, các anh ơi nguy cho em roi. Hôm nay em bị. Viêm họng rồi. Có khi nào là triệu chưng của H không. Có khi nào hôm đó bị thủng bao mà em không biết không.

Charles
11-12-2013, 09:51
Hic, các anh ơi nguy cho em roi. Hôm nay em bị. Viêm họng rồi. Có khi nào là triệu chưng của H không. Có khi nào hôm đó bị thủng bao mà em không biết không.

Viêm họng thì liên quan gì đến Hiv. Bạn sắp thành hoang tưởng rồi đó.

songchungvoi_HIV
11-12-2013, 09:58
Trời. Ai bảo viêm họng là TC của HIV

toioicolen
11-12-2013, 10:18
Huhu chắc tại em lo lăng quá thôi, được các anh tư vấn em đã yên tâm phần nào rồi. Hôm nay nó lại lòi ra cái chưng viêm họng mới chết chứ. Thú thực với các an. Nếu chỉ có một bản thân em thì em ko lo nghĩ nhiều đến thế này. Cái em lo là nếu chẳng may em bị thì vợ con em va bố mẹ sẽ sống như thé nào khi em ko còn khả năng lao động nữa. Hiện em đang là lao động tạo thu nhập chính cho gia đinh mà.

songchungvoi_HIV
11-12-2013, 10:27
Huhu chắc tại em lo lăng quá thôi, được các anh tư vấn em đã yên tâm phần nào rồi. Hôm nay nó lại lòi ra cái chưng viêm họng mới chết chứ. Thú thực với các an. Nếu chỉ có một bản thân em thì em ko lo nghĩ nhiều đến thế này. Cái em lo là nếu chẳng may em bị thì vợ con em va bố mẹ sẽ sống như thé nào khi em ko còn khả năng lao động nữa. Hiện em đang là lao động tạo thu nhập chính cho gia đinh mà.
Bạn yên tam, bạn không có nguy cơ, viêm họng chỉ là do thời tiết và nhiệt trong người, chả có liên quan gì đến việc bạn không có nguy cơ với HIV hết

Charles
11-12-2013, 10:28

Trường hợp của bạn được chia sẻ là không có nguy cơ, kết quả XN sau 42 ngày âm tính minh chứng điều đó. Bạn không nên hoang mang lo lắng sẽ dẫn tới stress nặng.

toioicolen
11-12-2013, 14:36
Thưa các anh cho em hỏi một câu nữa ah. Đó là em đã có thể quan hệ với vợ em mà không cần dùng bao được ko ạ. Em sợ mới có 6 tuần kết quả chưa chính xac, ngộ nhỡ em bị thì lại khổ cho vợ em khi đó chắc em ko sống nổi quá các anh ah.

Tuanmecsedec
11-12-2013, 14:39
Thưa các anh cho em hỏi một câu nữa ah. Đó là em đã có thể quan hệ với vợ em mà không cần dùng bao được ko ạ. Em sợ mới có 6 tuần kết quả chưa chính xac, ngộ nhỡ em bị thì lại khổ cho vợ em khi đó chắc em ko sống nổi quá các anh ah.

Bạn yên tâm,vì bạn không có nguy cơ.Nên việc sinh hoạt vợ chồng không cần lo ngại.Chỉ lo ngại tăng dân số.:monkeys10:

Charles
11-12-2013, 14:42

Bạn vào diễn đàn để tư vấn nhưng lại không tin sự chia sẻ của mọi người. Được chia sẻ không có nguy cơ nên cứ quan hệ với vợ bình thường.

toioicolen
11-12-2013, 14:46
em cảm ơn anh. Có được câu nói này của anh thì em đã có thể yên tâm ko phải đi xét nghiệm khẳng định ở tuần 12 rồi. Chứ mấy hôm giờ suốt ngày em lang thang trên diễn đàn đọc và tìm hiểu. Thật tình hôm đó em có uống rượu lên ko biết được chính xác là bao có thủng hay ko lên cứ lăn tăn hoài anh ah.

Charles
11-12-2013, 14:53

em cảm ơn anh. Có được câu nói này của anh thì em đã có thể yên tâm ko phải đi xét nghiệm khẳng định ở tuần 12 rồi. Chứ mấy hôm giờ suốt ngày em lang thang trên diễn đàn đọc và tìm hiểu. Thật tình hôm đó em có uống rượu lên ko biết được chính xác là bao có thủng hay ko lên cứ lăn tăn hoài anh ah.

Bài viết trên của bạn đã khẳng định bạn không bị rách bao. Đừng lăn tăn và hãy yên tâm đi bạn.

toioicolen
13-12-2013, 16:46
http://www.cdc.gov/mmwr/PDF/RR/RR4502.pdf . Các anh ơi cho em hỏi là có phải tài liệu trên CDC khẳng định là thời gian cửa sổ từ 9-25 ngày không vậy.mong các anh trả lời giúp em.

toioicolen
13-12-2013, 16:54
Hics sao ko thấy anh chị nào trả lời cho em vậy.

toioicolen
13-12-2013, 17:02
Hic em nhầm là từ 9 đến 41 ngày. Tài liệu trên có tin tưởng được ko các anh chị

Tuanmecsedec
13-12-2013, 17:06
Hic em nhầm là từ 9 đến 41 ngày. Tài liệu trên có tin tưởng được ko các anh chị

Theo nghiên cứu cho thấy kháng thể đã xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm kháng thể nhiều xét nghiệm chính xác nhất là 12 tuần.Vì vậy chúng ta đang ở Việt Nam thì theo khuyến cáo của Bộ y Tế.

ngoclinh89
13-12-2013, 17:06
Thời gian cửa sô tù 1 đến 3 tháng

toioicolen
13-12-2013, 17:34
Em hiểu ý của anh tuấn mec rồi. Vậy là cơ hội âm tính cho những ai đã âm tính ở tuần 6 là rất lớn. Cuộc đời lại trở lên tươi đẹp rồi.

toioicolen
13-12-2013, 19:41
Thưa các anh, ngày mai là tròn 50 ngày em định đi tet thêm lần nữa. Em đang bị cúm, em muốn hỏi là bệnh cúm có ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm ko a.

Charles
13-12-2013, 19:45
Thưa các anh, ngày mai là tròn 50 ngày em định đi tet thêm lần nữa. Em đang bị cúm, em muốn hỏi là bệnh cúm có ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm ko a.

Bạn để khỏi cúm hãy XN, vì khi bị cúm xn dễ cho DT giả.

toioicolen
13-12-2013, 19:58
Vậy hả anh. Cúm hay cho dương tính giả lắm hả anh. Hic em định đi xét nghiệm để xả tress. Nếu đi mà cầm dấu + trên tay chắc em sụp đổ quá.

toioicolen
13-12-2013, 20:17
Em còn một thắc mắc nữa mong các anh giải đáp. Đo là sinh phẩm detemine hiện nay là thế hệ xét nghiệm thứ mấy ạ.

Tuanmecsedec
13-12-2013, 20:19
Em còn một thắc mắc nữa mong các anh giải đáp. Đo là sinh phẩm detemine hiện nay là thế hệ xét nghiệm thứ mấy ạ.

Thứ 3 tìm kháng thể.

toioicolen
15-12-2013, 17:38
Hics, hum nay hết cúm, ngày mai em định đi xét nghiệm xả tress. Được các anh tư vấn là ko co nguy cơ nhưng em vẫn thấy lo. Thôi đành phi ít máu với một chút tiền để đổi lấy sự bớt căng thẳng vậy.

toioicolen
15-12-2013, 18:49
Các anh ơi cho em hỏi là nếu tối nay uống rượu thì cí ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm ngày mai ko ạ.

trungan1987
15-12-2013, 18:58
Các anh ơi cho em hỏi là nếu tối nay uống rượu thì cí ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm ngày mai ko ạ.
Trường hợp bạn là ko có nguy cơ... và kết quả 5 và 6 tuần đã khẳng định điều đó...
Bạn ko có nguy cơ xn lúc nào cũng âm tính...
Bia rựu ko làm ảnh hưởng đến kq xn...

HIV/AIDS..
15-12-2013, 19:06
uống ít rượu thôi, nhiều quá có ảnh hưởng đó....ảnh hưởng sức khỏe sợ mai còn sỉn dậy không nổi để chạy xe mà đi xét nghiệm thôi, không ảnh hưởng kq xn hiv đâu. mà có nguy cơ đâu mà sợ ảnh với hưởng. xn xả stress thôi.

Nguyen Ha
15-12-2013, 19:39
Nếu tố nay bạn uống rượu thì không làm ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm ngày mai.

toioicolen
15-12-2013, 19:40
Vâng thưa các anh. Em cảm ơn những gì các anh dã chia sẻ. Nếu chưa có vợ thì chắc em sẽ dừng lại ở xn tuần 6. nhưng do lo cho vợ lên em muốn đảm bảo ko có rủi ro lên sẽ xét nghiệm nốt đợt này nữa. hics nghĩ đến cảnh phải ngồi chờ kết quả sau mỗi lần xét nghiệm em cũng căng thẳng lắm chứ mấy anh.

Nguyen Ha
15-12-2013, 19:46
Vâng thưa các anh. Em cảm ơn những gì các anh dã chia sẻ. Nếu chưa có vợ thì chắc em sẽ dừng lại ở xn tuần 6. nhưng do lo cho vợ lên em muốn đảm bảo ko có rủi ro lên sẽ xét nghiệm nốt đợt này nữa. hics nghĩ đến cảnh phải ngồi chờ kết quả sau mỗi lần xét nghiệm em cũng căng thẳng lắm chứ mấy anh.

Bạn không có nguy cơ xét nghiệm lúc nào cũng âm tính. Chúc bạn sớm giải toả tâm lý.

toioicolen
18-12-2013, 18:34
Chào các anh chị hum nay em đã đi xn bằng phương pháp determine ở ngày thứ 54 được kết quả âm tính. Em xét nghiệm ở phòng khám đa khoa tư nhân thì có yên tâm ko ạ.

trungan1987
18-12-2013, 18:40
Chào các anh chị hum nay em đã đi xn bằng phương pháp determine ở ngày thứ 54 được kết quả âm tính. Em xét nghiệm ở phòng khám đa khoa tư nhân thì có yên tâm ko ạ.
Như các anh chị đã chia sẽ... bạn ko có nguy cơ...
Kết quả âm tính đã nói lên điều đó...

HIV/AIDS..
18-12-2013, 19:29
Xét nghiệm pp dertermin rất nhạy , 54 ngày má âm tính là âm tính thật, em yên tâm về kết quả này nhé. phòng khám nào thì cũng xn nguyên lý giống nhau thôi, nhưng quan trọng là pp gì và ở ngày thứ mấy của nguy cơ thôi em à. kết quả em tốt rồi

Tuanmecsedec
18-12-2013, 19:31

Bạn có thể yên tâm với kết quả này.Và càng yên tâm hơn vì trường hợp của bạn,ngay từ đầu mọi người tư vấn không có nguy cơ.