PDA

View Full Version : Có nguy cơ hiv không?em có đi matxa, có fingering và hôn sâu.

solamroi123
10-12-2013, 18:07
Các anh cho em hỏi:
Khoảng ngày 06/11, em có đi matxa, có fingering và hôn sâu.
Đến khoảng ngày 03/12, em bị tiêu chảy một lần. Mấy hôm nay em còn bị mọc hạch ở hàm dưới cằm phải rất đau.
Em lo quá. Có sao không các anh?

trungan1987
10-12-2013, 18:27
Các anh cho em hỏi:
Đến khoảng ngày 03/12, em bị tiêu chảy một lần. Mấy hôm nay em còn bị mọc hạch ở hàm dưới cằm phải rất đau.
Với những j bạn kể bạn ko có nguy cơ...
Hạch dưới hàm thì hầu như ai ai cũng có bạn ah... nếu hạch dưới hàm sưng thì sẽ rất đau và rất khó chịu...
Hạch sưng có nhìu nguyên nhân... do viêm nhiễm... do bạn chú tâm vào hạch quá và sờ nhìu vào hạch thì hạch sẽ sưng lên...
Bạn có thể ra nhà thuốc mua thuốc uống là hết...
Nói chung các biểu hiện của bạn... do bạn lo lắng quá thôi...

solamroi123
10-12-2013, 18:41
Đúng là em cũng đang bị loét ở má trong thật (do bị cắn phải khi ăn). Nhưng chưa bao giờ em bị hạch to, đau, mà lâu thế nên em lo lắm.

songchungvoi_HIV
10-12-2013, 18:45
Các anh cho em hỏi:
Hạch thì nó có từ bé rùi bạn àh, mỗi khi cơ thể có viêm nhiễm thì tự động hạch đề kháng này viêm và xưng lên, những bệnh làm cho hạch đề kháng viêm và xưng: Viêm họng, Viêm Amidan, Viêm nú, Sâu răng, viêm ruột thừa... Còn những gì bạn kể không có nguy cơ với HIV, Ó và kích dục không phải là con đường lây nhiễm HIV, Trong nước bọt là môi trường kiềm HIV hầu như không tồn tại. ==> OS = không nguy cơ với HIV. Nhưng trong nước bọt lại có các xoắn khuẩn khác tồn tại: Xoắn khuẩn Giang Mai, Lậu, Mồng Gà (HPV), Virut viêm Gan B. OS dễ làm cho bạn có nguy cơ các bệnh này (STDs). Bạn xn STDs sau nguy cơ 4 tuần và 12 tuần. Bạn có thể tham khảo tài liệu sau, bấm vào đây để xem:
Các bệnh lây qua đường tình dục (http://diendanhiv.vn/threads/821-Cac-benh-lay-qua-duong-tinh-duc) Sự nguy hiểm của virus HPV và cách ngăn ngừa (http://diendanhiv.vn/threads/5018-Su-nguy-hiem-cua-virus-HPV-va-cach-ngan-ngua) Triệu chứng bệnh nấm ở vùng kính nam giới (http://diendanhiv.vn/threads/4955-Trieu-chung-benh-nam-o-vung-kinh-nam-gioi)Bạn tìm hiểu thêm:
Hành vi hôn sâu, Fingering những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/198-Hanh-vi-hon-sau-Fingering-nhung-dieu-ban-can-biet)Hành vi Oral Sex(OS) những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/85-Hanh-vi-Oral-Sex-OS-nhung-dieu-ban-can-biet)

trungan1987
10-12-2013, 18:46
Đúng là em cũng đang bị loét ở má trong thật (do bị cắn phải khi ăn). Nhưng chưa bao giờ em bị hạch to, đau, mà lâu thế nên em lo lắm.
Thì h bạn ra nhà thuốc tây mua thuốc uống đi... là hết...

HIV/AIDS..
10-12-2013, 18:56
bị loét trong miệng do bị cắn nổi hạch là bình thường do phản ứng viêm của cô thể nhe em. tiêu 1 lần phân lỏng không gọi là tiêu chảy và nó đã tự hết thì không sao nhe. người ta gọi là tiêu chảy khi một ngày đi tiêu từ 3 lần trở lên , phân lỏng hoặc toàn nước. em có đi matxa, có fingering và hôn sâu thì không có nguy cơ với HIV, em yên tâm nhé. không cần phải xét nghiệm hiv đâu.

songchungvoi_HIV
10-12-2013, 18:58
Hạch to và đau là do bạn tái mái tay chân sờ mó quá nhiều l2m cho hạch đề kháng bị viêm. Khuyến cáo không được dùng tay sờ vào hạch. Bạn có thể tham khảo tài liệu này:
Khi nào thì nổi hạch là triệu chứng nguy hiểm? (http://diendanhiv.vn/threads/3778-Khi-nao-thi-noi-hach-la-trieu-chung-nguy-hiem)

Tuanmecsedec
10-12-2013, 20:31
Các anh cho em hỏi:

Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ :

Hành vi hôn sâu, Fingering những điều bạn cần biết...!!! (http://diendanhiv.vn/threads/198-Hanh-vi-hon-sau-Fingering-nhung-dieu-ban-can-biet)

solamroi123
14-12-2013, 17:53
Anh ơi cho em hỏi thêm, lúc fingering nhân viên matxa có kêu đau do e để móng tay. Nếu như vậy có sợ móng tay em làm xước niêm mạc AD của nhân viên dẫn đến nguy cơ ko các anh?

songchungvoi_HIV
14-12-2013, 18:11
Anh ơi cho em hỏi thêm, lúc fingering nhân viên matxa có kêu đau do e để móng tay. Nếu như vậy có sợ móng tay em làm xước niêm mạc AD của nhân viên dẫn đến nguy cơ ko các anh?
Ủa GMS la đau là phải, bạn chơi nguyên ngón tay có vuốt móc trong đó không đau mới lạ, Ủa mà họ đau thì mắc mớ gì tới bạn mà nguy cơ với chả cơ nguy?

solamroi123
14-12-2013, 18:14
Sợ bị xước niêm mạc AD đó anh. Như vậy nếu nhân viên đó có H thì H tiếp xúc với đầu ngón tay mình có tạo ra nguy cơ không? Thực ra thì e cũng cắt móng tay trước đó khoảng hai ba ngày rồi chứ có để dài bao giờ đâu.

songchungvoi_HIV
14-12-2013, 18:34
Sợ bị xước niêm mạc AD đó anh. Như vậy nếu nhân viên đó có H thì H tiếp xúc với đầu ngón tay mình có tạo ra nguy cơ không? Thực ra thì e cũng cắt móng tay trước đó khoảng hai ba ngày rồi chứ có để dài bao giờ đâu.
Ủa bộ HIV nó có răng hả, rồi nó cắn thịt bạn sao đó chui vào hả? Thấy bạn càng ngày càng ấu trỉ rùi đó, May cho bạn hum đó GMS nó không quay qua tát bạn đấy, chứ gặp tui tui tát không còn răng ăn cháo

Tuanmecsedec
14-12-2013, 20:44

Trường hợp của bạn không sao đâu yên tâm.

solamroi123
18-12-2013, 13:54
Qua tìm hiểu ở diễn đàn cũng như được các anh tư vấn, em cũng không thấy lo lắng và stress lắm. Nhưng trong hai tuần vừa rồi em ngoài bị nổi hạch còn một vài triệu chứng khác như đau mỏi bắp chân, bắp tay, ngứa tay chân, ngoài ra còn bị sút 1kg nữa. Nên em vẫn thấy chưa yên tâm. Hic.

songchungvoi_HIV
18-12-2013, 14:05
Qua tìm hiểu ở diễn đàn cũng như được các anh tư vấn, em cũng không thấy lo lắng và stress lắm. Nhưng trong hai tuần vừa rồi em ngoài bị nổi hạch còn một vài triệu chứng khác như đau mỏi bắp chân, bắp tay, ngứa tay chân, ngoài ra còn bị sút 1kg nữa. Nên em vẫn thấy chưa yên tâm. Hic.
BẠCH HUYẾT(LYMPH) PHÒNG THỦ THỨ HAI:
Khi chọc thủng được tuyến phòng thủ đầu tiên, và xâm nhập vào bên trong cơ thể, vi khuẩn còn phải đối đầu với đường dây phòng thủ thứ hai của Bạch Huyết (Lymph).
Bạch Huyết là một thành phần nằm trong mô tầng lỏng, được dẫn lưu bởi một chuỗi động mạch (vessels) đi song song với những tĩnh mạch (veins). Sau cùng, Bạch Huyết được chuyển vào hai động mạch lớn. Hai mạch Bạch Huyết nầy đi xuyên qua những mô tầng mềm xốp, được gọi là những hạch Bạch Huyết (Lymph Nodes) mà chúng nằm chung quanh vùng đáy cổ như là những trạm phòng thủ chiến lược, có nhiệm vụ như những cái bẫy chống sự nhiễm trùng. Thí dụ như những mô tầng lỏng (fluid Tissues) từ tay đi xuyên qua những hạch Bạch Huyết gần eo cùi chỏ, và vào nách. Những mô tầng lỏng từ chân đi xuyên qua những hạch Bạch Huyết gần đầu gối, và đi vào trong phần hán. Những hạch Bạch Huyết nầy được tràn ngập với một loại các tế bào Bạch Huyết đặc biệt (Lymphocytes). Chúng có thể phá vỡ tiến trình nhiễm độc trầm trọng, và tạo nên những ung thối (Abscesses), và chúng bảo vệ những cấu trúc chính, cũng như các cơ quan trọng yếu của cơ thể. Sau khi vi khuẩn vượt qua những tuyến phòng thủ cục bộ, sự nhiễm trùng thường đánh dấu bằng những đường thâm đỏ, chạy từ điểm bị thương lên đến cánh tay hay chân. Đây là hiện tượng của những mạch Bạch Huyết bị xưng phồng.
Ngoài ra, còn có những hệ thống hạch Bạch Huyết và các mạch Bạch Huyết dẫn lưu mà chúng giúp cho những cơ quan nội tạng, trong cách thức giống như những hạch Bạch Huyết giúp cho hai tay và hai chân. Trong trường hợp chứng bệnh phổi (Tuberculosis), vi trùng lao tấn công vào những hạch Bạch Huyết, một cách kém mãnh liệt nhưng bền bỉ hơn. Trong điều kiện thuận lợi của cơ thể, những buồng nhỏ (Nodules) được gọi là những u lao (Tubercles) được phát sinh, có nhiệm vụ bắt giữ những vi khuẩn xâm lăng một cách dài hạn. Sau cùng, những u lao nầy có một lớp vỏ bọc ngoài với chất Calcium. Sau đó, nếu cơ thể trở nên yếu đuối vì mệt mỏi, thiếu dinh dưỡng, hay nhiễm trùng nặng hơn, thành vách của những u lao nầy bị bể vỡ ra, và phóng thích những vi khuẩn bị giam cầm, để tấn công cơ thể, dần dần cơ thể bị nhiễm bệnh.

HV_IT
18-12-2013, 14:30
Không có nguy cơ...nếu cứ lo lắng làm ảnh hưởng đến cs của bạn..cũng khuyến khích bạn đi xn 1 lần ( bạn cũng gần 6t) để tháo nó ra khỏi đầu

Tuanmecsedec
18-12-2013, 14:36

Chính vì lo lắng stress gây ra những hiện tượng này.

solamroi123
18-12-2013, 14:40
Mới được gần hai tháng thôi ah.

Tuanmecsedec
18-12-2013, 14:47
Mới được gần hai tháng thôi ah.

Vấn đề của bạn có nguy cơ đâu.Nếu bạn stress thì ngay bây giờ xét nghiệm để xả stress giải tỏa tâm lý đi.Vì stress sẽ gây ra nhiều bệnh nguy hiểm hơn.

HV_IT
18-12-2013, 14:56
[QUOTE=solamroi123;52412]Mới được gần hai tháng thôi ah.[/QUOTE/]
Sorry mình viết tắt gần 6 tuần...như a Tuấn nói stress nó lợi hại gấp đôi

trungan1987
18-12-2013, 15:34
Bạn chưa yên tâm có nghĩa bạn vẫn còn lo...
Bạn có thể vào đây đọc biểu hiện của... Stress... lo âu...
Bạn nào đã XN âm tính sau 12 tuần trở đi mà vẫn còn triệu chứng thì vào đọc nhe... (http://diendanhiv.vn/threads/1601-Ban-nao-da-XN-am-tinh-sau-12-tuan-tro-di-ma-van-con-trieu-chung-thi-vao-doc-nhe)

lolang123456
18-12-2013, 23:08
Ủa bộ HIV nó có răng hả, rồi nó cắn thịt bạn sao đó chui vào hả? Thấy bạn càng ngày càng ấu trỉ rùi đó, May cho bạn hum đó GMS nó không quay qua tát bạn đấy, chứ gặp tui tui tát không còn răng ăn cháo

Haha, a Hiếu nóng quá

solamroi123
12-01-2014, 16:24
Các anh cho em hỏi, em hôn một người không biết chắc chắn tiền sử bệnh tật. Trong đó, ở môi trên e do trời lạnh có một vết nứt do trời lạnh, em nhìn thì không thấy chảy máu, nhưng mà xúc miệng thì thấy xót. Em hôn chỉ là môi chạm môi, đầu lưỡi chạm đầu lưỡi.
Như vậy có nguy cơ ko các anh? Có cần điều trị dự phòng ko ah?

songchungvoi_HIV
12-01-2014, 16:26
Các anh cho em hỏi, em hôn một người không biết chắc chắn tiền sử bệnh tật. Trong đó, ở môi trên e do trời lạnh có một vết nứt do trời lạnh, em nhìn thì không thấy chảy máu, nhưng mà xúc miệng thì thấy xót. Em hôn chỉ là môi chạm môi, đầu lưỡi chạm đầu lưỡi.
Hôn nhau k làm lây nhiễm. Trên thế giới có 8 tỷ người, mỗi ngày có 6 tỷ người hôn nhau. Nếu hôn mà lây nhiễm HIV thì toi

Tuanmecsedec
12-01-2014, 16:27

Hôn không làm lây nhiễm HIV.

Nụ hôn mang lại nhiều lợi ích cho sức khoẻ, hôn say đắm không chỉ đem lại cảm giác dễ chịu, ngọt ngào và cả sự thư giãn mà còn có thể tăng khả năng kháng bệnh, tăng bài tiết nước bọt giúp làm sạch các vi khuẩn

Mỗi người có cách riêng và chỉ có thể nói rằng hôn sâu là sự nhập cuộc say đắm của cả 2 người. Một phát hiện thú vị là nụ hôn sâu và đắm đuối sẽ giúp cho gương mặt trông trẻ hơn, rạng rỡ hơn vì não tiết ra hormon oxytocine đem lại cảm giác dễ chịu và gắn bó với nhau hơn.

Nụ hôn nồng cháy có thể đốt cháy 2 Kcalo/phút, kích hoạt quá trình trao đổi chất và chuyển hoá năng lượng lên gấp đôi và vì thế nhiều người nghĩ rằng hôn có tác dụng tương tự như khi tập thể dục hay đi bộ nhanh.

Đồng thời với hôn là một quá trình trao đổi chất. Khi hôn sâu, đôi bạn tình trao và nhận 9 mg nước, 0,7 mg albumin, 1,7 mg chất béo, 0,4 mg muối và 0,1 g chất hữu cơ. Do vậy, điều cần lưu ý là hôn có thể làm lây truyền một số bệnh như bệnh cúm, bệnh mononucleose (còn được gọi là bệnh của nụ hôn), bệnh mụn giộp và cả bệnh viêm gan virus B.

Tuy nhiên, với HIV thì có khác, kể cả hôn sâu cũng không có nguy cơ bị nhiễm HIV và cho đến nay, chưa có thông báo nào về nhiễm HIV qua đường hôn nhau.

Chủ đề: Hôn có lây nhiễm hiv ? (http://diendanhiv.com.vn/threads/5829-Hon-co-lay-nhiem-hiv)

Chủ đề: Cho em hỏi về hôn nguy cơ lây nhiễm hiv?. (http://www.diendanhiv.vn/threads/6161-Cho-em-hoi-ve-hon-nguy-co-lay-nhiem-hiv)

Chủ đề: Hôn sâu có làm lây nhiễm hiv không? (http://diendanhiv.vn/threads/161-Hon-sau-co-lam-lay-nhiem-hiv-khong)

Chủ đề: Mong các anh chị tư vấn cho e sợ lây nhiễm hiv hôn nhau (http://diendanhiv.vn/threads/5863-Mong-cac-anh-chi-tu-van-cho-e-so-lay-nhiem-hiv-hon-nhau)

Chủ đề: Hành vi hôn sâu, Fingering những điều bạn cần biết...!!! (http://www.diendanhiv.vn/threads/198-Hanh-vi-hon-sau-Fingering-nhung-dieu-ban-can-biet)

trungan1987
12-01-2014, 16:29
Hôn ko làm lây nhiễm H bạn ah...
Có lẽ bạn đang suy nghĩ những điều tồi tệ với mình đó...
Về tâm lý... Nếu 1 ng bạn biết chắc chắn tiền sử bệnh tật thì bạn dám hun ah...

solamroi123
12-01-2014, 18:42
Vấn đề là môi em đang có vết nứt nẻ, xúc miệng cũng thấy xót như vậy thì có đáng lo không ạ?

HIV/AIDS.
12-01-2014, 18:50
Vấn đề là môi em đang có vết nứt nẻ, xúc miệng cũng thấy xót như vậy thì có đáng lo không ạ?
Với vết thương như vậy thì không sao cả em ah

ptsu3
12-01-2014, 19:34

Bạn có thể yên tâm, hôn không làm lây nhiễm HIV !

Tuanmecsedec
12-01-2014, 19:42

Bạn yên tâm dù như thế nào hôn không làm lây nhiễm HIV.

solamroi123
14-01-2014, 20:00
Còn với STDs thì có nguy cơ không ạh? Hôm nay tự nhiên e bị đau họng, đau và cứng cuống họng nữa. Lo lo.

Tuanmecsedec
14-01-2014, 20:05
Còn với STDs thì có nguy cơ không ạh? Hôm nay tự nhiên e bị đau họng, đau và cứng cuống họng nữa. Lo lo.

Đau họng,nếu bạn nuốt nước bọt thấy đau là do viêm họng thôi,mua thuốc uống vào và hạn chế uống nước đá.

songchungvoi_HIV
14-01-2014, 21:31
Theo bạn khi hôn nhau k làm lây nhiễm HIV vậy nó có lây các bạn STDs??????? Nếu hôn mà lây các bệnh như: HIV, STDs thì sống làm gì, chết còn sướng hơn