PDA

View Full Version : Xin được giải đáp

khongconsohai
06-11-2018, 21:03
Em uống vào giờ thứ 71. Em mới mua thuốc lần đầu tiên sử dung. Em mua vội vội vàng vàng để trong cốp xe liệu cốp xe nóng rồi đi làm ngay có ảnh hưởng tới thuốc không. và lúc đi về nhà em để thuốc trong balo gặp trời mưa nhỏ , áo mưa ướt nhưng em về mở miếng giấy bạc đậy nắp hộp thuốc thì thấy thuốc viên thuốc vẫn còn nguyên nhưng liệu các hóa chất bên trong thuốc còn tác dung không. Hộp thuốc trong mấy trường hợp trên là chưa mở nắp sử dung.

Nguyen Ha
06-11-2018, 21:06
Em uống vào giờ thứ 71. Em mới mua thuốc lần đầu tiên sử dung. Em mua vội vội vàng vàng để trong cốp xe liệu cốp xe nóng rồi đi làm ngay có ảnh hưởng tới thuốc không. và lúc đi về nhà em để thuốc trong balo gặp trời mưa nhỏ , áo mưa ướt nhưng em về mở miếng giấy bạc đậy nắp hộp thuốc thì thấy thuốc viên thuốc vẫn còn nguyên nhưng liệu các hóa chất bên trong thuốc còn tác dung không. Hộp thuốc trong mấy trường hợp trên là chưa mở nắp sử dung.
Như vậy không sao, bạn yên tâm.

khongconsohai
06-11-2018, 21:43
Để trong cốp xe , mà lúc em cầm hộp thuốc thấy ấm ấm liệu bên trong còn tác dung không
và Em lo nước do trời mưa và áo mưa ướt thấm vào hộp thuốc mà em không xác định viên thuốc ẩm nó sẽ bị thế nào.
Em hỏi thêm là tay em xịt nước hoa từ sang, lúc mở hộp thuốc vào buổi tối có sợ hơi cồn trong nước hoa làm hỏng thuốc không

Nguyen Ha
06-11-2018, 21:46
Để trong cốp xe , mà lúc em cầm hộp thuốc thấy ấm ấm liệu bên trong còn tác dung khôngvà Em lo nước do trời mưa và áo mưa ướt thấm vào hộp thuốc mà em không xác định viên thuốc ẩm nó sẽ bị thế nào. Em hỏi thêm là tay em xịt nước hoa từ sang, lúc mở hộp thuốc vào buổi tối có sợ hơi cồn trong nước hoa làm hỏng thuốc không100% không sao. Bạn cứ yên tâm uống đi.

Tuanmecsedec
06-11-2018, 22:33

Không có sao.

khongconsohai
07-11-2018, 20:59
Em uống thuốc mylan bị trào ngược 12 h và 23h từ sau khi uống . Liệu còn tác dụng không

Nguyen Ha
07-11-2018, 21:03
Em uống thuốc mylan bị trào ngược 12 h và 23h từ sau khi uống . Liệu còn tác dụng không

Bạn yên tâm, không sao.

Tuanmecsedec
07-11-2018, 21:04

Như vậy không có sao bạn.

khongconsohai
08-11-2018, 06:20
Vậy uống thuốc xong mà nôn thì có vấn đề gì không, em thấy uống thuốc này dễ buồn nôn

Nguyen Ha
08-11-2018, 06:30
Vậy uống thuốc xong mà nôn thì có vấn đề gì không, em thấy uống thuốc này dễ buồn nôn

Qua 45 phút mà nôn thì không phải uống bù. Uống xong nôn ngay thì phải uống bù viên khác.

Tuanmecsedec
08-11-2018, 06:45

Nếu uống thuốc xong nôn nhiều và trước 45 phút thì phải uống bù,còn sau 45 phút thì không sao.

khongconsohai
16-11-2018, 20:58
Em rửa tay trước khi uống , em có lau khô tay bằng khăn , nhưng em lỡ đổ 2 viên thuốc vào lòng bàn tay, 1 viên em uống , 1 viên em bỏ lại bằng hộp. Tay em đang hơi âm như vậy bỏ lại viên thuốc vào hộp . Có sợ hỏng thuốc , và hỏng luôn các viên còn lại không

Tuanmecsedec
16-11-2018, 21:14
Em rửa tay trước khi uống , em có lau khô tay bằng khăn , nhưng em lỡ đổ 2 viên thuốc vào lòng bàn tay, 1 viên em uống , 1 viên em bỏ lại bằng hộp. Tay em đang hơi âm như vậy bỏ lại viên thuốc vào hộp . Có sợ hỏng thuốc , và hỏng luôn các viên còn lại không

Không có sao bạn.

khongconsohai
16-11-2018, 21:30
Em viết thiếu, tay em hơi ẩm ướt , đổ 2 viên ra tay. 1 viên uống . 1 viên bỏ lại vào trong lọ thuốc. Có sợ viên thuốc bỏ lại bị ẩm ướt , hỏng thuốc và làm ẩm các viên còn lại không

Tuanmecsedec
16-11-2018, 22:29
Em viết thiếu, tay em hơi ẩm ướt , đổ 2 viên ra tay. 1 viên uống . 1 viên bỏ lại vào trong lọ thuốc. Có sợ viên thuốc bỏ lại bị ẩm ướt , hỏng thuốc và làm ẩm các viên còn lại không

Không sao luôn bạn.

khongconsohai
23-11-2018, 20:56
Liệu trong 28 ngày thinh thoản lỡ đổ 2 viên ra tay , chẳng may tay hơi ẩm ẩm, hoặc dính gì đó, đổ lại vào hộp thuốc thì có sợ Pep không còn tác dung không ạ. em lo lắng quá. Pep sẽ mất tác dung khi nào và trông như thế nào ạ

Tuanmecsedec
23-11-2018, 21:15
Liệu trong 28 ngày thinh thoản lỡ đổ 2 viên ra tay , chẳng may tay hơi ẩm ẩm, hoặc dính gì đó, đổ lại vào hộp thuốc thì có sợ Pep không còn tác dung không ạ. em lo lắng quá. Pep sẽ mất tác dung khi nào và trông như thế nào ạ

Không có sao đâu.