PDA

View Full Version : Quan hệ không an toàn và đang dùng Mylan 3in1

nguyenvanthanh2018
08-11-2018, 10:18
Dạ! Xin kính chào anh Tuấn và các anh chị trên diễn đàn.
Em có quan hệ không an toàn, và được anh Tuấn tư vấn dùng thuốc phơi nhiễm Mylan 3in1.
Em dùng thuốc sau nguy cơ 48 tiếng, mỗi ngày 1 viên.
Em đã uống xong 3 viên, cảm giác lúc nào cũng sần sần và mệt mõi, có khi buồn nôn (nhưng vẫn cầm cự được). Không biết những viên tiếp theo tác dụng phụ có tăng thêm không ạ?
Và trường hợp em nếu dùng thuốc đúng chỉ bảo thì khả năng thoát hiểm có cao không ạ? (em rất tin tưởng các anh chị, nhưng do stress quá nên cứ dạo quanh các trang web khác thì có thông tin dùng sau 48 giờ khả năng an toàn chỉ 50% thôi, làm em hoang mang quá, suốt ngày rầu rỉ, không làm việc được gì!)

Nguyen Ha
08-11-2018, 10:25
Em có quan hệ không an toàn, và được anh Tuấn tư vấn dùng thuốc phơi nhiễm Mylan 3in1.
Em đã uống xong 3 viên, cảm giác lúc nào cũng sần sần và mệt mõi, có khi buồn nôn (nhưng vẫn cầm cự được). Không biết những viên tiếp theo tác dụng phụ có tăng thêm không ạ?
Và trường hợp em nếu dùng thuốc đúng chỉ bảo thì khả năng thoát hiểm có cao không ạ? (em rất tin tưởng các anh chị, nhưng do stress quá nên cứ dạo quanh các trang web khác thì có thông tin dùng sau 48 giờ khả năng an toàn chỉ 50% thôi, làm em hoang mang quá, suốt ngày rầu rỉ, không làm việc được gì!)

Uống thuốc phơi nhiễm sau nguy cơ 48h tức vẫn còn trong 72h vàng. Bạn yên tâm tuân thủ điều trị sẽ có kết quả như mong muốn.

nguyenvanthanh2018
08-11-2018, 10:31
Uống thuốc phơi nhiễm sau nguy cơ 48h tức vẫn còn trong 72h vàng. Bạn yên tâm tuân thủ điều trị sẽ có kết quả như mong muốn.

Dạ em cảm ơn chị Mạnh Hà! Tức là em vẫn còn cơ hội hả chị! Với lại em sợ tác dụng phụ của thuốc ngày 1 tăng lên (vd như: sốt nặng, phát ban... buộc phải nghỉ làm, gia đình biết thì khổ nữa). Chứ tác dụng cứ sần sần mệt mõi như vậy thì em ráng chịu 1 tháng cũng được! Em bị stres quá rồi các anh chị ơi!
Mỗi lần nhìn thấy câu trả lời của các anh chị làm em yên tâm hơn!

nguyenvanthanh2018
08-11-2018, 10:37
Mới có 3 viên thôi mà làm em mệt mõi, suy sụp quá... còn tới 25 viên nữa... không biết tương lai em sẽ như thế nào. Sau lần này em xin hứa đoạn tuyệt với gái mại dâm và các dịch vụ massage, karaoke...

Nguyen Ha
08-11-2018, 10:38
Dạ em cảm ơn chị Mạnh Hà! Tức là em vẫn còn cơ hội hả chị! Với lại em sợ tác dụng phụ của thuốc ngày 1 tăng lên (vd như: sốt nặng, phát ban... buộc phải nghỉ làm, gia đình biết thì khổ nữa). Chứ tác dụng cứ sần sần mệt mõi như vậy thì em ráng chịu 1 tháng cũng được! Em bị stres quá rồi các anh chị ơi!

Thuốc mylan 3 trong 1 có thành phần EFV tương tác với dầu mỡ, chất béo, vì vậy buổi tối hạn chế những đồ ăn có chứa dầu mỡ, chất béo để giảm tác dụng phụ. Có 28 ngày uống thuốc thôi, không tới mức phải nghỉ làm đâu bạn. Cố gắng uống đúng giờ sẽ có kết quả như mong muốn.

Nguyen Ha
08-11-2018, 10:39
Mới có 3 viên thôi mà làm em mệt mõi, suy sụp quá... còn tới 25 viên nữa... không biết tương lai em sẽ như thế nào. Sau lần này em xin hứa đoạn tuyệt với gái mại dâm và các dịch vụ massage, karaoke...
Chưa ai tuân thủ điều trị PEP mà thất bại đâu bạn. Bạn yên tâm uống đi.

nguyenvanthanh2018
08-11-2018, 10:43
Dạ cảm ơn chị Mạnh Hà! Giờ em chỉ còn biết tin tưởng vào anh chị để vượt qua khó khăn này! Tại tình cờ em đọc được mấy diễn đàn kia, có cái bạn kia uống PEP luôn mà xét nghiệm vẫn ra Dương tính làm em hoang mang quá!
Nhờ các anh chị tư vấn nên em mới tự tin trở lại!

Nguyen Ha
08-11-2018, 10:51
Dạ cảm ơn chị Mạnh Hà! Giờ em chỉ còn biết tin tưởng vào anh chị để vượt qua khó khăn này! Tại tình cờ em đọc được mấy diễn đàn kia, có cái bạn kia uống PEP luôn mà xét nghiệm vẫn ra Dương tính làm em hoang mang quá!

Bạn đọc thêm các chủ đề này nhận xét từ thành viên ;

Chủ đề: Cho phép em trình bày về vấn đề một số diễn đàn tư vấn hiv hù người ta vô đạo đức (http://diendanhiv.vn/threads/58204-Cho-phep-em-trinh-bay-ve-van-de-mot-so-dien-dan-tu-van-hiv-hu-nguoi-ta-vo-dao-duc)
Chủ đề: Bức xúc về sự vô lương tâm lợi dụng sự lo lắng của mọi người để chuộc lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/37289-Buc-xuc-ve-su-vo-luong-tam-loi-dung-su-lo-lang-cua-moi-nguoi-de-chuoc-loi)
Chủ đề: Suy nghĩ về cách tư vấn cho hành động hớt tóc cạo mặt (http://www.diendanhiv.vn/threads/34980-Suy-nghi-ve-cach-tu-van-cho-hanh-dong-hot-toc-cao-mat)
Chủ đề: cảnh báo cho anh em về diễn đàn khác tư vấn thu phí (http://www.diendanhiv.vn/threads/45342-ca-nh-ba-o-cho-anh-em-ve-dien-dan-khac-tu-van-thu-phi)
Chủ đề: Mọi người cẩn thận những trang tư vấn trục lợi vô đạo đức (http://diendanhiv.vn/threads/50506-Moi-nguoi-can-than-nhung-trang-tu-van-truc-loi-vo-dao-duc)
Chủ đề: cần làm rõ kích dục bằng miệng lên án những diễn đàn trục lợi (http://www.diendanhiv.vn/threads/50946-can-lam-ro-kich-duc-bang-mieng-len-an-nhung-dien-dan-truc-loi)
Chủ đề: Bức xúc cái diễn đàn nạp tiền lên làm mod (http://www.diendanhiv.vn/threads/52208-Buc-xuc-cai-dien-dan-nap-tien-len-lam-mod)
Chủ đề: Ý kiến của em về diễn đàn tư vấn thu phí thất đức (http://diendanhiv.vn/threads/55168-Y-kien-cua-em-ve-dien-dan-tu-van-thu-phi-that-duc)
Chủ đề: Diễn đàn bác sĩ bình lừa đảo (http://diendanhiv.vn/threads/58836-Dien-dan-bac-si-binh-lua-dao)

nguyenvanthanh2018
08-11-2018, 11:04
Dạ! Vậy theo kinh nghiệm của anh chị thì thuốc Mylan nếu gặp tác dụng phụ nặng nhất có trường hợp nào phải nhập viện không ạ? (như viêm tụy cấp, xơ gan, suy thận...) Em cảm ơn ạ!

Nguyen Ha
08-11-2018, 11:05
Dạ! Vậy theo kinh nghiệm của anh chị thì thuốc Mylan nếu gặp tác dụng phụ nặng nhất có trường hợp nào phải nhập viện không ạ? (như viêm tụy cấp, xơ gan, suy thận...) Em cảm ơn ạ!

Người ta uống cả đời kia chả sao, bạn có 28 ngày uống thôi là gì mà ghê gớm vậy???? Yên tâm uống đi.

nguyenvanthanh2018
08-11-2018, 11:14
Người ta uống cả đời kia chả sao, bạn có 28 ngày uống thôi là gì mà ghê gớm vậy???? Yên tâm uống đi.
Dạ em cảm ơn chị Mạnh Hà, cảm ơn anh Tuấn và các anh chị đã tư vấn nhiệt tình. Giờ em chỉ biết rãnh rổi là lên diễn đàn này cho bớt stress. Em cảm ơn các anh chị nhiều lắm!

Tuanmecsedec
08-11-2018, 13:56

Bạn yên tâm khi Tuanmecsedec trực tiếp tư vấn.Tuanmecsedec đảm bảo 100% chưa có ca nào thất bại.

Hiện nay có nhiều thông bịa đặt ra để làm hoang mang cho cộng đồng và muốn hạ uy tín những trang wed chuyên nghiệp uy tín.

nguyenvanthanh2018
08-11-2018, 15:05
Bạn yên tâm khi Tuanmecsedec trực tiếp tư vấn.Tuanmecsedec đảm bảo 100% chưa có ca nào thất bại.

Hiện nay có nhiều thông bịa đặt ra để làm hoang mang cho cộng đồng và muốn hạ uy tín những trang wed chuyên nghiệp uy tín.

Dạ! Vậy em cố gắn uống hết 28 ngày và đợi ngày xét nghiệm sẽ an toàn 100% luôn phải không anh! hi! Được anh chị tư vấn em đỡ stress hơn!
Chứ uống thuốc vào lúc nào cũng vật vờ, lâng lâng, làm cho em mệt mõi và stress quá!

Tuanmecsedec
08-11-2018, 15:08
Dạ! Vậy em cố gắn uống hết 28 ngày và đợi ngày xét nghiệm sẽ an toàn 100% luôn phải không anh! hi! Được anh chị tư vấn em đỡ stress hơn!
Chứ uống thuốc vào lúc nào cũng vật vờ, lâng lâng, làm cho em mệt mõi và stress quá!

Em uống hết đi rồi điện thoại cho anh.Xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi,Tuanmecsedec đảm bảo 100% chưa có ca nào thất bại.

nguyenvanthanh2018
08-11-2018, 15:14
Em uống hết đi rồi điện thoại cho anh.Xét nghiệm chỉ để giải tỏa tâm lý thôi,Tuanmecsedec đảm bảo 100% chưa có ca nào thất bại.
Dạ! Em cảm ơn anh Tuấn!

nguyenvanthanh2018
08-11-2018, 16:08
Dạ! Anh Tuấn ơi! Với lại trước giờ em hay dùng rượu bia, men gan có lúc tăng cáo. Mà giờ bắt buộc phải dùng thuốc này, thì sau 28 ngày có dẫn đến xơ gan không vậy anh? Em xin lỗi vì đã hỏi nhiều ạ!

nguyenvanthanh2018
08-11-2018, 16:08
Thuốc tác dụng phụ gây mệt mõi quá! Hic! Vậy nhiều người cũng trong thời gian phơi nhiễm cũng bắt buộc phải dùng thuốc thôi hả anh! Chưa trường hợp nào uống xong 28 ngày bị biến chứng nặng về gan thận hả anh? Em xin lỗi vì hỏi nhiều ạ!

Tuanmecsedec
08-11-2018, 16:17
Dạ! Anh Tuấn ơi! Với lại trước giờ em hay dùng rượu bia, men gan có lúc tăng cáo. Mà giờ bắt buộc phải dùng thuốc này, thì sau 28 ngày có dẫn đến xơ gan không vậy anh? Em xin lỗi vì đã hỏi nhiều ạ!

Thuốc tác dụng phụ gây mệt mõi quá! Hic! Vậy nhiều người cũng trong thời gian phơi nhiễm cũng bắt buộc phải dùng thuốc thôi hả anh! Chưa trường hợp nào uống xong 28 ngày bị biến chứng nặng về gan thận hả anh? Em xin lỗi vì hỏi nhiều ạ!

Rượu bia không có làm mất tác dụng của thuốc em,khuyên hạn chế rượu bia vì sợ nóng thôi.Sau khi ngưng thuốc không có để lại hậu quả gì ghê gớm đâu.Đang có nguy cơ thì cố gắng uống thuốc để phòng HIV mới quan trọng em nhé.

nguyenvanthanh2018
08-11-2018, 16:32
Dạ tại men gan em cũng thường có lúc tăng cao, nên em cũng lo sợ!

Tuanmecsedec
08-11-2018, 19:02
Dạ tại men gan em cũng thường có lúc tăng cao, nên em cũng lo sợ!

Uống nước mát và nhiều nước vào và ăn rau trái cây nhiều vô hoặc mua Boganic uống.

nguyenvanthanh2018
08-11-2018, 19:02
Các anh chị ơi! Cho em hỏi câu này ngoài lề tí xíu đi ah!
Em xem trên diễn đàn này cũng có nhiều trường hợp vừa xong 28 ngày PEP thì dính nguy cơ mới, và lại tiếp tục uống PEP... như vậy cũng được hả các anh chị? vẫn không bị nhiễm và không ảnh hưởng gì nặng nề đến cơ thể hả các anh chị?

nguyenvanthanh2018
08-11-2018, 19:03
Uống nước mát và nhiều nước vào và ăn rau trái cây nhiều vô hoặc mua Boganic uống.
Dạ em có nghe thẻo chỉ dẫn của anh, ngày em uống trên 3 lít nước, và có uống thêm Boganic nữa. Em uống nước như vậy đủ không anh?

Tuanmecsedec
08-11-2018, 19:09
Dạ em có nghe thẻo chỉ dẫn của anh, ngày em uống trên 3 lít nước, và có uống thêm Boganic nữa. Em uống nước như vậy đủ không anh?

Như vậy quá tốt rồi.

nguyenvanthanh2018
09-11-2018, 07:23
Các anh chị ơi! Cho em hỏi thêm là nếu GMD đó trong giai đoạn AIDS, vậy em dùng PEP cũng có khả năng âm tính không ạ?

Tuanmecsedec
09-11-2018, 07:31
Các anh chị ơi! Cho em hỏi thêm là nếu GMD đó trong giai đoạn AIDS, vậy em dùng PEP cũng có khả năng âm tính không ạ?

Dù là giai đoạn nào khi em dùng thuốc thì đều được phòng ngừa hết.

nguyenvanthanh2018
09-11-2018, 07:43
Dù là giai đoạn nào khi em dùng thuốc thì đều được phòng ngừa hết.
Dạ cảm ơn anh!

nguyenvanthanh2018
09-11-2018, 08:41
Anh chị ơi! Hôm nay là em đã uống xong 5 viên rồi, còn 23 ngày dài đăng đẳng nữa! Không biết em có vượt qua ải lần này không! Nghĩ tới thì lại rầu nữa rồi!

nguyenvanthanh2018
09-11-2018, 13:36
Anh chị ơi! Trước giờ chắc chưa có ca nào dùng PEP trong 72 giờ mà thất bại hả các anh chị?

Tuanmecsedec
09-11-2018, 14:38
Anh chị ơi! Trước giờ chắc chưa có ca nào dùng PEP trong 72 giờ mà thất bại hả các anh chị?

Tuanmecsedec dám đảm bảo 100% 12 năm nay tư vấn chưa có ca nào thất bại khi dùng thuốc.

Hiện nay có nhiều thông tin vì mục đích của họ hạ uy tín người khác,nên họ cố tình tạo ra những thông tin vịt cạp để làm hoang mang cho cộng đồng.Như vậy với họ là quá thức đức vì mục đích riêng của mình.

Nguyen Ha
09-11-2018, 19:41
Anh chị ơi! Hôm nay là em đã uống xong 5 viên rồi, còn 23 ngày dài đăng đẳng nữa! Không biết em có vượt qua ải lần này không! Nghĩ tới thì lại rầu nữa rồi!
Trời! Có 28 ngày uống thuốc mà tôi cảm giác như với vạn dài tới tận 28 năm vậy. Cứ yẻn tâm uống đi, sẽ có kết quả như mong muốn nếu tuân thủ điều trị.

nguyenvanthanh2018
11-11-2018, 16:08
Trời! Có 28 ngày uống thuốc mà tôi cảm giác như với vạn dài tới tận 28 năm vậy. Cứ yẻn tâm uống đi, sẽ có kết quả như mong muốn nếu tuân thủ điều trị.
Dạ! Cảm ơn anh Tuấn và chị Hà đã động viên tinh thần em! Chẳng qua là do em quá stress nên cứ suy nghĩ lung tung!
HÔm qua em đã uống xong viên thứ 7 rồi, coi như được 1/4 chặng đường, còn 21 viên nữa! Em sẽ cố gắn! Hy vọng lần này em thoát nạn! Em sẽ tu luôn!

nguyenvanthanh2018
11-11-2018, 16:58
Anh chị ơi!Uống thuốc 1 tuần mà em sụt 2kg rồi! Không biết còn 3 tuần nữa ra sao đây! hic!

Charles
11-11-2018, 17:48
Anh chị ơi!Uống thuốc 1 tuần mà em sụt 2kg rồi! Không biết còn 3 tuần nữa ra sao đây! hic!

Lúc nào bạn cũng lo lắng quá như vậy thì dù không uống thuốc cũng sụt cân luôn.

nguyenvanthanh2018
11-11-2018, 18:06
Lúc nào bạn cũng lo lắng quá như vậy thì dù không uống thuốc cũng sụt cân luôn.
Dạ em cảm ơn anh Trương Xuân, em sẽ cố gắn uống hết 21 ngày còn lại và chờ đợi phép màu đến với em! Sau lần này em xin từ bỏ tất cả!

Tuanmecsedec
11-11-2018, 18:36

Dạ em cảm ơn anh Trương Xuân, em sẽ cố gắn uống hết 21 ngày còn lại và chờ đợi phép màu đến với em! Sau lần này em xin từ bỏ tất cả!

Em lo lắng quá nên gây ra sụt cân thôi.

nguyenvanthanh2018
12-11-2018, 07:28
Dạ! cảm ơn anh Tuấn và anh Trường Xuân! Đêm qua em đã uống xong viên thứ 8! Còn 20 viên nữa! Em đang cầu nguyện được âm tính...

Tuanmecsedec
12-11-2018, 07:31
Dạ! cảm ơn anh Tuấn và anh Trường Xuân! Đêm qua em đã uống xong viên thứ 8! Còn 20 viên nữa! Em đang cầu nguyện được âm tính...

Em yên tâm đi,đừng lo lắng quá thêm Stress mà thôi.

nguyenvanthanh2018
12-11-2018, 10:51
Anh chị ơi! Trường hợp như em, cho dù cô gái đó có HIV, và nguy cơ cao cỡ nào thì nếu dùng thuốc đúng 28 ngày thì vẫn có khả năng âm tính cao phải không anh chị?
Em xin lỗi vì đã hỏi nhiều ạ!

Nguyen Ha
12-11-2018, 10:54
Anh chị ơi! Trường hợp như em, cho dù cô gái đó có HIV, và nguy cơ cao cỡ nào thì nếu dùng thuốc đúng 28 ngày thì vẫn có khả năng âm tính cao phải không anh chị?
Tuân thủPEP chưa ai thất bại.

nguyenvanthanh2018
12-11-2018, 13:30
Tuân thủPEP chưa ai thất bại.
Dạ! Nếu em tuân thủ điều trị thì cũng không ngoại lê phải không chị Hà!!!

Tuanmecsedec
12-11-2018, 13:45

Dạ! Nếu em tuân thủ điều trị thì cũng không ngoại lê phải không chị Hà!!!

Em yên tâm 100% đi,Tuanmecsedec 12 năm tham gia tư vấn khẳng định chưa có ca nào thất bại.

nguyenvanthanh2018
12-11-2018, 18:56
Anh chị ơi! Chiều nay sao em thấy hơi đau đau phía sau đầu. Em lo sợ tác dụng phụ mỗi ngày 1 tăng quá! Có trường hợp nào uống PEP mà phải nhập viện khẩn cấp không vậy các anh chị? Mấy bữa nay không đau, chiều nay tự nhiên thấy đau đầu làm em lo quá!

Nguyen Ha
12-11-2018, 19:03
Anh chị ơi! Chiều nay sao em thấy hơi đau đau phía sau đầu. Em lo sợ tác dụng phụ mỗi ngày 1 tăng quá! Có trường hợp nào uống PEP mà phải nhập viện khẩn cấp không vậy các anh chị? Mấy bữa nay không đau, chiều nay tự nhiên thấy đau đầu làm em lo quá!

Chắc bạn ko bị đau đầu bao giờ à? Đau đầu là bệnh thời tiết ai chả bị.

nguyenvanthanh2018
12-11-2018, 19:07
Dạ. Vậy đau cỡ nào thì cũng phải ráng uống thuốc phải không anh chị?

Tuanmecsedec
12-11-2018, 19:32

Em mà lo lắng quá thì cũng gây ra hiện tượng này nhé.

Tuanmecsedec
12-11-2018, 19:33

Nếu đau đầu,nhứt đầu thì mua thuốc uống có sao đâu.

Nguyen Ha
12-11-2018, 19:57

Ráng uống. Bắt buộc phải uống tới khi nào đủ 28 ngày.

nguyenvanthanh2018
12-11-2018, 20:17
Nếu đau đầu,nhứt đầu thì mua thuốc uống có sao đâu.
Dạ! Em cảm ơn anh Tuấn! Nếu nhức đầu quá có thể mua Panadol uống được không anh?

nguyenvanthanh2018
12-11-2018, 20:18
Ráng uống. Bắt buộc phải uống tới khi nào đủ 28 ngày.
Dạ! Em cảm ơn chị Hà! Em sẽ cố gắng, đêm nay là viên thuốc thứ 9 rồi. Em sắp đi được 1/3 chặng đường rồi! hy vọng em sẽ qua khỏi!

Tuanmecsedec
12-11-2018, 20:45
Dạ! Em cảm ơn anh Tuấn! Nếu nhức đầu quá có thể mua Panadol uống được không anh?

Mua Panadol uống được em.

nguyenvanthanh2018
14-11-2018, 09:26
Anh chị cho em hỏi! Thuốc em đang uống gọi là PEP, vậy còn PrEP là gì nữa ạ? Xin cảm ơn ah!

Nguyen Ha
14-11-2018, 10:00
Anh chị cho em hỏi! Thuốc em đang uống gọi là PEP, vậy còn PrEP là gì nữa ạ? Xin cảm ơn ah!
Là nó cả mà bạn.

nguyenvanthanh2018
14-11-2018, 11:02
Là nó cả mà bạn.
Dạ! Cảm ơn chị Hà!

nguyenvanthanh2018
18-11-2018, 07:51
Anh chị ơi cho em hỏi!
Em sau nguy cơ đã 16 ngày (uống thuốc được 14 viên rồi), không có dấu hiệu của bệnh lậu!
Nhưng giờ cảm giác dương vật và da tinh hoàn rất ngứa, là bị gì vậy ạ? CÓ phải biểu hiện của Giang Mai, Sùi Mào Gà, hay HIV không ạ? Xin cảm ơn!

Tuanmecsedec
18-11-2018, 07:54
Anh chị ơi cho em hỏi!
Em sau nguy cơ đã 16 ngày (uống thuốc được 14 viên rồi), không có dấu hiệu của bệnh lậu!
Nhưng giờ cảm giác dương vật và da tinh hoàn rất ngứa, là bị gì vậy ạ? CÓ phải biểu hiện của Giang Mai, Sùi Mào Gà, hay HIV không ạ? Xin cảm ơn!

Giang mai thì chỉ xét nghiệm mới biết em,còn sùi mào gà theo dõi biểu hiện từ 10>90 ngày.

nguyenvanthanh2018
18-11-2018, 07:56
DẠ! Tại em thấy ngứa ngứa, và đầu dương vật có hơi đỏ đỏ, không biết bị gì à anh! Em lo quá! Còn về HIV thì dùng thuốc thì yên tâm rồi ha anh! Hic!

Tuanmecsedec
18-11-2018, 08:17
DẠ! Tại em thấy ngứa ngứa, và đầu dương vật có hơi đỏ đỏ, không biết bị gì à anh! Em lo quá! Còn về HIV thì dùng thuốc thì yên tâm rồi ha anh! Hic!

Với HIV thì em yên tâm khi đã dùng thuốc.

nguyenvanthanh2018
19-11-2018, 10:42
Anh Tuấn và các anh chị làm ơn cho em hỏi!
Hôm em nhận thuốc, thì người ta lấy ra từ trong thùng xe, trong đó nhiệt độ chắc rất nóng. Như vậy có làm mất tác dụng của thuốc không ạ? Xin cảm ơn!

Charles
19-11-2018, 10:53
Hôm em nhận thuốc, thì người ta lấy ra từ trong thùng xe, trong đó nhiệt độ chắc rất nóng. Như vậy có làm mất tác dụng của thuốc không ạ? Xin cảm ơn!

Như vậy không sao bạn.

Tuanmecsedec
19-11-2018, 14:19

Không có sao em.

nguyenvanthanh2018
19-11-2018, 14:22
Dạ! Em cảm ơn anh Tuấn và anh Xuân! Em đã uống được 15 viên, còn 13 viên em sẽ cố gắng! Mặc dù được anh chị tư vấn rất nhiều, nhưng có lúc em vẫn còn lo sợ. Hy vọng em sẽ có kết quả tốt! Cảm ơn anh chị!

Tuanmecsedec
19-11-2018, 14:26
Dạ! Em cảm ơn anh Tuấn và anh Xuân! Em đã uống được 15 viên, còn 13 viên em sẽ cố gắng! Mặc dù được anh chị tư vấn rất nhiều, nhưng có lúc em vẫn còn lo sợ. Hy vọng em sẽ có kết quả tốt! Cảm ơn anh chị!

Em yên tâm đi nhé.

nguyenvanthanh2018
25-11-2018, 12:36
Anh chị ơi! Làm ơn cho em hỏi! Em đã uống được 21 viên. Mà mấy ngày nay sao cơ thể ngứa quá, nhìn thấy ửng đỏ đỏ luôn, tối ngủ không yên luôn. Cho em hỏi đó là triệu chứng HIV hay là thuốc ảnh hưởng tới gan ạ? Em lo sợ qua. Hay là em không hấp thụ được thuốc vậy? Em có qua khỏi không anh chị ơi!

Nguyen Ha
25-11-2018, 16:15
Anh chị ơi! Làm ơn cho em hỏi! Em đã uống được 21 viên. Mà mấy ngày nay sao cơ thể ngứa quá, nhìn thấy ửng đỏ đỏ luôn, tối ngủ không yên luôn. Cho em hỏi đó là triệu chứng HIV hay là thuốc ảnh hưởng tới gan ạ? Em lo sợ qua. Hay là em không hấp thụ được thuốc vậy? Em có qua khỏi không anh chị ơi!
Có thể bạn bị dị ứng thời tiết thôi. Yên tâm ko sao đâu.

nguyenvanthanh2018
25-11-2018, 17:34
Đến chiều nay thì em lại thêm 1 triệu chứng là đau bao tử, đó cũng là tác dụng phụ của thuốc luôn hả anh anh ơi? Chỉ còn có 7 viên mà sao em có cảm giác bất an quá. Em có thể mua thêm thuốc trị bao tử và trị ngứa da để uống không vậy anh chị?

nguyenvanthanh2018
25-11-2018, 17:35
Tác dụng phụ của thuốc có khi nào gây suy gan và đau bao tử vĩnh viễn không anh chị? Hic.

Nguyen Ha
25-11-2018, 18:10
Đến chiều nay thì em lại thêm 1 triệu chứng là đau bao tử, đó cũng là tác dụng phụ của thuốc luôn hả anh anh ơi? Chỉ còn có 7 viên mà sao em có cảm giác bất an quá. Em có thể mua thêm thuốc trị bao tử và trị ngứa da để uống không vậy anh chị?
Bị gì thì trị nấy. Không sao cả.

Nguyen Ha
25-11-2018, 18:11
Tác dụng phụ của thuốc có khi nào gây suy gan và đau bao tử vĩnh viễn không anh chị? Hic.

Người ta uống cả đời chả sao, bạn có bốn bảy hai tám ngày làm gì mà nghiêm trọng như cháy nhà vậy? Yên tâm uống đi.

Tuanmecsedec
26-11-2018, 07:07

Không có ảnh hưởng gì sau này ghê gớm đâu bạn,chính vì em lo lắng quá thì cũng gây ra đau bao tử.

nguyenvanthanh2018
26-11-2018, 08:33
Dạ! Em cảm ơn anh Tuấn và chị Hà! Nhưng sau quan hệ không an toàn 3 tuần mà bị ngứa, nổi đỏ như mề đay có phải là dấu hiệu của HIV không ạ?

nguyenvanthanh2018
26-11-2018, 08:34
VỚi lại đến nay em sụt gần 4kg luôn rồi à! Nhìn ốm hơn nhiều lắm! Hic!

Tuanmecsedec
26-11-2018, 08:34
Dạ! Em cảm ơn anh Tuấn và chị Hà! Nhưng sau quan hệ không an toàn 3 tuần mà bị ngứa, nổi đỏ như mề đay có phải là dấu hiệu của HIV không ạ?

Không phải em,cái đó do nóng trong người thôi.

nguyenvanthanh2018
26-11-2018, 08:41
Dạ! Cảm ơn anh Tuấn! Tại em thấy sao nhiều triệu chứng nó kéo tới trùng hợp quá nên lo sơ, vừa sụt cân, vừa nổi mẫn đỏ ngứa, vừa đau bao tử, vừa mệt mỏi toàn thân...

Tuanmecsedec
26-11-2018, 08:46
Dạ! Cảm ơn anh Tuấn! Tại em thấy sao nhiều triệu chứng nó kéo tới trùng hợp quá nên lo sơ, vừa sụt cân, vừa nổi mẫn đỏ ngứa, vừa đau bao tử, vừa mệt mỏi toàn thân...

Đôi khi do em lo lắng quá cũng gây ra như vậy thôi.

nguyenvanthanh2018
26-11-2018, 10:10
Dạ! Vậy trường hợp em hiện đang bị ngứa và đau bao tử như vậy em vẫn phải tiếp tục uống cho đủ 28 ngày thuốc hả anh chị? Em xin cảm ơn ah!

Nguyen Ha
26-11-2018, 12:29
Dạ! Vậy trường hợp em hiện đang bị ngứa và đau bao tử như vậy em vẫn phải tiếp tục uống cho đủ 28 ngày thuốc hả anh chị? Em xin cảm ơn ah!

Ơ hay PEP phải uống đủ 28 ngày mới đúng phác đồ.

nguyenvanthanh2018
26-11-2018, 16:11
Ơ hay PEP phải uống đủ 28 ngày mới đúng phác đồ.
Dạ! Cảm ơn chị Hà!
Mà ý em hỏi là cho dù cơ thể có đau nhức, hay xảy ra chuyện gì đi nữa thì vẫn không sao phải không ạ, không đến nổi hư gan hư thận phải không ạ? Và phải cố uống cho hết thuốc phải không ah! Tại cơ thể em nó bộc phát nhiều dấu hiệu lạ quá! Tự nhiên cùng lúc đang có nguy cơ mà cơ thể tự nhiên nổi mẫn đỏ và ngứa khắp người.
(Em xin lỗi vì đã hỏi nhiều, tại em đang bị stress quá đi)

Tuanmecsedec
26-11-2018, 16:14
Dạ! Cảm ơn chị Hà!
Mà ý em hỏi là cho dù cơ thể có đau nhức, hay xảy ra chuyện gì đi nữa thì vẫn không sao phải không ạ, không đến nổi hư gan hư thận phải không ạ? Và phải cố uống cho hết thuốc phải không ah! Tại cơ thể em nó bộc phát nhiều dấu hiệu lạ quá! Tự nhiên cùng lúc đang có nguy cơ mà cơ thể tự nhiên nổi mẫn đỏ và ngứa khắp người.
(Em xin lỗi vì đã hỏi nhiều, tại em đang bị stress quá đi)

Không có hư gan thân gì đâu em,đừng lo lắng quá.

nguyenvanthanh2018
27-11-2018, 09:59
Anh chị ơi! Cho anh chị khẳng định 1 lần nữa cho em yên tâm đi ah!
Em sau hơn 3 tuần có nguy cơ, có dùng PEP! Thì cơ thể bị ngứa ngái khó chịu, nổi mẫn đỏ... đó không phải là dấu hiệu HIV phải không ạ? Có khi nào nổi đỏ như vậy là PEP đã thất bại không ạ? Em càng nghĩ càng lo quá đi anh chị ơi! Với lại em bị sụt cân nữa ah!

Tuanmecsedec
27-11-2018, 13:24
Anh chị ơi! Cho anh chị khẳng định 1 lần nữa cho em yên tâm đi ah!
Em sau hơn 3 tuần có nguy cơ, có dùng PEP! Thì cơ thể bị ngứa ngái khó chịu, nổi mẫn đỏ... đó không phải là dấu hiệu HIV phải không ạ? Có khi nào nổi đỏ như vậy là PEP đã thất bại không ạ? Em càng nghĩ càng lo quá đi anh chị ơi! Với lại em bị sụt cân nữa ah!

Tuanmecsedec khẳng định 100% với em chưa có ca nào thất bại khi uống thuốc phơi nhiễm.Do em lo quá cũng làm sụt kg.

nguyenvanthanh2018
09-12-2018, 09:03
Anh chị làm ơn cho em hỏi! Sau nguy cơ khoảng 21 ngày thì em tiểu nghe cảm giác nặng nặng ở bọng đái. Đến khoảng ngày thứ 28 sau nguy cơ thì miệng lỗ sáo có tiết dịch và 1 ít mủ, em có đi khám ở phòng khám tư nhân thì BS có cho thuốc uống cả tuần nay vẫn chưa hết! Tối qua em có hỏi anh Tuấn thì anh nói không phai lậu? Vậy có thể em bị nấm Chlamdya gì đó không ạ? Em sợ nó chuyển sang mạn tính quá anh chị ơi!

Nguyen Ha
09-12-2018, 09:10
Anh chị làm ơn cho em hỏi! Sau nguy cơ khoảng 21 ngày thì em tiểu nghe cảm giác nặng nặng ở bọng đái. Đến khoảng ngày thứ 28 sau nguy cơ thì miệng lỗ sáo có tiết dịch và 1 ít mủ, em có đi khám ở phòng khám tư nhân thì BS có cho thuốc uống cả tuần nay vẫn chưa hết! Tối qua em có hỏi anh Tuấn thì anh nói không phai lậu? Vậy có thể em bị nấm Chlamdya gì đó không ạ? Em sợ nó chuyển sang mạn tính quá anh chị ơi!
Bạn đã đi khám và điều trị thuốc mà không khỏi thì phải tái khám.

nguyenvanthanh2018
09-12-2018, 09:23
Bạn đã đi khám và điều trị thuốc mà không khỏi thì phải tái khám.
Vậy có khả năng là Lậu hay Chlamdia không chị Hà?

Charles
09-12-2018, 09:28
Vậy có khả năng là Lậu hay Chlamdia không chị Hà?

Muốn biết bị gì phải đi khám mới rõ bạn.

nguyenvanthanh2018
09-12-2018, 09:30
Muốn biết bị gì phải đi khám mới rõ bạn.
Dạ! Anh Xuân cho em hỏi là bệnh này khám ở bệnh viện tuyến tỉnh có được không ạ? Hay phải lên BV Da liễu trên TP lớn ạ! Cảm ơn anh!

nguyenvanthanh2018
09-12-2018, 09:30
Nếu thực sự bị Lậu hay Chlamdia gì đó thì có chữa được không vậy anh chị?

Charles
09-12-2018, 09:34
Dạ! Anh Xuân cho em hỏi là bệnh này khám ở bệnh viện tuyến tỉnh có được không ạ? Hay phải lên BV Da liễu trên TP lớn ạ! Cảm ơn anh!

Nếu thực sự bị Lậu hay Chlamdia gì đó thì có chữa được không vậy anh chị?

Khám tuyến tỉnh cũng được, nhưng nếu khám được tuyến Trung ương vẫn hơn. 2 bệnh này chữa khỏi hẳn được.

nguyenvanthanh2018
10-12-2018, 11:36
Dạ! Anh Chị ơi! Nếu như cô gái đó có Lậu hay Giang mai mà lây cho em thì nguy cơ lây HIV cũng cao hơn phải không anh chị? Giờ em sợ vào bệnh viện khám viêm tiết niệu xong BS kêu XN luôn HIV quá! Em lo quá mặc dù đã uống xong 28 ngày thuốc không thiếu viên nào và không viên nào trễ quá 1 phút! Hic!

Tuanmecsedec
10-12-2018, 13:07
Dạ! Anh Chị ơi! Nếu như cô gái đó có Lậu hay Giang mai mà lây cho em thì nguy cơ lây HIV cũng cao hơn phải không anh chị? Giờ em sợ vào bệnh viện khám viêm tiết niệu xong BS kêu XN luôn HIV quá! Em lo quá mặc dù đã uống xong 28 ngày thuốc không thiếu viên nào và không viên nào trễ quá 1 phút! Hic!

Cho dù em có nguy cơ HIV cao thật sự luôn,khi đã uống thuốc phơi nhiễm thì yên tâm 100% được phòng ngừa.

nguyenvanthanh2018
10-12-2018, 19:58
Cho dù em có nguy cơ HIV cao thật sự luôn,khi đã uống thuốc phơi nhiễm thì yên tâm 100% được phòng ngừa.
Dạ! Em cảm ơn anh Tuấn!
Anh cho em hỏi thêm câu này ah!
Ngày thứ 28, em có đi nhậu, bữa đó uống cũng nhiều, về tới nhà 8h tối vẫn còn sỉn, rồi tới 10h tối em uống viên thứ 28. Vậy có ảnh hưởng tác dụng của thuốc không ah?

Tuanmecsedec
10-12-2018, 21:01
Dạ! Em cảm ơn anh Tuấn!
Ngày thứ 28, em có đi nhậu, bữa đó uống cũng nhiều, về tới nhà 8h tối vẫn còn sỉn, rồi tới 10h tối em uống viên thứ 28. Vậy có ảnh hưởng tác dụng của thuốc không ah?

Không sao em.

Nguyen Ha
10-12-2018, 21:12
Dạ! Em cảm ơn anh Tuấn!

Bạn yên tâm, không ảnh hưởng.

nguyenvanthanh2018
02-01-2019, 08:20
Anh chị cho em hỏi!
Mặc dù được các anh chị tư vấn XN sau 12 tuần!
Nhưng sẵn tiện em XN men gan, mỡ máu nên có làm luôn cái test nhanh HIV sau 8 tuần sau nguy cơ (4 tuần sau PEP) cho kết quả âm tính... Kết quả như vậy có khả quan không ạ? Em cảm ơn!

Tuanmecsedec
02-01-2019, 08:31
Anh chị cho em hỏi!
Mặc dù được các anh chị tư vấn XN sau 12 tuần!
Nhưng sẵn tiện em XN men gan, mỡ máu nên có làm luôn cái test nhanh HIV sau 8 tuần sau nguy cơ (4 tuần sau PEP) cho kết quả âm tính... Kết quả như vậy có khả quan không ạ? Em cảm ơn!

Cũng khả quan rồi em.Thật ra em xét nghiệm là chỉ để giải tỏa tâm lý thôi.vì chưa có ca nào thất bại đâu.

nguyenvanthanh2018
02-01-2019, 08:34
Dạ! Cảm ơn anh Tuấn!

nguyenvanthanh2018
02-01-2019, 10:54
DẠ! Anh chị cho em hỏi, nếu người không dùng PEP thì test nhanh sau 8 tuần đa số tìm ra kháng thể rồi phải không ạ?

Charles
02-01-2019, 12:01
DẠ! Anh chị cho em hỏi, nếu người không dùng PEP thì test nhanh sau 8 tuần đa số tìm ra kháng thể rồi phải không ạ?

Đúng rồi bạn.

nguyenvanthanh2018
02-01-2019, 13:10
Cảm ơn anh Trường Xuân!