PDA

View Full Version : Lo lắng bề sùi mào gà

lolang725
10-11-2018, 16:03
Các anh chị tư vấn giúp em nha.
em chưa từng quan hệ nhưng có oral sex với chồng sắp cưới và em hay giặc đồ ở tiệm giặc ủi em lo lắng mình bị sùi mào gà.
các anh chị có thể cho em biết về nguyên nhân và dấu hiệu của bệnh đc không?
Và cho em hỏi oral sex và quan hệ k thâm nhập thì có nguy cơ bị hiv hay sùi màu gà không ạ?
vùng kín em mấy hôm nay lại nổi mụn và cổ họng em vướng víu khó nuốt quá. Em sợ nên nhờ anh chị tư vấn cho em vì kiến thức em còn tệ lắm

Charles
10-11-2018, 17:35
em chưa từng quan hệ nhưng có oral sex với chồng sắp cưới và em hay giặc đồ ở tiệm giặc ủi em lo lắng mình bị sùi mào gà.
Và cho em hỏi oral sex và quan hệ k thâm nhập thì có nguy cơ bị hiv hay sùi màu gà không ạ?
vùng kín em mấy hôm nay lại nổi mụn và cổ họng em vướng víu khó nuốt quá. Em sợ nên nhờ anh chị tư vấn cho em vì kiến thức em còn tệ lắm

Kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV vì nước bọt là môi trường kiềm Enzym làm bất hoạt virus, nhưng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, mồng gà, viêm gan B…).

lolang725
10-11-2018, 17:51
Dâu hiệu của sùi mào gà là gì vậy anh? Biểu hiewjn như thế nàovàa căn bệnh đó có nguy hiểm k a? Cổ họng em cộm lên, nuốt khó không biết có phải bị smg k nữa

Nguyen Ha
10-11-2018, 18:04
Dâu hiệu của sùi mào gà là gì vậy anh? Biểu hiewjn như thế nàovàa căn bệnh đó có nguy hiểm k a? Cổ họng em cộm lên, nuốt khó không biết có phải bị smg k nữa
Khi bị sùi mào gà ở miệng, người bệnh sẽ xuất hiện các triệu chúng như:

✎ Khoang miệng sưng tấy đỏ.

✎ Xuất hiện những u nhú màu hồng hoặc trắng trên amidam, lưỡi, môi, lợi,… gây tê và đau rát.

✎ Những u nhú này mềm không ngứa nhưng dễ chảy máu khi va chạm.

✎ Sưng và đau hàm.

✎ Cảm giác vướng khi nuốt.

Tuanmecsedec
10-11-2018, 18:19

Kích dục bằng miệng thì với HIV không sao,nhưng có nguy cơ các bệnh tình dục khác.

lolang725
10-11-2018, 20:27
Vậy chị cho em hỏi sùi mào gà mình có nhìn bằng mắt thương đc k? Nó khác gì với viêm amidan vậy chị?

lolang725
10-11-2018, 20:28
Oral sex không sao vậy thì cọ xát bên ngoàicos nguy cơ hiv không a?

Tuanmecsedec
10-11-2018, 20:28
Vậy chị cho em hỏi sùi mào gà mình có nhìn bằng mắt thương đc k? Nó khác gì với viêm amidan vậy chị?

Nếu bạn cảm thấy có biểu hiện thì đi Bác Sĩ chẩn đoán cho chính xác.