PDA

View Full Version : Anh Tuấn giúp em với quan hệ bị rách và đang điều trị PEP

xingiupem
11-12-2013, 11:59
hôm qua em có đi massage và quan hệ với gái mại dâm nhưng ko may rách bao. Hôm nay em đã đến trung tâm hiv/aids tư vấn và mua thuốc chống phơi nhiễm về uống. Từ khi có nguy cơ đến lúc uống thuốc là 17 tiếng. Anh cho em hỏi với thời gian như vậy em uống thuốc có hiệu quả được bao nhiêu % Anh. Em cảm ơn

Charles
11-12-2013, 12:12
hôm qua em có đi massage và quan hệ với gái mại dâm nhưng ko may rách bao. Hôm nay em đã đến trung tâm hiv/aids tư vấn và mua thuốc chống phơi nhiễm về uống. Từ khi có nguy cơ đến lúc uống thuốc là 17 tiếng. Anh cho em hỏi với thời gian như vậy em uống thuốc có hiệu quả được bao nhiêu % Anh. Em cảm ơn

Qhtd bị rách bcs, bạn có thể nói rõ rách như thế nào, nếu thật sự có nguy cơ mới nên sử dụng pep.

Tuanmecsedec
11-12-2013, 12:13

Thuốc phơi nhiễm dùng cho những trường hợp có nguy cơ trước 72 giờ.Trường hợp của bạn quan hệ rách bao cao su là tình dục không an toàn.Đối tượng bạn tình của bạn là người hành nghề mại dâm là luôn luôn thay đổi bạn tình.Vì vậy bạn dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này là đúng và bạn dùng sau 17 giờ là trước 72 giờ theo khuyến cáo.Bạn tuân thủ đúng và đủ thì thành công rất cao.

Nguyen Ha
11-12-2013, 12:13

17 tiếng là vẫn nằm trong 72 h vàng, bạn yên tâm thủ điều trị

songchungvoi_HIV
11-12-2013, 12:15
Bạn QHTD có BCS và bị rách trong lúc hành sự là có nguy cơ và bạn dùng PEP đúng trước nguy cơ 72 giờ vành là rất tốt và sẽ thành công, bạn có thể tham khảo tài liệu sao, bạn bấm vào đây:
Thuốc phơi nhiễm HIV (PEP ) là gì? (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi)

Charles
11-12-2013, 12:18
Nếu bạn đã quyết định sử dụng Pep thì bạn fải tuân thủ nghiêm ngặt theo hướng dẫn của Bs, nhất là thời gian uống thuốc, bạn fải uống đúng giờ. Các trường hợp dùng Pep trên diễn đàn đều đã thành công.

xingiupem
11-12-2013, 12:19
Qhtd bị rách bcs, bạn có thể nói rõ rách như thế nào, nếu thật sự có nguy cơ mới nên sử dụng pep.

mình quan hệ được khoảng 1 phút chưa xuất tinh nhưng rút dương vật ra thì thấy rách lớn bao dồn về gốc dương vật còn thân và đâu thì hoàn toàn không đc che chắn gì cả bạn

HIV/AIDS..
11-12-2013, 12:19
Cái mà mọi người thường mắc phải khi uống pep là trễ giờ , bạn nên cài báo thức trong điện thoại để uống đúng giờ , thứ 2 nữa là lúc nào cũng phải thủ sẳn 1 liều thuốc bên mình khi đi công việc lỡ ko về kịp thì có thuốc uống , thứ 3 nữa là em phải biết những tác dụng phụ của thuốc pep để khỏi hoang mang . cố lên em

xingiupem
11-12-2013, 12:20
Nếu bạn đã quyết định sử dụng Pep thì bạn fải tuân thủ nghiêm ngặt theo hướng dẫn của Bs, nhất là thời gian uống thuốc, bạn fải uống đúng giờ. Các trường hợp dùng Pep trên diễn đàn đều đã thành công.

cảm ơn bạn

xingiupem
11-12-2013, 12:22
17 tiếng là vẫn nằm trong 72 h vàng, bạn yên tâm thủ điều trị

cảm ơn bạn

xingiupem
11-12-2013, 12:23
các bạn cho mình hỏi có trường hợp nào trên diễn đàn dùng pep với thời gian như mình mà dương tính ko ạ

xingiupem
11-12-2013, 12:26
Cái mà mọi người thường mắc phải khi uống pep là trễ giờ , bạn nên cài báo thức trong điện thoại để uống đúng giờ , thứ 2 nữa là lúc nào cũng phải thủ sẳn 1 liều thuốc bên mình khi đi công việc lỡ ko về kịp thì có thuốc uống , thứ 3 nữa là em phải biết những tác dụng phụ của thuốc pep để khỏi hoang mang . cố lên em
em vừa uống lúc 9h đến bây h thì cảm thấy hơi mệt chưa thấy hiện tượng gì nghiêm trọng
Mong anh chị có thể đưa ra 1 số tác dụng phụ nguy hiểm để em đề phòng đc ko ạ

songchungvoi_HIV
11-12-2013, 12:26
các bạn cho mình hỏi có trường hợp nào trên diễn đàn dùng pep với thời gian như mình mà dương tính ko ạ
Có, nếu như bạn không tuân thủ 4 đúng tại đường link này: Thuốc phơi nhiễm HIV (PEP ) là gì? (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi)

songchungvoi_HIV
11-12-2013, 12:27
em vừa uống lúc 9h đến bây h thì cảm thấy hơi mệt chưa thấy hiện tượng gì nghiêm trọng
Bạn bấm vào đây xem: Thuốc phơi nhiễm HIV (PEP ) là gì? (http://diendanhiv.vn/threads/8-Thuoc-phoi-nhiem-HIV-PEP-la-gi)

Tuanmecsedec
11-12-2013, 12:30

Có thể bạn bị vài ngày vì cơ thể chưa quen,như mệt và đầy hơi và đôi lúc 1 phần do bạn lo lắng nữa,nên cũng gây ra cảm giác mệt.Điều quan trong bây giờ bạn tuân thủ đúng và đủ.

xingiupem
11-12-2013, 12:31
Thuốc phơi nhiễm dùng cho những trường hợp có nguy cơ trước 72 giờ.Trường hợp của bạn quan hệ rách bao cao su là tình dục không an toàn.Đối tượng bạn tình của bạn là người hành nghề mại dâm là luôn luôn thay đổi bạn tình.Vì vậy bạn dùng thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này là đúng và bạn dùng sau 17 giờ là trước 72 giờ theo khuyến cáo.Bạn tuân thủ đúng và đủ thì thành công rất cao.

em cảm ơn anh. Cho em hỏi trên diễn đàn mình ai gặp trường hợp nhử em mà dương tính không ạ. Và anh cho em hỏi nếu tuân thủ nghiêm ngặt thì em thành công bao nhiêu % ạ

xingiupem
11-12-2013, 12:32
Có thể bạn bị vài ngày vì cơ thể chưa quen,như mệt và đầy hơi và đôi lúc 1 phần do bạn lo lắng nữa,nên cũng gây ra cảm giác mệt.Điều quan trọng bây giờ bạn tuân thủ đúng và đủ.

cảm ơn anh

songchungvoi_HIV
11-12-2013, 12:32
em cảm ơn anh. Cho em hỏi trên diễn đàn mình ai gặp trường hợp nhử em mà dương tính không ạ. Và anh cho em hỏi nếu tuân thủ nghiêm ngặt thì em thành công bao nhiêu % ạ
Ô haizzz Tôi vừa trả lời cho bạn rùi yêu cầu bạn xem tài liệu tôi đưa, sao bạn không xem, mà bạn cứ thích hỏi vậy?

Tuanmecsedec
11-12-2013, 12:34

Tuanmecsedec chưa thấy ca nào uống đúng và đủ mà dương tính.

xingiupem
11-12-2013, 12:55
cảm ơn anh

xingiupem
12-12-2013, 12:09
mấy anh mấy chị cho em hỏi sau khi dùng thuốc xong e xét nghiệm khi nào để biết chính xác 100% vậy

HIV/AIDS..
12-12-2013, 12:13
uống PEP xong ngưng 8 tuần (12 tuần sau nguy cơ) xn lần 1 âm tính là khả quan , lần 2 vào 24 tuần sau nguy cơ là 100%. chốt luôn

songchungvoi_HIV
12-12-2013, 12:15
mấy anh mấy chị cho em hỏi sau khi dùng thuốc xong e xét nghiệm khi nào để biết chính xác 100% vậy
Khi dùng xong 28 ngày PEP, sau đó ngưng chờ đủ 8 tuần tức sau nguy cơ 12 tuần XN Antive HIV tìm kháng thể, Tại thời điểm sau 8 tuần ngưng PEP chính là lúc hệ miễn dịch phục hồi hoàn toàn, XN là chính xác nhất. Nhưng cũng có vài người hệ miễn dịch phục hồi chậm sau 2 tháng, chính vì thế khi xn 8 tuần sau khi ngưng PEP luôn khuyến các các bạn chốt thên một cái sau đó 24 tuần sau nguy cơ. Nhưng nếu AT sau 8 tuần ngưng PEP thì xem như bạn thành công 100%, Bạn xn lại sau 24 tuần chỉ là thủ tục

xingiupem
12-12-2013, 12:46
Khi dùng xong 28 ngày PEP, sau đó ngưng chờ đủ 8 tuần tức sau nguy cơ 12 tuần XN Antive HIV tìm kháng thể, Tại thời điểm sau 8 tuần ngưng PEP chính là lúc hệ miễn dịch phục hồi hoàn toàn, XN là chính xác nhất. Nhưng cũng có vài người hệ miễn dịch phục hồi chậm sau 2 tháng, chính vì thế khi xn 8 tuần sau khi ngưng PEP luôn khuyến các các bạn chốt thên một cái sau đó 24 tuần sau nguy cơ. Nhưng nếu AT sau 8 tuần ngưng PEP thì xem như bạn thành công 100%, Bạn xn lại sau 24 tuần chỉ là thủ tục
cảm ơn anh

xingiupem
12-12-2013, 20:05
các anh ơi dùng pep có được uống nước chè xanh ko ạ

Tuanmecsedec
12-12-2013, 20:06

Có sao đâu.

Charles
12-12-2013, 20:11

Chè xanh thanh lọc cơ thể tốt quá ha bạn !

HIV/AIDS
12-12-2013, 20:51
mình không đồng ý với quan điểm sau 8 tuần ngưng pep là 100%. bạn vẫn phải xn sau 6 tháng dù rằng sau 3 tháng là 1 kết quả an toàn rất cao. bạn vẫn phải bảo vệ người thân đến hết 6 tháng khi có kết quả cuối cùng

songchungvoi_HIV
12-12-2013, 21:30
mình không đồng ý với quan điểm sau 8 tuần ngưng pep là 100%. bạn vẫn phải xn sau 6 tháng dù rằng sau 3 tháng là 1 kết quả an toàn rất cao. bạn vẫn phải bảo vệ người thân đến hết 6 tháng khi có kết quả cuối cùng
http://diendanhiv.vn/images/misc/quote_icon.png Gửi bởi songchungvoi_HIV http://diendanhiv.vn/images/buttons/viewpost-right.png (http://diendanhiv.vn/showthread.php?p=50588#post50588)
Nhưng nếu AT sau 8 tuần ngưng PEP thì xem như bạn thành công 100%, Bạn xn lại sau 24 tuần chỉ là thủ tục ===> Bạn có thấy songchung ghi gì không? Bạn biết về ARV và PEP bằng songchung rõ về nó không?

HIV/AIDS
12-12-2013, 21:35
mình không tranh luận với bạn. mình chỉ tư vấn những gì mình được học.

songchungvoi_HIV
12-12-2013, 21:37
mình không tranh luận với bạn. mình chỉ tư vấn những gì mình được học.
Học chưa hẳn đã bằng người dùng nó và rõ về nó, cả nguyên lý của nó, tác dụng của nó.

xingiupem
08-01-2014, 06:08
các anh ơi e vừa hoàn thành 28 ngày dùng pep. Trong thời gian sử dụng e uống chênh lệch nhau tâm 1 2 phút có lần lệch nhất là 5 phút, và trong thời gian dùng pep e có uống các loại thực phẩm bổ sung như omega, thuốc mát gan va thuốc thảo dược giúp mát cơ thể và có lần e uống 1 ít bia rượu trước và sau khi dùng pep. Các anh cho e hỏi e điều trị như vậy đã đúng chưa và các loại thuốc và bia rượu có làm mất tác dụng của thuốc ko ạ. Em cảm ơn

songchungvoi_HIV
08-01-2014, 07:05
các anh ơi e vừa hoàn thành 28 ngày dùng pep. Trong thời gian sử dụng e uống chênh lệch nhau tâm 1 2 phút có lần lệch nhất là 5 phút, và trong thời gian dùng pep e có uống các loại thực phẩm bổ sung như omega, thuốc mát gan va thuốc thảo dược giúp mát cơ thể và có lần e uống 1 ít bia rượu trước và sau khi dùng pep. Các anh cho e hỏi e điều trị như vậy đã đúng chưa và các loại thuốc và bia rượu có làm mất tác dụng của thuốc ko ạ. Em cảm ơn
Bạn tự nhận xét mình có tuân thủ 4 đúng chưa?
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần = 156 ngày

Tuanmecsedec
08-01-2014, 07:07

Bạn uống trễ 1,2 phút không sao,những thứ bạn uống cho mát gan tốt không sao.Bạn tuân thủ đúng thành công rất cao.

xingiupem
08-01-2014, 11:38
Bạn tự nhận xét mình có tuân thủ 4 đúng chưa?
1. Dùng đúng thuốc.
2. Dùng đúng liều.
3. Dùng đúng giờ (Rất quan trọng).
4. Dùng đúng cách.
5. Xn theo đúng quy trình: sau khi ngưng PEP xn HIV sau 8 tuần bằng Antive HIV tìm kháng thể và tức là sau nguy cơ 12 tuần (1 tuần = 7 ngày x 4 tuần = 28 ngày x 3 tháng {12 tuần}= 84 ngày) và chốt một cái cuối ở 24 tuần = 156 ngày

em dùng đúng hết 4 cái nêu trên rồi anh