PDA

View Full Version : Xét nghiệm hiv

Hanhphuclachodi
28-11-2018, 13:16
Chào mọi người.
Hiện tại em đang rất lo lắng ạ. Cách đây vài tháng em có quan hệ với 1 người không dùng bcs. Và cách đây 1 ngày e có đi test nhanh hiv và cho ra kết quả là có phản ứng với hiv. Hôm nay e có đi làm xét nghiệm ạ. Cho e hỏi là nguy cơ e bị hiv cao không ạ. Em cảm ơn.

Tuanmecsedec
28-11-2018, 14:15
Chào mọi người.
Hiện tại em đang rất lo lắng ạ. Cách đây vài tháng em có quan hệ với 1 người không dùng bcs. Và cách đây 1 ngày e có đi test nhanh hiv và cho ra kết quả là có phản ứng với hiv. Hôm nay e có đi làm xét nghiệm ạ. Cho e hỏi là nguy cơ e bị hiv cao không ạ. Em cảm ơn.

Nếu bạn 1 lần xét nghiệm xét nghiệm phản ứng thì cần xét nghiệm lại khẳng định.

Hanhphuclachodi
28-11-2018, 14:18
Lúc sáng nay e có đi xét nghiệm lại rồi ạ. Và đợi 10 ngày mới có kết quả. E đang lo ạ. Vì bạn nv test nhanh cho e bảo là kết quả sẽ dương tính là rất cao ít khi sai sót.

Tuanmecsedec
28-11-2018, 14:20
Lúc sáng nay e có đi xét nghiệm lại rồi ạ. Và đợi 10 ngày mới có kết quả. E đang lo ạ. Vì bạn nv test nhanh cho e bảo là kết quả sẽ dương tính là rất cao ít khi sai sót.

Test nhanh thì cũng dễ cho ra phản ứng giả.Nhưng bạn từng có nguy cơ thì cũng chuẩn bị tâm lý.Tuanmecsedec chúc bạn có kết quả như mong muốn.