PDA

View Full Version : Xin hãy tư vấn giúp tôi

Nopro
02-12-2018, 23:36
Xin chào ban quản trị và mọi người, cách đây khoảng 3 năm tôi có quan hệ với gmd có dùng bcs, sau khi quan hệ thì gmd rút ra giúp. Sau đó một thời gian, tôi có triệu chứng đổ mồ đêm 1 lần, thỉnh thoảng toát mồ hôi lạnh, tay chân bủn rủn, không sốt, cảm giác như hạ đường huyết. Trước đó tôi dùng nhiều rượu bia, công việc căng thẳng, thỉnh thoảng bỏ ăn. Xin hãy tư vấn giúp tôi có nguy cơ không, đã 3 năm, thời gian gần đây nhớ lại nên tôi rất căng thẳng và mệt mỏi, nhưng không đủ dũng khí để làm xét nghiệm. Vừa qua có xét nghiệm công thức máu thì mọi chỉ số đều bình thường. Xin cảm ơn.

Nguyen Ha
03-12-2018, 07:07
Xin chào ban quản trị và mọi người, cách đây khoảng 3 năm tôi có quan hệ với gmd có dùng bcs, sau khi quan hệ thì gmd rút ra giúp. Sau đó một thời gian, tôi có triệu chứng đổ mồ đêm 1 lần, thỉnh thoảng toát mồ hôi lạnh, tay chân bủn rủn, không sốt, cảm giác như hạ đường huyết. Trước đó tôi dùng nhiều rượu bia, công việc căng thẳng, thỉnh thoảng bỏ ăn. Xin hãy tư vấn giúp tôi có nguy cơ không, đã 3 năm, thời gian gần đây nhớ lại nên tôi rất căng thẳng và mệt mỏi, nhưng không đủ dũng khí để làm xét nghiệm. Vừa qua có xét nghiệm công thức máu thì mọi chỉ số đều bình thường. Xin cảm ơn.

Bạn quan hệ có bcs là không có nguy cơ. Xét nghiệm công thức máu không có xét nghiệm HIV. Bạn căng thẳng mệt mỏi thì nên đi xét nghiệm HIV để giải tỏa tâm lý.

Tuanmecsedec
03-12-2018, 07:32

Những gì bạn kể không có nguy cơ.

Nopro
07-12-2018, 09:25
Mấy hôm nay em mệt mỏi quá, đè thấy hạch ở dưới cằm, tay thỉnh thoảng tê như kim châm và ngứa, làm gì cũng thấy H, đêm căng thẳng đến thức trắng, chắc em chết mất thôi.

Nopro
07-12-2018, 09:27
Có phải em đến giai đoạn muộn rồi không anh.

Nguyen Ha
07-12-2018, 09:58
Có phải em đến giai đoạn muộn rồi không anh.

Bạn nói câu này chả phải là nói chúng tôi rảnh rỗi tư vấn bừa cho bạn sao????
Bạn tin thì hỏi, không tin thì đi xét nghiệm.

Nopro
07-12-2018, 10:23
Em xin lỗi, nhưng tại lo lắng quá mà ko dám đi xn. Như vậy khả năng nguy cơ của em không có phải ko anh, vì nhìn đâu cũng có triệu chứng. Em cám ơn anh.

Nguyen Ha
07-12-2018, 10:52
Em xin lỗi, nhưng tại lo lắng quá mà ko dám đi xn. Như vậy khả năng nguy cơ của em không có phải ko anh, vì nhìn đâu cũng có triệu chứng. Em cám ơn anh.
Bạn được tư vấn không có nguy cơ ngay từ đầu rồi còn khả năng khả neo gì nữa.

Tuanmecsedec
07-12-2018, 13:31
Mấy hôm nay em mệt mỏi quá, đè thấy hạch ở dưới cằm, tay thỉnh thoảng tê như kim châm và ngứa, làm gì cũng thấy H, đêm căng thẳng đến thức trắng, chắc em chết mất thôi.

Mỗi hai bên hàm ai cũng có hạch này bạn,bạn đừng có rờ,nắn,bóp hoài ắt nó sẽ sưng lên,do bạn lo lắng quá nên gây ra thôi.

Nopro
07-12-2018, 13:59
Em xin cám ơn các anh đã tư vấn và động viên, em đã chính thức chia tay kiếp ăn chơi kể từ lần đó, suốt đời ko dám đụng đến nữa. Xin cám ơn các anh rất nhiều, nếu không lên đây xin tư vấn chắc em stress chết mất thôi.

Nopro
07-12-2018, 14:44
Anh cho em hỏi thêm câu nữa, Móng tay em có nổi những sứa dọc, sờ thấy rõ, nó có anh hưởng gì không vậy anh. Em cám ơn anh.

Tuanmecsedec
07-12-2018, 14:46
Anh cho em hỏi thêm câu nữa, Móng tay em có nổi những sứa dọc, sờ thấy rõ, nó có anh hưởng gì không vậy anh. Em cám ơn anh.

Không có ảnh hưởng đến HIV,có thể bạn thiếu vitamin.

Nopro
07-12-2018, 14:51
Dạ, em cám ơn anh Tuấn rất nhiều.

Nopro
07-12-2018, 16:51
Anh Tuấn cho em hỏi, em bị tê như kim châm ở bàn tay trái, thỉnh thoảng có ngứa ở lòng bàn tay(chỉ mới bị một vài hôm nay), như vậy là bị sao vậy anh, em đọc thấy HIV giai đoạn muộn nó cũng bị viêm dây thần kinh ngoại biên phải ko anh. Xin lỗi vì em đã hỏi nhiều. Em cám ơn anh.

Tuanmecsedec
07-12-2018, 17:10
Anh Tuấn cho em hỏi, em bị tê như kim châm ở bàn tay trái, thỉnh thoảng có ngứa ở lòng bàn tay(chỉ mới bị một vài hôm nay), như vậy là bị sao vậy anh, em đọc thấy HIV giai đoạn muộn nó cũng bị viêm dây thần kinh ngoại biên phải ko anh. Xin lỗi vì em đã hỏi nhiều. Em cám ơn anh.

Bạn bị Stress cũng gây ra hiện tượng này.

Nopro
09-12-2018, 18:21
A Tuấn cho em thêm lời khuyên, mấy hôm nay em cứ bị tê bàn tay trái nhẹ nhu kim châm, cảm giác như nó đang đến gần, mỗi lúc ngủ em chỉ ước đừng bao giờ mở mắt ra nữa ma thôi. Cơ thể em vẫn bình thường, chỉ có hơi mệt mỏi, muốn ngủ nhưng cứ chập chờn, không gầy sút cân, ko phát ban, chỉ có mệt mỏi và tê tay, xin a hay cho em thêm lời khuyên

Charles
09-12-2018, 18:30
A Tuấn cho em thêm lời khuyên, mấy hôm nay em cứ bị tê bàn tay trái nhẹ nhu kim châm, cảm giác như nó đang đến gần, mỗi lúc ngủ em chỉ ước đừng bao giờ mở mắt ra nữa ma thôi. Cơ thể em vẫn bình thường, chỉ có hơi mệt mỏi, muốn ngủ nhưng cứ chập chờn, không gầy sút cân, ko phát ban, chỉ có mệt mỏi và tê tay, xin a hay cho em thêm lời khuyên

Trường hợp bạn đã được tư vấn không có nguy cơ thì yên tâm đi, bạn lo lắng quá ắt sinh bệnh và mệt mỏi thôi.

Tuanmecsedec
09-12-2018, 18:37

Do bạn lo lắng quá nên cũng gây ra hiện tượng này.

Nopro
10-12-2018, 12:46
Mấy đêm nay em lại bị giật mình dậy, mồ hôi đầm đìa, mgur một lúc thấy tê tay lại vùng dậy, cứ muốn khóc mà không nên lời, vợ hỏi gì cũng gắng kìm nén để nước mắt không chảy, thương con, thương vợ. Những triệu chứng của em là bình thường cả hả các anh.

Tuanmecsedec
10-12-2018, 13:09
Mấy đêm nay em lại bị giật mình dậy, mồ hôi đầm đìa, mgur một lúc thấy tê tay lại vùng dậy, cứ muốn khóc mà không nên lời, vợ hỏi gì cũng gắng kìm nén để nước mắt không chảy, thương con, thương vợ. Những triệu chứng của em là bình thường cả hả các anh.

Do bạn quá lo lắng nên mới như vậy.

Nopro
10-12-2018, 13:12
Dạ, em sẽ cố không tìm hiểu về H nữa, càng tìm hiểu, soi cơ thể mình em lại khủng hoảng hơn. Cầu mong mọi điều tốt đẹp, em xin cám ơn anh Tuấn rất nhiều.

Nopro
11-12-2018, 08:44
Anh Tuấn ơi, em đỡ tê tay khi ngủ rồi, giở thỉnh thoảng nhói nhẹ đầu ngón tay thôi, chắc ko phải viêm ngoại biên anh Tuấn nhỉ. Em vẫn lo lắm

Charles
11-12-2018, 08:47
Anh Tuấn ơi, em đỡ tê tay khi ngủ rồi, giở thỉnh thoảng nhói nhẹ đầu ngón tay thôi, chắc ko phải viêm ngoại biên anh Tuấn nhỉ. Em vẫn lo lắm

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ rồi, nếu không yên tâm thì cứ đi XN vậy nhé.

Cuocdoitrongmattoi
11-12-2018, 08:52

Là do bạn tự tìm hiểu về H rồi áp nó lên cơ thể mình rồi tự hoang mang, mọi người đã tư vấn những gì bạn kể không có nguy cơ rồi. Tê tay thì tới bs kiểm tra tê tay.

Nopro
11-12-2018, 08:59
Dạ, em cám ơn các anh nhiều.

Tuanmecsedec
11-12-2018, 14:06

Do lo lắng quá nên gây ra thôi,bạn hết bị Stress thì sẽ hết ngay.

Nopro
11-12-2018, 17:24
Các anh chị cho em hỏi thêm chút nữa, nếu lỡ bcs bị thủng châm kim thì có khả năng ko anh.

Nguyen Ha
11-12-2018, 18:00
Các anh chị cho em hỏi thêm chút nữa, nếu lỡ bcs bị thủng châm kim thì có khả năng ko anh.
Không có nguy cơ bạn ạ.

Nopro
11-12-2018, 18:17
Dạ, em yên tâm nhiều rồi, em cám ơn các anh đã tư vấn tận tình.

Tuanmecsedec
11-12-2018, 20:00

Không có sao.<coccocgrammar></coccocgrammar>

Nopro
11-12-2018, 23:08
Em đau nhứt dần lên ống cổ tay rồi, sao nó ko cho em hết stress thế này, em chết mất thôi anh à.

Charles
12-12-2018, 07:04
Em đau nhứt dần lên ống cổ tay rồi, sao nó ko cho em hết stress thế này, em chết mất thôi anh à.

Bạn lo lắng quá ắt sinh nhiều bệnh, bạn có nguy cơ đâu mà lo.

Tuanmecsedec
12-12-2018, 07:23

Stress gây ra thôi.

Nopro
12-12-2018, 08:29
Anh cho em hỏi thêm câu nữa, mấy bữa nay trên mu bàn tay trái em nổi cục u, trước đây thỉnh thoảng em cũng bị, cục u này có sao ko anh, nó có phải hạch ko. Em cám ơn anh.

Tuanmecsedec
12-12-2018, 08:40
Anh cho em hỏi thêm câu nữa, mấy bữa nay trên mu bàn tay trái em nổi cục u, trước đây thỉnh thoảng em cũng bị, cục u này có sao ko anh, nó có phải hạch ko. Em cám ơn anh.

Khi nào bạn bị nổi thì đi khám Bác Sĩ mới chẩn đoán chính xác là gì bạn.<coccocgrammar></coccocgrammar>

Nopro
12-12-2018, 08:45
Dạ, ý em hỏi là nó có nằm trong triệu chứng ko ấy ạ, em cám ơn anh

Tuanmecsedec
12-12-2018, 08:47
Dạ, ý em hỏi là nó có nằm trong triệu chứng ko ấy ạ, em cám ơn anh

Không phải bạn.<coccocgrammar></coccocgrammar>

Cuocdoitrongmattoi
12-12-2018, 14:06

Lúc bị nổi là đi bv khám liền mới biết được, k phải cứ nổi hạch nổi u là của H đâu bạn

Nopro
13-12-2018, 13:06
Anh cho em hỏi, em siêu âm có Nhân thùy trái tuyến giáp, 4.5mm, nhân này có được xem là hạch ko ạ, em xét nghiệm tuyến giáp thì thấy bình thường.

Tuanmecsedec
13-12-2018, 13:54
Anh cho em hỏi, em siêu âm có Nhân thùy trái tuyến giáp, 4.5mm, nhân này có được xem là hạch ko ạ, em xét nghiệm tuyến giáp thì thấy bình thường.

Hạch thì làm gì có nhân bạn.

Nopro
14-12-2018, 15:27
Anh Tuấn cho em hỏi, thỉnh thoảng em bị ngứa đầu dương vật, như bị nhiễm nấm, nhất là sau khi qh mà ko rửa, em chưa cắt bao quy đầu, đầu dv nổi các hạt nhỏ, có các mảng đỏ, sau đó vệ sinh sạch sẽ một vài ngày là hết. Thêm dấu hiệu này nên em càng lo hơn nữa, em bị cũng gần 2 năm nay rồi. Em cám ơn anh.

Tuanmecsedec
14-12-2018, 15:31
Anh Tuấn cho em hỏi, thỉnh thoảng em bị ngứa đầu dương vật, như bị nhiễm nấm, nhất là sau khi qh mà ko rửa, em chưa cắt bao quy đầu, đầu dv nổi các hạt nhỏ, có các mảng đỏ, sau đó vệ sinh sạch sẽ một vài ngày là hết. Thêm dấu hiệu này nên em càng lo hơn nữa, em bị cũng gần 2 năm nay rồi. Em cám ơn anh.

Có thể do bao quy đầu của bạn hẹp nên gây ra như vậy,bạn nên đi khám có gì cắt bao quy đầu.

Nopro
14-12-2018, 15:37
Nếu do hệ miễn dịch suy yếu nên nhiễm nấm thì chắc ko phải anh nhỉ, vì em bị cũng lâu rồi, mà nó ko liên tục, chỉ thỉnh thoảng bị mà thôi.

Tuanmecsedec
14-12-2018, 15:39
Nếu do hệ miễn dịch suy yếu nên nhiễm nấm thì chắc ko phải anh nhỉ, vì em bị cũng lâu rồi, mà nó ko liên tục, chỉ thỉnh thoảng bị mà thôi.

Do bao quy đầu bạn hẹp nên bị vậy thôi.

Nopro
14-12-2018, 15:39
Dạ em cám ơn anh Tuấn.

Nopro
14-12-2018, 15:50
Anh Tuấn ơi, nếu em bị nhiễm nấm candida từ vợ em chẳng hạn, thì có phải em bị suy giảm miễn dịch ko anh, hay chỉ là do vấn đề vệ sinh, em chưa rõ nên hỏi thêm, mong anh đừng giận, em cám ơn anh.

Tuanmecsedec
14-12-2018, 16:06
Anh Tuấn ơi, nếu em bị nhiễm nấm candida từ vợ em chẳng hạn, thì có phải em bị suy giảm miễn dịch ko anh, hay chỉ là do vấn đề vệ sinh, em chưa rõ nên hỏi thêm, mong anh đừng giận, em cám ơn anh.

Không có liên quan gì đến hệ miễn dịch bạn.

Nopro
14-12-2018, 16:11
Dạ, vì em đọc các thông tin nói người có suy giảm miễn dịch sẽ bị nhiễm nấm candida nên em lo lắm.

Tuanmecsedec
14-12-2018, 16:27
Dạ, vì em đọc các thông tin nói người có suy giảm miễn dịch sẽ bị nhiễm nấm candida nên em lo lắm.

Tào lao thôi bạn.

Nopro
14-12-2018, 16:30
Dạ, em cám ơn anh Tuấn nhiều

Nopro
14-12-2018, 23:18
Anh Tuấn cho em hỏi, tay em ko còn bị tê nữa, nhưng tginhr thoảng bị nhứt ở cổ tay, nhất là lúc tỳ đè, hoặc cầm điện thoại lâu, mỗi lúc nhứt là tâm trạng em lại suy sụp kỳ lạ, có lúc thấy nhói ở chân nữa anh ạ.

Nopro
15-12-2018, 00:34
Em vừa tìm đọc topic của bạn kia, bạn đó đổ mồ hôi đêm và xn dương tính, anh cho em hỏi cụ thể hơn về đổ mồ hôi đêm với ạ, có kèm sốt hay phát ban gì ko, hay tự nhiên bị vậy. Em lo sợ hết giới hạn rồi.

Tuanmecsedec
15-12-2018, 07:24
Anh Tuấn cho em hỏi, tay em ko còn bị tê nữa, nhưng tginhr thoảng bị nhứt ở cổ tay, nhất là lúc tỳ đè, hoặc cầm điện thoại lâu, mỗi lúc nhứt là tâm trạng em lại suy sụp kỳ lạ, có lúc thấy nhói ở chân nữa anh ạ.

Em vừa tìm đọc topic của bạn kia, bạn đó đổ mồ hôi đêm và xn dương tính, anh cho em hỏi cụ thể hơn về đổ mồ hôi đêm với ạ, có kèm sốt hay phát ban gì ko, hay tự nhiên bị vậy. Em lo sợ hết giới hạn rồi.

Vấn đề quan trọng ở đây là bạn không có nguy cơ,vì vậy bạn có bị gì thì cũng không liên quan đến HIV.

Nopro
15-12-2018, 11:29
Anh Tuând ơi, có ai rơi vào tình cảnh giống như em chưa, a chỉ cho em vào đọc để bình tâm hơn với ạ, em gặp ác mộng quá.

Charles
15-12-2018, 11:53
Anh Tuând ơi, có ai rơi vào tình cảnh giống như em chưa, a chỉ cho em vào đọc để bình tâm hơn với ạ, em gặp ác mộng quá.

Bạn đã được tư vấn không có nguy cơ mà vẫn luôn lo lắng như vậy thì chỉ có xét nghiệm mới giải tỏa được tâm lý.

Tuanmecsedec
15-12-2018, 13:11

Bạn yên tâm khi đã được tư vấn đi.

Nopro
18-12-2018, 20:54
Anh Tuấn ơi, cho em hỏi, hình như em bị rối loạn thần kinh thực vật, bệnh này có liên quan đến H ko anh, em hay bị hồi hộp, run tay chân khi gặp chuyện xúc động, thỉnh thoảng đổ mồ hôi đầm đìa. Em cám ơn anh

Tuanmecsedec
18-12-2018, 21:13
Anh Tuấn ơi, cho em hỏi, hình như em bị rối loạn thần kinh thực vật, bệnh này có liên quan đến H ko anh, em hay bị hồi hộp, run tay chân khi gặp chuyện xúc động, thỉnh thoảng đổ mồ hôi đầm đìa. Em cám ơn anh

Do lo lắng quá gây ra thôi,không liên quan HIV bạn.

Nopro
18-12-2018, 21:18
Dạ, em bị cùng thời kỳ với đổ mồ hôi đêm, đang bình thường thì mồ hôi lạnh túa ra, người run rẩy như đuối sức, đến giờ vẫn bị khi bị lo lắng hay hôm qua nhậu nhiều hay thức đêm nhiều, em tìm hiểu thì đó là dấu hiệu của rối loạn thần kinh thực vật, mong anh tư vấn giúp em. Em vẫn biết em có dùng bcs là không có nguy cơ nhưng vẫn thấy lo lắm anh ạ. Em cám ơn anh

Tuanmecsedec
18-12-2018, 21:20
Dạ, em bị cùng thời kỳ với đổ mồ hôi đêm, đang bình thường thì mồ hôi lạnh túa ra, người run rẩy như đuối sức, đến giờ vẫn bị khi bị lo lắng hay hôm qua nhậu nhiều hay thức đêm nhiều, em tìm hiểu thì đó là dấu hiệu của rối loạn thần kinh thực vật, mong anh tư vấn giúp em. Em vẫn biết em có dùng bcs là không có nguy cơ nhưng vẫn thấy lo lắm anh ạ. Em cám ơn anh

Bạn càng lo lắng thì Stress còn sanh ra nhiều bệnh.

Nopro
18-12-2018, 21:23
Anh Tuấn cho em hỏi, với những triệu chứng nhu vậy, nhưng hành vi của em không có nguy cơ thì vẫn an toàn 100% phải không anh, em xin hỏi câu cuối này thôi để chấm dứt stress ạ, em cám ơn anh.

Charles
18-12-2018, 21:34
Anh Tuấn cho em hỏi, với những triệu chứng nhu vậy, nhưng hành vi của em không có nguy cơ thì vẫn an toàn 100% phải không anh, em xin hỏi câu cuối này thôi để chấm dứt stress ạ, em cám ơn anh.

Đã không có nguy cơ thì triệu chứng gì bạn? Do bạn lo lắng quá sinh bệnh rồi nghĩ đó là triệu chứng thôi.

Tuanmecsedec
18-12-2018, 22:24

Không có nguy cơ đâu bạn.

Nopro
18-12-2018, 22:26
Em chỉ sợ là có sử dụng bcs nhưng vẫn có nguy cơ thấp, nên vẫn lo,hì hì. Nên mong nghe được lời khẳng định của các anh để sớm ổn định, chứ cuộc sống của em bây giờ gần nát bét cả rồi, :zk2059:

Charles
18-12-2018, 22:36
Em chỉ sợ là có sử dụng bcs nhưng vẫn có nguy cơ thấp, nên vẫn lo,hì hì. Nên mong nghe được lời khẳng định của các anh để sớm ổn định, chứ cuộc sống của em bây giờ gần nát bét cả rồi, :zk2059:

Chủ đề của bạn lên tới 4 trang chứng tỏ đã được tư vấn rất nhiều rồi, nếu bạn không chỉ biết hỏi mà không đọc thì tôi sẽ khóa chủ đề lại. Còn bạn cảm thấy không yên tâm với những gì đã tư vấn thì cứ đi xét nghiệm.

Nopro
18-12-2018, 22:42
Dạ, em cám ơn các anh chị đã nhiệt tình tư vấn giúp em, em xin chốt đến đây để tránh làm phiền anh chị. Cầu mong mọi điều tốt lành sẽ đến với mọi người. Nếu có vấn đề gì thêm em sẽ xin phép hỏi sau ạ. Em sẽ cố gắng vượt qua khủng hoảng này.

Tuanmecsedec
19-12-2018, 07:47

Khi đã dùng bao cao su là tình dục an toàn bạn.

Nopro
21-12-2018, 10:45
Nếu thực sự là do stress gây ra thì quả là đáng sợ anh ạ, cơ thể này của em bây giờ nó biến đổi nhanh chóng kinh khủng, chỉ trong vòng 1 tháng các móng tay của em đều lên sứa dọc lồi lõm, đêm ngủ thì tê tay tê chân, chập chờn, ngày thì thỉnh thoảng đau nhói toàn thân, lưng thi như bị lang ben, nếu là triệu chứng sao nó có thể dồn dập như vậy được phải ko anh. Cầu xin đó chỉ là do stress.

Charles
21-12-2018, 11:40
Nếu thực sự là do stress gây ra thì quả là đáng sợ anh ạ, cơ thể này của em bây giờ nó biến đổi nhanh chóng kinh khủng, chỉ trong vòng 1 tháng các móng tay của em đều lên sứa dọc lồi lõm, đêm ngủ thì tê tay tê chân, chập chờn, ngày thì thỉnh thoảng đau nhói toàn thân, lưng thi như bị lang ben, nếu là triệu chứng sao nó có thể dồn dập như vậy được phải ko anh. Cầu xin đó chỉ là do stress.

Bạn nên ngồi đọc lại toàn bộ những gì đã được tư vấn. Và BQT cũng khóa chủ đề lại để bạn có thời gian đọc kĩ hơn.

Nopro
23-12-2018, 01:26
Em chào các anh chị, em lại làm phiền mọi người rồi, topic kia bị khóa, không biết phải giải bày ở đâu, nên em xin mở topic này để xin hỏi thêm vấn đề, mấy hôm nay tay chân em, cơ thể em thỉnh thoảng đau nhói khắp nơi, đêm ngủ tê ở lòng bàn chân, tay dẫn đến mất ngủ dù em đã đỡ stress nhiều rồi. Em xin các anh chị giảng rõ hơn về viêm dây thần kinh ngoại biên, em hoang mang quá(vì tê chân mất ngủ), em xin cám ơn, mong các anh chị đừng trách em ạ, ngón chân em có mọc đốm đen ở gốc(hình ảnh), và lưng như bị lang ben, nhờ các anh chị xem giúp em một lần này nữa thôi ạ.373374

Charles
23-12-2018, 05:09
Em chào các anh chị, em lại làm phiền mọi người rồi, topic kia bị khóa, không biết phải giải bày ở đâu, nên em xin mở topic này để xin hỏi thêm vấn đề, mấy hôm nay tay chân em, cơ thể em thỉnh thoảng đau nhói khắp nơi, đêm ngủ tê ở lòng bàn chân, tay dẫn đến mất ngủ dù em đã đỡ stress nhiều rồi. Em xin các anh chị giảng rõ hơn về viêm dây thần kinh ngoại biên, em hoang mang quá(vì tê chân mất ngủ), em xin cám ơn, mong các anh chị đừng trách em ạ, ngón chân em có mọc đốm đen ở gốc(hình ảnh), và lưng như bị lang ben, nhờ các anh chị xem giúp em một lần này nữa thôi ạ.373374

Tư vấn nhiều rồi, bạn không yên tâm thì cứ xét nghiệm thôi.