PDA

View Full Version : Tôi stress quá, sợ nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm máu

cần nghị lực
12-12-2013, 16:04
Tôi thành thật xin lỗi anh chị BQT diễn đàn. Tôi là thành viên có nick sống thực (http://diendanhiv.com.vn/members/6509-song-thuc) nhưng không hiểu tại sao tôi không đăng nhập được. Do rối trí quá tôi bạo dạn lập nick mới này, anh chị đừng giận vì tôi cố tình hỏi và lập lại topic của tôi. Thú thật nghe anh chị tư vấn cũng như được anh Tuấn tư vấn qua điện thoại tôi đã yên tâm được chút nhưng vẫn còn xoắn tít lên đến độ không ăn ngủ được, ảnh hưởng công việc. Tôi vừa buồn vừa tức, không lẻ 3 tháng ròng rã giờ lại phải đối mặt chuyện đi xét nghiệm này. Đôi lúc tôi muốn giữ lại kết quả xét nghiệm này và nếu chẳng may tôi bị nhiễm H vì hành vi lấy máu xét nghiệm đó thì tôi sẽ nhờ báo chí can thiệp. Tôi không hiểu tại sao một trung tâm lớn như Hòa Hảo mà làm việc cẩu thả như thế. Tôi buồn và chán nản vô vùng các anh chị ạ. Tôi còn nhớ thêm một chi tiết là lúc chà cồn vào da trước khi lấy máu cô ta chà mạnh đến độ cái kiềm gấp bông cạ vào tay tôi làm tay tôi bị xướt lên nữa, lúc ríp bông cầm máu thì cô ta làm rơi bông lên bàn, cô ta chẳng thềm gấp bông lên khay đựng bông mà còn để nguyên rồi ấn kẹp đè lên miếng bông trên bàn rồi ríp ben cho tôi. Bó tay thật. Ngay lúc này sao tôi thấy thương vợ tôi quá chừng, chúng tôi đang định có em bé vậy mà... Tôi định uống PEP các anh chị ạ. Các anh chị cho tôi lời khuyên. Xin lỗi vì viết hơi dài. Cảm ơn các bạn nhiều thật nhiều.

Tuanmecsedec
12-12-2013, 16:08
Tôi thành thật xin lỗi anh chị BQT diễn đàn. Tôi là thành viên có nick sống thực (http://diendanhiv.com.vn/members/6509-song-thuc) nhưng không hiểu tại sao tôi không đăng nhập được. Do rối trí quá tôi bạo dạn lập nick mới này, anh chị đừng giận vì tôi cố tình hỏi và lập lại topic của tôi. Thú thật nghe anh chị tư vấn cũng như được anh Tuấn tư vấn qua điện thoại tôi đã yên tâm được chút nhưng vẫn còn xoắn tít lên đến độ không ăn ngủ được, ảnh hưởng công việc. Tôi vừa buồn vừa tức, không lẻ 3 tháng ròng rã giờ lại phải đối mặt chuyện đi xét nghiệm này. Đôi lúc tôi muốn giữ lại kết quả xét nghiệm này và nếu chẳng may tôi bị nhiễm H vì hành vi lấy máu xét nghiệm đó thì tôi sẽ nhờ báo chí can thiệp. Tôi không hiểu tại sao một trung tâm lớn như Hòa Hảo mà làm việc cẩu thả như thế. Tôi buồn và chán nản vô vùng các anh chị ạ. Tôi còn nhớ thêm một chi tiết là lúc chà cồn vào da trước khi lấy máu cô ta chà mạnh đến độ cái kiềm gấp bông cạ vào tay tôi làm tay tôi bị xướt lên nữa, lúc ríp bông cầm máu thì cô ta làm rơi bông lên bàn, cô ta chẳng thềm gấp bông lên khay đựng bông mà còn để nguyên rồi ấn kẹp đè lên miếng bông trên bàn rồi ríp ben cho tôi. Bó tay thật. Ngay lúc này sao tôi thấy thương vợ tôi quá chừng, chúng tôi đang định có em bé vậy mà... Tôi định uống PEP các anh chị ạ. Các anh chị cho tôi lời khuyên. Xin lỗi vì viết hơi dài. Cảm ơn các bạn nhiều thật nhiều.

Chuyện bạn sợ lây nhiễm từ việc đi xét nghiệm là KHÔNG BAO GIỜ có nha bạn.

Chủ đề : Sợ lây nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm. (http://diendanhiv.vn/threads/1647-Chu-de-So-lay-nhiem-HIV-tu-viec-di-xet-nghiem) Mừng vì kết quả xét nghiệm nhưng lại lo tột cùng vì việc rút máu xét nghiệm. (http://diendanhiv.com.vn/threads/6339-Mung-vi-ket-qua-xet-nghiem-nhung-lai-lo-tot-cung-vi-viec-rut-mau-xet-nghiem)

cần nghị lực
12-12-2013, 16:16
Việc bị cái kẹp cạ vào tay thì có sao không anh? tại cách đó khoảng 4 phút cô ta có lấy máu cho người khác, có thể cô ta cũng làm như vậy với người kia. Miếng bông rơi xuống tiếp xúc mặt bàn rồi cô ấy gấp bông, cái mặt bông tiếp xúc với bàn lại được vào vết chích của em. Nghĩ đến đây em lại thấy buồn quá anh ạ. Anh giải thích giúp em.

Tuanmecsedec
12-12-2013, 16:18
Việc bị cái kẹp cạ vào tay thì có sao không anh? tại cách đó khoảng 4 phút cô ta có lấy máu cho người khác, có thể cô ta cũng làm như vậy với người kia. Miếng bông rơi xuống tiếp xúc mặt bàn rồi cô ấy gấp bông, cái mặt bông tiếp xúc với bàn lại được vào vết chích của em. Nghĩ đến đây em lại thấy buồn quá anh ạ. Anh giải thích giúp em.

Bạn hoàn toàn yên tâm.HIV không lây nhiễm như vậy và việc đi xét nghiệm máu là bị lây nhiễm HIV không bao giờ có.

cần nghị lực
12-12-2013, 16:20
Em có cần làm cái TEST nào nữa không anh Tuấn? Em định hôm qua xét nghiệm rồi ăn tết cho thật vui.

Tuanmecsedec
12-12-2013, 16:30
Em có cần làm cái TEST nào nữa không anh Tuấn? Em định hôm qua xét nghiệm rồi ăn tết cho thật vui.

Bạn cứ lo sợ đi xét nghiệm sẽ bị lây nhiễm,vậy đòi đi xét nghiệm nữa thì không sợ xét nghiệm tiếp diễn xét nghiệm.Đến suốt cuộc đời ăn chỉ đi xét nghiệm.Nói một cách nghiêm túc chuyện bạn lo là không bào giờ có chuyện này.Việc bạn có nên đi xét nghiệm tiếp nữa không thì tự hiểu.

cần nghị lực
12-12-2013, 16:32
rất cảm ơn anh Tuấn, anh Hiếu và các bạn TV diễn đàn. Được các anh tư vấn như vậy em rất mừng vậy là có thể an tâm có quý tử rồi. Các anh thật tốt. Em sẽ không bao giờ quên ơn các anh.

songchungvoi_HIV
12-12-2013, 16:33
Bạn yên tân đi không có chuyện bông gòn rơi trên mâm rùi dùng lại chính miếng bông đó mà bị nhiễm, bởi trong bông gòn là alcon 70 độ là bất hoạt các loại vi trùng và virut.

cần nghị lực
12-12-2013, 16:36
cái kẹp cạ vào tay thì cũng không sao hả anh?

songchungvoi_HIV
12-12-2013, 16:41
cái kẹp cạ vào tay thì cũng không sao hả anh?
Bạn có hiểu Alcon 70 độ là gì không? nó có nhiẹm vụ tẩy và diệt vi trùng và virut. Cây kelly ấy là cây kelly vô trùng, nó được gấp gòn có tẩm cồn 70 độ, nên nó bị cồn 70 độ tẩy khuẩn. Không thể là nguy cơ lây nhiễm cho bạn dù nó từ cà trầy ai đó trước bạn.

cần nghị lực
12-12-2013, 16:43
HiHi em mừng quá. các anh thật tốt. Từ nay em sẽ học tập kiến thức diển đàn mình. Em muốn về Củ Chi chơi. Hy vọng anh có nhà. Hehe.

songchungvoi_HIV
12-12-2013, 16:52
HiHi em mừng quá. các anh thật tốt. Từ nay em sẽ học tập kiến thức diển đàn mình. Em muốn về Củ Chi chơi. Hy vọng anh có nhà. Hehe.
Ở Củ Chi ham có nhà thì ở lỗ mô. Hahahaha

cần nghị lực
14-12-2013, 12:24
Các anh cho em hỏi ở Pastuer có xn Combo không ạ?

songchungvoi_HIV
14-12-2013, 12:26
Các anh cho em hỏi ở Pastuer có xn Combo không ạ?
Không. HH có XN Combo và Antive HIV

cần nghị lực
14-12-2013, 12:31
Trời đất. Em ám ảnh cái Hòa Hảo rồi. Đông nghịt luôn. Lấy máu như đi chợ. Em định qua bệnh viện quận TEST nhanh ditermind sau 45 ngày nữa được không anh Hiếu?

songchungvoi_HIV
14-12-2013, 12:36
Trời đất. Em ám ảnh cái Hòa Hảo rồi. Đông nghịt luôn. Lấy máu như đi chợ. Em định qua bệnh viện quận TEST nhanh ditermind sau 45 ngày nữa được không anh Hiếu?
Nếu vậy bạn đến 71 Võ Thị Sáu TT VCT Ánh Dương XN HIV tìm kháng thể

cần nghị lực
14-12-2013, 12:37
Theo anh em có cần làm XN không ạ. Thú thiệt là em hơi lăn tăn anh Hiếu ạ.

songchungvoi_HIV
14-12-2013, 12:41
Theo anh em có cần làm XN không ạ. Thú thiệt là em hơi lăn tăn anh Hiếu ạ.
Chuyện này tự bạn quyết định, vì BQT đã chia sẻ và kết luận với bạn rùi. Một là ôm nỗi sợ hải XN HIV suốt đời hay là đừng bao giờ hoang tưởng chuyện XN có nguy cơ với HIV. Bạn quyết định đi

cần nghị lực
14-12-2013, 12:45
Dạ. tại đến hôm nay là ngày thứ 3 rồi em nghe người mệt mỏi, nóng ran lên.

songchungvoi_HIV
14-12-2013, 12:49
nghe người mệt mỏi, nóng ran lên ==> :zk2059::zk2059::khi875437::khi875437::6::6::die_d ie::die_die::4daysb4final::4daysb4final::zk20145:: zk20145::cat78::cat78::head_hot::head_hot:

cần nghị lực
14-12-2013, 12:49
Vậy là em không cần đi xét nghiệm đúng không ạ? Anh Hiếu có cách nào giúp em giảm stress không. Từ chính kinh nghiệm của anh.

songchungvoi_HIV
14-12-2013, 12:52
Vậy là em không cần đi xét nghiệm đúng không ạ? Anh Hiếu có cách nào giúp em giảm stress không. Từ chính kinh nghiệm của anh.
Bấm vào link này: Stress là gì ????? Hậu quả của Stress gây ra. (http://diendanhiv.vn/threads/2740-Stress-la-gi-Hau-qua-cua-Stress-gay-ra)

HIV/AIDS..
14-12-2013, 13:01
Cái này là STRESS thôi em à, đừng lo quá. anh Hiếu cười kìa:Haaa::Haaa::Haaa::Haaa::Haaa::Haaa::Haaa::Haa a::Haaa::Haaa:

cần nghị lực
14-12-2013, 13:17
Vậy là em không cần đi xét nghiệm nữa. Chiều nay đi sút vài quả bóng xem sao. Cảm ơn anh chị. Ghét lão Hiếu. hehe. em giỡn đó.

songchungvoi_HIV
14-12-2013, 13:24
Vậy là em không cần đi xét nghiệm nữa. Chiều nay đi sút vài quả bóng xem sao. Cảm ơn anh chị. Ghét lão Hiếu. hehe. em giỡn đó.
Dĩ nhiên đã là lão làng thì hay càm ràm mà lỵ. Hahaha

cần nghị lực
18-12-2013, 19:25
Huhu đến hôm nay nghe mệt mỏi quá các anh ơi

cần nghị lực
19-12-2013, 10:24
Determine 1/2 là phương pháp xét nghiệm tìm kháng thể đúng không ạ? 5 hoặc 6 tuần xét nghiệm pp này có chính xác không anh Hiếu?

songchungvoi_HIV
19-12-2013, 10:27
Determine 1/2 là phương pháp xét nghiệm tìm kháng thể đúng không ạ? 5 hoặc 6 tuần xét nghiệm pp này có chính xác không anh Hiếu?
Trời bạn có nguy cơ đâu mà 5 với 6. 5x6=30. Yên tâm đi, xn đến tết Công Gô cũng thế thui, tìm DT khó lắm cho chuyện của bạn sợ nhiễm từ việc XN máu

cần nghị lực
19-12-2013, 10:31
Dạ. Tại em muốn hỏi cái Determine thui à. Mấy hôm nay sinh hoạt và làm việc ổn định bình thường rồi ạ. Vậy mà lâu lâu cứ abc.abcde..... hoài à. Làm các anh cũng bực theo. hichic

songchungvoi_HIV
19-12-2013, 10:32
Dạ. Tại em muốn hỏi cái Determine thui à. Mấy hôm nay sinh hoạt và làm việc ổn định bình thường rồi ạ. Vậy mà lâu lâu cứ abc.abcde..... hoài à. Làm các anh cũng bực theo. hichic
Hahaha. Nói chung DD cũng phải có mấy anh hâm ba như em mới zui

Tuanmecsedec
19-12-2013, 10:34

Đây là phương pháp tìm kháng thể.Khi HIV xâm nhập cho thấy kháng thể có từ 2>12 tuần.Thời điểm xet nghiệm chính xác nhất là 12 tuần. Thời gian 5 hay 6 tuần có thể làm phương pháp này,nếu kết quả âm tính thì rất khả quan.

cần nghị lực
19-12-2013, 10:36
Anh nữa. Ghẹo quài nha... Em đăng xuất đây. Già làng mà ...càm ràm hoài, anh tư vấn thì vui phải nói mà rủa thì cũng thấu xương...hahahahaha

cần nghị lực
19-12-2013, 10:38
Đây là phương pháp tìm kháng thể.Khi HIV xâm nhập cho thấy kháng thể có từ 2>12 tuần.Thời điểm xet nghiệm chính xác nhất là 12 tuần. Thời gian 5 hay 6 tuần có thể làm phương pháp này,nếu kết quả âm tính thì rất khả quan.
Thank sếp! Em hiểu rồi. Em bị nghiện diễn đàn mình rồi. Mốt sao cai được đây, uống methadone hen anh Tuấn. hehehehe

cần nghị lực
20-12-2013, 08:39
Hichic. qua nay đang vui thì chiều đột nhiên em bị sốt nhẹ. Lúc đó lại nghĩ lung tung. potay.com. Sáng nay đỡ chút.

Charles
20-12-2013, 08:45
Hichic. qua nay đang vui thì chiều đột nhiên em bị sốt nhẹ. Lúc đó lại nghĩ lung tung. potay.com. Sáng nay đỡ chút.

Hơi sốt nhẹ mà cũng nghĩ lung tung thì đúng là @hetthuocchua.com.vn

cần nghị lực
20-12-2013, 08:53
Hơi sốt nhẹ mà cũng nghĩ lung tung thì đúng là @hetthuocchua.com.vn
hetthuocchua.com.vn. Coi chừng có trang web này thiệt á anh Doitan ơi. hehe.

cần nghị lực
23-12-2013, 11:05
Trời ơi 2 hôm nay em bị đổ mồ hôi vào ban đêm. Trời lạnh mà vẫn đổ là sao? Em lạnh đắp mền kính vậy mà khoảng 4-5 giờ sáng lại đổ mồ hôi. Vụ đổ mồ hôi này thường xuất hiện khi nào vậy các anh chị. HIc hic. Nghe bệnh quá.

songchungvoi_HIV
23-12-2013, 11:18
Trời ơi 2 hôm nay em bị đổ mồ hôi vào ban đêm. Trời lạnh mà vẫn đổ là sao? Em lạnh đắp mền kính vậy mà khoảng 4-5 giờ sáng lại đổ mồ hôi. Vụ đổ mồ hôi này thường xuất hiện khi nào vậy các anh chị. HIc hic. Nghe bệnh quá.
Ủa đổ mồ hôi về đêm thì sao? Vụ đổ mồ hôi này thường xuất hiện khi nào vậy các anh chị => là sao? Ủa bạn hỏi vậy là sao???? Mà songchugn không hiểu là gì??? Hâm vừa thui. Trời dĩ nhiên lạnh, Trùm mềm kính thì tí nóng đổ mồ hôi, có những người dị úng mềm dù lạnh trùm nhưng lúc thì nóng và dổ mồ hôi. Đổ mồ hôi có liên quan gì đến cái chi đâu trời.

HIV/AIDS..
23-12-2013, 12:00
hetthuocchua.com.vn. Coi chừng có trang web này thiệt á anh Doitan ơi. hehe.
Nghe vãi thiệt á, có nguy cơ đâu mà lo, đổ mồ hôi thì đừng đắp mền nữa. không biết giải thích sao nữa. bó tay. :zk20145:

cần nghị lực
14-01-2014, 10:49
Em quyết định sẽ đi TEST nhanh HIV ở bệnh viện quận để chắc ăn một cái rồi ăn tết luôn anh chị thấy thế nào ạ.

Tuanmecsedec
14-01-2014, 10:56
Em quyết định sẽ đi TEST nhanh HIV ở bệnh viện quận để chắc ăn một cái rồi ăn tết luôn anh chị thấy thế nào ạ.

Bạn đi xét nghiệm để ăn cái tết hay đi xét nghiệm rồi lại thêm lo lắng cho đến tết năm sau,chứng minh là ở đây : Tôi stress quá, sợ nhiễm HIV từ việc đi xét nghiệm máu (http://www.diendanhiv.vn/threads/6413-Toi-stress-qua-so-nhiem-HIV-tu-viec-di-xet-nghiem-mau/page2)

Kiểu này là suốt cuộc đời ăn để đi xét nghiệm,vì mỗi lần đi xét nghiệm lấy máu là mỗi lần sẽ sợ nhiễm HIV.

cần nghị lực
14-01-2014, 11:08
Dạ cảm ơn anh, tại thấy từ bữa tới giờ em bị xuống 2 kg luôn nên hơi lo a.

Tuanmecsedec
14-01-2014, 11:16
Dạ cảm ơn anh, tại thấy từ bữa tới giờ em bị xuống 2 kg luôn nên hơi lo a.

Nếu đi xét nghiệm nữa rồi lại lo lắng SỢ NHIỄM TỪ VIỆC ĐI XÉT NGHIỆM MÁU rồi xuống thêm 2 kg nữa sao.Quy ra 3 tháng 1 lần mất 2 kg,12 tháng mất 8 kg.Có lẽ vài năm bạn chỉ còn da bọc xương.Ngũm củ tỏi trước HIV.

http://i8.upanh.com/2014/0114/04//58516343.images1.jpg?rand=0.40425290213897824

cần nghị lực
14-01-2014, 11:18
Dạ. Stress có làm sút cân không anh? Chắc do em lo lắng quá mà ra

Tuanmecsedec
14-01-2014, 11:22
Dạ. Stress có làm sút cân không anh? Chắc do em lo lắng quá mà ra

Stress còn gây ra những bệnh ghê gớm nữa kìa,chứ sụt cân là chuyện nhỏ như con thỏ.