PDA

View Full Version : xét nghiệm 4 lần 3,6 và lần cuối 8 tháng âm tính hiv ?.

thanhcon
12-12-2013, 16:15
Mấy hôm nay em có vào diễn dàn đọc biết thời gian xét nghiệm hiv 3tháng là chíh xác mà sao em vẫn lo sợ về thời gian xét nghiệm của em.Em có 1 lần qhtd kô an toàn em đã xét nghiệm tất cả 4 lần điều âm tính
lần 1 là gần 3tháng
Lần 2 là gần 4 thág
lần 3 hơn 6 thág
lần 4 gần 8 tháng
trong tất cả thời gian chờ xét nghiệm em bi nổi hạch vài đau cơ khớp nữa.Em chỉ xét nghiệm ở bệh viện quận kô biết bằng phươg pháp j mà gần 30phút có kết quả. Với kết quả 4 lần xét nghiệm vậy em an toàn chưa anh chị hiện jờ em vẫn còn đau họg và đau khớp nữa.Em mong anh chị hãy tư vấn dùm em,em lo sợ wá

Tuanmecsedec
12-12-2013, 16:23
Mấy hôm nay em có vào diễn dàn đọc biết thời gian xét nghiệm hiv 3tháng là chíh xác mà sao em vẫn lo sợ về thời gian xét nghiệm của em.Em có 1 lần qhtd kô an toàn em đã xét nghiệm tất cả 4 lần điều âm tính
lần 1 là gần 3tháng
Lần 2 là gần 4 thág
lần 3 hơn 6 thág
lần 4 gần 8 tháng
trong tất cả thời gian chờ xét nghiệm em bi nổi hạch vài đau cơ khớp nữa.Em chỉ xét nghiệm ở bệh viện quận kô biết bằng phươg pháp j mà gần 30phút có kết quả. Với kết quả 4 lần xét nghiệm vậy em an toàn chưa anh chị hiện jờ em vẫn còn đau họg và đau khớp nữa.Em mong anh chị hãy tư vấn dùm em,em lo sợ wá

Kết quả như thế này bạn còn lo gì nữa,an toàn 100% rồi.

thanhcon
12-12-2013, 16:28
Em bị viêm amidan thừơg xuyên uống kháng sinh nhiều vây có làm cho kháng thể ko sih ra dể tìm thấy kô ah tuấn

Tuanmecsedec
12-12-2013, 16:30
Em bị viêm amidan thừơg xuyên uống kháng sinh nhiều vây có làm cho kháng thể ko sih ra dể tìm thấy kô ah tuấn

Kháng sinh ảnh hưởng gì bạn,mà thời gian 8 tháng rồi ảnh hưởng chi mô.

xin1cohoi
12-12-2013, 16:33
bạn xn ở quận mấy thế

songchungvoi_HIV
12-12-2013, 16:38
lần 1 là gần 3tháng
Lần 2 là gần 4 thág
lần 3 hơn 6 thág
lần 4 gần 8 tháng
Bạn nà, những KQ XN AT trên đây là hoàn toàn yên tâm, bạn không hề nhiễm HIV, Kết luận AT cho 1 hành vi nguy cơ k dùng PEP ở 12 tuần AT là đủ, không cần XN nữa, bạn đã có quá nhiều KQ AT: 3, 4, 6, và 8 tháng rùi. Nếu bạn nhiễm HIV thật sự chỉ cần 12 tuần thui là có DT rùi, không đợi đến ngần ấy thời gian hơn 8 tháng đâu, bạn có thể bấm vào link này xem songchung chia sẻ về hạch:
so-nguy-co-hiv-gai-mai-dam-kich-thich-bang-mieng (http://diendanhiv.vn/threads/6085-so-nguy-co-hiv-gai-mai-dam-kich-thich-bang-mieng/page3)

Buonqua
12-12-2013, 16:39
lần 1 là gần 3tháng
Lần 2 là gần 4 thág
lần 3 hơn 6 thág
lần 4 gần 8 tháng

xét nghiệm sau 3 tháng là đã an toàn rồi bạn. Chúc mừng bạn không nhiễm hiv

thanhcon
12-12-2013, 16:45
Mình xét nghiệm ở quận 6.Nguy cơ cua em là qhtd ko bao.8tháng là an toàn ko có thuốc gì anh huởng nữa hả anh chị.nghe anh chi tu vấn em rất vui đơ lo sợ

songchungvoi_HIV
12-12-2013, 16:50
Mình xét nghiệm ở quận 6.Nguy cơ cua em là qhtd ko bao.8tháng là an toàn ko có thuốc gì anh huởng nữa hả anh chị.nghe anh chi tu vấn em rất vui đơ lo sợ
Thuốc gì là thuốc gì, nếu nhiễm thì ngay ở 3 tháng là DT rùi. XN ở TTYTDP quận 6 hay còn gọi là OPC An Hòa là chuẩn không cần chỉnh

thanhcon
12-12-2013, 16:54
kô phải TTYTDP mà là bệnh viện quận 6 anh songchungvoi_hiv

Charles
12-12-2013, 16:55

Chỉ cần 3 tháng đã kết luận được có Hiv hay không, bạn những 8 tháng yên tâm quá rồi.

songchungvoi_HIV
12-12-2013, 16:56
BV Quận 6 cũng thế thui, miễn sau KQ AT là ok rùi

Charles
12-12-2013, 16:57

Ở đâu thì ở miễn sao ÂT là Ok !

thanhcon
16-12-2013, 12:22
Anh chi cho em hỏi thêm 1 câu nữa,đc anh chi tư vấn em an toàn mà nửa tháng nay em hay đau nhức cơ tay và khớp chân.em đọc trên mạg thì có nằm trog chịu chứg hiv

Charles
16-12-2013, 12:25
Anh chi cho em hỏi thêm 1 câu nữa,đc anh chi tư vấn em an toàn mà nửa tháng nay em hay đau nhức cơ tay và khớp chân.em đọc trên mạg thì có nằm trog chịu chứg hiv

Có lẽ bạn quá ám ảnh bởi HIV. Với kết quả XN của bạn thì dù bạn thực sư nguy cơ cao cũng chứng tỏ bạn không có H. Các triệu chứng đó thường là do thời tiết mà thôi. Đau nhức cơ thì bạn nên đi khám trị sớm.

HIV/AIDS..
16-12-2013, 12:26
Đã xét nghiệm 4 lần đều âm tính và đều qua thời gian cửa sổ thì chứng tỏ 100% bạn không nhiễm hiv, còn đau cơ nhức khới là chuyện bình thường ở những người làm việc quá sức hay cẳng thẳng, stress, có khi bị cảm cúm thì đau cơ nhức khớp là bình thường. quan trọng HIV âm tính là ok rồi em trai

songchungvoi_HIV
16-12-2013, 12:29
Lười vận động ăn rùi ngủ hỏi sao không mệt mõi đau nhứt

Tuanmecsedec
16-12-2013, 15:09

Kết quả này đã hoàn toàn an toàn.Tuanmecsedec khóa chủ đề lại.