PDA

View Full Version : em có qhệ không an toàn vớj một cô gái quen xét nghiệm 6 tuần hiv ?.

anleanh101
12-12-2013, 17:49
em chào anh tuấn.chào các anh chị trong diễn đàn.
Tình hình là em có qhệ không an toàn vớj một cô gái quen qua mạng.hiện tại em có rất nhiều triệu chứng như nổi hạch dưới hàm,2 bên đùi.đau lách.đặc biệt là nổi 2 nốt đỏ đối diện nhau ở 2 bên bẹn rất ngưa đã mấy tuần rùi k khỏi.thỉnh thoảng lại ngứa.gãi thỳ nó lại đỏ.trên bụng cũng vậy thĩnh thoảng nôi ban đỏ như đồng xu rất ngứa.anh chị cho em lời khuyên với.có phải em nhiêm rùj kô thật sư là em rất lo lắng bao đêm nay k đc ngủ ngon rùi.hjx em cảm ơn.

Charles
12-12-2013, 18:27
Tình hình là em có qhệ không an toàn vớj một cô gái quen qua mạng.hiện tại em có rất nhiều triệu chứng như nổi hạch dưới hàm,2 bên đùi.đau lách.đặc biệt là nổi 2 nốt đỏ đối diện nhau ở 2 bên bẹn rất ngưa đã mấy tuần rùi k khỏi.thỉnh thoảng lại ngứa.gãi thỳ nó lại đỏ.trên bụng cũng vậy thĩnh thoảng nôi ban đỏ như đồng xu rất ngứa.anh chị cho em lời khuyên với.có phải em nhiêm rùj kô thật sư là em rất lo lắng bao đêm nay k đc ngủ ngon rùi.hjx em cảm ơn.

Chào bạn !
Hiv không có triệu chứng đặc thù riêng, muốn biết có hay không thì chỉ có XN máu.
Bạn quan hệ không an toàn với người không rõ tình trạng sức khỏe thì nên đi XN để kiểm tra tình trạng sức khỏe của mình.

HIV/AIDS..
12-12-2013, 18:46
Em quan hệ ko an toàn mà ko biết bao lâu rồi, nếu 4 tuần thì đi xn combo đi , các triệu chứng kia ko nói lên được tình trạng nhiễm hay ko nhiễm .

Tuanmecsedec
12-12-2013, 18:53

Tình dục không an toàn là những con đường lây nhiễm các bệnh tình dục trong đó có HIV (Nếu bạn tình có bệnh ).Trường hợp bạn không rõ về bạn tình thì đây là một nguy cơ.Nếu bạn lo lắng và thời gian của bạn nếu 12 tuần thì xét nghiệm đã chính xác.Chỉ có xét nghiệm sau khi có kết quả thì đây là câu trả lời chính xác bạn có nhiễm hay không.

songchungvoi_HIV
12-12-2013, 20:13
Không có ông BS hay Bà BS nào đón bệnh AIDS qua TC, HIV chỉ có XN, bạn QHTD k an toàn thì chờ đủ 4 tuần XN Combo, và chốt ở 12 tuần = Antive HIV, còn mấy cái biểu hiện gì đó trên người thì vui lòng đi khám BS đê

anleanh101
12-12-2013, 20:29
vâng cám ơn anh chị.các anh có tin tưởng vào kết quả 6tuần âm tính thỳ sẽ âm tính ở tuần 12 k ạ.em có đọc bài của bác sỹ đr hhhh nhưng kô thể tư vấn đc cho mình

Tuanmecsedec
12-12-2013, 20:32
vâng cám ơn anh chị.các anh có tin tưởng vào kết quả 6tuần âm tính thỳ sẽ âm tính ở tuần 12 k ạ.em có đọc bài của bác sỹ đr hhhh nhưng kô thể tư vấn đc cho mình

Kết quả 6 tuần âm tính thì tín hiệu rất cao đó bạn.

anleanh101
12-12-2013, 21:03
vâng rất cảm ơn anh.anh có thể cho em hỏi.em thấy anh và mọi người tư vấn 6 tuần thj không cần xn cômbô chj cần xn tìm kháng thể bình thườg thôi.là vì sao hả anh xn tìm kháng thể bình thườg cho kết qủa tốt hơn cômbô hả anh.

HIV/AIDS
12-12-2013, 21:06
tet nhanh và combo vào thời điểm 6 tuần trở đi đều tốt như nhau vì đều tìm kháng thể.

anleanh101
12-12-2013, 21:43
em nghĩ xn combo vừa tìm kháng nguyên vừa tìm kháng thể.kô tìm đc cái này thj tìm đc cáj kia và nó là pp thế hệ thứ 4 em nghĩ nó sẽ tốt hơn xn tìm kt đơn lẻ.em xn cômbô âm tính ở 6 tuần xem nkư k có gtri bằg 4tuần rùi. :(

HIV/AIDS
12-12-2013, 21:51
tất nhiên combo tốt nhất vẫn là 4 tuần.

Tuanmecsedec
12-12-2013, 21:54
em nghĩ xn combo vừa tìm kháng nguyên vừa tìm kháng thể.kô tìm đc cái này thj tìm đc cáj kia và nó là pp thế hệ thứ 4 em nghĩ nó sẽ tốt hơn xn tìm kt đơn lẻ.em xn cômbô âm tính ở 6 tuần xem nkư k có gtri bằg 4tuần rùi. :(

Vẫn có giá trị như nhau rất cao.

songchungvoi_HIV
12-12-2013, 22:02
Tùy nơi bạn vào XN, nếu nơi đó không có Antive HIV mà chỉ có Antive HIV thì tại nơi XN đó họ có PP nào thì xn PP đó dù cho thời điểm ấy là 6 tuần thì KQ vẫn như nhau.

anleanh101
12-12-2013, 22:26
vâng cảm ơn các anh.a tuấn có thể chuyển bài viết của em về mục xn hiv không anh em cảm ơn.

anleanh101
12-12-2013, 22:31
em rất cảm ơn các anh đã tư vấn rất nkanh.

Tuanmecsedec
12-12-2013, 22:33
vâng cảm ơn các anh.a tuấn có thể chuyển bài viết của em về mục xn hiv không anh em cảm ơn.

Nếu bạn hỏi liên quan đến XÉT NGHIỆM HIV thì sẽ được chuyển về đúng box.

songchungvoi_HIV
12-12-2013, 22:49
Bài bạn đang ở đúng chuyên mục Xét Nghiệm rùi

anleanh101
13-12-2013, 19:23
em chào anh tuấn và anh chị.anh tuấn và các anh ơi cho em hỏi em có 2 cái nốt đỏ ở bẹn đối diện nhau rất ngứa mổi khi gãi thì nó to bằng đồng xu rất đỏ.sau đó nó mờ đi rùi thỉnh thoảng lại ngứa em bi đi bị lại mấy tuần rùi mà k khỏi.các anh cho em hỏi có phải con hiv nó đang phát triệu chứng kô anh chị em lo qúa.

Tuanmecsedec
13-12-2013, 19:42
em chào anh tuấn và anh chị.anh tuấn và các anh ơi cho em hỏi em có 2 cái nốt đỏ ở bẹn đối diện nhau rất ngứa mổi khi gãi thì nó to bằng đồng xu rất đỏ.sau đó nó mờ đi rùi thỉnh thoảng lại ngứa em bi đi bị lại mấy tuần rùi mà k khỏi.các anh cho em hỏi có phải con hiv nó đang phát triệu chứng kô anh chị em lo qúa.

Cái này có liên qua gì đâu bạn, bạn đến Da Liểu để Bác Sỹ kiểm tra đi.

nanqua
13-12-2013, 21:09
Bạn có kết quả âm tính ở 6 tuần là rất khả quan rồi, không căn cứ vào triệu chứng để chẩn đoán nhiên hiv nhé. Tôi đủ mọi trêụ chứng mà xét nghiệm vẫn âm tính đó bạn ạ

songchungvoi_HIV
13-12-2013, 21:50
Bệnh gì thì đi khám chuyên khoa đó, ngứa thì khám Da Liễu

HIV/AIDS
14-12-2013, 09:17
6 tuần là 1 kết quả rất khả quan. mình chưa thấy ai 6 tuần âm mà 12 tuần dương cả

anleanh101
17-12-2013, 22:30
em chào anh tuấn chào anh chị trong diễn đàn.
Buồn qúa a chị ak.sao em cứ bị đau đùi nổi hạch và nổj nốt đỏ ở bẹn là sao ak.mấy hum nay em liên tục bị tiêu chảy.lở bên trong miệng và nổi hach dưới hàm.đã bao đêm em nằm mơ thấy mình bị hiv gjật mình tỉnh gjấc chẳg mún chìm vào giấc ngủ.có ai đã từg và hjểu cho cảm giác của em lúc này không.có ai nhiều triệu chứng nkư em mà thoát nạn không anh chị

Tuanmecsedec
17-12-2013, 22:32
Buồn qúa a chị ak.sao em cứ bị đau đùi nổi hạch và nổj nốt đỏ ở bẹn là sao ak.mấy hum nay em liên tục bị tiêu chảy.lở bên trong miệng và nổi hach dưới hàm.đã bao đêm em nằm mơ thấy mình bị hiv gjật mình tỉnh gjấc chẳg mún chìm vào giấc ngủ.có ai đã từg và hjểu cho cảm giác của em lúc này không.có ai nhiều triệu chứng nkư em mà thoát nạn không anh chị

Chính vì sự lo lắng suy nghĩ nên stress đã gây ra những hiện tượng này.

HIV/AIDS..
18-12-2013, 00:14
Có, đã có nhiều người có cả đống triệu chứng như bạn mà xn hiv âm tính đấy, chỉ tại bạn stress quá thôi, bạn tìm những bài đó chính trên dd này nhé

HV_IT
18-12-2013, 04:24
Rút kinh nghiệm cho việc qh bừa bãi nha bạn...cái kết cuối ở 12 tuần kq sẽ không thay đổi.