PDA

View Full Version : Máu trên rau củ rồi nấu chín có lây bệnh không ạ?

lolang725
14-01-2019, 22:42
Bạn em có lại nhà em chơi, nhưng là bạn mới quen biết nên em k biết bạn thuộc đối tượng như thế nào em chỉ biết là bạn có mối quan hệ yêu đương hơi phức tạp. Bạn ấy vào nấu ăn thì vô tình làm đức tay chảy máu xuống gà và rau củ, sau đó bạn rửa tay nhưng k thấy rửa lại rau củ nên em k biết còn đinh màu không nữa. Sau đó bạn chiên gà và em cũng có ăn gà đó nhưng hình như nó chưa chín hẵn vậy em có nguy cơ không ạ?

chotoi1cohoi
14-01-2019, 23:09
không bao giờ có chuyện đó nhé! Bạn tưởng tượng nhiều quá rồi ! :))

Charles
15-01-2019, 06:01
Bạn em có lại nhà em chơi, nhưng là bạn mới quen biết nên em k biết bạn thuộc đối tượng như thế nào em chỉ biết là bạn có mối quan hệ yêu đương hơi phức tạp. Bạn ấy vào nấu ăn thì vô tình làm đức tay chảy máu xuống gà và rau củ, sau đó bạn rửa tay nhưng k thấy rửa lại rau củ nên em k biết còn đinh màu không nữa. Sau đó bạn chiên gà và em cũng có ăn gà đó nhưng hình như nó chưa chín hẵn vậy em có nguy cơ không ạ?

100% không có nguy cơ.

Tuanmecsedec
15-01-2019, 06:58

Không có sao đâu bạn.

lolang725
15-01-2019, 15:46
Hôm nay em nổi cục hạch to dưới cạnh hàm đau lắm và mở hàn răng cũng đau, em thấy người mệt mỏi lắm luôn. K đứng lên đi nổi luôn

Charles
15-01-2019, 15:47
Hôm nay em nổi cục hạch to dưới cạnh hàm đau lắm và mở hàn răng cũng đau, em thấy người mệt mỏi lắm luôn. K đứng lên đi nổi luôn

Bạn có bị gì cũng không liên quan đến HIV.

Tuanmecsedec
15-01-2019, 19:02

Mỗi hai bên hàm ai cũng có cục hạch này bạn,có thể em viêm sưng nướu răng cũng nổi hạch này hoặc bạn cứ rờ hoài ắt nó cũng sưng lên.

lolang725
17-01-2019, 21:13
A có thể cho em hỏi đặc điểm của hạch HiV là như thế nào ạ?

Tuanmecsedec
17-01-2019, 21:16
A có thể cho em hỏi đặc điểm của hạch HiV là như thế nào ạ?

Cơ thể con người có hạch khắp.Không có đặc thù riêng nào là hạch của HIV.

lolang725
20-01-2019, 22:40
Vì hạch đó to lắm nên em sợ, việc này không có nguy cơ phải k anh? Các triệu chứng cứ làm em nghỉ tới hiv

Tuanmecsedec
21-01-2019, 06:31
Vì hạch đó to lắm nên em sợ, việc này không có nguy cơ phải k anh? Các triệu chứng cứ làm em nghỉ tới hiv

Khẳng định bạn không có nguy cơ thì yên tâm đi.