PDA

View Full Version : Mọi người giúp em kết quả XN chiện lược 3 tại Psteur này với!

anhnhq1989
12-12-2013, 22:24
Em có hành vi nguy cơ QHTD không an toàn (không BCS) vào khoảng gần cuối tháng 10, tính tới ngày xét nghiệm là gần 5 hay 6 tuần gì đó. Sau hành vi nguy cơ khoảng gần 2 tuần em có biểu hiện ớn lạnh và hâm hâm nóng mặt lúc về chiều(mặt và trán em nóng hâm hâm), nhưng khi cặp nhiệt kế thì không thấy sốt(thân nhiệt em từ 36.5-37.5), cứ lúc nào em thấy hâm hâm là em cặp, hiện tượng đó kéo dài ngày có ngày không đến nay, dù em đã làm mọi biện pháp: giác hơi, xông hơi vẫn không khỏi. Do quá hoang mang và lo sợ, ngày 10/12 vừa rồi em làm XN ở Pasteur, và hnay 12/12 em lấy KQ này:

Tên xét nghiệm: PXN HIV và sinh học phân tử: VILAS Med 015
*Kháng thể kháng HIV
Chiến lược 3

Kết quả: Âm tính
Chưa phát hiện kháng thể kháng HIV trong mẫu thử
Sinh phẩm sử Genscreen HIV 1/2 V.2

Anh Tuấn và các bạn cho em hỏi là liệu như vậy em có thể hoàn toàn yên tâm với KQ này chưa, phương pháp XN này có giống với pp combo bên BV Hòa Hảo hay không? Giữa pp XN này và pp combo bên Hòa Hảo thì pp nào sẽ chính xác hơn và em có cần đi XN combo bên Hòa Hảo nữa để cho an tâm không vậy anh?

Có khi nào thời gian chưa đủ nên kháng thể chưa kịp sản sinh ra không anh? Mong anh cho em 1 lời khuyên vì em đang rất lo sợ và bấn loạn

Mong sớm nhận được reply của các anh, em xin chân thành cám ơn và chúc các anh cùng toàn thể các bạn nhiều sức khỏe!

Tuanmecsedec
12-12-2013, 22:28
Em có hành vi nguy cơ QHTD không an toàn (không BCS) vào khoảng gần cuối tháng 10, tính tới ngày xét nghiệm là gần 5 hay 6 tuần gì đó, sau đó khoảng gần 2 tuần em có biểu hiện ớn lạnh và hâm hâm nóng mặt lúc về chiều(mặt và trán em nóng hâm hâm), nhưng khi cặp nhiệt kế thì không thấy sốt(thân nhiệt em từ 36.5-37.5), cứ lúc nào em thấy hâm hâm là em cặp, hiện tượng đó kéo dài ngày có ngày không đến nay, dù em đã làm mọi biện pháp: giác hơi, xông hơi. Do quá hoang mang và lo sợ, ngày 10/12 vừa rồi em làm XN, và hnay 12/12 em lấy KQ này:

*Kháng thể kháng HIV
Chiến lược 3

như vậy em có thể hoàn toàn yên tâm với KQ này chưa, phương pháp XN này có giống với pp combo bên BV Hòa Hảo hay không? Giữa pp XN này và pp combo bên Hòa Hảo thì pp nào sẽ chính xác hơn và em có cần đi XN combo bên Hòa Hảo nữa để cho an tâm không vậy anh?

Có khi nào thời gian chưa đủ nên kháng thể chưa kịp sản sinh ra không anh? Mong anh cho em 1 lời khuyên vì em đang rất lo sợ và bấn loạn

Mong sớm nhận được reply của các anh, em xin chân thành cám ơn và chúc các anh cùng toàn thể các bạn nhiều sức khỏe!

Bạn có thể yên tâm kết quả âm tính chiến lược 3 tại Pasteur.Đây là chiến lược của Bộ y tế quy định dùng trong khẳng định dương tính HIV.

anhnhq1989
12-12-2013, 22:33
như vậy là bất chấp thời gian phải không anh? Mà anh ơi, anh có thể nói sơ qua chiến lược 3 nghĩa là sao không anh? Và tại sao mình có thể an tâm khi mới vừa XN ở tuần thứ 5 - 6 bằng chiến lược 3?

cuoc_song_moi
12-12-2013, 22:34
6 tuần âm tính là tốt rồi. Bạn chờ 12 tuần làm cái xn khẳng định lại thôi

songchungvoi_HIV
12-12-2013, 22:37
Em có hành vi nguy cơ QHTD không an toàn (không BCS) vào khoảng gần cuối tháng 10, tính tới ngày xét nghiệm là gần 5 hay 6 tuần gì đó. Sau hành vi nguy cơ khoảng gần 2 tuần em có biểu hiện ớn lạnh và hâm hâm nóng mặt lúc về chiều(mặt và trán em nóng hâm hâm), nhưng khi cặp nhiệt kế thì không thấy sốt(thân nhiệt em từ 36.5-37.5), cứ lúc nào em thấy hâm hâm là em cặp, hiện tượng đó kéo dài ngày có ngày không đến nay, dù em đã làm mọi biện pháp: giác hơi, xông hơi vẫn không khỏi. Do quá hoang mang và lo sợ, ngày 10/12 vừa rồi em làm XN ở Pasteur, và hnay 12/12 em lấy KQ này:

*Kháng thể kháng HIV
Chiến lược 3

Anh Tuấn và các bạn cho em hỏi là liệu như vậy em có thể hoàn toàn yên tâm với KQ này chưa, phương pháp XN này có giống với pp combo bên BV Hòa Hảo hay không? Giữa pp XN này và pp combo bên Hòa Hảo thì pp nào sẽ chính xác hơn và em có cần đi XN combo bên Hòa Hảo nữa để cho an tâm không vậy anh?

Nhiệt độ 36,5 và 37 độ là nhiệt độ bình thường của cơ thể, đây không phải là nhiệt độ sốt. Bạn có hành vi QHTD không an toàn xn sau nguy cơ 5 đến 6 tuần là khả quan, bạn XN lại 12 tuần theo khuyến cáo, KQ này sẽ không thay đổi, nếu bạn không có nguy cơ mới

Tuanmecsedec
12-12-2013, 22:39
như vậy là bất chấp thời gian phải không anh? Mà anh ơi, anh có thể nói sơ qua chiến lược 3 nghĩa là sao không anh? Và tại sao mình có thể an tâm khi mới vừa XN ở tuần thứ 5 - 6 bằng chiến lược 3?

Chiến lược 3 là dùng 3 phương pháp,2 cái Elisa và 1 cái Anti HIV.Cả 3 phương pháp này của bạn đều âm tính.

trungan1987
12-12-2013, 23:06
Trường hợp bạn là qh ko an toàn... và bạn cũng đã xn tại thời điểm tuần thứ 7 ở Pasteur âm tính... thì đây là 1 kết quả rất khả quan...
Và bạn cần phải xn lại sau 12 tuần theo khuyến cáo...

nanqua
13-12-2013, 16:36
Quan hệ không bao cao su là không an toàn, như các anh chị tư vấn cho bạn thì khả năng lần này bạn an toàn là rất cao rồi. Trieu chứng không nói lên một người bị hiv bạn nhé. Neu bạn còn lo lắng về triệu chứng thì có thể vào hồ sơ của tôi xem bạn nhé. tôi gần như không thiếu một triệu chứng nào mà xét nghiệm vẫn âm tính đấy thôi.