PDA

View Full Version : Oral sex lo sợ nhiễm Hiv.

stevendinh
05-02-2019, 07:46
Em chào a Tuấn. Đầu tiên cho phép em chúc a năm mới nhiều sức khoẻ ah. Em xin lỗi vì đã làm phiền anh buổi sáng mùng 1 nhưng mong anh giúp cho. Cách đây hơn 3 tuần e đã để 1 bạn nam oral cho e lúc ra và em đã uống PEP sau đó 2 ngày đến bây giờ. Nhưng hôm nay e kiểm tra thuốc thì có 1 loại thiếu 2 viên và chỉ còn 2 ngày nữa là hết thuốc. Em
Ở Bảo Lộc và hơi lo lắng nên muốn anh tư vấn về địa điểm nào có thể mua thuốc ở Bảo Lộc để em uống đủ 28 ngày ah. Hoặc bv Nhiệt đới có bán thuốc hôm nay hoặc ngày mai không ah?

Charles
05-02-2019, 08:11
Em chào a Tuấn. Đầu tiên cho phép em chúc a năm mới nhiều sức khoẻ ah. Em xin lỗi vì đã làm phiền anh buổi sáng mùng 1 nhưng mong anh giúp cho. Cách đây hơn 3 tuần e đã để 1 bạn nam oral cho e lúc ra và em đã uống PEP sau đó 2 ngày đến bây giờ. Nhưng hôm nay e kiểm tra thuốc thì có 1 loại thiếu 2 viên và chỉ còn 2 ngày nữa là hết thuốc. Em
Ở Bảo Lộc và hơi lo lắng nên muốn anh tư vấn về địa điểm nào có thể mua thuốc ở Bảo Lộc để em uống đủ 28 ngày ah. Hoặc bv Nhiệt đới có bán thuốc hôm nay hoặc ngày mai không ah?

Kích dục bằng miệng không có nguy cơ với HIV vì tuyến nước bọt là môi trường kiềm làm virus bị bất hoạt, nhưng kích dục bằng miệng có nguy cơ với các bệnh tình dục khác (lậu, giang mai, smg, viêm gan B...). Bạn uống thuốc phơi nhiễm trong trường hợp này là không cần thiết, vì vậy bạn không cần mua thuốc uống thêm.

Tuanmecsedec
05-02-2019, 08:39

Những gì bạn kể không cần uống thuốc phơi nhiễm,vì bạn không có nguy cơ.