PDA

View Full Version : em bị kim tiêm đâm vào tay

leminhson
12-02-2019, 22:41
Em chào các anh, trong lúc dọn nhà xưởng sau tết,em có chẳng may bị kim tiêm đâm vào tay chảy máu. Tết nên xưởng bị khóa và chỉ có em có chìa khóa. thời gian cũng phải 7 ngày. nếu kim tiêm đó có máu HIV thì trong thời gian đó virus đã chết chưa ạ. em có nguy cơ bị nhiễm HIV không ạ.

Nguyen Ha
12-02-2019, 22:46
Em chào các anh, trong lúc dọn nhà xưởng sau tết,em có chẳng may bị kim tiêm đâm vào tay chảy máu. Tết nên xưởng bị khóa và chỉ có em có chìa khóa. thời gian cũng phải 7 ngày. nếu kim tiêm đó có máu HIV thì trong thời gian đó virus đã chết chưa ạ. em có nguy cơ bị nhiễm HIV không ạ.
Bạn yên tâm không có nguy cơ.

leminhson
12-02-2019, 22:59
xưởng em xung quanh lắm thanh niên tiêm chích lắm ạ. em sợ hôm nghỉ tết có thanh niên nào đó quảng xi lanh vào đống rác trong xưởng anh à. anh ơi, kim tiêm sau bao lâu thì virus không có khả năng lây nhiễm ạ.

leminhson
12-02-2019, 23:38
em lỡ vút cái xilanh kim tiêm đó đi rồi. nên không kiểm tra ky lại nó. nhỡ trong ống kim vẫn còn máu thì sao hả anh. giờ em lo lắng quá.

leminhson
12-02-2019, 23:43
em nhớ là cái xilanh này dung tích 12 ml/cc

Tuanmecsedec
13-02-2019, 06:40

xưởng em xung quanh lắm thanh niên tiêm chích lắm ạ. em sợ hôm nghỉ tết có thanh niên nào đó quảng xi lanh vào đống rác trong xưởng anh à. anh ơi, kim tiêm sau bao lâu thì virus không có khả năng lây nhiễm ạ.

em nhớ là cái xilanh này dung tích 12 ml/cc

Bạn yên tâm 100% không có nguy cơ.