PDA

View Full Version : XN HIV COMBO ( Elisa ) sau 10 tuần

dinhquangtrung2795
24-02-2019, 22:01
Em chào anh Tuấn , anh Trường Xuân và các anh chị admin của 4rum

Tính từ thời điểm quan hệ với GMD ( có Bcs ) đến giờ là 10 tuần . Em có làm 3 lần XN ở 5,7 và hôm nay là 10 tuần bằng PP HIV combo ( elisa ) thì KQ đều AT.

Cơ mà 2 tháng gần đây em ốm yếu dặt dẹo quá, ho mãi khong khỏi, tay chân tê nhức mỏi nên em cũng lo lắng lắm.

Các anh cho em hỏi KQ XN của em như thế kia là đủ an toàn chưa ạ . Có cần XN thêm ở các mốc 3 tháng, 6 tháng , 1 năm nũa không.

em cảm ơn

Nguyen Ha
24-02-2019, 22:09

Tính từ thời điểm quan hệ với GMD ( có Bcs ) đến giờ là 10 tuần . Em có làm 3 lần XN ở 5,7 và hôm nay là 10 tuần bằng PP HIV combo ( elisa ) thì KQ đều AT.

Cơ mà 2 tháng gần đây em ốm yếu dặt dẹo quá, ho mãi khong khỏi, tay chân tê nhức mỏi nên em cũng lo lắng lắm.

Các anh cho em hỏi KQ XN của em như thế kia là đủ an toàn chưa ạ . Có cần XN thêm ở các mốc 3 tháng, 6 tháng , 1 năm nũa không.

em cảm ơn
Bộ y tế khuyến cáo xét nghiệm chốt sau nguy cơ 12 tuần. Bạn xét nghiệm sau nguy cơ 10 tuần xem như ko nhiễm rồi.

Tuanmecsedec
24-02-2019, 22:48

em cảm ơn

Bạn hoàn toàn yên tâm 100% kết quả này,và bạn cũng không có nguy cơ.