PDA

View Full Version : OS 2 phút không dùng BCS sợ bị lây bệnh

Kbgcg
24-02-2019, 21:55
Anh tuấn ơi có thể chp em hỏi được không ạ. Em có qhe với gmd dùng bcs nhưng lúc os em không dùng. Chỉ os khoảng 2p thôi ạ. Thì liệu có bị lây nhiễm smg, lậu hay giang mai ko ạ. Từ lúc qhe đến giờ được 3 tuần rồi.

Nguyen Ha
24-02-2019, 22:12
Anh tuấn ơi có thể chp em hỏi được không ạ. Em có qhe với gmd dùng bcs nhưng lúc os em không dùng. Chỉ os khoảng 2p thôi ạ. Thì liệu có bị lây nhiễm smg, lậu hay giang mai ko ạ. Từ lúc qhe đến giờ được 3 tuần rồi.
OS 2 phút không dùng bcs là có nguy cơ với lậu, giang mai, sùi mào gà, viêm gan b.

Nguyen Ha
24-02-2019, 22:13
OS 2 phút không dùng bcs là có nguy cơ với lậu, giang mai, sùi mào gà, viêm gan b.

Đối với lậu, nếu sau nguy cơ 7 ngày không có biểu hiện tiểu nóng, buốt, rát, chảy mủ thì yên tâm không bị.
Đối với mào gà, nếu sau nguy cơ 10-90 ngày không thấy biểu hiện các u nhú sần sùi xuất hiện và phát triển thì yên tâm không bị.
Đối với giang mai và viêm gan b phải xét nghiệm mới rõ, bạn xét nghiệm sau nguy cơ 4 tuần bằng phương pháp TPHA hoặc xét nghiệm bằng 2 phương pháp RPR (VDRL) + Syphilis (Siemens) đối với giang mai và phương pháp HBsAg đối viêm gan b.

Kbgcg
24-02-2019, 22:16
Vâng cảm ơn ad ạ. Sau 4 tuần thì liệu có xét nghiệm được smg ko ạ ?

Nguyen Ha
24-02-2019, 22:18

Sùi mào gà theo dõi biểu hiện từ 10-90 ngày sau nguy cơ, nếu sau 90 ngày ko thấy triệu chứng của sùi mào gà xuất hiện thì yen tâm ko bị. Không có xét nghiệm nào phát hiện ra sùi mào gà mà chỉ kiên nhẫn theo dõi triệu chứng thôi.

Kbgcg
24-02-2019, 22:23
Em có tham khảo trên mạng thì thấy có xét nghiệm đc smg trong gđ ủ bệnh đối với nam ko biết có đúng ko ạ. Và liệu nếu bị smg thì em có bị sùi ở trên miệng ko ạ. Em đang lo lắng quá :(((

Nguyen Ha
24-02-2019, 22:24
Em có tham khảo trên mạng thì thấy có xét nghiệm đc smg trong gđ ủ bệnh đối với nam ko biết có đúng ko ạ. Và liệu nếu bị smg thì em có bị sùi ở trên miệng ko ạ. Em đang lo lắng quá :(((
Không có xét nghiệm phát hiện ra sùi mào gà.

Kbgcg
24-02-2019, 22:28
Vâng em cảm ơn ạ. Ad có thể cho em biết trong thời gian ủ bệnh smg có dấu hiệu biểu hiện ntn ko ạ.

Nguyen Ha
24-02-2019, 22:38
Vâng em cảm ơn ạ. Ad có thể cho em biết trong thời gian ủ bệnh smg có dấu hiệu biểu hiện ntn ko ạ.

U nhú phát triển nhanh và lan rộng, có hinhg thù đặc trưng là u nhú sần sùi giống hoa lơ, mào gà.

Tuanmecsedec
24-02-2019, 22:51

Sùi mào gà không có xét nghiệm bạn,chỉ khám khi nào có biểu hiện thôi.