PDA

View Full Version : 27 ngày at với combo vẫn lo

Loilam13
14-12-2013, 11:56
Em có qhtd với gmd nhưng do uống rượu say không biết bao cao su có an toàn không ? Em lo lắng và đi xét nghiệm combo 27 ngay sau nguy cơ nhưng vẫn rất lo lăng . Hôm đi xét nghiệm em bị nhiệt miệng khá nặng liệu có ảnh hưởng tới xét nghiệm combo không ? Xin anh Tuấn giúp em !

Tuanmecsedec
14-12-2013, 12:09
Em có qhtd với gmd nhưng do uống rượu say không biết bao cao su có an toàn không ? Em lo lắng và đi xét nghiệm combo 27 ngay sau nguy cơ nhưng vẫn rất lo lăng . Hôm đi xét nghiệm em bị nhiệt miệng khá nặng liệu có ảnh hưởng tới xét nghiệm combo không ? Xin anh Tuấn giúp em !

Kết quả 27 ngày âm tính HIV Combo khả quan an toàn rất cao ở tuần 12.Bạn tìm hiểu thêm box này :

: Một số loại sinh phẩm ELISA thế hệ 3, 4 thường dùng trong xét nghiệm HIV (Anti,Combo) (http://diendanhiv.vn/threads/252-Mot-so-loai-sinh-pham-ELISA-the-he-3-4-thuong-dung-trong-xet-nghiem-HIV-Anti-Combo)

HIV/AIDS..
14-12-2013, 12:16
Chúc mừng em, kết quả này là tốt rồi, 12 tuần xn kháng thể nữa chốt luôn nhưng kết quả khó thay đổi.

songchungvoi_HIV
14-12-2013, 12:22
KQ AT = PP Combo sau 27 ngày là khả quan rùi, bạn có thể XN lại sau 6 tuần và 12 tuần chốt = XN HIV tìm kháng thể

Loilam13
14-12-2013, 13:43
Em muốn hỏi là hôm đi xét nghiệm em bị nhiệt miệng , em đọc được thông tin bị sốt cao hoặc nhiệt miệng có ảnh hưởng tới xét nghiệm combo

songchungvoi_HIV
14-12-2013, 13:45
Em muốn hỏi là hôm đi xét nghiệm em bị nhiệt miệng , em đọc được thông tin bị sốt cao hoặc nhiệt miệng có ảnh hưởng tới xét nghiệm combo
Bạn XN KQ AT là k cần lo lắng, DT mới lo

Tuanmecsedec
14-12-2013, 13:46

Nhiệt miệng là nóng trong người,có liên quan gì xét nghiệm HIV đâu.

Nguyen Ha
14-12-2013, 13:52
Bạn quan hệ tình dục có dùng bao cao su, bạn có kết quả xét nghiệm âm tính sau nguy cơ 27 ngày thì còn lo lắng gì nữa.

Loilam13
14-12-2013, 14:07
Em có đọc tài liệu mà các anh chị post lên , trong đó nói bị nhiệt miệng nặng thì ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm combo mà

Tuanmecsedec
14-12-2013, 14:14
Em có đọc tài liệu mà các anh chị post lên , trong đó nói bị nhiệt miệng nặng thì ảnh hưởng tới kết quả xét nghiệm combo mà

Thôi đi làm gì có chuyện đó.

songchungvoi_HIV
14-12-2013, 14:14
Tào lao. Ai nói nhiệt miệng ảnh hưởng tới KQ XN. Chúng tôi nói rất rõ ràng ở đây, bạn mở mắt to mà xem:
Các bịnh dễ cho xn DT giả:
1. Viêm khớp mãn tính
2. Xơ cứng rải rải (Multiple sclerosis)
3. Lupus
4. Đái đường dạng 1
5. Bệnh addison
6. Viêm đốt sống
7. Viêm gan mãn tính
8. Ung thư ác tính
9. Bệnh thận trầm trọng
10. Bị cúm trong vòng 30 ngày trước khi test
11. Tiêm globulin gamma
12. Mới được truyền máu hoặc cấy ghép tạng

Loilam13
14-12-2013, 15:37
Em đọc bài " khuyến cáo và ý kiến về thời gian cửa sổ " trong đó có bác sĩ người Anh có nói với người bị nhiệt miệng nặng hoặc sốt cao thì xét nghiệm combo ở thời điểm 4 tuần cần làm lại dau 1,2 tuần mà

Tuanmecsedec
14-12-2013, 15:39
Em đọc bài " khuyến cáo và ý kiến về thời gian cửa sổ " trong đó có bác sĩ người Anh có nói với người bị nhiệt miệng nặng hoặc sốt cao thì xét nghiệm combo ở thời điểm 4 tuần cần làm lại dau 1,2 tuần mà

Kết quả 4 tuần âm tính HIV Combo thì rất khả quan cao.Nhưng phải làm lại sau 12 tuần theo khuyến cao của Bộ y tế Việt Nam.

songchungvoi_HIV
14-12-2013, 15:47
Bạn có đọc những gì mọi người chia sẻ không? Bạn có thấy chỗ nào mọi người nói với bạn là XN Combo 4 tuần là an toàn và k cần XN lại sau 12 tuần cho một hành vi có nguy cơ không? Hình như bạn không đọc thì phải?

Loilam13
14-12-2013, 21:18
Em biết là luôn phải xét nghiệm sau 12 tuần có nguy cơ , nhưng ý em muốn nói là vị bác sĩ người Anh nói rằng những người bị dốt cao hoặc nhiệt miệng thì kết quả xét nghiệm combo sau 4 tuần cần làm lại sau 1 đến 2 tuần bằng phương pháp combo .

Tuanmecsedec
14-12-2013, 21:22
Em biết là luôn phải xét nghiệm sau 12 tuần có nguy cơ , nhưng ý em muốn nói là vị bác sĩ người Anh nói rằng những người bị dốt cao hoặc nhiệt miệng thì kết quả xét nghiệm combo sau 4 tuần cần làm lại sau 1 đến 2 tuần bằng phương pháp combo .

Kết quả âm tính làm lại gì nữa.Khẳng định với bạn nhiệt miệng không liên quan gì đến xét nghiệm HIV.Nếu bạn không tin những lời tư vấn thì không ai cấm bạn đi xét nghiệm tiếp .VÌ...Máu của bạn.Tiền của bạn.

Loilam13
14-12-2013, 21:33
Em cảm ơn anh Tuấn . Vì em quá lo lắng hoang mang nên khiến các anh chị bực mình . Sau này em sẽ cố gắng sống lành mạnh để không gặp phải tình huống như thế này nữa . Vậy kết quà 27 ngày âm tình với combo tại viện vệ sinh phòng dịch quân đội của em là yên tâm cao và xét nghiệm 12 tuần là đúng thủ tục theo khuyến cáo phải không anh Tuấn ?

HIV/AIDS
14-12-2013, 22:04
Em cảm ơn anh Tuấn . Vì em quá lo lắng hoang mang nên khiến các anh chị bực mình . Sau này em sẽ cố gắng sống lành mạnh để không gặp phải tình huống như thế này nữa . Vậy kết quà 27 ngày âm tình với combo tại viện vệ sinh phòng dịch quân đội của em là yên tâm cao và xét nghiệm 12 tuần là đúng thủ tục theo khuyến cáo phải không anh Tuấn ?
đúng rồi bạn

Loilam13
15-12-2013, 15:15
Các anh chị cho em hỏi là trong 27 ngày sau khi nguy cơ em bị stress , thỉnh thoảng có uống rượu (4,5 lần) vàhuts thuốc lá( mỗi ngày 1,2 điếu) . Những điều này có ảnh hưởng nhiều tới việc hình thành kháng thể , kháng nguyên không ạ ?

Tuanmecsedec
15-12-2013, 15:19
Các anh chị cho em hỏi là trong 27 ngày sau khi nguy cơ em bị stress , thỉnh thoảng có uống rượu (4,5 lần) vàhuts thuốc lá( mỗi ngày 1,2 điếu) . Những điều này có ảnh hưởng nhiều tới việc hình thành kháng thể , kháng nguyên không ạ ?

Hai thứ đó có liên quan gì đến kháng thể kháng HIV.

Loilam13
15-12-2013, 15:39
Em vừa đọc một bài trên HIV online anh SmileAnhLive có tư vấn cho một bạn " nếu bạn không bị sốt cao hay nhiệt miệng thì yên tâm với kết quả combo . Hic hic hic đọc thấy thế em lại lo lắng cho em vì em bị nhiệt miệng 1 tuần hnay mới khỏi và đau hạch cằm nữa .

Tuanmecsedec
15-12-2013, 15:48
Em vừa đọc một bài trên HIV online anh SmileAnhLive có tư vấn cho một bạn " nếu bạn không bị sốt cao hay nhiệt miệng thì yên tâm với kết quả combo . Hic hic hic đọc thấy thế em lại lo lắng cho em vì em bị nhiệt miệng 1 tuần hnay mới khỏi và đau hạch cằm nữa .

Cứ việc đọc lại bài 16 trong chủ đề của bạn#16 (http://www.diendanhiv.vn/threads/6487-27-ngay-at-voi-combo-van-lo?p=51418&viewfull=1#post51418) .Bạn cứ việc đi xét nghiệm tiếp không ai cấm.Vấn đề ở đây,khi hỏi thì được giải đáp.Cứ khăng khăng lập luận của mình thì lên hỏi để làm gì?.

Loilam13
15-12-2013, 15:49
Em ko hiểu là nhiệt miệng và sốt cao là triệu chứng rõ ràng của hiv hay nó ảnh hưởng tới phương pháp combo anh Tuấn ah !

Tuanmecsedec
15-12-2013, 15:51
Em ko hiểu là nhiệt miệng và sốt cao là triệu chứng rõ ràng của hiv hay nó ảnh hưởng tới phương pháp combo anh Tuấn ah !

Bạn được trả lời rất nhiều lần vấn đề này.Bạn viết hỏi chứ không hề đọc câu trả lời sao.Bạn đừng lập luận hỏi đi hỏi lại chỉ một vấn đề khi được trả lời rồi.

Loilam13
15-12-2013, 15:55
Em xin lỗi anh Tuấn . Tâm lí hoang mang căng thẳng nên làm anh khó chịu với những câu hỏi như thế !

Tuanmecsedec
15-12-2013, 16:08
Em xin lỗi anh Tuấn . Tâm lí hoang mang căng thẳng nên làm anh khó chịu với những câu hỏi như thế !

Không phải khó chịu mà bạn được trả lời rồi,cứ ập lại hỏi hoài.

Loilam13
15-12-2013, 20:17
Em xin hỏi aTuan là nếu xét nghiệm combo không bắt được kháng thể thì sẽ bắt được kháng nguyên phải ko ạ

Tuanmecsedec
15-12-2013, 20:21
Em xin hỏi aTuan là nếu xét nghiệm combo không bắt được kháng thể thì sẽ bắt được kháng nguyên phải ko ạ

HIV Combo là tìm kháng thể và kháng nguyên.Nếu thực sự một người nhiễm thì sẽ phát hiện kháng thể hoặc kháng nguyên.Nhưng phương pháp này cũng chưa được khẳng định dương tính HIV,Vì nó cũng rất nhạy dễ dương tính giả.

Loilam13
15-12-2013, 20:51
Em xét nghiệm combo 27 ngày khung thời gian tốt nhất cho phương pháp này phải không anh Tuấn

Tuanmecsedec
15-12-2013, 20:52
Em xét nghiệm combo 27 ngày khung thời gian tốt nhất cho phương pháp này phải không anh Tuấn

Đúng vậy bạn.

Loilam13
16-12-2013, 07:18
Em cảm ơn anh Tuấn và các anh chị đã giúp đỡ em mấy ngày qua ! Jo em phải sốc lại tinh thần để tập trung làm việc . Em sẽ trở lại diễn đàn khi có kết quả xét nghiệm tại 6 và 12 tuần tìm kháng thể . Hi vọng kết quả sẽ là âm tính! Em chân thành cảm ơn mọi người một lần nữa !

Nguyen Ha
16-12-2013, 07:36
Em cảm ơn anh Tuấn và các anh chị đã giúp đỡ em mấy ngày qua ! Jo em phải sốc lại tinh thần để tập trung làm việc . Em sẽ trở lại diễn đàn khi có kết quả xét nghiệm tại 6 và 12 tuần tìm kháng thể . Hi vọng kết quả sẽ là âm tính! Em chân thành cảm ơn mọi người một lần nữa !

Chúc bạn lấy lại được thăng bằng cuộc sống

songchungvoi_HIV
16-12-2013, 08:03
Uống rượu và hút thuốc lá sẽ làm suy gan và ung thư phổi => nếu bệnh này xảy ra thì kháng thể và kháng nguyên banh theo => xuống mồ

Loilam13
25-12-2013, 10:28
Các anh chị ơi , hnay tròn 6 tuần em test nhanh ở 52c hàng bài . Kq âm tính . Cộng với kq 27 ngày combo âm tính nữa ! Xin các anh chị có ý kiến giúp em !

Tuanmecsedec
25-12-2013, 10:30
Các anh chị ơi , hnay tròn 6 tuần em test nhanh ở 52c hàng bài . Kq âm tính . Cộng với kq 27 ngày combo âm tính nữa ! Xin các anh chị có ý kiến giúp em !

Trường của bạn như mọi người đã tư vấn.Bạn không cần lo lắng nữa.Theo Tuanmecsedec bạn không nhất thiết phải mất tiền xét nghiệm nữa.

songchungvoi_HIV
25-12-2013, 10:36
Ôi có nguy cơ mô mà cứ ói tiền cho XN thế, khổ quá đê, để tiền đó ăn Phở đặc biệt cho bổ còn hay hơn

Loilam13
25-12-2013, 10:58
Em cảm ơn các anh !

Loilam13
18-02-2014, 21:56
Chào các anh chị ! Vì vẫn còn lăn tăn nên e đã đi xét ngiệm hnay là dc 3 tháng với kq âm tính ! Cám ơn tất cả các anh chị !

songchungvoi_HIV
18-02-2014, 21:58
Chào các anh chị ! Vì vẫn còn lăn tăn nên e đã đi xét ngiệm hnay là dc 3 tháng với kq âm tính ! Cám ơn tất cả các anh chị !
Dù sao cũng chúc mừng bạn đã giải tỏa đc tâm lý.

Tuanmecsedec
18-02-2014, 22:19

Bạn xét nghiệm âm tính là điều tất nhiên rồi.Chúc mừng bạn đã giải tỏa được tâm lý.