PDA

View Full Version : Em Cần Tư Vấn Ạ

abcxy
04-03-2019, 12:52
Cách đấy 4 ngày em đi ăn cưới bạn cùng mấy thằng ra nhà nghỉ ngủ say quá nên chúng nó gọi gmd nên em cũng tham ra lúc qh em có dùng bcs trên tay em có mụn nước xước da lúc chỉnh để cho vào em sợ bị dính DÂĐ đc 1 ngày khi về em lo lắng quá và bị ốm người mệt đau họng, với cả lúc đó em k kiểm tra bcs có rách k nhưng khi tháo ra thì tinh dịch vẫn ở trong em nghi là k rách' vì lần đầu qhgmd nên em suy nghĩ mấy hôm bọn bạn động viên nhưng em vẫn rất lo anh chị cho em hỏi em có nguy cơ mắc bệnh k ạ em lo mấy hôm

Nguyen Ha
04-03-2019, 12:58
Cách đấy 4 ngày em đi ăn cưới bạn cùng mấy thằng ra nhà nghỉ ngủ say quá nên chúng nó gọi gmd nên em cũng tham ra lúc qh em có dùng bcs trên tay em có mụn nước xước da lúc chỉnh để cho vào em sợ bị dính DÂĐ đc 1 ngày khi về em lo lắng quá và bị ốm người mệt đau họng vì lần đầu qhgmd nên em suy nghĩ mấy hôm bọn bạn động viên nhưng em vẫn rất lo anh chị cho em hỏi em có nguy cơ mắc bệnh k ạ
Bạn yên tâm những gì bạn kể không có nguy cơ.

abcxy
04-03-2019, 14:50
Em cảm ơn. Nhưng sau 4 ngày em bị ốm cảm đau họng tịt mũi ạ em đọc báo thấy báo đấy là triệu chứng của HIV em hoang mang quá ạ

Tuanmecsedec
04-03-2019, 15:10
Cách đấy 4 ngày em đi ăn cưới bạn cùng mấy thằng ra nhà nghỉ ngủ say quá nên chúng nó gọi gmd nên em cũng tham ra lúc qh em có dùng bcs trên tay em có mụn nước xước da lúc chỉnh để cho vào em sợ bị dính DÂĐ đc 1 ngày khi về em lo lắng quá và bị ốm người mệt đau họng, với cả lúc đó em k kiểm tra bcs có rách k nhưng khi tháo ra thì tinh dịch vẫn ở trong em nghi là k rách' vì lần đầu qhgmd nên em suy nghĩ mấy hôm bọn bạn động viên nhưng em vẫn rất lo anh chị cho em hỏi em có nguy cơ mắc bệnh k ạ em lo mấy hôm

Em cảm ơn. Nhưng sau 4 ngày em bị ốm cảm đau họng tịt mũi ạ em đọc báo thấy báo đấy là triệu chứng của HIV em hoang mang quá ạ

Bạn bị cảm ốm,viêm họng là do bệnh thời tiết thôi,bạn yên tâm không có nguy cơ.

abcxy
04-03-2019, 15:12
vâng em cảm ơn ạ vậy sau ba tháng em đi xn máu có ra hiv k ạ

Tuanmecsedec
04-03-2019, 15:14
vâng em cảm ơn ạ vậy sau ba tháng em đi xn máu có ra hiv k ạ

Tư vấn bạn không có nguy cơ,vì vậy có cần xét nghiệm hay không thì bạn hỏi lại chính mình.

abcxy
04-03-2019, 15:17
vâng tại em cứ lo ấy ạ
tâm lí nặng quá

Tuanmecsedec
04-03-2019, 15:18
vâng tại em cứ lo ấy ạ
tâm lí nặng quá

Bạn yên tâm đi.

abcxy
04-03-2019, 15:22
một cái nữa là tay em bị xước lúc chỉnh dv chẳng may dính vào dịch âđ thì có sao k ạ
với em k dám đi xn nghe bảo xn máu cũng ra ạ mất ăn mấy ngày r

Tuanmecsedec
04-03-2019, 15:25
một cái nữa là tay em bị xước lúc chỉnh dv chẳng may dính vào dịch âđ thì có sao k ạ
với em k dám đi xn nghe bảo xn máu cũng ra ạ mất ăn mấy ngày r

Không có sao luôn.

abcxy
04-03-2019, 15:26
em hỏi lần cuối ạ là trong bao lâu xn máu là biết đc bị HIV hay k ạ

Tuanmecsedec
04-03-2019, 15:30
em hỏi lần cuối ạ là trong bao lâu xn máu là biết đc bị HIV hay k ạ

Khi HIV xâm nhập vào cơ thể thì cho thấy kháng thể sẽ xuất hiện từ 2 > 12 tuần.Thời điểm có thể xét nghiệm phương pháp HIV Anti tìm (kháng thể) từ tuần thứ 6 và chính xác nhất 100% là tuần 12.

abcxy
04-03-2019, 15:53
ý em là xn máu không thôi ấy ạ
nghe bảo xn máu tổng quát ra ạ sau 3 tháng ấy ạ

Tuanmecsedec
04-03-2019, 16:06

Với HIV phải đăng ký xét nghiệm riêng biệt,chứ không phải xét nghiệm máu tổng quát mà biết.

Nguyen Ha
04-03-2019, 18:48

HIV không giống như các bệnh khác nếu không thuộc vào trường hợp đặc biệt như phẫu thuật, sinh con, kiểm tra sức khỏe trong các ngành nghề bắt buộc xét nghiệm HIV thì bs không chỉ định xét nghiệm HIV cho bệnh nhân khi không được sự đồng ý xét nghiệm HIV của bệnh nhân. Nếu bạn muốn xét nghiệm thì phải đăng ký chứ xét nghiệm máu tổng quát ko có HIV.

abcxy
04-03-2019, 19:09
nhưng em an toàn r anh chị nhỉ chắc k cần xn

Nguyen Ha
04-03-2019, 20:05
nhưng em an toàn r anh chị nhỉ chắc k cần xn

Bạn không có nguy cơ thì cần gì xét nghiệm.

P/s: để tránh làm mất thời gian ngồi dịch chữ viết tắt, bạn vui lòng viết cho đầy đủ rõ ràng.

abcxy
05-03-2019, 00:38
rất cảm ac đã tạo ra diễn đàn này nó sẽ làm những người lo lắng như em an tâm hơn
em còn trẻ nên rất sợ thật sự cảm ơn anh chị